ยินดีต้อนรับครับ

ขอแนะนำให้ทุกท่าน สมัครสมาชิก เพื่อป้องกันการแอบอ้างชื่อครับ

Mark Mafia

ชาวพิทบลูโซนทำอาชีพอะไรกันบ้าง
  • ชาวพิทบลูโซนทำอาชีพอะไรกันบ้าง เผื่อวันข้างหน้าจะได้ช่วยต่อยอดธุรกิจกันและกัน
    ผมวิศวกรไฟฟ้าครับ เปิดบริษัท (sunshine motor ) ซ่อมบำรุงมอเตอร์ไฟฟ้าอุตรสาหกรรมครับ service ทั่วประเทศครับ
    เลี้ยงพิทบลูไว้ 2 ตัว อยู่นครปฐมครับ
  • ผมเปิดบริษัทนำเข้าเครื่องมือสำหรับศูนย์บริการรถยนต์ จำหน่ายอะไหล่ รับเป็นที่ปรึกษาด้านการตลาด และช่วยภรรยาจำหน่ายอาหารหมาครับ อิอิ
  • อาชีพผมลูกจ้างเมียกับเก็บขี้หมา ว่างๆ ก็เข้ามา :o034: ในเว็บนี้ เพื่อรอเวลา ความพร้อมสำหรับเลี้ยงพิตบูลครับ
    :o034: :o034: :o034:
  • เปิดร้านโทรศัพท์มือ จำหน่าย ซ่อม อะไหล่ อุปกรณ์มือถือ golf easy phone นครศรีธรรมราช (ทุ่งสง)image
    ไฟล์แนบ
    IMG0008A.jpg 12K
  • นักศึกษาครับ อายุ 19
  • ทำโครงการบ้านจัดสรรอยู่บริเวณ พัทยา ชลบุรีครับ

โครงการล่าสุด หมู่บ้านวรรณสิริ by H_home

www.wansirihome.com

ใครสนใจ เหลือแค่ 6 หลังนะครับ ^^
  • นักเรียนการบินครับ : )
  • :-D ผมฃชื่อบอมอยู่จังหวัดหนองคาย เลี้ยงพิทบลูเรดโน๊ต 2 ตัว กำลังศึกษาอยู่ที่จังหวัดอุดรธานี บริหารธุรกิจ อีก 2 เดือนจบ ป.ตรี ทำอาชีพเกี่ยวกับประกันชีวิต และงานเครือข่ายอีกตัวหนึ่ง :m73:
  • เป็นครูสอนภาษาอังกฤษค่ะ เเละกำลังเรียนป.โทอยู่ เลี้ยงพิต 2 ตัวค่ะ
  • นักเรียนยุวเลยครับ บ เรียนยุว ม.6 ครับ ศึกษา มาได้ ปีกว่า ๆ พึ่งได้เลี้ยงครับ ยุว มหาสารคามครับ บบ
  • "ยุว" คืออะไรครับ?? ถ้า "อยู่" มันเขียนแบบนี้ :o034:
  • ภาษาเด็กแนวใหม่มั้งคับ ฮาๆ
    ผมก็ทหารยศน้อยๆ คับ
  • ผมอาชีพ วิ่งเอกสาร กับ วินมอเตอร์ไซร์ ครับผม เป็นอาชีพที่ผมภูมิใจเพราะไม่ได้โกงใครและเบียดเบียนใครครับ
  • @Jcob_Rocky สุดยอดมากครับ อาชีพไหน ก็หาเงินได้หมด รวย หมด ถ้าเรา ตั้งใจ ขยันทำ และจริงจัง กับมัน
  • ผมรับราชการตำรวจ เสริมด้วยค้าของเก่า ใครมากาญจนบุรี ต้องการเรื่องที่เที่ยวเชิญครับ เลี้ยง พิท 6 ตัว เท่านั้น เลี้ยงมา 7 ปี แล้ว
  • ส่วนผม รับราษฎรทำสวนยางครับ
  • ผมพนักงานเอกชนครับอยู่ บ.วิริยะประกันภัย จำกัด มหาชน(ไม่ได้เป็นเคลมน่ะครับป๋ามาร์ค)55+
    ปัจจุบันอยู่ ศูนย์ ลำพูน ได้ 6 เดือนแล้วครับย้ายมาจาก ศูนย์ เชียงใหม่ ทำงานได้ 9 ปีแล้วครับที่บริษัทแห่งนี้หน้าที่ความรับผิดชอบดูแล งานทะเบียนสินไหม,เรียกร้องค่าเสียหาย,สารสนเทศ,สำนักงานและบุคคล.ทำคนเดียวเลย 4 แผนก บริษัทเขาใช้ผมให้คุ้ม ครับ 555+ ทำหลายแผนก ก้อสนุก ดี
    เลี้ยงพิตบูล 1 ตัว ตอนนี้ จะ ครบ 1 ปีเดือน ตุลาคม ที่จะถึงนี้ครับชื่อ แรมโบ้..... :-D
  • ขับรถสิบล้อส่งปูนอยู่ซีแพ็คคับ
  • ก่อนอื่นต้องขออภัย ไม่ได้มีเจตนาจะดูถูกอาชีพหรือตำแหน่งงานของใครนะครับ แค่อยากยกตัวอย่างให้เห็นว่า สังคมหมาๆเล็กๆแห่งนี้มีดีอย่างไร ทำไมผมถึงรักและภาคภูมิในในสังคมแห่งนี้

