ยินดีต้อนรับครับ

ขอแนะนำให้ทุกท่าน สมัครสมาชิก เพื่อป้องกันการแอบอ้างชื่อครับ

Mark Mafia

Udon ที่ฝึกลาก & สนามแข่งระดับประเทศ !!!
  • พี่มาร์ค และท่านสมาชิก

วันนี้ผมภูมิใจเสนอ สถานที่สำหรับพักผ่อนหย่อนใจ และเป็นศูนย์ฝึกลาก และแข่งขัน พิตบุล ณ อุดร โดยเรื่องของเรื่องเกิดจาก เครื่องบดไก่ โดย คุณยุทธ อุดร เป็นคนตั้งกระทู้ไว้ และได้แนะนำสถานที่ส่วนหนึ่งของโรงแรม เพื่อเป็นที่พักให้กับชาว pitbullzone กัน จากวันที่คุณยุทธได้ตั้งกระทู้ไว้ ผมได้ติดตามและประสานงานกลับไป สุดท้าย เป็น ยุทธ เพื่อนผม สมัยเรียนกันที่ Thai-German Khon Kaen ครับ คุยกันไปคุยกันมา เพื่อนยุทธ บอกว่า จะนำพื้นที่บางส่วนของโรงแรมมาทำเป็นสนามฝึกลาก และสนามแข่งระดับมาตรฐาน เพื่อพี่ๆ น้องๆ ของเรา มาแข่งจะได้มีที่พักกัน โดยสะดวก

นัท

เริ่มจากโรงแรม มีห้องพักสามารถรองรับได้ 40 ห้อง และบริเวณ รอบนอกสำหรับ กางเต็นท์ จัดกิจกรรมต่างๆ
    image
    นัท
    ไฟล์แนบ
    321723[1].jpg 139K

เริ่มจากโรงแรม มีห้องพักสามารถรองรับได้ 40 ห้อง และบริเวณ รอบนอกสำหรับ กางเต็นท์ จัดกิจกรรมต่างๆ
    image
    นัท
    ไฟล์แนบ
    323546[1].jpg 167K

เริ่มปรับพื้นที่กันแล้วครับบบบบบ
    image
    หลังจากปรับพื้นที่เสร็จครับ
    image
    วัสดุที่เริ่มจากที่วางเครื่องบดโครงไก่และสถานที่อาบน้ำ เป่าขน ไว้คอยบริการท่านสมาชิก โดยไม่คิดค่าใช้จ่าย แต่ห้ามยืมเครื่องกลับบ้านเท่านั้นเอง!!!
    image
    นัท
    ไฟล์แนบ
    323451[1].jpg 212K
    323543[1].jpg 193K
    323545[1].jpg 136K

วันหน้าจะ Update ให้ได้ชมกันเรื่อยๆ นะครับ และต้องขอขอบคุณ พื้นที่แห่งนี้ Pitbullzone ของพี่มาร์ค (ผู้ใหญ่บ้าน) และคุณยุทธ อุดร ที่ทำให้ เราได้มีสถานที่แจ่มๆ ไว้ต้อนรับทั้ง เพื่อนๆ พี่ๆ น้องๆ ของเรา ชาวพิตบูล ทั่วประเทศและต่างประเทศครับ

ขอขอบพระคุณเป็นอย่างสูง
    นัท
  • ว่างเมื่อไรไปแน่ๆครับ
  • นับว่าเป็นข่าวดีมากๆ อีกไม่นานทีมอุดรคงน่ากลัวกว่าเดิมอีกเยอะครับ
  • เยี่ยมยอดเลยครับ :063:
  • สุดยอดครับ ใกล้บ้าน เดินทางสะดวก หามานานละโครงไก่บดเนี่ย อุดรหาซื้อยาก
    คงจะได้ใช้บริการบ่อยๆครับพี่ยุทธ ได้ที่เมาแล้วววว ฮ่าๆๆๆimage
    ไฟล์แนบ
    DSCN6165.JPG 75K
  • สุดยอดเลยครับ...มีโอกาศจะขอไปทดสอบรางบ้างนะครับ555

ใช่ว่าจะแค่ทีมอุดรนะครับ Pitbull Vientiane ก็คงจะประมาทไม่ได้เช่นกันครับ และที่สำคัญเพื่อนยุทธ แจ้งมาว่าที่แห่งนี้จะเป็นจุดพักรถสำหรับเดินทางไปต่อที่เวียงจันทน์ครับ ทางเหนือชมภาพแล้ว มาเยี่ยมกันมั้งนะ พี่จอร์น พี่สันต์ พี่สมพงษ์ พี่เบียร์ คุณปอม เจ็ทโด้หาคู่่ซ้อมอยู่ครับบบบบบ

