ยินดีต้อนรับครับ

ขอแนะนำให้ทุกท่าน สมัครสมาชิก เพื่อป้องกันการแอบอ้างชื่อครับ

Mark Mafia

pitbull in LAOS กำลัง ฝืก อิอิอิ
  • imageimage
    ไฟล์แนบ
    IMG_6023.JPG 193K
    IMG_6018.JPG 125K
  • มี โอ กาด จะ ไป งาน เดอ 29/9/2012 อย้าก เจอ P Mark
  • สาวลาว น่ารักจังเลย
  • ติดต่อแบบรูปล่างให้ซักคนดิครับ (คนไทยหรือลาวก้อได้) :-))
  • ถ้าผมไปลาว เป้นไกด์ฺให้ผม ได้ไหม ครับ ผมหลงรักสเนห์ ของเมืองลาว
    และผมชอบ สาวลาว ^^
  • คนไทยเจ้าชู้แต่น่ารักนะจ๊ะะะะะะะะ
  • เดี๋ยวขอยืมน้องคนนั้นมานั่งให้เดอะกรามลากเล่นบ้างนะครับ อิอิ
  • SAFE....ขายขนมจีบข้ามประเทศระวังเด้อ แล้วจะหาว่าอ้ายบ่เตือน :-)) :-)) :-))
  • @p mark จัด ไป ครับ ป๋า แต่ แฟน ผม ดุ ก่วา พิทบูล นะ 555+
  • ยิน ดี ต้อน รับ ทุก ท่าน นะ ครับ มา เลีย เดว เป้นไกด์ฺ
  • ไม่กลัวหรอก พี่มี รอยยิ้มเป็นอาวุธ 555
  • @P Mark
    วัน ที 29/9/2012 เดอะกราม มา ไม่ครับ อย้าก เจอ ตัว จิง อิอิอิ [-O< :032:
  • ถ้ามันฟิตพอคงได้เห็นแน่นอนครับ
  • ประชาคมอาเซี่ยน.. :063:

อย่างนี้ แดนตะวันตก อยู่เฉยไม่ได้แล้วววววววว.. :m26:
  • ใช่ครับสาวลาวหน้ารักอะ มีโอกาสจะไปเที่ยวครับ
  • chalieo :o002: สาวลาวน่าฮักแต้ลุ๊ครับ อิอิ
  • จานเซฟ ระวังหัวแบะเด้อครับจาน ^^
  • ผมเคยไปสองครั้งแล้วการันต์ตรีว่าสวยครับ โดยเฉพาะเส้นผมสวยมากไม่รู้ว่าใช้แชมพูอะไรอิอิ
  • ไม่รู้ว่าผมจะได้เห็น จอมพลังจาก แดนตะวันตก และ ใต้ มาลุยงานลากหรือเปล่าหนอ ??
  • hnote เอา ดิงดอง โชว์หน่อย
  • ท่านไหน จะ มา ก้อ อย่า ลืม เอา น้อง หมา แดง มา ฝาก ชัก ตัว นะ ครับ อิอิอิ

• ตัวนี้จะไปบุกลาวครับ
  • จัด มา ครับ ป๋า .
    ตอน นี้ กำ ลัง หา rednose อิก ตัว มา เปัน พ่อ พัน แต่ ที ลาว หา ยาก จะ ขาม ไป เอา มา ก้อ ลำ บาก ป๋า ช่วย แนะ นำ ที ^:)^
  • ติดต่อประธานหนุ่มสารคามเลยครับ
  • ได้ไป จะขอยืมนางแบบมา นั่งยางให้บิ๊กซีลากมั่งอิอิอิimage
    ไฟล์แนบ
    310309.jpg 141K
  • นี่แค่ ..การฟิตซ้อมเบาๆครับ
    image
    ไฟล์แนบ
    a001.jpg 127K
  • ใจเย็นจานเซฟ ^^ ซุ่มไว้ก่อนๆ อิอิ
  • wow.....มี แต่ ท่าน เทพๆ :-D
  • แจ้งทราบ

