ยินดีต้อนรับครับ

ขอแนะนำให้ทุกท่าน สมัครสมาชิก เพื่อป้องกันการแอบอ้างชื่อครับ

Mark Mafia

" Meet and Greet PITBULL PRACHINBURI on 11 Nov 2012 at Kao E-TO "
  • ขอเรียนเชิญ พี่ๆน้องๆทุกท่าน. ที่บ้านใกล้เรือนเคียงและจังหวัดใกล้เคียง มางานมิตติ้ง ในวันอาทิตย์ที่ 11 พ.ย. 2012 ณ เขาอีโต้ เพื่อพบปะสังสรรค์ตามประสาพิทๆครับ กิจกรรม. ว่ายน้ำ ลาก เดินขึ้นเขา. เพื่อหาสุดยอดหมาอึด555 และนั่งรับประทานอาหารริมเขื่อน บรรยากาศ ชิว ชิว
    งานนี้. รับประกันความมันส์ 5555 " มีพิท มีเพื่อน "
    ****ขอขอบคุณพื่มาร์ค และพื้นที่ดีๆแห่งนี้ด้วยครับ ขอบคุณครับ. ***
    ปล.ถ้าพี่มาร์คว่างเชิญมาเที่ยวพา สองขุนศึกมาไต่เขาได้นะครับพี่.
  • ภาพตัวอย่าง ครั้งที่แล้วครับบ พี่ๆ น้องๆ คนไหน อยู่ปราจีนบุรี หรือ จังหวัดไกล้เคียง ขอเรียนเชิญครับ
    image
    ไฟล์แนบ
    419793_275773069189510_1799253541_n.jpg 222K
  • หนูไปด้วยยยย
  • ดีจริงๆบ้านหลังนี้ทำให้คนได้มาพบกันเยอะแยะเลย ยินดีล่วงหน้านะครับ :006:
  • คนกลางเสื้อชมพูหน้าตาดีนะครับ555
  • หน้าสนงานนี้
  • แล้วเจอกันครับ ว่าแต่เอาตัวไหนไปดี 3ตัวคงไม่ไหว ย้ายที่อยู่ไปแปดริ้วหมดละ :002:

@gsx750 อยู่แล้วครับพี่เก่ง L-)
  • มีแผนที่ไหมครับ แล้วไกลจากชลบุรีมากไหมครับ น่าสนๆ
  • น่าสนใจคับ..งานเริ่มกี่โมงคับ.. :-?
  • สวัสดี ครับทุกท่าน....โทรสอบถามเส้นทางได้ที 081-6833830 (มด) ยินดีถ้าทุกท่านมากันเยอะๆ555 งานเริ่ม 10.00น สว่นไกลคจากชลไหม ก็ประมาณ ขับรถ ไม่เกิน 2 ชม ครับ
  • น่าสนุก ขอบคุณทุกท่านที่ช่วยกัน สานสร้างมิตรภาพในหมู่พวกเรา เอารายการโปรแกรมมาลงเยอะๆครับ เผื่อคนใกล้เคียงจะได้ไปเที่ยว
  • มีรูปสถานที่รายละเอียดอีกไหมครับ ชลบุรีกำลังรวมหัวกันอยู่ครับ อยากไปเที่ยวเล่น
  • สถานที่กว้างขวาง. บรรยากาศดี. ธรรมชาติ. อ่างเก็บน้ำใหญ่. น้ำตกช่วงนี้คงน้ำไม่เยอะ. และมีเส้นทางปั่นจักรยานที่สนุก เพราะมีทั้งแบบดาวน์ฮิล. และแบบ ครอสครันทรี (ใครมี จักรยานพกติมาด้วยก็ได้นะครับ)
    จะมาปูเสื่อ. ตกปลาตามสบายกันเลยฮ่าๆ ที่สำคัญจิบเบียร์เย็นๆนั่ง
    ดูเด็กๆเล่นน้ำเพลินหละท่านๆ ไงก็เชิญนครับ ไม่ใกล้ไม่ไกล
    ขอบคุณครับ
  • รูปไม่แน่ใจคับอยู่เส้นปราจีน-นครนายก เลยวงเวียนพระนเรศวรมาทางกบินทร์ฯประมาณกิโลกว่าๆจะมีป้ายทางซ้ายมือสังเกตุซ้ายมือนะคับว่าวัดถ้ำเขาอีโต้มาไหว้หลวงปู่เคนเกจิอันดับหนึ่งของปราจีนคับจะผ่านวัดหลวงปู่ประมาณ500เมตรคับก็จะเจออ่างเก็บน้ำ!!
    บรรยากาศขอบอกว่าเหมือนอยู่บนเขาใหญ่จริงๆคับ...เชิญทุกท่านด้วยนะคับวันหยุดไม่รู้จะไปไหนมาเที่ยวปราจีนกันเย้ๆๆๆๆ
  • งานนี้กินฟรีตลอดงานเลยคับ
  • รูปมีตติ้งครั้งที่แล้ว บรรยากาศใช้ได้เลยครับ

