ยินดีต้อนรับครับ

ขอแนะนำให้ทุกท่าน สมัครสมาชิก เพื่อป้องกันการแอบอ้างชื่อครับ

Mark Mafia

SALE///BIG C & JUSTMIN///ครั้งสุดท้าย
  • โดยส่วนตัวเคยมีความคิดอยากบรีดลูกหมาขายมากๆ
    ตั้งแต่เริ่มเลี้ยงใหม่ๆมองอะไรก็ดูดีไปหมด
    แต่หลังจากได้มาเลี้ยงจริงๆจังๆ ได้ความรู้ที่ค้นหาจากเว็บ PITBULL ZONE แห่งนี้

ได้นำหมามาทำกิจกรรมร่วมกับกลุ่มเพื่อนพ้องยอมรับเลยว่า
    หากต้องการเป็นผู้เพาะพันธุ์หรือบรีดเดอร์ที่ดี
    และบรีดลูกหมาดีๆขึ้นมาซักคอกไม่ใช่เรื่องง่ายและเหมาะสมกับตนเองมากนัก
    แต่ก็ไม่คิดต่อต้านการบรีดลูกหมาที่มีคุณภาพและผู้เพาะพันธุ์มีความตั้งใจรับผิดชอบจริงๆ
    พร้อมอยากสนับสนุน และให้กำลังใจผู้เพาะพันธุ์เหล่านี้ด้วย เพื่อเป็นตัวเลือกที่ดีให้กับ "ผู้ซื้อในตลาด"

วันนี้อยากจะมาขอโอกาสให้กับ ทั้งผู้ขาย และ ผู้ซื้อ ได้มีตัวเลือกการตัดสินใจที่ครบถ้วนอย่างยุติธรรม
    มีโอกาสรู้จักน้องนิ่มเจ้าของลูกหมาคอกนี้
    โดยผ่านเต้ยน้องในกลุ่ม เจ้าของโมโม่ ลูกสกั๊ต& จัสมิน
    ตลอดระยะเวลาเกือบ1ปี เห็นการเอาใจใส่ในตัวลูกหมา(โมโม่)ของนิ่มตลอด
    มีโทรถามโทรซ็คให้ข้อมูลเต้ย เรื่อยๆ และเท่าที่รู้ก็ใส่ใจกับลูกหมาคอกที่แล้วเช่นนี้กับเกือบทุกๆตัว

แต่กับปัญหาที่ผ่านมาอาจทำให้เกิดท้อแท้ได้

จึงอยากเป็นกำลังใจและช่วยดำเนินการในส่วนที่พอจะช่วยเหลือได้ "มีพิต มีเพื่อน"
    ดีกว่าจะปล่อยให้น้องรับเลี้ยงลูกหมาเองทั้งหมดไม่ใช่เรื่องง่ายๆ กับ พิตบูล 6-7ตัว

ไม่มีเจตนาเชียร์เกินจริง หรือ สนับสนุนแบบไม่ลืมหูลืมตา
    แค่ต้องการให้ข้อมูล ลูกค้ามากที่สุดแล้วตัดสินใจเองบนพื้นฐานความเป็นจริง
    ภาพฝากน้องเจ คนเชียงใหม่ ถ่ายส่งมาให้ไม่มีการตัดต่อแต่งเติม ตกแต่งสีใดๆทั้งสิ้น

ลูกหมาอยู่เชียงใหม่ พร้อมจัดส่ง เกิด 1 สิงหา 2555 82วัน

เริ่มที่แม่หมา จัสมิน คอกนี้คอกที่2 เว้นจากคอกแรกเกือบปี

image
    image

จัสมินเป็น ลูกแทงโก้ + ขนมปัง

image
    image
    ไฟล์แนบ
    justmin.jpg 85K
    จีสมิน.jpg 121K
    TAIGO.jpg 80K
    ขนมปัง.jpg 72K
  • แทงโก้ เป็นลูก 454 + jiji

image
    image
    image
    ไฟล์แนบ
    454.jpg 62K
    25986.gif 130K
    306476.jpg 157K
  • ขนมปัง เป็นลูก เฮลบอย+ซาร่า

image
    ไฟล์แนบ
    พ่อแม่ขนมปัง.jpg 97K
  • พ่อลูกหมา BIG C หรือซันซีโร่ ของพี่สมพงษ์ พิทบูลนอร์ท

image
    image
    image
    ไฟล์แนบ
    IMG_9685.JPG 183K
    IMG_9461.JPG 189K
    IMG_9739.JPG 168K
  • สายเลือด ของบิ๊กซี พ่อลูกหมา