ผมเคยเขียนไว้ทีหัวเว็บหน้าแรกว่า เรามารวมกัน เพราะเราชอบในสิ่งเดียวกัน อเมริกันพิตบูล และ ใครจะชอบแบบไหนก็ไม่ว่า แต่ขออย่าให้ความแตกต่างทางความชอบ มาเป้นเส้นแบ่งกันขวาง มิตรภาพที่เราควรจะมีต่อกันและกันเลย

เรามีหมาเป็นสื่อทำให้เราได้มาเจอกัน และหมามันก็ช่วยทลายกำแพงทางชนชั้น ทะลายกำแพงทางความคิด ทำให้เกิดมิตรภาพระหว่างเรา และสังคมแห่งนี้มันไม่มีหัวโขน ผมอยากให้รักษามันไว้ตลอดไป ยกตัวอย่าง หากผมสวมหัวโขนทำงานอยุ่ที่บริษัท โอกาสที่ผมจะได้ร่วมโต๊ะสังสรรค์กับพนักงานส่งเอกสารคงยากมาก เพราะภาระหน้าที่ไม่เอื้ออำนวยให้เรามาเจอกัน แต่ในสังคมหมาๆแห่งนี้ มันไม่มียศมีตำแหน่ง ยามมีงานเรานั่งล้อมวงกอดคอกินเหล้าด้วยกันอย่างสบายใจ มีอะไรก็ยังได้สนับสนุน ได้ช่วยเหลือกันอีกต่างหาก
  • นี่แหละที่ผมหลงใหลในพิทบลูโซนแห่งนี้ และผมคิดว่าทุกคนก็คงคิดเหมือนผม ทุกคนต่างไม่รู้จักกันแต่เราช่วยเหลือกันเหมือนครอบครัว ( คนที่มีแนวความคิดเหมือนกันมักดึงดูดเข้าหากันจึงทำให้เกิดสังคม )
    :063: :063: :063:
  • อาชีพชาวเกาะ ที่คุณพ่อแม่เฮ้าส์ จ น่าน ครับ
  • ผมพนักงาน บริษัท ผลิตชินส่วนยานยนต์ มีพิท 2 ตัวครับ
  • ผมเป็นลูกจ้างทำงาน บริษัท พลูเทคทำสระว้ายน้ำ ตัวผมอยู่แพนกเชอร์วิส แต่ท่าใครที่ชนใจจะสร้างสระปรึกษาผมโดยตรงได้คับ ผมมีพิท2ตัวคับ
  • เป็น Quarantine Inspector ตรวจสอบป้องกันความเสี่ยงและกักกันโรค ก่อนส่งสินค้าไป Austrlia คับ
  • เปงนายแบบ + ขายเสื้อผ้าแฟชั่น เลี้ยงพิต3ตัวครับ
  • เพิ่งจบการศึกษาค่ะ ยังไม่ได้ทำงาน กะว่าจะยึดอาชีพรอรับมรดกค่ะ 5555 มีพิต2ตัว ด้วงกว่าง4ตัวค่ะ
  • เปิดร้านอาหาร อยู่ที่โคราชครับ ชื่อร้าน ส.ข้าวต้มกุ้ย ชอบเลี้ยงสุนัข กับปลาสวยงามครับ
  • ผมรับราชการตำรวจ และ อาชีพเสริมตอนเลิกงานเป็นกุ๊กทำอาหารอยู่ร้านอาหารสวนปาล์ม อ.แว้ง จ.นราธิวาส
    เลี้ยพิทบูล 2 ตัว ร๊อตไวเลอร์ 1 ตัว ครับ
  • รับราชการเป็นนายช่างโยธาอยู่เมืองกาญนจ์ครับ อาชีพเสริมขายผ้าตลาดนัดครับ งานอดิเรกขี่ h-d เที่ยว
  • ผมเปิดร้านอาหารอยู่ พุทธมลฑล สาย1กทม. ครับ
  • oKaTiao ไหนบอกไม่มีด้วงกว่างแล้ว (กลายเป็นตุ๊กตุ่นหมด) นี่แอบเก็บเองตั้ง 4 ตัว เดี๋ยวให้คนโทรไปซื้อจักรยานเลย 555
  • ผมทำงานอยู่ ITALIAN-THAI DEVELOPMENT PLC. เลี้ยงพิทบลู อยู่ 1 ตัวคร๊าฟ
  • เป็น หวัด ครับ :o071:
  • ขายแก๊สหุงต้มกับเครื่องใช้ไฟฟ้าคับ
  • ตัดขนสุนัข ครับ
    image
    ไฟล์แนบ
    135.jpg 153K
  • ผมเปิดบริษัท รับทำและซ่อมเครื่องจักรโรงานครับ :o060:
  • สุดยอดจริงๆกระทู้นี้ เหมือนเราเคยมีการแนะนำตัวเองแบบนี้แล้วครั้งหนึ่งเมื่อหลายปีก่อนครับ
  • ผมเปิดร้านออกแบบและผลิตสื่อสิ่งพิมพ์ ไวนิล ป้ายโฆษณาต่างๆคับ

