ยินดีต้อนรับครับ

ขอแนะนำให้ทุกท่าน สมัครสมาชิก เพื่อป้องกันการแอบอ้างชื่อครับ

Mark Mafia

• (นอกเรื่องนิดน่ะครับ)
    เนื่องจาก...... เห็นวิดีโอของมะกัน มันส์ๆ เท่ ของไทยเราไม่มีบ้าง
    (จึงจัดตัดแต่งใหม่ให้น่าชม และ ให้ได้ เห็น ช่วงแอ็คชั่นของทหารไทย เท่ไม่แพ้ ทหาร นอก กันเลยทีเดียว ครับ) ลองชมดูครับ

• สุดยอดเลยคับทหารไทยเรา :010:
  • ทหารไทยเป็นอะไรที่สุดยอดดดด :063:
  • ท่านคือผู้เสียสละ :063:
  • เท่มากครับ ขอบคุณครับ
  • ไทยมีกองเรือดำนำแต่ไม่มีเรือดำน้ำ ไทยมีเรือบรรทุกเครื่องบินแต่ไม่มีเครื่องบิน
    Thailand only ครับ :006:
  • image
    โอ้ยยยยซีด ....จะยิงถูกใหมเนี่ย
    ไฟล์แนบ
    funny-iraq-us-soldier-pics-3[1].jpg 62K
  • ดนตรีเยี่ยมครับ :063:
  • image
    แบบนี้ดีกว่า มีหน้าตาเป็นอาวุธ (เน้อ ตัวเอง อิอิ )
    ไฟล์แนบ
    south-korean-female-soldier[1].jpg 54K
  • ผมก็กำลังจะไปรับใช้ชาติในปีหน้าครับ ติดทหารเรือผลัด4

• จบทหารเกณฑ์2ปี ก็คิดว่าจะสอบต่อเลย \m/

• โอกานดา ตาหวาน ทหารเกณฑ์(แมน) ขอลาจากน้อง คำสั่ง สังกัดกรมกอง ลาน้องไปเพียงสองปี ไปเป็นพลทหาร รับใช้ชาติให้สมศักดิ์ศรี สั่งน้อง(วาเลน) เจ้าคนดีอยู่ทางนี้รอพี่มา .....

ลูกผู้ชายไทย ใจหาญ ให้สัญญา ..... ร้องต่อเองนะ ลืมเนื้อแล้ว ฮา ......
  • ไอ้รถถังกับรถยานเกราะของกองพันผมเองนะนั่น หล่อสุดๆ555
  • สุดยอดครับ คุณtutie วีดีโอชุดนี้ แต่มีข้อผิดพลาดเล็กๆน้อยๆอยู่นิดหนึ่ง ตรงหน้าแรกพิมพ์ข้อความผิด
    ตรง วีดีโอชุดนี้ จัดทำขึ้นเพื่อให้ประชาชนได้"เล่ง"เห็นความสำคัญของชาติ
    จำเป็นต้องตัดคะแนน 0.025 คะแนนนะครับ แต่พอเห็นหน้า น้องลี แล้วตัดไม่ลงให้เต็มเหมือนเดิมครับ
    ไม่มีเจตนาตำหนิคนที่ำำทำงาน แจ้งไว้เผื่อจะยังแก้ไขได้ อ่ะ่ครับ ถ้าแก้ไม่ได้แล้วก็ไม่เป็นไรหรอกครับ
  • ขอบคุณทุกท่านที่ติชม ครับ..........

pae มีหมวดบ้างป่าวครับเนี่ย............

Nop19 ขอบคุณครับ ที่ ติ กันครับ ดีซะอีกครับ ผมจะได้ระวังมากยิ่งขึ้น และต้องทำงานให้ช้าลง .....
    คลิปความผิดพลาดมีหลายจุดเลยทีเดียว ทั้งเรื่องตัวสะกดที่ คุณ กล่าว และการตัดต่อ ต่างจากที่ผมคิดไว้บา
    งส่วน :)
  • เวทีในนี้ ผิดอะไร ควรเตือนกัน ดีกว่า ชม กัน จน ไม่เห็นข้อผิดพลาด ......เพราะถ้าเกิดไป ทำงานใหญ่ จะหน้าแหก เอาป่าวๆ ............ ;-)
  • ผมฝากคลิปนี้ หน่อยครับ ถ้า เพื่อนๆพี่ๆน้องๆท่านใด มา หาดใหญ่ มา ไหว้ ท่าน หน่อยครับ (ยิ่งคนโสดๆๆ)ควรมาเลยครับ อีกอย่าง ถ้าบนจุดนี้แล้วท่านจะเห็นเมืองหาดใหญ่ทั้งเมือง และทะเล สงขลาด้วยครับ