พี่ๆ น้องๆ ที่อยู่ที่เวียงจันทน์ ถ้าสนใจเข้ารับการฝึกลาก จากพี่คาวบอย พี่ไพฑูย์ (พ่อ jetdo) และน้องอาร์ม
    แจ้งจำนวนมาได้เลยนะครับ ถ้าพร้อมพี่ๆ เค้าจะมาสอนให้ถึงที่เลยครับ ติดต่อได้ที่ผม 020 5559 8222

นัท
  • พี่มาร์ค มาเฟีย, lumphun

วันที่ 30/09/2012 ถ้าได้มาจริงๆ ไม่ต้องห่วงครับ นางแบบเพียบ พร้อมนั่งยางให้พิตบูลแต่ละท่านลากอยู่แล้วครับ (กลัวอย่างเดียว ลากไม่ออกเพราะเจ้าของมัวแต่คุยหญิงอ่ะดิ 555)

นัท
  • ขอบ ใจ หลายๆๆ ตอน นี้ ยัง ขาด สะ ถาน ที และ เคือง มี แต่ กำ ลัง หา อยู่ ครับ
  • น้องzero

จากได้คุยกับน้องแล้ว ยินดีที่ได้รู้จักครับ และที่สำคัญ น้องผู้หญิงที่นั่งอยู่บนยางลากอ่ะ แฟนพี่จำได้นะครับ
    คนสวยๆ อย่างนี้ แฟนพี่จำได้ครับ แล้วพรุ้งนี้เจอกันครับ

นัท
  • เดี๋ยวจะจัดตั้ง สมาพันอาเชียนพิตบูล ไทย ลาว พม่า เวียดนาม อินโด มาเลย์ ฟิลิปินส์
  • พี่มาร์ค มาเฟีย

เอาอย่างนั้นเลยเหรอพี่ น่าสนนะครับ pitbullzone go inter

นัท
  • พูดเล่นครับ แค่ในไทยยังปวดกาบาลแย๊ววววววววววว 555
  • อยากฝากพี่น้องลาว ช่วยกันเข้าไป พูดคุย ในกระทู้ลาว ที่พี่มาร์คปักหมุดไว้ จะได้รวมกลุ่มกันใด้ง่ายๆๆครับ
  • ตงไหนครับพี่ lampun
  • @P NUT จะนัด ลวม ตัว กัน วัน ไหน อิก ครับ
  • ดูตรงด้านซ้ายมือ หัวข้อ กลุ่ม ชมรม คอก ฟาร์ม คลิก เข้าที่ มีใครเลี้ยงพิตบลูที่ลาวครับ
  • zero

พี่จะประสานไปที่ พี่คาวบอย พี่ไพฑูรย์ และน้องอาร์ม แล้วจะแจ้งในทางอีกครั้งครับ
    (น่าจะ วันเสาร์ที่ 8/09/2012 เวลา 16:00 น. ครับ)

รอการยืนยั้งอีกทีนะครับ

นัท
  • P nut เปัน ไป ด้าย วัน อืน นะ ครับ วัน นั้น คง ไป บ่อ ใด้ แต่ อย้าก ไป
  • zero

ลองสอบถามเพื่อนๆ ที่เวียงจันทน์ กันก่อนแล้วกันครับ ว่าจะเอาวันไหน จะได้นัดพี่ๆ เค้าถูกครับ เพราะพี่ๆ เค้าเคยแจ้งแล้วว่า วันเสาร์ จะสะดวกครับ ยังไงแจ้งทราบด้วยนะครับ

นัท
  • Sunday จะเปัน ไป ด้าย ไม่ ครับ เดว จะ บอก เพือน .
  • zero

ตกลงจะเอาวันที่ 9/09/2012 กันนะครับ จะได้ติดต่อไปที่ พี่ๆ เค้าครับ

นัท
  • จะข้ามฝั่งไปเอาของที่หนองคายวันเสาร์นี้
    ให้ไปเอาให้เลยไม๊คะ ละนัดเจอกันที่ด่านฝั่งลาวก็ได้
    หรือจะไปด้วยกัน อิอิ
  • สมาชิก ณ เวียงจันทน์

แจ้งทราบ การฝึกลากเบื้องต้น ต้องขอเลื่อนไปเป็นวันเสาร์ที่ 15 หรือวันอาทิตย์ที่ 16 /09/2012 นะครับ เนื่องจากทางพี่ๆ เค้าติดภาระกิจต้องเดินทางไปต่างจังหวัดครับ รบกวนช่วยนัดกันอีกที ว่าจะฝึกกันวันไหนใน 2 วัน แล้วแจ้งผมด้วยนะครับ

