ยินดีต้อนรับครับ

ขอแนะนำให้ทุกท่าน สมัครสมาชิก เพื่อป้องกันการแอบอ้างชื่อครับ

Mark Mafia

• มาอัปเดตล่าสุดให้ชมกันครับ กินเก่งมากๆครับ ตอนนั้หน่าพอๆกับ502เลย อาหารถ้าให้ตามใจมันมีหวังเป็นหมูแดง55 ช่วงนี้เริ่มคุมอาหารหน่อยกับ43โล แม่พันธุ์ตัวผลิตนักรบของเรา :-D image
    ไฟล์แนบ
    SDC11097.JPG 261K
  • กับอายุปีกว่าๆเสียดายไม่ได้ตัดหู :-D image
    ไฟล์แนบ
    SDC11098.JPG 266K
  • มีคนบอกว่าหมามีลูกแล้วจะไม่โตอีก ผมว่ามันก็ไม่เสมอไปครับ อาหารดีออกกำลังกายถึงสายเลือดดีมาแน่นอนครับ เพิ่มจากเดิมอีก6โลหัวก็ใหญ่ขึ้นอีก :-)) image
    ไฟล์แนบ
    SDC11099.JPG 267K
  • image
    ไฟล์แนบ
    SDC11103.JPG 235K
  • image
    ไฟล์แนบ
    SDC11104.JPG 237K
  • หัวแบะออกหน้าดูสั้นลงกว่าเดิม :) image
    ไฟล์แนบ
    SDC11101.JPG 258K
  • ไปละครับผม ท่านใดมีหมาแดงก็เอามาแบ่งกันชมบ้างนะครับผม ลูกเจชุดแรกแบ่งให้คนอื่นไปเล่นหมด ชุดนี้ไม่ปล่อยให้หลุดมือแน่ๆ 1คู่ไม่ทำหมาลากรุ่น40อัปใหญ่ๆมันส์กีครับผม :-)) image
    ไฟล์แนบ
    268061.jpg 54K
  • image
    ไฟล์แนบ
    SDC10764.JPG 251K
  • ผลงาน JR ครับ กล๊อก17 แห่ง(พิทบลู มิหลา)image
    ไฟล์แนบ
    sssssssssssssssssssssssssssssss.JPG 108K
  • image
    ไฟล์แนบ
    ggggggggggggggggggggggggๅๅๅๅๅๅๅๅๅ.JPG 164K
  • พี่กอล์ฟ ขอถามเรื่องออกตัวหน่อยครับ แรกๆใส่สายจูงแล้วออกคำสั่งพร้อมกับดึงสายจูงมันสะบัดสายจูง ต้องเรียก2-3ครั่งถึงมา ใหม่ๆมันจะเป็นอย่างนี้รึเปล่า กลัวถ้าขึ้นราง มันจะนั่งเฉยๆ แต่ฝึกเดินยางปรกติ ดี ใส่น้ำหนักและเพิ่มระยะทางตามสูตร
  • ตอบตามที่ผมฝึกนะครับผม พยายามให้หมามันติดเมากที่สุดใหมันรู้สึกว่าเวลาเล่นกับเราแล้วเขามีความสุข ชมเขามากๆเวลาที่เขาทำในสิ่งท่เราต้องการ ถ้าทำไม่ถูกก็ให้ใช้คำว่าไม่ หรื่อคำสั่งในการออกตัวควรเป็นคำสั่งที่หมาเข้าใจได้ง่ายน้ำเสียงที่สั่งชัดเจน เช่นดึง ลาก มานี อะไรประมาณนี้ครับผม เช่นถ้าเขาไม่เดินเราก็กระตุกนิดหนึ่งพร้อมกับออกคำสั่งว่าดึง พอเดินแล้วเราก็ปล่อยมือถ้าเขาทำได้แล้วก็ชมเขา สั่งเดินสั่งหยุดทำเป็นประจำจนเขารู้หน้าที่ว่าเราสั่งให้ทำอะไรครับ การเอาใจใส่และก่าฝึกฝนจะดีเองครับ โรบินผมตอนงานที่เมืองทองเดินดีใช้ได้แต่ติดท่ออกตัวช้าไปหน่อย ปัญหาก็คือถ้ามันไม่ยอมออกตัวเราจะไม่รู้เลยว่าจริงๆหมามันทำได้หรือไม่ได้ในน้ำหนักนั้นๆ แล้วอีกอย่างแข่งจริง เราจับหมาไม่ได้อีกแล้วครับ แข่งจริง 1 นาที่มีคุณค่าจริงๆครับผม และจากนั้นผมก็มาซ้อมออกตัวใหม่จนหายครับ ค่อยเป็นค่อยไปครับอย่าใจร้อนถ้าเรารักและชอบที่จะทำรับลองเดียวดีเองครับ เป็นกำลังใจให้ครับผม :-D
  • :063: ขอคุณครับ
  • สวัสดีพี่กอล์ฟ. ยินดีกับการคว้าชัยมานะพี่
    ตอนนี่ผมก็เทรน. น้อง 555 ลากแล้ววว. นน ล่าสุด. 34 กก.