ป๋า มาร์ค โสด อยู่ ควรมาขอน่ะ ครับ ฮ่าๆๆๆ พระพรหม

• manavalen จะไปทหารเรือ วันแรกที่เข้าศูนย์ฝึกทหารใหม่ บอกคำเดียว
    พาตังไปเยอะๆๆๆๆๆๆ เหอๆๆๆๆ เพราะเงินเดือนเดือนแรกได้แค่1500 พันห้าร้อยบาท
    ผมโดนมาแล้วววววว
    ฝึกเสร็จสองเดือนขอให้ตกนาวิกโยธินนะครับ แล้วจะทำให้คุณเป็นคนแบบเต็มร้อยเปอร์เซนต์
  • @vespapink ขอบคุณครับพี่
  • เจ๋งครับ เทห์ ดูแล้วฮึกเหิมดี
    ขอทราบชื่อเพลง - ศิลปิน ที่เป็นซาวด์ในคลิปด้วยครับ
    ขอบคุณ
  • @manavalen ข้อมูลเพิ่มเติมครับ พลทหาร รายได้เดือนละ ๙,๐๐๐ บาท (ตามอัตราค่าแรงขั้นต่ำ )
    # ช่วงการฝึกทหารใหม่ ๒ เดือนแรก เป็นช่วงฝึกงาน มีรายได้ ๓ ประเภท
    ๑.เงินเดือน ๑,๖๓๐ บาท
    ๒.เบี้ยเลี้ยง วันละ ๗๕ บาท ตกเดือนละ ๒,๒๕๐ บาท (คิดเดือนละ ๓๐วัน)หักค่าอาหาร
    วันละ ๕๐- ๖๐ บาทแล้วแต่พื้นที่ เหลือจ่ายคืนวันละ ๑๕ - ๒๕ บาท จ่ายเป็นงวดๆละ ๑๐ วัน ๓ งวด
    ได้รับงวดละ ๑๕๐ - ๒๕๐ บาท แล้วแต่ค่าอาหาร แต่ละพื้นที่ไม่เท่ากันครับ
    ๓. เงินเพื่มค่าครองชีพ ( ๙,๐๐๐ - ๑.๖๓๐ - ๒,๒๕๐ บาท )=๕,๑๒๐ บาท (กรณีเดือนที่มี ๓๐วัน
    ถ้าเป็นเดือนที่มี ๓๑ วันก็ลดลงอีก ๗๕ บาท )
    # หล้งจบการฝึกทหารใหม่ เป็นทหารเต็มตัวแล้ว เดือนที่ ๓ ปรับเงินเดือนขึ้นใหม่
    ๑.เงินเดือน ๓,๖๗๐ บาท
    ๒.เบี้ยเลี้ยงเท่าเดิม วันละ ๗๕ บาท เดือนละ ๒,๒๕๐ บาท(๗๕๋่ x๓๐ บาท)
    ๓.เงินเพิ่มค่าครองชีพ ลดลงครับได้รับ (๙,๐๐๐ - ๓,๖๗๐ - ๒,๒๕๐ บาท )= ๓,๐๘๐ บาท
    # ขึ้นปี ๒ เงินเดือนปรับขึ้นเป็น ๔,๔๐๐ บาท, เบี้ยเลี้ยงเท่าเดิม , เงิน พชค.เหลือ=๒,๓๕๐ บาท
    ! แต่เงินเพิ่มค่าครองชีพชั่วคราว ( พชค. ) เดือนแรกยังเบิกให้ไม่ทัน จะได้รับตกเบิกพร้อมเดือนที่ ๒
    รับ ๒ เดือนประมาณ ๑ หมื่นเศษ เข้าไปวันแรกทหารใหม่ จะได้รับเกียรติให้เป็น คนจนเท่าเทียมกัน
    ทุกคนจะถูกยึด เงิน และทรัพย์สินมีค่า ทำบัญชีฝากไว้กับ ผู้ฝึก จะได้รับคืนเมื่อจบการฝึกได้ลาพัก
    แจ้งไว้อาจเป็นประโยชน์ กับรั้วของชาติในอนาคต ขอให้โชคดีครับ
  • @Nop19 ขอบคุณครับ
  • manavalen กันยายน 17 Permalink
    ผมก็กำลังจะไปรับใช้ชาติในปีหน้าครับ ติดทหารเรือผลัด4

ขอเป็นกำลังใจให้ครับ ผมว่าไม่ต้องเตรียมอะไรไปหรอกไปแต่ตัวเปล่าๆก่อนยิ่งดียังไงคุณก็ไม่ได้ใช้ของที่ติดตัวไปอยู่ดี ที่สำคัญเตรียมใจไปดีกว่า ผ่านทุกอย่างที่ฝึกไปให้ได้ที่สำคัญอย่าทำตัวเป็นภาระของเพื่อนร่วมฝึกครับ สู้ สู้เด้อ :X :X :X