นัท
  • ฝากซุบตาร์โด้ ไปซ้อมบ่อยๆเน้อ จะเอาลูกๆไปเท็ส 6666image
    ไฟล์แนบ
    321310.jpg 142K
  • @ Arm, อยู่ใกล้สุด, รบกวนมาช่วยกะขนาดพื้นที่ใช้งานด้วยนะครับ, กะว่าจะใช้ แผ่นพื้นสำเร็จรูป (ตามรูปด้านบน)โดยไม่ต้องเทปูน เพราะสะดวกและสามารถย้ายไป set up หากวันหนึ่งมีความต้องการใช้พื้ที่ บริเวณนั้น, ส่วนเรื่องหลังคาก็ไม่อยากครับเพราะเราทำตรงมุมกำแพง จะได้เสา 3 ต้น แล้ว add อีกต้นเดียว + คาน หลังคาก็น่าจะจบ, ตอนนี้ที่ประมาณไม่ถูกคือ พื้นที่บริเวณที่ติดตั้งรางและพื้นที่ที่ใช้งานด้านข้างครับ
    @ Nut, ขอบคุณมากที่ ประชาสัมพันธ์ให้,
    ผม Yuth_Udon ยินดีตอนรับทุกท่านครับ

กะว่าพื้นจะเป็นประมาณนี้ครับ แต่ยังกะไม่ถูกเรื่องขนาดที่ต้องปู
    image
    ไฟล์แนบ
    photo(3).JPG 163K
  • ได้เลยครับพี่ยุทธ เดี๋ยวภาระกิจเบาบางแล้วจะเข้าไปแน่นอนครับ
    ช่วงนี้เริ่มทำงานใหม่ ยังไม่ค่อยลงตัวครับ จะรีบเคลียงานให้ว่างเร็วๆนี้ครับimageimage
    ไฟล์แนบ
    DSC07789.JPG 79K
    DSC07794.JPG 66K
  • พี่นัท ฝากบอกโทนี่เรื่องวัคซีนด้วยนะครับ ครบกำหนดแล้ว อย่าลืมไปฉีดด้วยนะครับ
  • @ ARM ไม่มีปัญหาครับ, ไว้ว่างๆเลยครับ, ให้เน้นงานเป็นหลักครับ
    งานนี้พี่วาง 4 งาน,
    1. ปรับพื้น,
    2. ปูพื้น,
    3. หลังคา
    4. รางลาก,
    จะค่อยๆทำไปครับ
  • สุดยอดไปเลย ครับ 8-X
  • หวังว่าคงจะได้มีโอกาสไปทดสอบสนามนี้ในเร็ววันครับ
  • :063: :063: :063:
    image
    ไฟล์แนบ
    DSC00704.JPG 79K
  • อาร์ม

แจ้งทราบ เอาลังเบียร์มาไว้ที่บ้านด้วยนะ เพราะจะเอาไปช่วยงานที่ D1 9/12/2012 ครับ

นัท
  • เยี่ยมมากครับ ไม่ไกลบ้าน แค่ร้อยกว่าโล ดีครับจะได้มีกิจกรรมทำในวันหยุดครับ image
    ไฟล์แนบ
    ดี.jpg 88K
  • ยินดีและดีใจมากๆครับที่เห็นกำลังพลสิงห์นักลาก ช่วยกันอย่างดีอย่างนี้ครับ ขอปรมมือให้ดังๆครับ =D> =D> =D>

ฝากเรื่องรางลากด้วยนะครับ ขนาดมาตราฐาน กว้าง 1.20 เมตร ยาว 9.60 เมตร ครับ ส่วนรถลากก็ 1.20 X 1.20 เมตร

น้องอาร์มช่วยประสานงานด้วยนะครับ

ขอบคุณมากๆทุกท่านครับ ที่ร่วมมือร่วมใจกันสร้างสิ่งดีดีให้กับ " อเมริกัน พิทบูล เทอร์เรีย " สิ่งที่พวกเรารัก

และต้องขอบคุณในน้ำจิตน้ำใจของคุณยุทธ อุดรฯ , คุณนัท เวียงจันทร์ มากๆครับ

อนาคตของกีฬาลากน้ำหนักอยู่พวกเราทุกคนครับ :039:
  • ยุให้อุดรจัดงานบ้างดีกว่า จะได้หาเรื่องออกเที่ยวอีกสักรอบ
  • ขอบคุณ num_mk, สำหรับข้อมูลเรื่องรางลาก, เดี๋ยวผมจะให้ช่างเสนอราคา, เพื่อจะดำเนินการต่อไป ^:)^
  • พี่มาร์ค