ตำแหน่ง ตั้งแต่ผู้บริหาร ไปจนถึง พนักงานทำความสะอาดคับ :-D image
    ไฟล์แนบ
    logo-พ่อพิมพ์-[Converted].jpg 31K
  • ช่วยธุรกิจที่บ้าน ผลิตชิ้นส่วนยานยนต์ หรือ auto part ค่ะ :015:
  • the_Door ก็เลี้ยงอยู่ในขวดโหลไง
  • ผมอยู้สุพรรณ ผมทำฟาร์มกุ้งคับ มีพิทบลูไว้ในครอบคอง5ตัวคับ :)>-
  • อาชีพหลักวิศวกรต่อเรือทุกชนิดครับ ณ บ.มาร์ซันสมุทรปราการ. อาชีพเสริมช่วยแฟนดูแลกิจการน้ำมันครับมีอยู่2ตัวจี้ดๆในการดูแล :m21:
  • อยู่ขอนแก่นคับ เรียนโทและรับจ็อบเขียนแบบเครื่องจักร
  • งานหลักสอนหนังสือครับ มีแผนว่าจะทำด็อกเตอร์ อยู่กาฬสินธุ์ครับ
    งานลองนายหน้าประกันภัย ประกันวินาศภัย คนขับรถ(ให้ภรรยา) เก็บขี้หมา(มีความสุขจริงๆ) นั่งหน้าคอมเข้าเว็ปpitbullzone :-)) :-)) :-))
  • หลาหลายอาชีพหลากหลายความเห็นหลากหลายความคิดแต่ชอบสิ่งเดียวกัน american pitbull terrier
    สิ่งนี้จึงทําให้เรามารวมกันและไม่แตกแยกและไม่แบ่งชนชั้นขอบคุณพี่มาร์คกับเจ้าพิตบูลทั้งหลายที่เป็นสื่อกลางให้เราเข้าใจกัน
  • ผมรับราชการทหาร(สห.ทร) อยู่สงขลาเลี้ยงพิทบลู 3ตัว ##ยามศึกเรารบ ยามสงบเราฝึกพิทบลู## :002: :001:
  • เป็น บรีดเดอร์ครับ ปัจจุบันลูก 6 คน จากภรรยาทั้ง 4 จ้า(ยังอยู่ด้วยกัน)
  • เป็นเจ้าหน้าที่ฝ่ายจดทะเบียนเกี่ยวกับบ้าน-ที่ดิน-อาคารชุด ในเคลือแสกนดิเนเวียน สำนักงานบางแสนค่ะ
  • ขายปลาหมอสีขายส่งเสื้อแฟชันimage
    อาชีพใหม่เพราะหมาโคตรเหนื่อยimage
    ไฟล์แนบ
    IMG_6541.JPG 107K
    IMG_6796.JPG 75K
  • Fighter2012 อยู่ กทม รึเปล่าครับพี่ ถ้าอยู่ขอเบอร์หน่อยครับ กําลังเล็งปลาหมอสีอยู่ครับ
  • ผลิตอาหารหมาแช่แข็งส่งทั่วประเทศครับ มีพิทบูล กะเค้าอยู่ 1ตัว