ยินดีต้อนรับครับ

ขอแนะนำให้ทุกท่าน สมัครสมาชิก เพื่อป้องกันการแอบอ้างชื่อครับ

Mark Mafia

ดูไห้ทีค่ะสายไรซื้อมา6000แพงไหม
  • imageimageimage
    ไฟล์แนบ
    0000000000000000000000000000.jpg 26K
  • สาย 2 ครับ สำโรง-ปากคลองตลาด
  • ง่าเอาดีๆ สิ ค่ะ
  • ถ้าคุณมั่นใจในตัวเขา....อย่าไปคำนึงถึงราคาว่าถูกหรือแพง :-D
    แล้วทางเจ้าของสุนัขไม่บอกคุณเหรอว่าสายไหน...แล้วนิสัยเป็นอย่างไร
    งงจริงๆ...แต่เลี้ยงเขาดีๆนะครับแล้วจงมั่นใจในสุนัขของเราว่าดีที่สุดสำหรับเราไม่ใช่ตามกระแสครับ :-D
  • สายไหมครับ สายนี้โหดสุดๆๆ
  • ค่ะๆๆ

เขาบอกว่าแม่ โชว์

แต่พ่อมันประกวดชนะ

หนูเลยซื้อมา ชอบหมาพิทบูลตั้งแต่3ปีที่แล้ว

แต่แม่ไม่ไห้เลี้ยงค่ะ

แต่ตอนนี้ได้แล้ว

อิอิ

หนูน้องไหมค่ะ ชื้อตันหยง ค่ะ
  • มีรูปพ่อกับแม่เขาไหมครับ?
  • มันลงไม่ได้ค่ะ

มันขึ้นสีแดงๆ
  • อืมถ้าถามเรื่องราคาคนที่ว่าแพงมันก็ว่าแพงคนที่ว่าถูกมันก็ถูก อย่าตัดสินที่ราคาในเมื่อคุณซื้อมาแล้ว
    ถ้ามีคนบอกว่าสายผสม ไทยไซด์โรด+พิทบูล คุณจะรู้สึกยังไงทำยังไงกับมัน อยู่ที่ว่าเมื่อคุณได้มันมาแล้ว
    คุณจะอยู่กับมันยังไง ของผมหมาบ้านแท้ๆเจ้าของยัดเยียดให้ด้วยซ้ำตอนเอาเข้าบ้านวันแรกทุกคนในบ้านลง
    ความเห็นว่าหมาพิการ หัวโตตัวเล็กไม่ได้กะโหลกใหญ่ไรหรอกมันแย่งกินนมไม่ได้เลยผมหัวโต ทุกวันนี้เห็นเดินคู่กับgsdชาวบ้านถามวันนี่พันธุ์อะไรซื้อมากเท่าไหร่ก็บอกไปว่าหมาบ้านได้มาฟรีๆแต่ใครซื้อหมื่นนึงก็ไม่ขาย
  • การที่คุณจะซื้อหมาสักตัวคุณอย่าไปคิดว่ามันแพงและไม่แพงหรืออะไรแต่ให้ดูที่ว่าเราซื้อไปแล้วในราคานี้มันกระทบต่อการดำเนินชีวิตของคุณหรือไม่ ไม่มีใครรู้หรอกว่าแพงสำหรับคุณแล้วมันเท่าไหร่ ถูกสำหรับคุณแล้วมันเท่าไหร่(อย่าไปคิดแบบนี้สงสารหมามัน)หมามันไม่รู้หรอกว่าคุณซื้อมันมาเท่าไหร่ แต่ที่มันรู้ก็คือคุณคือนายของมัน คุณคือผู้ที่ต้องรับผิดชอบดูแลและปกป้องมัน

แล้วทุกวันนี้คุณรู้รึยังว่าคุณซื้อมันมาเพราะราคา....หรือเพราะอะไร..?
    :064: :064:
  • หนูชอบมานานแล้วค่ะแต่เลี้ยงไม่ได้แม่ไม่ไห้เลี้ยง ตอนนั้นอายุหนู15เองค่ะ ตอนนี้20แล้วค่ะ