นัท
  • ท่านสมาชิก

วันนี้เป็นวันที่ผมมีความสุขมากๆ อีกหนึ่งวันครับ เพราะสิ่งที่ได้เห็นและได้สัมผัส มันบรรยายออกมาเป็นตัวหนังสือได้ยาก แต่ก็อยากจะเล่าให้ท่านสมาชิกได้อ่านกันครับ วันนี้พี่ไพรฑูรย์และน้องอาร์ม แห่ง Isan Team ได้เข้ามา Trainning น้องๆ ที่เวียงจันทน์ เกี่ยวกับพื้นฐานของการฝึกลากครับ และได้นำ พิตบูลตัวโปรดมาโชว์ตัวด้วยครับ ทั้งเจ็ทโด้และข้าวปุ้น สิ่งแรกที่ผมได้เห็นคือ อุปกรณ์การฝึกลาก ทั้งสายลาก โซ่ ไม้งัดปาก และอื่นๆ อีกเพียบ เห็นแค่นี้ก็ซาบซึ้งถึงความตั้งใจของพี่ไพรฑูรย์และน้องอาร์มมากเลยครับ ที่ต้องการให้น้องๆ ที่อยู่ฝั่งนี้ได้มีความสุขกับการลาก และได้เข้าใจถึงพื่นฐานของการฝึกลาก เมื่อเริ่มขนถ่ายทั้งพิตบุลและอุปกรณ์จากรถพี่ไพฑูรย์ มายังรถผม และเดินทางข้ามฝั่งแม่น้ำโขง ตรงด่านหนองคาย พี่ไพรฑูรย์ ก็ได้เล่าความหลังให้ฟังว่า เมื่อ 12 ปีก่อน เคยมาวิ่งมินิมาราธอนเส้นทางนี้ ภาพจากอดีตที่พี่ไพรฑูรย์ เล่าให้ฟังคือ ถนนหนทางก็เป็นดินแดง ตึกราบ้านช่องก็ไม่ได้เป็นอย่างที่เห็น สมัยนั้นบ้านหลังจะเล็กๆ ชั้นเดียวบ้าง สองชั้นบ้าง ก็เท่านั้น เมื่อได้ฟังแล้วก็อดชื้นชมพี่ไพรฑูรย์ไม่ได้ เพราะที่ไม่ค่อยได้มาเที่ยวเวียงจันทน์ เพราะอยู่กับงานและสุนัทตัวโปรด นี้คือความทรงจำของพี่เค้าครับ เมื่อเดินทางข้ามเข้ามายังเวียงจันทน์แล้ว ก็ได้ไปแวะพักกันที่ออฟฟิตผม ปล่อยให้เจ็ทโด้และข้าวปุ้นทำธุระส่วนตัว อีกสิ่งหนึ่งที่เห็นแล้วอึ้งเลย ทั้งเจ็ทโด้และข้าวปุ้น ไม่ได้ทำธุระส่วนตัวใน Box เลยครับ เค้ารอจนถึงที่หมายแล้วค่อยออกมาทำธุระของเค้าครับ แจ่มจริง!!!
  • ท่านสมาชิก