http://pitbullzone.com/community/discussion/29891/pitbull-prachinburi-/p9 :033:
  • บรรยากาศ น่ากางเต้นท์ นอนนับดาวดื่มเบียร์สัมผัสอากาศหนาวกับหมาคู่ใจจริงๆ

แค้มปิ้งกันเลยดีไหมพี่น้อง ฮ่าๆๆ
  • มาเลยครับมากางเต็นท์ได้สบายเลยครับ
  • ทักทายนะคร๊พี่ หนูก็อยู่ปราจีน ไปอยู่ไม่มีเพื่อนเลย พี่คนไหนอยู่ใกลๆขอนขว้างบ้างคร๊ ทักมาหน่อยนะคร๊ อยากมีเพื่อนบ้าง ...
  • สวัสดีครับ. ก็ไม่ใกล้มากเท่าไร. ผมอยู่แถววัดหนองประเทืองอะครับ. ที่บ้านเลี้ยงกี่ตัว. ขอนขว้างอะตรงไหนเข้าไปจากต้นซอยไกลไหมอะ ไงถ้าว่างมานะครับ.
    เผื่อผ่านไปแวะเยี่ยมหาครับ.
  • มีไรส่งสัยทักทายได้เลยครับ. หรือเข้าไปทักทายในกลุ่มพิทปราจีนก็ได้ยินดีๆ
  • และเพื่อนๆพี่ๆท่านใดอยากมีกิจกรรมใดเสนอเพิ่มในวันมิตติ้งป่าวครับ. เสนอมาได้เลยนะครับ. ยินดีเสมอถ้าเพื่อความมันส์ของเด็กๆและผู้ปกครองฮ่าๆ
  • เข้าไปก็ อยู่ห้วยเกษียนอ่ะคร๊ พี่ตรงที่เขาลอกคลองใหม่ บ้านเรือนไทย ติดสะพานเลย หนูเลี้ยงแค่ตัวเดียวเพิ่งเลี้ยง ได้ 8 เดือนกว่าเเล้ว อยากให้มันมีเพื่อนบ้าง ... กำลังจะหัดให้ ลาก พี่ๆช่วยแนะนำหน่อยก็แล้วกันนะคร๊
    จะพาไปงานที่พวกพี่จัดให้ได้เลย เพราะเปนงานแรก แนะนำด้วยนะคร๊
  • ได้ครับ ยินดีๆ. ไงขอเบอร์ติดต่อด้วยครับ. หรือเมลย์. ยินดีตอนรับเข้ากลุ่มพิทปราจีนครับ. เผื่อวันอาทิตย์จะแวะไปเยี่ยมครับ ก็ไม่ไกล ถ้าเช้าๆผ่านเข้าเมืองแล้วเข้าเส้นหนองจวง. จะเห็นผมฝึกหมาอยู่หน้าบ้านเลยครับทุกเช้า อะฮ่าๆ
  • 0822198034 นิกนะ
    แสดงว่าเราอยู่ใกล้ๆกันเองนะคร๊
  • ไปด้วยได้อ๊ะป่าวอยู่สมุทรปราการน่ะ
  • 5555 มาได้เลยพี่อ๋อย. ยินดีๆ มานะพี่ถ้าว่าง
    @คุณนิก. ยินดีครับฮ่าๆใกล้กันๆไงว่างๆแวะมาเที่ยวได้
  • เสียดายจัง
  • ส่งไปแจมได้ไหม น้องมด
    image
    ไฟล์แนบ
    t1.jpg 58K
  • ได้ๆส่งมาเลยพี่. น่าเสียดายพี่เค. น่าจะมานะครับ
  • image