ชื้อน้ำตาลค่ะimage
    ไฟล์แนบ
    17102011008.jpg 154K
  • อยากรู้ ท่ามันมีลูกมีคนถาม แล้วจะบอกทูกไหม
  • ว่าสายไร
  • หมาบางตัว ราคา 500 ยังแพงไป บางตัว 15,000 ยังถูกไป เมื่อเปรียบเทียบกับสิ่งที่เราได้รับจากมัน
    สายไหน? ศึกษาและเก็บข้อมูลดีพอรึยัง ตอนซื้อมาทำไม่ไม่ถามข้อมูล
    หมาดี-ไม่ดี ไม่ได้อยู่ที่ราคา
    หมาดี-ไม่ดี ไม่ได้อยู่ที่สาย
    นาย-เจ้าของ รักหมา หมารักนาย-เจ้าของ เข้าใจสิ่งที่สอน-ฝึก
    หมาไม่ใช่ แมงวัน เกิดมาไม่กี่อาทิตย์แล้วหมดอายุไข
    คิดดีๆ ทบทวนตัวเองเยอะๆ
    พิทที่มีปัญหา กัดคน เจ้าของเลินเล่อ เกิดจากการไม่เข้าใจ ศึกษาแค่ผิวเผินแล้วเอาเค้ามาเลี้ยง
    ขนาด(คุณ)พี่มาร์ค แกยังพลาด ทั้งๆที่เลี้ยงมาเป็น สิบปี แล้วคุณคิดว่าคุณจะรับผิดชอบชีวิตเค้า และสังคมรอบข้างไม่ให้เค้าเกิดปัญหาได้รึปล่าว
  • อย่าไปหลงเชื่อคนขายหมาโดยเฉพาะจากแหล่งที่เชื่อถือไม่ได้ (jj สนามหลวง 2 ฯลฯ) เจอมาหมดแล้วจะชอบบอกว่า พ่อ/แม่เป็นแชม์ป .. แม่นำเข้า เขาจะพูดไปเรื่อย แต่ไม่มีหลักฐานสักอย่าง ใบเพ็ทไม่มี รูปพ่อแม่ก็ไม่เห็น แต่ก็ยังจะโฆษณา ถ้าพ่อหมามีดีกรีประกวดชนะ ลูกหมาราคาจะสูงกว่านี้เยอะมาก อีกอย่างสมาคมสุนัขไทยไม่น่าจจะมีการประกวดสายพันธ์ุอเมริกันพิทบูล
  • แล้วทำไงดีค่ะ

จะทำไงน้องน้ำตาลจะถูกต้องค่ะ

ท่ามีลูกจะซื้อขายได้ไหมค่ะ
  • นี้คิดถึงตอนมันมีลูกเลยเหรอเนี้ยยย.. :o042:
    มันคือพิทบูลไม่ต้องไปบอกสายให้ยุ่งยากหรอก ในเหมือนคุณยังไม่รู้ที่มาที่ไปของลูกหมาเลย
    เอาตัวนี้ไปประกวด ก็สายโชว์..
    เอาตัวไปแข่งกัด ก็สายกัด..
    แต่ถ้าไม่ได้ทำไรก็ "พิทบูล" ก็พอ :025:
  • แล้วถ้าสมาชิกบางท่านบอกคุณว่าแพง คุณยังจะเลี้ยงมันต่อไปไหม ?
  • ขอบใจนะนายBaleng88 (แต่ Darkoao ) หน้าลำคาญ พูดดีๆไม่ได้ หรอ ค่ะ
  • บอร์ดแห่งนี้มีแต่คนที่ใฝ่หาความรู้ด้วยตัวเอง เอาประการณ์ของคนอื่นในบอร์ด มาประยุกต์ใช้กับการเลี้ยงของตนเองครับ ขอโทษนะครับที่ทำให้รำคาญ แต่ต่อไปท่านสามาชิกจะว่ายังไง ก็รับให้ได้นะครับ
  • ได้ขวบนึงก็ทำหมั๋นเลยครับ
    อย่าให้มันมีลูกเลย เชื่อผม :063:
  • ยังไม่ทันไรเตรียมคิดไปไกลถึงการปั๊มลูกแล้ว กรรมของเวร :002:
  • น้องอายุ 20 ใช่ไหม? เรียนจบหรือยัง? ถ้ายัง จบแล้วหวังว่าคงไม่ต้องไปเรียนต่อ หรือทำงานที่อื่น โดยเอาหมาไปด้วยไม่ได้ แถมที่บ้านก็ดูแลไม่ไหวอีก ขอให้เลี้ยงมันจนตาย อย่าทิ้ง อย่าขายต่อ อย่ายกให้ใครนะ

และขอแนะนำนิดนึงนะ (ไม่เกี่ยวกับเรื่องหมา) น้องกล้าตั้งกระทู้ก็ต้องกล้ารับฟัง ในนี้ส่วนมากมีแต่ผู้ใหญ่ (หรืออายุน้อยแต่ก็ความคิดโตแล้ว) ฉะนั้นไม่มีใครหาเรื่องว่าหรอก ถ้าน้องตั้งกระทู้ที่มีสาระหรือเป็นความรู้จริงๆ แต่ก็นั่นแหละ นี่ไม่ใช่ในครอบครัว หรือคนรอบข้างน้อง ฉะนั้นจึงไม่มีความจำเป็น ที่ใครต้องมาโอ๋ หรือพูดจาฉอเลาะให้น้องชื่นใจ เขาก็พูดกันดีๆ ตามที่เขาจะคิดได้ (ลองอ่านดูทั้งหมดดีๆ นะว่าใครเขาหยาบคาย หรือหาเรื่องน้องบ้าง) แต่ถ้าอยากได้พูดเพราะๆ มากแนะนำให้คุยหรือถามแฟน (ที่คบใหม่ๆ เท่านั้น) อย่ามาถามในนี้ เพราะนี่มันโลกแห่งความจริง อ้อ... พี่ก็ยังไม่เห็น Darkoao เขาพูดอะไรไม่ดีเลย จะไปหาโจทย์เพิ่มทำไม (พี่ว่าที่เขาพูดก็ตรงและชัดเจนดีนะ)