จากนั้นก็นั่งสนธนาเกี่ยวกับการลากพื้นฐาน การพัฒนาการลาก การใช้คำสั่งต่างๆ โดยมีเจ็ทโด้ เป็นผู้แสดงประกอบกับคำบรรยาของพี่ไพรฑูรย์ จากนั้นเมื่อถึงเวลาได้เดินทางไปที่นัดพบกับน้องๆ ที่ริมฝั่งโขง บังเอิญผมไม่ได้อยู่แนะนำทั้งพี่ไพรฑูรย์และน้องอาร์ม ให้น้องๆ ที่จะมาได้รู้จัก เพราะติดภาระกิจส่วนตัว แต่ฉะนั้นก็เถอะ เมื่อผมเดินทางกลับมายังจุดนัดพบ ผมเห็นพิตบุล เป็นฝูง!!! เลยครับ ทั้งลากโซ่บ้าง ลากยางบ้าง ฝึกการใช้คำสั่งบ้าง ผู้เลี้ยงรับฟังการแนะนำจากพี่ไพรฑูรย์และน้องอาร์มอย่างสนใจ และมีไฟในการฝึก ไม่อยากจะเชื่อ พิตบูล มีพลังขับขนาดนี้เชียวเหรอ ทั้งที่น้องๆ ก็ไม่ได้รู้จักพี่ไพรฑูรย์และน้องอาร์มมากนัก หรือเรียกได้ว่า ไม่ต่างจากผมเลย แต่เมื่อทุกคน มีพิตฯในครอบครอง ก็มีเพื่อนอีกเพียบแล้วครับ สิ่งหนึ่งที่ทำให้รู้สึกดีมากๆ คือ เมื่อท่านผู้ชมรอบๆ เห็นพิตบุลเป็นฝูง แล้วมาทำกิจกรรมกัน เค้าจะถามว่า "พันธุ์อะไรเหรอ? ผมก็ตอบกลับไปว่า อเมริกัน พิตบูล เทอเรีย ครับ เท่านั้นแหล่ะ ถอยกันเป็นเมตร บางคนก็ถามต่อ "ใช่พันธุ์ที่กัดคนตาย และกัดคนแขนขาดรึป่าว? ผมตอบทันทีเลยครับว่า ใช่ และได้ถามกลับไปว่า แล้วที่ทุกท่านเห็นอยู่ ณ ตอนนี้ ท่านก็รู้ว่า สุนัขพันธุ์นี้เป็นพันธุ์ที่ดุ และดุมากด้วย แต่ทำไมเค้าทำกิจกรรมได้ โดยการออกกำลังกาย ผู้เลี้ยงมีความรับผิดชอบ ให้ความรัก ให้การอบรมสั่งสอน สุนัขพวกนี้ ก็ดูน่ารัก น่าเอ็นดูอย่างที่เห็น แต่ให้สังเกตุ ผู้ที่เลี้ยงมันทุกท่านไม่ได้ประมาทเลย สุนัขทุกตัวอยู่สายจูงตลอด บางตัวก็ล่ามไว้ แล้วมีคนเตือนผู้ที่เดินผ่านไปมา ณ บริเวณนั้น นี้แหล่ะคือความรับผิดชอบของคนเลี้ยง จากนั้นท่านผู้ชมก็เริ่มจะหนาตามากขึ้น เมื่อเจ็ทโด้ออกมาลากโชว์ สร้างเสียงฮือฮ่า ท่านผู้ชมก็ตบมือกันใหญ่ และได้บอกว่า ไม่คิดเลยนะว่า สุนัขพันธุ์นี้ จะมีดีกับเค้าด้วย เมื่อเสร็จสิ้นการ Trainning ในวันนี้ ชวนพี่ไพรฑูรย์และน้องอาร์มอยู่ทานข้าวเย็นบรรยากาศริมโขงต่อ โดยลืมคิดว่าพี่เค้าจะมีภาระกิจต้องทำในวันพรุ้งนี้ พอดีน้องอาร์มเตือนสติก็นึกขึ้นได้ว่าไม่เป็นไรยังมีอีกหลายโอกาสที่พี่เค้าจะได้มาเที่ยวและสอนน้องๆ ที่นี่อีก จึงเดินทางออกไปส่งที่หนองคาย สิ่งหนึ่งที่ผมและน้องๆ ซาบซึ้งคือเรื่องหัวจิตหัวใจของคนรักพิตบูลครับ เวลาพี่ไพรฑูรย์ฝึกกับเจ็ทโด้จะมีคำชมตลอดเวลาเค้าทำได้ และที่น่าชืนชมคือ หอมกันหน่อย!!! ทุกคนเห็นอึ้งเลยครับ บรรยาได้เท่านี้จริงๆ ครับ ถ้ามีโอกาสจะนำเสนออีกนะครับ

อาจจะบรรยายจนวกไปวนมา แต่ก็พยายามจะทำให้ ท่านสมาชิกนึกภาพออกนะครับ

ปล.ภาพบรรยากาศ รบกวนพี่ไพรฑูรย์และน้องอาร์ม จัดตามแต่สะดวกเลยครับ

นัท
  • กด like เลย ครับ