ถ้าจะยุ ผมว่ายุที่พ่อเจ็ทโด้เลยพี่ ปีหน้าเห็นว่าอยากจะเป็นเจ้าภาพอยู่เหมือนกันครับ 555 ถ้าอุดรได้เป็นเจ้าภาพ
    ทางเวียงจันทน์ ก็จะพยายาม ทำให้เกิดขึ้นเช่นกันครับ

นัท
  • พ่อเจ้มโด้ คาดว่าคงหมดไฟแล้ว พักนี้ไม่ค่อยเข้าบอร์ด สงสัยเราจะเสียนักกีฬาไปไวเกินควรอีกคนแล้ว
  • โห่ๆๆๆกว่าจะเห็นกระทู้นี้ "คอมก็เก่า คนก็แก่" อะไรๆๆก็โง่กๆๆเงิ่นๆๆ ก็อย่างนี้ละครับ เข้าทุกวันครับพี่มาร์ค แต่อย่างที่เคยเรียนไว้แล้วครับ ไปหลงคลิ๊กมั่วซั่วไปไงไม่รู้ หัวข้อ กระทู้ สับสนไปหมดเลย

-มาๆๆๆอุดรเป็นเจ้าภาพสักที ก็ดี ก่อนเจ็ทโด้จะแก่ตัวลง "คุณไพรทูล อย่าเพิ่มเลิกเลี้ยงนะครับ ผมมีลูกหมาอยู่ตัวหนึ่ง(ถึงตอนนี้แล้วคิดว่าคุณครูอู้ตท่านจะให้ลูกหมามาเลี้ยงแอบดีใจใหญ่) แต่มีคำต่อไปอีกว่า "ผมขอเจ็ทโด้เป็นบันใดหน่อย" แหมๆๆๆๆครูครับ กระเทือนซางผมซะเหลือเกิน มาๆๆๆรีบโตไวๆๆมาเจอเจ็ทโด้หน่อย
  • เด่อะไวท์ บารอน ขอล้างตาที่เชียงใหม่หน่อยนะ ขอนแก่นประมาทไปนิดหนึ่ง ส่วนกราม.....ยังต้องรออีกนานimage
    ไฟล์แนบ
    doเหนื่อย.jpg 161K
  • การเป็นเจ้าบ้าน นอกจากจะต้องต้อนรับแขกแล้ว แม่ทัพที่จะรอรับศึกแกร่งพอด้วย ไม่งั้นเละนะจะบอกให้ ฮา .....
  • พี่มาร์ค

การเป็นเจ้าบ้าน นอกจากจะต้องต้อนรับแขกแล้ว แม่ทัพที่จะรอรับศึกแกร่งพอด้วย ไม่งั้นเละนะจะบอกให้ ฮา .....

เป็นคำเตือนรึป่าวครับเนี้ยยยย สะเทือนถึงเวียงจันทน์ เลยครับ

นัท
  • ไม่ได้เตือน แต่มันคือความจริง 55
  • นั่นจิ คิดจนหัวเถิกแน่ หากเบ่งกล้ามรับเป็นเจ้าบ้านเมื่อไร วุ้ยเสียวโว้ยเจ็บแน่ๆๆ ไม่คิดดีกว่า ขอตะเวนเยี่ยมบ้านคนอืนดีกว่า ฮิฮิฮิ
  • เห็นไหม ถอดใจตั้งแต่ยังไม่เริ่ม แล้วใครจะเป็นทัพหน้าชาวอุดรออกมารับศึก น่าเห็นใจจริงๆ แพ้ตั้งแต่ยังไม่รบ กร๊ากกกๆๆๆ
  • พิทบูลอุดรฯ สู้โว้ย เหอะ เหอะ พี่ไพทูลย์เค้าไม่ได้ถอดใจหรอกครับพี่มาร์ค แต่พี่เด้อแค่ออกตัวเผื่อใว้ครับ :-))
  • :-h ยื่นโปรเจ็คนี้ กับ ธกส. รับรองผ่านยากแน่ ฮิฮิฮิ
  • ขอบคุณพี่ Yuth มากๆครับสำหรับเครื่องบดโครงไก่
    ใครว่าง อยากบดเอาไปให้น้องหมาลองกินเชิญได้ครับ พี่เค้าใจดีมาก สถานที่ก็ร่มรื่นสบายimageimage
    ไฟล์แนบ
    DSCN6252.JPG 65K
    DSCN6257.JPG 66K
  • เอามาฝากครับ ช่วงนี้เริ่มหนาวแล้ว ใครสนใจจะไปแคมป์ปิ้งเชิญได้เลยครับ
    ห้องพักถูก สะอาด ร่มรื่น เหมาะกับการปาตี้เลยครับ(ใช่ไหมอาทูล)

โรงแรม อินทารา อยู่หนองเหล็ก ในตัวเมืองอุดรธานีครับ รับรองว่าจะไม่ผิดหวังแน่นอนimageimage
    ไฟล์แนบ
    DSCN6242.JPG 80K
    DSCN6241.JPG 110K
  • พี่นัท...