@kaka2521 มาเลยพี่เค เชียเรอร์ รอยู่ 555
    ไฟล์แนบ
    IMG_3881.jpg 126K
  • 5555ศึกสายเลือดๆ
  • 2 ตัวนี้ก็ไปด้วยครับ

image
    ซันซํส

image
    ลูเคีย

เพื่อน พี่ น้อง เช็ครายชื่อกันหน่อย ใครจะมาร่วมงานบ้างครับ :033:
    ไฟล์แนบ
    IMG_3834.jpg 146K
    IMG_3838.jpg 149K
  • อะครับๆดีๆงานนี้เราจัดเต็มจัดหนักครับ. ฮาๆ. แจ้งได้เลยครับว่าใครจะมาบ้างจะได้เตรียมสถานที่ไว้รองรับให้พอครับ. ขอบคุณครับ
  • .หนูไปด้วย.
  • หลวงพ่อเคน วัดถ้ำเขาอีโต้ เกจิผู้โด่งดังอีกรูปหนึ่งของจังหวัดปราจีนบุรี ผู้มีอภินิหารมากมาย เช่น
    หายตัวได้ ย่นระยะทางได้ ต่างๆนานา อยู่ในถ้ำเขาอีโต้ จนมรณะภาพ

หลวงพ่อเคน (หรือหลวงปู่เคน) เป็นพระเกจิอาจารย์ ยุคเก่า ที่พรรษาน่าจะมากกว่าหลวงพ่อจง วัดหน้าต่างนอก และหลวงพ่อเอีย วัดบ้านด่าน จึงไม่ค่อยมีประวัติ
    ของหลวงพ่อมากนัก ด้วยปี พ.ศ.2513 อันเป็นปีที่หลวงพ่อเคนมรณะภาพ

ปีนั้นหลวงพ่อก็มีอายุถึง 111 ปีแล้ว วัตถุมงคลของหลวงพ่อ จะเน้นไปทางเมตตา มหานิยม การค้าขายดี เป็นต้น ท่านมีชื่อเสียงเรื่องการสร้าง ไซดักเงิน และนก
    (ที่ทำจากไม้กาหลง) วัตถุมงคลที่เราพบมากที่สุด เป็นงานสร้างด้วยมือล้วนๆ ส่วนมากชุดนี้จะพบอยู่หลังภาพถ่ายของหลวงพ่อ มีด้วยกันหลายขนาด ขนาดสูง
    เกิน 1 นิ้ว จะเป็นของผู้ชาย หากขนาดกลาง หรือเล็ก ตลอดจนจิ๋ว จะเป็นของผู้หญิง มีทั้งภาพถ่ายสี่เหลี่ยม ภาพกลม และรูปหัวใจเป็นต้น

วัตถุมงคลที่โด่งดัง ของหลวงพ่อเคน คือไซดักปลาเสก ที่เด่นทางเมตตา มหานิยมเเละค้าขายดี

พระเครื่องและวัตถุมงคลของหลวงพ่อเคนบางส่วนimageimageimage
    ไฟล์แนบ
    3720090904105518resize.jpg 51K
    s33resize.jpg 41K
    post181234952957horzres.jpg 15K
  • เยี่ยมๆ.
    ครับพี่
  • imageimageimage
    ไฟล์แนบ
    index.php.jpg 48K
    25186-1.jpg 61K
    e46.jpg 56K
  • ขึ้นชมภู.......เขาอีโต้

