ยินดีต้อนรับครับ

ขอแนะนำให้ทุกท่าน สมัครสมาชิก เพื่อป้องกันการแอบอ้างชื่อครับ

Mark Mafia

##### เพื่อนผมมันท้า.........ครับ #####
  • เพื่อนแถวบ้านครับ
    มันเห็นผมเลี้ยงอเมริกัน พิทบลู
    คือ เจ้า โคโค่ ของผมเอง หน้าตาก็รู้ๆ กันอยู่
    หมาแดงแดง มัจจุราช
    แต่คนแถวบ้านไม่มีคนเลี้ยงพันธ์นี้ มักมีคนมองแปลกๆ อยู่เรื่อยๆ
    หรือไม่ก็เดิน จากไปด้วยความรวดเร็ว เมื่อผ่านหน้าบ้าน

คุยกับเพื่อน คุย กัน ไป คุย กัน มา ตามปะสาคนรู้จัก
    ตั้งแต่ เรื่อง สากกะเบือ ยัน เรือรบ จนถึงเรื่อง หมา ผม และเรื่องไก่ ชน ของมัน
    และแล้ว......

ความเห็นไม่ตรงกัน การพนันจึงเกิดขึ้น (เฮ้ยไม่ช่าย.....)
    ความเห็นไม่ตรงกัน การแข่งขันจึงเกิดขึ้น

มันท้าผมครับ พี่น้อง...............

โดยมีเงื่อนไข ดังนี้

ฝ่ายแดง โคโค่ อเมริกันพิทบลู เพศเมีย เรดเรดโนส สายเก่า อายุประมาณ7/ด หนักเกือบ30โล สูง 20 นิ้ว
    ฝ่ายน้ำเงิน ไก่ชน สายเลือดไทย+พม่า อายุ 2 ปี (มันไล่ตีหมา ตั้งแต่เริ่มแตกวัยหนุ่ม) ปัจจุบันไม่มีหมาตัวไหนเข้าไกลมัน

กติกา
    ฝ่ายหมา ใส่ตระกร้อ ครอบปาก(หมดสิทธิกัด)เตะ ต่อย สะบัด เห่า ขู่ ได้หมด
    ฝ่ายไก่ ใช้อวัยวะได้หมดทุกส่วน ไม่ยกเว้น

ผลแพ้ชนะ ตัวไหนหนี เป็นอันจบ

รางวัล
    หมาชนะ ได้กินไก่ ฮ่าฮ่า....(เอ แต่มันเอาเปรียบวะ)
    ไก่ชนะ มันเอาหมาผมกลับบ้านมัน

ที่จริง ผมไม่เอากับมันหรอก ไอ้เพื่อนคนนี้
    อายเขา เอา หมาแดงแดง ระดับเทพ ไปกัดกะไก่ชน ระดับเซียนสนาม โดยไร้เขี้ยวเล็บ
    แพ้ไปอายเขา เสียหมาเลย อาจตาบอดอีกต่างหาก

เอ แต่คิดเล่นๆ ถ้าเป็นจริง
    หมามันพยายามไม่เลิก ถึงกัดไม่ได้ มันก็ สู้ไม่เลิก

ทุกท่านว่าเป็นผลอย่างไร คิดเล่นๆ ขำๆ คลายเครียด
    ไฟล์แนบ
    S50003903.JPG 23K
  • พี่ครับผมขอเบอร์โทรหน่อยครับ ผมฮง
  • ขอเบอร์ ทำรายหร๋อ
    081-651-3810
  • ผมว่าน่ามันดีครับ เพื่อนท่าน mr_jub นี่สุดยอดคิดได้ยังไงความคิดแก่เข้าขั้นอัจฉริยะเลย :036:

น่าคิดคับหมาก็ทำได้เต็มที่ชนกับตะปบ แต่ไก่ชนนี้ถ้ามันตีเข้าหน้าหรือตาได้สงสารหมาครับ
  • เสียของ:m036:
  • พี่จุ๊บ ชนะแพ้โต้งไม่รูแต่ว่าโต้งไม่ค่อยอยากเข้าใกล้เจ้า โคโค่ ของพี่เลย น่ากลัว
  • ผมเกรงว่าถ้าพลาดพลั้ง ไก่มันจะเล่นหมาท่านตาบอดน่ะสิครับ เพราะว่าไก่มีทั้งเดือยที่ขาและปากที่จิกได้ แต่หมาเราใส่ตะกร้อคลอบปากไว้ ก็เหลือแค่ขาที่ใช้ทำอะไรให้ไก่บาดเจ็บได้ยากกว่านะครับ ผมว่าเงื่อนใขการต่อรองฝ่ายหมาเสียเปรียบมากๆเลยนะครับ
  • อยากรู้ว่าใครจะชนะคับ
  • ผมว่าคุณลองหาแจ็กรัสเซล เอาไปลองก็พอมั้งครับ อย่าเอาพิท เลย ต่อให้กัดไม่ได้ตบทีเดียวก็ตายแล้ว
  • ถ้าเอา ไมค์ ไทสัน ชกกับ สามารถ ไมค์ชกได้อย่างเดียวสามารถทำได้ทุกอย่างรวมทั้งกัดหูได้ด้วย
    แต่ห้ามแตะไข่ คุณว่าใครชนะ

แต่แพ้แล้วเสียหมาชนะได้ไก่ ไม่คุ้มเลย บอกเขาว่าติดปลายนวมสักหมื่นนึงต่อให้สองหนึ่งก็แล้วกัน
    ถ้าชนะผมจะให้ค่าหมาครึ่งนึง(ไม่น่าอยู่เกิน5นาที)
  • ...:022:...
    :m109: คิดว่าเอา พิมเสน ไปแลก เกลือ แล้วมันคุ้มก็ จัดเลยครับท่าน:m106:
  • 555555555555555555555555555
  • ผมเสนอว่าให้ไก่ชนพันเดือยหนาหนาครับ
    เวลาหมาใส่ตระกร้อมันจะพยายามเอาหัวดันครับไม่เน้นตะปบ
    แต่ถ้าไม่พันเดือย หมาคุณก็กระสอบทรายเคลื่อนที่ดีๆนี่เองครับ
    ผมว่าผลออกมาหมาคุณชนะ(ด้วยน้ำหนัก แรงปะทะ และจิตใจนักสู้มันจะอึดกว่าไก่แน่ครับ)
    แต่ได้แผลแน่ๆครับ ถ้าไม่พันเดือย ซวยสุดคือตาบอดครับ
  • ขำๆๆ หยก กลัวว่า โคโค่ มันจะเข้าไปเลีย ไก่ชน อ่ะดี๊ 555+
  • พี่ก็ใส่ตระก้อ หลวมๆหน่อยแล้วก็ไปต้มน้ำร้อนรอเลย อิอิ:m001::m059:
  • ขอบคุณ ครับ ทุกๆ ความเห็น(บอกตั้งแต่ต้นแล้วคิดเล่นๆ)

อย่าซีเรีส ครับ ขำขำๆๆ
    และยังไม่มีใคร ถูก ผิด ความเป็นไปได้ มีทุกกรณี
    มีใครทำได้จริง อยากรู้ผล เหมียนกัล.......
    ไฟล์แนบ
    654.jpg 28K
  • เจอหมาผมถ้าไม่หนี อยู่เกินนาทีมีแถมตังให้ด้วย
  • น้ำหนักห่างกัน 10 กว่าเท่าตัว
    แค่เห่าก็ขนตูดบานแล้วครับ