เกือบลืม หมาเราสายไหนก็ยังไม่รู้เลย อย่าไปคิดเพาะหมาดีกว่า อีกหน่อยถ้าอยากได้เพิ่มก็ซื้อ หรือถ้าอยากได้เงินก็ไปหางานดีๆ ทำ รับรองคุ้มกว่า หมาก็คือหมาไม่ใช่ลูกหลาน ไม่ต้องพยายามให้มันมีทายาทสืบมรดกต่อไปหรอก แนะนำว่า 6-7 เดือนก็ทำหมันได้แล้ว เดี๋ยวเผลอจะเจอหมาข้างนอกผสมทำให้เป็นภาระอีก

ทั้งหมดนี้หวังดี คงไม่โกรธกันนะ :o034:
  • the_Door หน้าลำคาญ พิมพ์แทนน้องเขา 5 5 5+
    the_Door "น่ารำคาญ" อันนี้พิมพ์เอง
    วุฒิภาวะทางอารมณ์ แบบนี้20 แล้วหรือเปล่าค่ะ
    เรียกคุณ Baleng88 ว่านายซะด้วยรุ่นเดียวกันป่าวคะนั้น แล้วน้องถามเขาได้ พอเขาถามทำไมรำคาญซะละ
    เลี้ยงพิตบูลทำอารมณ์ให้ดีกว่านี้ค่ะนิดๆหน่อยๆโกรธแบบนี้จะมีความอดทนเลี้ยงพันธุ์นี้ได้ใหม หมามันดื้อนะค่ะ
    คำว่าขอบใจ <นี่รุ่นเดียวกัน แต่ถ้าให้เหมาะควรใช้คำว่าขอบคุณ จะได้ดูไม่เก๋าเกินไปนัก<br />**ในบอร์ดต่างๆมีสังคม ถ้าน้องอยากเข้าสังคม ก็ต้องรู้จักเรียนรู้เรื่องมารยาทค่ะ**
  • บรรทัดที่ 2 อย่าบอกนะว่าน้องด้วงกว่างรำคาญผม (เสียใจละ) :o005:
  • ขอยืมชื่อ the_Door ยกตัวอย่างวิธีการเขียนคำว่า "น่ารำคาญ" ที่ถูกต้องค่ะ
  • โว๊ะ มีอ้อนด้วยว๊อยยยย
  • OK เข้าใจแล้วครับ น้องด้วงกว่าง :m01:

ส่วนป๋า ใจร้ายที่สุด :o034:
  • ขอกด Like ให้ the_Door สัก 100 ครั้ง
    กด Like ให้ oKTaio สัก 80 ครั้ง
  • ท่าใครไม่จบมา คอนหวันได้
  • ได้หมด
  • กร่างได้อีก เด็กเวร
  • 5555เริ่มมีมา :064: :064:
  • ผมว่า สายไปแล้ว คับ ^^"
  • ง่า

แล้วไง

เลี้ยงไห้ดี ก็ พอ
  • หนู ก็ คิด ว่า หมา มัน พูด
  • ไอ้พวก ปากดี

เลี้ยง หมามึง ไห้ ดี

:p
  • ท่าจะเอาเรื่องนะ

มา คอนหวัน
  • พ่อสอนมาไห้สู้คน :m19:

ใคร จะ ปาก ดี

มาปากดีกับตัวเลย

นัดเจอ

เอาไหม ไอ้พวกกาก
  • :-j :013: ตันหยงเอ๊ยๆๆๆรับเอาให้ได้นะ5555555555555อ่านให้หมดทุกกระทู้ แล้วรู้ว่าสายไหน "สายสวาทขาดใจ"
  • ไม่ต้องการรู้แล้วค่ะว่าสายไร

ขอเลี้ยงมันไปจนตายก็พอ
  • สวยดีค่ะ
  • อ่านแล้วฮาจริงๆ ครับ
    ดูจากการจั่วหัวกระทู้แล้วการแสดงความคิดเห็น
    น้องคงอยากจะให้ ชม ว่า หมาน้องสวยมากเลย ราคา6000ไม่แพงเลย หมาน้องต้อง50,000เท่านั้นครับ
    ถึงจะถูกใจใช่ไหม 5555+
  • สงสารหมาน้องจังอารามแบบนี้ ยังจะคิดเลี้ยงพิทบูล ระวังหมามันจะกัดเอานะ ^:)^