ดูเมือง........ปราจีนบุรี

แวะลงอ่าง.......เก็บน้ำจักรพงษ์ หรือ อ่างน้ำเขาอีโต้

ออกจากเขตอุทยานแห่งชาติเขาใหญ่แวะเที่ยว เขาอีโต้ พร้อมกับแวะ อ่างน้ำเขาอีโต้ ที่มีอีกชื่อเรียกหนึ่งคือ อ่างเก็บน้ำจักรพงษ์ ชื่อพระนามของ จอมพลสมเด็จพระเจ้าบรมวงศ์เธอ เจ้าฟ้าจักรพงษ์ภูวนาถ กรมหลวงพิษณุโลกประชานารถ ผู้ทรงก่อตั้ง ค่ายจักรพงษ์ ที่ยกย่องว่าเป็นค่ายทหารแห่งแรกของกองทัพบกไทย ที่เรียกกันอีกชื่อหนึ่งว่า อ่างน้ำเขาอีโต้ เพราะเรียกชื่อมาจาก เขาอีโต้ ภูเขาที่มีลักษณะเหมือนมีดอีโต้ ซึ่งตั้งอยู่ในตำบลบ้านพระ เขตอำเภอเมืองปราจีนบุรี (ทางหลวงหมายเลข 33) โดยเป็นอ่างกักเก็บน้ำที่ไหลมาจาก น้ำตกเขาอีโต้ สายน้ำที่ไหลมาจากแหล่งน้ำบนอุทยานแห่งชาติเขาใหญ่ ที่นำมากักเก็บเอาไว้เพื่อใช้อุปโภค บริโภคภายในจังหวัดปราจีนบุรี มีระยะทางประมาณ 11 กิโลเมตร และช่วงกลางทางเมื่อถึงบริเวณกิโลเมตรที่ 6 จะพบกับ เนินพิศวง ที่เมื่อจอดรถปล่อยเกียร์ว่างแล้ว รถจะไหลขึ้นเนิน ซึ่งในความเป็นจริงเกิดขึ้นมาจากภาพลวงตาของภูมิประเทศโดยรอบ ที่ทำให้ดูเหมือนว่าบริเวณนั่นเป็นทางวิ่งขึ้นภูเขา โดยในระหว่างทางไปเที่ยวชม สามารถจอดรถตามบริเวณไหล่เขา เพื่อชมทิวทัศน์ตัวเมืองปราจีนบุรีในระยะไกลได้เป็นระยะๆและจุดชมทิวทัศน์อีกหนึ่งแห่งที่สามารถมองเห็นบริเวณ ค่ายพรหมโยธี หรือ กองพลทหารราบที่ 2 รักษาพระองค์ อยู่เบื้องล่าง หากนิยมชมกีฬา ยิงปืนและขี่ม้า ก็สามารถติดต่อเข้าไปเที่ยวศูนย์กีฬาของทางค่ายได้เช่นกัน พร้อมกับการแวะชมวัดซึ่งอยู่ข้างทางเส้นนี้ด้วยhttp://www.oknation.net/blog/print.php?id=486689
  • วนอุทยานเขาอีโต้เป็นป่าสงวนแห่งชาติ ชื่อ ป่าน้ำตกเขาอีโต้ ชื่อเดิมเป็นไม้ถาวร ตามมติคณะรัฐมนตรี เมื่อวันที่ 22 กันยายน 2531
    ต่อมาได้ประกาศให้เป็นสงวนแห่งชาติป่าน้ำตก เขาอีโต้ เมื่อวันที่ 15 กรกฎาคม 2526 ประกาศในราชกิจจานุเบกษา เล่มที่ 100
    ตอนที่ 16 (กฎกระทรวงฉบับที่ 1002 พ.ศ.2526 ออกตามความในพระราชบัญญัติป่าสงวนแห่ชาติ พ.ศ.2507 และกรมป่าไม้ได้จำแนกเขตให้เป็นพื้นที่ป่าอนุรักษ์เพิ่มเติมตามคณะรัฐมนตรี เมื่อวันที่ 10 และ 17 มีนาคม 2535 มีเนื้อที่ 13.593 ไร่