ว่างๆมานอน อินทารา ซักคืนบ่ ปิ้งหมู ย่างเนื้อ จิบเบียร์เบาๆ บรรยากาศดีเด้พี่ อิอิ
    ชวนหนุ่มๆ สาวๆทางลาวมาเที่ยวนำ เป็นตาม่วนดีแท้เนาะ ฮ่าๆๆๆๆimage

ปล.เอาหมาน้อยมาวิ่งไล้หยอกกันหน่อยพี่ ก่อนที่มันจะโต มันจะไม่ได้หยอกกัน 555+
    ไฟล์แนบ
    DSCN6339.JPG 67K
  • ขอบคุณพี่ยุทธอีกครั้งครับ ชอบมาก(ได้มาเต็มกะละมัง) พอกันทีกับการสับโครงไก่ทีละ10กิโล ฮ่าๆๆๆ
    ทีนี้จะเอาทีละ20โลเลย เอาให้มันสะใจ image
    ไฟล์แนบ
    DSCN6247.JPG 76K
  • โตขึ้นเร็ววะ งามวะ อามแมวสามสี
  • มีมิตติ๊ง ที่อุดร อย่าลืมชวนนะครับ สถานที่เหมาะๆแบบนี้กำลังดีเลย
  • ไม่ต้องห่วงครับ, รับรองเสร็จแน่นนอน, การทำเป็นทำงานของผมเอามิตรภาพเป็นที่ตั้ง งานหนักแค่ไหนก็ไม่เหนื่อยครับ, วันนี้ก็ได้คุยกับน้อง Arm เรื่องวิธีที่จะทำงานให้เสร็จออกมาดีและประหยัดงบ, ซึ่งก็คิดออกแล้วและจะเริ่มดำเนินการ, วันนี้ยินดีมากที่ได้ตอนรับน้อง Arm (ผู้ใช้บริการเครื่องบดโครงไก่เป็นคนแรก) และหวังว่าจะมีโอกาสตอนรับเพื่อนๆ อีกครับ :)
  • @ Arm มาใช้บริการได้ตลอดนะครับ, ยินดีเสมอครับ
  • อยากเอา " ไก่แข้งขาวเล็บแดงปากแดง " ไปบดด้วยจังครับ น้องอาร์ม ชวนพี่นำแน่เด้อ อยากไปอยู่เด้อ อุดรฯ

แต่ว่า " แมวสามสี " ของน้องอาร์มนิสวยดีจัง อยกได้ อยากได้ อยากได้ ( เอาให้เก่งกว่าพ่อมันเด้อไอ้น้องรัก )
  • :-D ขอนำแน ไก่แบบ ปธ.หนุ่มชอบนะ ฮิฮิฮฺ
  • มาตอนไหนรบกวนเรียกด้วย หรือจะมาดื่มกันที่ Intara ก็ยินดีครับ :)
  • ยุทธ

อยากไปใช้บริการ จัดมิตติ๊ง กับอาทูล พี่คาวบอย น้องอาร์ม น้องเก๋ง น้องเจ และเอาไอ้ตัวเล็ก ไปวิ่งเล่นกันอ่ะ เป็นคืนวันเสาร์ไหนก็ได้ แต่ต้องหลังออกพรรษาก่อน เพราะอาทูลเข้าพรรษาอยู่ ทางเวียงจันทน์ ก็จะชวนน้องๆ ไปด้วยกัน สัก3-4 คน งานจะเป็นแบบกันเอง ร่วมทานอาหารค่ำ (วันเสาร์) มีย่างบาร์บีคิว คอหมู ขาลาย อะไรทำนองนี้ ส่วนเครื่องดื่ม จะเอาเบียร์ลาวไปฝากสัก2-3ลัง แล้วก็นอนกันที่โรงแรมดี ป่าวเพื่อน

นัท
  • แล้วทีมเลยไปร่วมด้วยได้มั้ยครับ
  • รอ ด้วยนะ ครับ mk ทีม รอน้อง เซ็กซี่ก่อนนะครับ ตอนนี้ อ้วน เกินพิกัส กำลัง ลดความด้น อยู่ วันไหน มีงานมิสติ้ง จะไปโชก้าม สวยๆๆ ตอนเด็ก นะครับ
  • ยินดีตอนรับทุกท่านครับ :)