ยินดีต้อนรับครับ

ขอแนะนำให้ทุกท่าน สมัครสมาชิก เพื่อป้องกันการแอบอ้างชื่อครับ

Mark Mafia

ขอความกรุณาผู้ขึ้นทะเบียนสุนัข
  • เนื่องจากขณะนี้มีผู้สนใจขึ้นทะเบียนสุนัขเป็นจำนวนมาก และในบางครั้ง จำนวนสุนัขก็เท่ากัน
    และในการแจ้งการโอนเงินค่าขึ้นทะเบียนบางท่านก็แจ้ง บางท่านไม่ได้แจ้ง
    จึงใคร่ขอให้ผู้ที่ต้องการขึ้นทะเบียนสุนัข เตรียมเอกสารในการขึ้นทะเบียนสุนัข ดังต่อไปนี้

1. สำเนาบัตรประชาชนเจ้าของสุนัข
    2. รูปถ่ายสุนัขที่ต้องการขึ้นทะเบียน
    3. รายละเอียดของสุนัขที่ต้องการขึ้นทะเบียน เช่น ชื่อ วันเดือนปีเกิด เพศ สี
    4. ใบเพดเดิมของพ่อแม่สุนัข (ถ้ามี)
    5. ชื่อที่อยู่ของเจ้าของสุนัขทั้งภาษาไทยและอังกฤษ เบอร์ติดต่อของเจ้าของสุนัข
    (โปรดระบุด้วยว่าที่อยู่ในการจัดส่งเป็นที่อยู่เดียวกันหรือไม่)
    6. หลักฐานการโอนเงิน (ใบสลิป รบกวนระบุชื่อสุนัขที่ขึ้นทะเบียนด้วย)

*ขณะนี้ทางสมาคมยกเว้นค่าธรรมเนียมในการสมัครสมาชิกชมรม

**การขึ้นทะเบียนโดยการโยงสาย Flowchat มา ต้องขออนุญาตขึ้นทะเบียนเป็น No Record
    เว้นกรณีที่สุนัขมีประวัติใน ABC แล้วเท่านั้น

ค่าขึ้นทะเบียนสุนัขตัวละ 300 บาท

โอนค่าขึ้นทะเบียนสุนัข เข้าบัญชีนายณัชพล สุพัฒนะ
    ธนาคารกรุงเทพ สาขาถนนสุนทรโกษา
    เลขที่ 218-0-50862-0

เอกสารทั้งหมดสามารถส่งได้ทาง e-mail : abcdogclub@hotmail.com
    หรือทางไปรษณีย์มาที่ : ชมรมมิตรภาพพิทบูล
    57/62 ซ.นิมิตใหม่9 แขวงทรายกองดิน เขตคลองสามวา กรุงเทพฯ 10510
  • สนใจมากครับหมาผมขวบครึ่งยังขึ้นได้ไหมครับรบกวนด้วยครับ
  • ไม่ทราบวันเดือนปีเกิดจริงได้ปะ
  • ทำประวัติรอนานใหมครับ พอดีผมใม่แน่ใจผมส่งemail ไปนานแล้วแต่ไม่ใด้ตอบรับเลยเลยอยากถามสมาชิกที่เคยทำ คอบคุณครับ :002:
  • ขึ้นได้ทุกช่วงอายุ

ไม่รู้วันเดือนปีเกิดก็ต้อวเดาเอาแล้วเลือกมาสักวัน อย่างน้อยก็ได้รู้อายุแบบคร่าวๆ

ใบเพดทำวันเดียวก็เสร็จ มีคนส่งมาทำใบเพดหลายท่าน ใบเพดเสร็จตั้งแต่ชาติที่แล้ว แต่ติดต่อไม่ได้ คงอยากเนียนลักไก่
  • ผมอยู่ปลวกแดง ยังไม่ได้รับใบเลยครับ โอนเงินไห้แล้ว วันที่8/9/2555 แจ้งโอนเงินทาง sms แล้ว
  • ตอนนี้มีใบเพดประมาณ ร้อยกว่าใบรอส่งอยู่ครับ เจ้าหน้าที่บอกว่าจะส่งตั้งแต่เมื่อวาน แต่ว่าซองหมดจึงยังไม่ได้ส่งครับ