ทางเข้าอยู่ริมถนนสาย 33 (สุวรรณศร) ใกล้กับวงเวียนศาลสมเด็จพระนเรศวรมหาราช อยู่ในความดูแลของกรมอุทยานแห่งชาติฯ
    นักท่องเที่ยวสามารถเข้าไปในวนอุทยานได้ โดยยังไม่เสียค่าธรรมเนียม (ณ วันที่ 5 พ.ค.51)

น้ำตกเขาอีโต้
    (http://travel.thaiza.com)
    imageimage

ตั้งอยู่ในวนอุทยานน้ำตกเขาอีโต้ เป็นธารน้ำที่ไหลผ่านโขดหินน้อยใหญ่ลดหลั่นเป็นชั้นๆ มีความสูงไม่มากนัก แม้จะเป็นธารน้ำตก
    ขนาดไม่ใหญ่มาก แต่มีจุดเด่นตรงที่สามารถเข้าไปนั่งพักผ่อนในแนวโขดหินของตัวน้ำตกได้ และสามารถสัมผัสกับสายน้ำที่ไหลผ่าน
    ลอดแนวโขดหินได้อย่างใกล้ชิดที่สุด โดยในแนวโขดหินภายในตัวน้ำตกก็จะมีต้นไม้ขนาดไม่ใหญ่มากที่สลับแซมขึ้นตลอดแนว
    ช่วยให้ร่มเงาและสร้างความร่มรื่นให้กับการพักผ่อนได้เป็นอย่างดี

น้ำตกเขาอีโต้ เป็นธารน้ำที่ไหลตลอดทั้งปี มีน้ำมากเฉพาะในช่วงฤดูฝน มีแอ่งน้ำเล็ก ๆ อยู่เป็นชั้น ๆ ทุกชั้น สลับกับแนวโขดหิน แต่ละแอ่งน้ำไม่ลึกและไหลไม่แรงมากนักเราสามารถลงเล่นน้ำได้อย่างปลอดภัย สภาพบริเวณโดยรอบตัวน้ำตกเขาอีโต้เป็นป่าโปร่ง
    มีทั้งพื้นป่าธรรมชาติและมาจากป่าปลูกขึ้นใหม่ เป็นต้นไม้สูงมีช่องระยะห่างระหว่างต้นเล็กทำให้มีพื้นที่ในการนั่งพักผ่อนมากขึ้น
    บรรยากาศร่มรื่นและค่อนข้างชื้นเล็กน้อยมีลมพัดมาเบา ๆโดยตลอด อากาศดีเย็นสบาย

ทางด้านทางลงไปยังน้ำตกมีสนามหญ้าขนาดกว้างพอประมาณเป็นที่จอดรถสำหรับนักท่องเที่ยวที่เข้าไปพักผ่อนในบริเวณน้ำตกเขาอีโต้
    แห่งนี้ มีศาลาที่นั่งพักผ่อนขนาดใหญ่ตรงบริเวณใต้ต้นไม้ริมน้ำตก เราสามารถเข้าไปนั่งพักผ่อนได้อย่างสบายหรือจะพกเสื่อติดมาแล้ว
    ลงไปปูบนโขดหินในแนวน้ำตกใต้ร่มเงาของต้นไม้นานาพันธุ์ ก็ทำได้สบายมีพื้นที่มากมายให้เลือกและสามารถรับไอเย็นจากสายน้ำ
    แบบใกล้ชิด ถัดขึ้นมาจากตัวน้ำตกอีกหน่อยก็เป็นร้านบริการอาหารเมนูอร่อยมากมายพร้อมเครื่องดื่มนานาชนิด บริการเสิร์ฟ
    กันแบบถึงที่ หรือจะนั่งในหน้าร้านก็สบายเขามีบริการชุดโต๊ะที่นั่งไว้พร้อมimage
    ไฟล์แนบ
    e30.jpg 59K
    kaoEto3.jpg 19K
    kaoEto4.jpg 61K
    kaoEto5.jpg 22K
  • เส้นทางนะครับimage
    โคราช-เขาอีโต้image
    กรุงเทพ-เขาอีโต้image
    จันทบุรี-เขาอีโต้image
    ฉะเชิงเทรา-เขาอีโต้image
    ชลบุรี-เชาอีโต้image
    สมุทรปราการ-เขาอีโต้image
    สระแก้ว-เขาอีโต้image
    สระบุรี-เขาอีโต้
    ไฟล์แนบ
    กรุงเทพ.jpg 98K
    โคราช.jpg 106K
    จันทบุรี.jpg 103K
    ฉะเชิงเทรา.jpg 69K
    ชลบุรี.jpg 83K
    สมุทรปราการ.jpg 112K
    สระแก้ว.jpg 74K
    สระบุรี.jpg 103K
  • http://maps.google.co.th/maps?hl=en&tab=wl
    คลิก..แล้วเลือกเส้นทางครับ
  • วันและกำหนดการ อาจจะมีการเปลี่ยนแปลง เมื่อสักครู่ประธานกลุ่ม