imageimageimage
    ไฟล์แนบ
    323309.jpg 67K
    323310.jpg 76K
    323311.jpg 54K
  • ลูกหมา ทำใบABC ลูกค้าทุกตัว

image

ราคา ผมยืนตามที่เคยลงในกระทู้เก่าไว่ให้
    หากผู้สนใจ ติต่อเจ้าของต่อรองกันเองตามความเหมาะสมครับ
    ไฟล์แนบ
    เพด.jpg 106K
  • เริ่มด้วยบรรยากาศ การเลี้ยงดู ภายในบ้านพักเจ้าของหมาที่อยู่ การเลี้ยงดู

image
    image
    image
    image
    ไฟล์แนบ
    IMG_2238j[1].jpg 157K
    IMG_2237j[1].jpg 167K
    IMG_2241j[1].jpg 161K
    IMG_2236j[1].jpg 155K
  • image
    image
    image
    image
    image

ภาพในหลายๆ มุม
    ไฟล์แนบ
    M1.jpg 109K
    IMG_3881[1].JPG 131K
    IMG_3873[1].JPG 190K
    IMG_2226j[1].jpg 147K
    IMG_3883[1].JPG 164K
  • image
    image
    image
    image
    ไฟล์แนบ
    M2.jpg 117K
    IMG_4005[1].JPG 172K
    IMG_4011[1].JPG 144K
    IMG_4036[2].JPG 149K
  • image
    image
    image
    image
    ไฟล์แนบ
    M4.jpg 99K
    IMG_3978[1].JPG 141K
    IMG_3924[1].JPG 137K
    IMG_3946[1].JPG 113K
  • พี่ power_pit ลูกหมาชุดนี้ อนาคต นักกีฬา
    แถวหน้า ของวงการ..แน่เลย
    ขอแสดงความยินดีล่วงหน้า กับเจ้าของใหม่ด้วยนะครับ..
  • เชียm2 มุมขาเหลือเหลือ
  • ว่ากันตามสภาพที่เห็นครับ westman
    ภาพถ่ายล่าสุดครับ มีหน้าที่แครเล่าเรื่องตามข้อมูลที่มีอยู่
    หน้าที่ที่เหลือ อยู่ที่ผู้ขาย - ผู้ซื้อตกลงกันเองตามความเหมาะสม
    อยากให้ลูกหมามีโอกาสอยู่ในการดูแลของเจ้าของใหม่ที่มีความรู้ ความรัก ความรับผิดชอบ และความพร้อมครับ
  • image
    image
    image
    ไฟล์แนบ
    F1.jpg 131K
    IMG_4044[1].JPG 168K
    IMG_4047[1].JPG 167K
  • image
    image
    ไฟล์แนบ
    F2.jpg 96K
    319774.jpg 168K
  • :063: สวยครับ ชอบ F2
  • image
    image
    image
    image
    image
    ไฟล์แนบ
    F3.jpg 112K
    IMG_4140[1].JPG 128K
    IMG_4176[1].JPG 148K
    IMG_4177[1].JPG 146K
    IMG_4155[1].JPG 141K
  • image
    image
    ไฟล์แนบ
    f4.jpg 115K
    IMG_4193[1].JPG 197K
  • สุดยอดชุดนี้ชอบแต่f4
  • ตัวอย่างลูกบิ๊กซี
    ภาพปัจจุบัน งานลากขอนแก่น 29/9/55
    อัสซี่ ลูกบิ๊กซี + แอลเอ็ม ของคุณ pd_korat (ขออนุญาต ภาพสวยๆนะครับ)

image
    image

สภาพ อัสซี่ ตอน อายุ 4 เดือน

image
    ไฟล์แนบ
    322071.jpg 96K
    322073.jpg 148K
    322153.jpg 37K
  • ลงขายมา5กระทู้แว้ววววๆๆ หมาสวยสายเลือดโครตเทวดา12ชั้นฟ้า @-)
    ยกโขยงเข้ามาอวย เชลียกันสุดลิ่ม
    ขายดีจัด จนถึงขนาดให้ท่านเมพพะเวอปิ๊ด มาช่วยขายเลยเหรอฮ่ะ : :p :o034:
  • ตัวอย่าง ลูก จัสมินคอกที่แล้ว ของคุณ khampira