ผมกล้าเอาคอเป็นประกัน ถ้าท่านส่งเอกสารครบถ้วน ชัดเจน ท่านจะได้รับใบเพดภายในสิบวันทำการ นี่พูดแบบเผื่อนานสุดให้เลยครับ
  • การโอนเงินควรโอนก่อน แล้วค่อยส่งเอกสารมาทำ ไม่ใช่ทำจนเสร็จแล้วก็ยังไม่โอน ปล่อยคาไว้้เต็มไปหมด จะไม่เอาก็บอกเดี๋ยวจะฉีกทิ้งให้หมดเลย บางท่านส่งเอกสารมาก่อน แล้วโทรมาเซ้าซี้ทุกวันจะเอานั่นเอานี่ ผมนั่งฟังยังรำคาญแทนเลย แต่พอใบเพดเสร็จขึ้นออนไลน์ได้ แม่งหายหัว จะให้พูดไหมว่ามีใครบ้าง

ผมโคตรเกลียดเลยพวกเห็นแก่ได้ อย่าให้ผมหมดความอดทนนะครับ ไม่พูดไม่ใช่ไม่รู้ พนักงานผมรายงานให้ฟังทุกวันครับ
  • รับทราบ ครับ
  • ทำใบเพดมันไม่ยากเลย แต่ที่มันยากเพราะคนเรื่องมากแกล้งโง่ เพราะจะต่อรองเอาใบเพดเต็มใบ
    โปรดอย่าสร้างความลำบากใจให้คนทำงาน เขาทำตามหน้าที่ เขาไม่รู้หรอกว่าหมาตัสไหนเป็นของใคร ตัวไหนดังหรือไม่ดัง
    คุณนกเจ้าหน้าที่ทะเยียน เขาเลี้ยงหมาไทยพันธ์ผสมที่เก็บมาจากข้างทาง พิตบงพิตบูล เขาไม่สนใจหรอกครับ
  • เป็นกำลังใจให้คนทำงานนะครับ :039:
  • หมาผมจิงๆ เกิด 25 มค. 2553 แต่รู้สึกว่าผู้ขาย แจ้งให้ช้า เค้าเลยปัดไปเกิด 19 มิย 53(ใบสมาคมนะคับ)

1.มันมีผลอะไรในการทำABCหรือเปล่าคับ

2.แล้วมันสามารถปัดวันเกิด ให้กลับไปตรงกะวันจิง 25 มค. 53 ได้มั๊ยคับ

ขอบคุณคับ
  • หมาผมก็ยังไม่ได้เลย ขวบกว่าแล้วลูก Hotman+Alex Sunny โทรถามไปหลายครั้งแล้ว บ้างก็ว่าเอกสารไม่เสร็จบ้างก็ว่าส่งผิด ผมไปเอากับที่บริษัทเองเลยได้มั้ยเนี่ย
  • คุณบอกว่ามีใบเพดค้างอยู่จริง เนื่องจากเจ้าของแจ้งทำแล้วหายไปเลย

นอกจากนั้นไม่มีค้างครับ ทำเสร็จส่งทันที เรามีส่งของทุกวัน ก็ส่งใบเพดไปพร้อมๆกัน ใครที่ยังไม่ได้รบกวนโทรแจ้งด้วยครับ เราส่งด้วยวิธีการลงทะเบียน ดังนั้นไม่น่าจะหายนะครับ
  • เรื่องอายุหมา ควรเป็นอายุจริง หากไม่ทราบจริงๆ ก็คงต้องเดาเอา
    หากเจ้าของไม่รู้อายุหมา เราก็จนปัญญา ไม่รู้จะแนะนำอย่างไร มีบางท่านบอกว่าไม่รู้อะไรเลย ผมก็ไม่รู้จะช่วยอย่างไร ไม่อยากชี้โพลงให้กระรอก ถ้าขึ้นโนเรคคอร์ค อายุก็คงต้องใช้เดาเอาครับ
  • ตามที่แจ้งไว้คับ ผมทราบเกี่ยวกับหมาทุกประการคับผม แต่ที่อยากทราบก็คือ ถ้าจะทำABCมันสามารถยกวันเกิดที่เค้าแจ้งช้ามาในใบสมาคม คือวันที่ 19 มิย. 2553 มาอยู่ใน ABCที่ผมคิดจะทำใหม่ให้เกิดตรงกับวันจริงคือ 25 มค. 2553 ได้หรือเปล่าคับผม