ได้โทรไปปรึกษาสปอนเซอร์รายใหญ่่(คนที่มีหมาเทพเด็กๆ2ตัว เดอะๆอะไรนี่แหละ 555)

ได้ผลประการใด จะให้ประธานกลุ่มแจ้งให้ทราบอีกครั้งครับ :013:

http://pitbullzone.com/community/discussion/29891/pitbull-prachinburi-/p9
  • เดอะกรามเทพ และ เดอะเกมเทพ น่ารักจิงๆนะคร๊
    แล้วเอาไว้เจอกันในงาน จะไปให้ได้เลย
  • ถ้าอาจารย์มาจริงๆอยากเจอแบบ.เดอะๆคับมาๆมาลากยางขึ้นเขาแข่งกันเลย!!!คัยจะอึดกว่ากัน(แต่ไอ้ต๊อปขอให้สาวๆอยู่หน้ามันนะคับเพราะหื่นๆมากกกกก!!!) :032:
  • ตอนนี้มีเสนอมาว่า. จัดสองวันคือ เสาร์และอาทิตย์. แบบแคมป์ปิ้ง อะครับถ้าลมหนาว. ไปเลย.
    สว่นรายละเอียดกิจกรรม. เดียวคืนนี้จะลงอัพให้ครับว่ามีอะไรเริ่มกี่โมง
    ขอบคุณทุกท่าน ด้วยครับ
  • มีที่เที่ยวไรบ้างเผื่อจะหลอกแฟนไปเที่ยว 555
  • เป็นกิจกรรมที่ดี อยากสนับสนุนครับ ข่าวว่า กลางเต้นนอนได้ด้วยหรือ 55 น่าสนนะ ไม่แน่อาจจะหอบ เดอะกรามล๊อค และ เอาเต้นท์ไปกลางนอนด้วย คิดถึงบรรยากาศเก่าๆ ด๊อกแค้มป์ครั้งแรกที่เขาเขียว
  • สวัสดีครับกับเช้าวันเสาร์. สดใสพาเพื่อนซี้ข้างกายฟิตๆกันแล้วหรือยัง555
    สวัสดีครับพี่เค. มาเลยๆที่เที่ยวเพียบ สวนดอกไม้ดาษดา เขาดังน๊า
    สวัสดีครับพี่มาร์ค. มากางเต้นท์ได้เลยพี่.นั่งจิบเบียร์โต้ลมหนาวกันไปเลย กะบรรยากาศค่ำคืนนนน.
    ....ส่วนในรายละเอียดเด๋วจะมาอัพเดทเรื่อยๆครับ.
    มีเพื่อนๆพี่ๆท่านใดสนใจมาค้างบ้างแจ้งได้เลยครับจะได้รวบรวมยอดครับ. ขอบคุณครับ