ภาพล่าสุด

image
    image
    image

ภาพช่วงลูกหมา ตอนเด็กๆ

image
    image
    ไฟล์แนบ
    325306.jpg 128K
    325307.jpg 131K
    325308.jpg 151K
    304601.jpg 103K
    304683.jpg 24K
  • ลูกหมาสายเลือดก็ถือว่าใช้ได้ครับ ที่มีปัญหารอบที่แล้วเท่าที่ผมได้สอบถามดูก็คือ น้องเขารีบถ่ายพยาธิ์เร็วไปหน่อย คือไปถ่ายตอนอายุ 20 วัน ไข่พยาธิ์จึงยังไม่ฟักตัวออกมาทั้งหมด มันจึงมีพยาธิ์เยอะลูกหมาจึงดูผอม

ก็ขอให้เป็นประสบการณ์นะครับ กรณีใครบรีดหมา ครั้งแรกควรถ่ายตอนหนึ่งเดือน แล้วซ้ำอีกครั้งตอน 15 วัน เมื่อมีผู้ซื้อไป คนซื้อก็ควรเอาไปถ่ายซ้ำอีกครั้ง ตอนลูกหมาอายุ 75 วัน หรือหนึ่งเดือนจากการถ่ายครั้งที่สอง

ต่อไปก็ถ่าย ทุกๆ 2-3 เดือน หรืออย่างน้อย ปีละครั้งครับ
  • ใครชอบไซด์ใหญ่ๆสายเลือดดีๆชุดนี้น่าพิจารณาครับ..เงินพร้อม ความรู้ในการเลี้ยงมี พื้นที่บ้านเยอะ ที่สำคัญคือเวลา จัดเลยครับ :-D :063:
  • M 1 = คุณจิ๊ก ชลบุรี
  • แต่ละตัว จ๊าบๆทั้งนั้นเลย..อยากได้อ่า :-D
  • F 4 = คุณแบงค์ กรุงเทพ
  • ชอบแนวคิด และการดูแลแม่พันธ์หลังการคลอดไม่ใช่ตะบี้ตะบันทำหมาออกมา นั้นแสดงให้เห็นแล้วว่า

แม่พันธ์ที่สายเลือดดีประกอบกับสุขภาพที่ดีของแม่พันธ์ย่อมทำให้ผลงานออกมาเยี่ยม ขอชื่นชมนะครับ

ดั่งวลีที่เจ้าของเวปเคยกล่าวไว้ " พิทบูลมันเป็นหมาที่ต้องคำสาป ถ้าทำดีกับมัน มันก็จะให้คุณ " ...และมันก็จริงดั่งที่เขาว่า...

ผมชอบคำที่ท่านเจ้าของกระทู้กล่าวไ้ว้อีกคำนะ " ไม่มีเจตนาเชียร์เกินจริง หรือ สนับสนุนแบบไม่ลืมหูลืมตา "..อันนี้ชอบเป็นการส่วนตัวครับ
  • ชอบหมาแดงก็ตรงกระดูกนี่แหละครับ แล้วพ่อแม่เดินสายกิจกรรมชัดเจนแบบนี้ ลูกหมาน่าเอามาปั้นมากครับ แต่ผมยังไม่พร้อม รอมีบ้านใหม่ก่อน หมาแดงเจอกันครับ
    ปล.ชอบ m1 ครับ กระดูกใหญ่โคตรๆ
  • ผมเชื่อว่าปัญหาที่ ลูกหมาชุดนี้สะดุด ก็เพราะมีความเข้าใจผิดกันเล็กน้อย ซึ่งผมก็เข้าใจทั้งคนซื้อและคนขายตามที่ได้เรียนชี้แจงไปแล้วครับ เห็นคลิปตอนแรกก็ตกใจที่ลูกหมาผอมพุงป่องและดันเห็นซี่โครงด้วย จึงสอบถามไปว่าถ่ายยาหรือยัง เมื่อทราบก็ได้ให้คำแนะนำไปตามสมควร สายเลือดชุดนี้ก็ถือว่าไม่เลว จึงไม่อยากให้เกิดการเลหลังขายเพราะเลี้ยงไม่ไหว เดี๋ยวจะตกไปอยู่ในมือคนที่ไม่เข้าใจ
  • ขอเพิ่มข้อมูลให้อีกหน่อย ลูกหมาชุดนี้น่าจะเหมาะกับคนที่เอาไปเลี้ยงแนวกิจกรรมเพราะว่าโครงสร้างน่าจะไปทางสูงใหญ่ ไม่ใช่เตี๊ยล่ำแน่นอนครับ