ถ้าได้ผมก็อยากทำให้หมาผมมีวันเกิดที่ถูกต้องแค่นั้นเองคับ แต่ถ้าไม่ได้ไม่เป็นไรคับผม

ขอบขอบคุณมากคับ
  • ถ้ารู้อายุจริงควรใช้อายุจริงครับ ผมให้เครดิสเจ้าของสุนัขครับ แต่ถ้าไม่รู้จริงๆ ก็คงต้องเอาที่ใกล้เคียงที่สุด เพราะวันเกิดหมาจะทำให้เรารู้อายุที่แท้จริงของหมาครับ การบรีดหมาก่อนอายุก็ไม่เหมาะสม บรีดหมาแก่เกินไปก็ไม่สมควรครับ
  • ขอบคุณพี่มาร์ค มากๆคับผม ^:)^
  • sinecrop : หมาผมก็ยังไม่ได้เลย ขวบกว่าแล้วลูก Hotman+Alex Sunny โทรถามไปหลายครั้งแล้ว บ้างก็ว่าเอกสารไม่เสร็จบ้างก็ว่าส่งผิด ผมไปเอากับที่บริษัทเองเลยได้มั้ยเนี่ย

-ไม่ทราบว่าสุนัขที่ส่งมาขึ้นทะเบียนชื่ออะไรค่ะ
    -โทรถามหลายครั้งแล้ว ไม่ทราบว่าโทรมาที่นกหรือเปล่าค่ะ
    -ผู้ที่อ้างว่าเอกสารไม่เสร็จ บ้างก็ว่าส่งผิด ใครค่ะ ถ้าที่ชมรมฯคงไม่ใช่ค่ะ

ถ้าเป็นเจ้าของๆ Alex Sunny เอกสารเสร็จตั้งแต่วันที่ 28 พ.ค. 55 แล้วค่ะ แต่ไม่มีผู้ชำระค่าเอกสาร ทางชมรมฯ จึงยังไม่ได้จัดส่งค่ะ

ขณะนี้มีเอกสารที่รอการติดต่อ และไม่ได้จัดส่งมีเพียงเล็กน้อย สามารถชี้แจงได้ทุกคำถามที่ล่าช้าค่ะ
  • ผมมีใบเพดเล็ก แต่ชื่อหมาที่ใบเพดกับตัวจริงไม่ตรงกันนี้ต้องทำใหม่ไหมครับ
  • ABCdogclub : - ผมไม่ได้ส่งเอกสารเองนะครับเจ้าของแม่สุนัข(Alex Sunny)คุณเก่ง สลกบาตร เป็นคนจัดการครับแล้วบอกว่าถ้าเสร็จจะจัดส่งมาให้ ผมโทรไปถามเค้าเค้าก็บอกว่าเอกสารส่งผิดไปจังหวัดอื่นผมก็ยังงงๆอยู่ก็รอเรื่อยมานี่ล่ะครับตั้งแต่ช่วงปลายกรกฏาคมจนถึงปัจจุบัน
    - ที่โทรถามไม่ใช่คุณนกครับแต่โทรไปถามคุฯเก่งนั่นล่ะ คำตอบแนวๆเดิมทุกครั้งเลย
    - ผู้ที่อ้างว่าเอกสารส่งผิด คือคุณเก่งนั่นล่ะครับ
    - หมาผมมี3ตัวพี่น้องครับ ชื่อ คองโก้ สไนเปอ และซานญ่าครับ เป็นลูกของHotman+Sunny เกิดวันที่ 8 สิงหาคม 2554 มีรูปอยู่ในทะเบียนออนไลน์แล้วด้วยครับ คนที่ขายให้คือคุณบรีสเจ้าของHotmanครับ
    สุดท้าย...ผมขอทำเรื่องรับเอกสารเองได้มั้ยครับจ่ายเท่าไหร่ก็เอา อยากให้เด็กๆผมมีประวัติกับเค้ามั่ง เลี้ยงแล้วก็อยากทำอะไรให้มันดูถูกต้องหน่อยจะได้ไม่เป็นหมาเถื่อน....เห้อ ขอบพระคุณครับที่ออกมาช่วยตอบ
  • ใครมีปัญหาเรื่องอะไร ติดต่อตรงที่คุณนกเลยครับ ถ้าได้คุยกันมันก็มีทางออกครับ
  • เพื่อให้คุณนกทำงานง่ายขึ้น กรณี แบบไหนขึ้นได้เต็มใบแบบไหนขึ้นได้ไม่เต็มใบครับ