ก็ช่วยได้เท่าที่ช่วย ยืนยันว่าผมไม่ได้มีส่วนได้เสียอะไร แต่ก็ไม่อยากเห็นผู้หญิงตัวเล็กๆคนเดียวต้องมาเลี้ยงพิตบูลเป็นฝูงครับ

ใครกำลังมองหาหมาแดงในตอนนี้พอดีก็อยากให้พิจารณา ส่วนเรื่องราคา หรือตัวไหนดีกว่าตัวไหน ไปคุยกันเอาเองเลยครับ
  • เอาไว้เจียงใหม่ผ่องก่า :o005:
  • F 2 = พี่อุทัย สุพรรบุรีค่ะ
  • พอดีมีเวลานิดหน่อยเลยทำเพดดีกรี 4 GEN ของลูกสุนัขชุดนี้ให้ดูกัน จะได้ดูสายประกอบการตัดสินใจกันได้ง่ายขึ้นครับ‏

image
    ไฟล์แนบ
    Rin-finish.jpg 276K
  • ว้าว งุงิ หุ หุ redzone :">
  • ขอบคุณค่ะพี่ Redzone :013:
  • ยินดีต้อนรับ M1 เข้าสู่โลกของ อินดี้ออฟโรด รับรองจะจัดกิจกรรมให้สาสมใจ เลยทีเดียว และขอฝากเนื้อฝากตัวใน Pitbullzone ด้วยนะค่ะ :o040:
    ไฟล์แนบ
    page.jpg 201K
  • ยินดีต้อนรับ M1 เข้าสู่โลกของ อินดี้ออฟโรด รับรองจะจัดกิจกรรมให้สาสมใจ เลยทีเดียว และขอฝากเนื้อฝากตัวใน Pitbullzone ด้วยนะค่ะ image
    ไฟล์แนบ
    page.jpg 201K
  • เอ็ม1 อกมันเหมือน นกฟีนิกส์เลยimage
    ไฟล์แนบ
    rps20121022_173051.jpg 86K
  • @ james_mis หนุ่มช่างฝันจิตนาการสูงล้ำ นกฟินิกส์ อิอิ

>>>>>>>>>>>>>>>>>>>>เข้ามาเป็นกำลังใจให้นะค่ะ<<<<<<<<<<<<<<<<<<<<<<<
  • เห็นลงว่าขายครั้งสุดท้าย ถ้าตัวไหนเหลือก็กะเก็บเองหมดเลยใช่ป่ะครับ อิอิ :p
  • -ยินดีกับ M1 ด้วยนะคับ;;)
  • M 2 = พี่ริน บุรีรัม ค่ะ
  • เป็นกำลังใจให้ครับ ลูกหมาสวยสายเลือดชัดเจน
  • ลูกหมาสวยมากครับ ใครได้ไปรับรองไม่ผิดหวังครับ ผมพูดเท่าที่รู้และเห็นนะครับ
  • M 1 คุณจิ๊ก คุณพลอย ชลบุรี M 2 คุณริน บุรีรัม M 3 น้องหมิ้ง สงขลา F 2 คุณอุทัย สุพรรณบุรี F 4 คุณแบงค์ กทม F 5 น้องเอี่ยว เชียงใหม่ ขอบคุณนะค่ะสำหรับลูกค้าทุกท่าน และ เพื่อนๆพี่ๆ ในพื้นที่ดีๆแห่งนี้
  • ตอนนี้น้องหมา เหลือ ผู้ 1 เมีย 2 นะค่ะ M 4 F 1 F 3 คร้า :013:
  • ทำไมไม่มีคนสนใจ F1 ผมว่าตัวนี้เจ๋งสุดในบรรดาตัวเมีย :032:
  • ยินดีกะเจ้าของใหม่ด้วยนะครับ หวังว่าจะได้พบกันในสนามลากนะครับimage
    ไฟล์แนบ
    1300.JPG 145K
  • สายเลือดเป็นเพียงแค่ส่วนหนึ่งของรูปร่างและนิสัย แต่จะให้เป็นอย่างไรส่วนใหญ่อยู่ที่เจ้าของครับ
    ขอบคุณทุกท่านที่ให้ความสนใจลูกหมาชุดนี้ ไม่จำเป็นต้องซื้อก็ได้ แค่เสียเวลามาดูก็ดีใจหลายเน้อ [-O< [-O<
  • ผมว่าถ้าใครอยากได้แนว พี่เดช ต้อง M4 เลยคับ