ถ้าสุนัขมีใบเพดเต็มใบ มาจาก UKC AKC ADBA ABKC TKC ผมให้อ้างอิงสายเลือดได้ สุนัขกลุ่มนี้ให้เพดเต็มใบครับ

ผมเข้าใจว่าไม่มีใครอยากขึ้นทะเบียนเป็น No Record ดังนั้นถ้าของเดิมไม่มีใบ แต่เจ้าของรู้ประวัติพ่อแม่ปู่ย่าตายาย หากประสงค์จะขึ้นสุนัขตัวนี้ให้มีประวัติเต็มใบก็ได้ แต่ต้องเริ่มขึ้นทะเบียนเริ่มใหม่หมดทุกตัวก็จะได้ใบเพดเต็มใบได้เช่นกัน แต่ถ้าจะขึ้นแค่ตัวลูกแล้วถือโอกาสขึ้นให้บรรพบุรุษด้วยแบบนี้ทำไม่ได้ครับ ต้องขึ้นเป็น No record เท่านั้นครับ

จึงเรียนมาเพื่อทราบและขอให้ยึดเอาตามนี้นะครับ
  • เป็นกำลังใจให้ทีมงานครับ
  • ได้รับใบแล้วครับ ขอบคุณคุณนกด้วย ขอโทษที่ทำให้เสียเวลารื้อข้อมูล
    image
    ไฟล์แนบ
    20120920_231234.jpg 104K
    20120920_231234.jpg 104K
  • ผมยังไม่ได้เลย เดียวรอวันนี้ถ้าไม่มาเดียวโทรไปถามครับ ปลวกแดงระยอง
  • แจ้งขึ้นทะเบียน ในวันแข่งลากได้เป่า ครับ
    ถ้าได้จะเอาเอกสารไปด้วยเลย ครับ
    แบบนี้ขึ้นทะเบียน ได้เป่า ครับ
  • ผมว่าน่าจะได้นะครับ...แต่ว่าทางที่ดีส่ง

เอกสารทั้งหมดได้ทาง e-mail : abcdogclub@hotmail.com
    หรือทางไปรษณีย์มาที่ : ชมรมมิตรภาพพิทบูล
    57/62 ซ.นิมิตใหม่9 แขวงทรายกองดิน เขตคลองสามวา กรุงเทพฯ 10510

จะดีกว่าครับหรือโทรสอบถามเจ้าหน้าที่โดยตรงเลยครับ

สมัครได้ที่ คุณ นก ครับ
    สอบถามรายละเอียด โทรฯ 0856745333
    ส่งหลักฐานได้ทั้ง แฟกซ์ 02 914 5354
    อีเมล์ abcdogclub@hotmail.com

ง่ายที่สุดครับอย่าให้เป็นภาระพี่มาร์คเขาเลย.... :-D

ไม่ว่ากันนะครับอันนี้ความคิดผม...
  • ผมส่งข้อมูลไปทางอีเมลไม่ถึง10นาที คุณนกลงในเพ็ดออนไลน์ให้ทันทีไวมากมาก *ขอบคุณพิทบูลโซนครับ
  • เมื่อวานส่งหลักฐานไปแล้วคับทางmailไมรุ็ได้รับหรือยังคับโทรไปไม่มีคนรับอ่ะคับ ชื่อmail totle_001@hotmail.com ขอบคุณคับ
  • เรื่องใบเพด ผมมอบหมายให้คุณนกเป็นเจ้าหน้าที่ทะเบียนไปแล้ว ไม่จำเป็นจะไม่เข้าไปยุ่งครับ

ผมมีอาสาที่จะนำใบเพดไปให้สมาชิกที่ลงแข่งลากน้ำหนักที่งานขอนแก่นเท่านั้นครับ นอกจากนั้นไม่รับครับไม่อยากเป็นภาระในการหอบหิ้ว อยากไปเที่ยวแบบสบายใจไม่มีห่วงครับ