ยินดีต้อนรับครับ

ขอแนะนำให้ทุกท่าน สมัครสมาชิก เพื่อป้องกันการแอบอ้างชื่อครับ

Mark Mafia

ตัวอย่างการขายเป็นไง
  • อยากดูตัวอย่างผู้ลงกระทู้ขายตามกฎ ว่าต้องมีอะไรบ้าง มีคอกไหนให้เกียรตฺเป็นคอกตัวอย่างบ้างครับ
  • ไม่ต้องถึงขนาดนั้นหรอกครับ :-D

การลงขายของทุกชนิด ทุกประเภท สิ่งที่ผู้ซื้ออยากรู้ก็คือ คุณภาพเป็นอย่างไร และราคาเท่าไร เท่านั้นละครับ
    ดังนั้น รูปภาพคือสิ่งแรกที่คนซื้ออยากเห็น ไม่ว่าสินค้าอะไร ลูกค้าก็อยากได้เห็นภาพชัดๆ จากนั้นก็การบ่งบอกถึงคุณภาพ การบริการภายหลังการขาย ความน่าเชื่อถือของเจ้าของสินค้า และปัจจัยที่จะทำให้ลูกค้าตัดสินใจซื้อก็คือ ราคาครับ
  • ผมว่าตัวอย่างการขายที่ดีและแสดงถึงความเป็นมืออาชีพควรมาพร้อมกับข้อมูอที่ครบถ้วนครับ
    (ซึ่งผมมองว่าเว็ปนี้ขาดมากมายครับ)
    ควรระบุถึง:
    1. จุดประสงค์ของการบรีดคอกสุนัขคอกนี้ -ต้องการลูกสุนัขในแบบไหน
    -แสดงถึงอุดมการณ์เพื่อพัฒนา.. ไม่ใช่มาเพื่อค้าขายลูกเดียว ไม่มีแพลนเลย
    2. สามารถให้ข้อมูลและประวัติของสายเลือดสุนัขได้เป็นอย่างดี
    -มีใบเพดดีกรีอ้างอิง
    -มีรูปพ่อ แม่หรือถ้ายิ่งดีก็ไล่สายสุนัขของท่านครับ
    3. สุนัขมีอายุที่ครบเวลาส่งมอบแก่เจ้าของใหม่
    -อยู่ในสภาพที่พร้อมและสมบูรณ์ ไม่มีโรคผิวหนังไม่ผอมโซ พุงป่อง หรือตำหนิเกินไป
    -ควรระบุถึงจำนวนวัคซีน และการถ่ายพยาธิที่ได้รับแล้ว พร้อมสมุดวัคซีน
    -และที่สำคัญ ถ่ายรูปชัดเจน เต็มตัว ยืนตรง หันข้าง และธรรมชาติ

......หลายท่านอาจจะมองว่าข้อมูลเหล่านี้มากเกิน แต่ผมว่าถ้าทุกคนสามารถทำในรูปแบบนี้ได้
    จะเป็นตัวอย่างที่ดีให้คนใหม่ๆทำตาม และเป็นประโยช์นแก่ส่วนรวมทั้งผู้ซื้อผู้ขาย และช่วยพัฒนาสุนัขได้มากครับ

• Pitism นี้แหล่ะสิ่งที่ต้องการ :063:
  • แล้วประเภทไห้เปิดจองแต่ไม่มีรูปนี้ ผมอยากรู้จังใครจะโทรไป
  • สำหรับผม ก่อนจะบรีดพิตบูลคู่ไหน อยากให้เปิดจองก่อน ระบุราคาไปเลยว่า ถ้าคู่นี้บรีดจะขายราคาปกติเท่าไร และจะให้ราคาพิเศษแก่คนจองเท่าไร ถ้ามีคนจองไม่ถึง 5 คน จะได้ไม่ต้องบรีดครับ เพราะแสดงว่าพ่อแม่คู่นั้น ตลาดไม่ต้องการ หรือวางราคาไว้สูงเกินไป
  • แต่ที่เห็นมา หมาท้อง1เดือน ไห้จองหมาเกิดได้ยังไม่ลืมตาไห้จองรูปก็ไม่มีไห้ตัดสินใจ
  • ส่วนใหญ่คนที่จองคือคนที่ เคยซื้อ เห็น ติดตาม ปู่ย่า ตายาย ตั้งแต่ต้นสาย มาเลยก็ว่าได้
    หรือพูดกันง่ายๆเลยก็คือว่า เคยเห็นผลงานกันมาบ้างเเล้ว ถึงแม้อาจจะไม่ไช่แม่หมาตัวนี้ หรือพ่อหมาตัวนี้ ก็ตามที อาจจะเป็น ปู่ย่า ตายาย หรือพี่น้อง ทางพ่อ ทางแม่ ก็ได้
    สรุป ก็คือ เคยเห็นผลงาน ติดตามผลงานกันมา ไล่สายเลือดกันได้ ค่ายใหญ่ๆก็มีเยอะครับ
    ส่วนใหญ่หมามีใบ กับมีชื่อ ที่สามารถทำให้คนซื้อได้โดยยอมจ่ายค่ามัดจำ
  • จะจองจะขายผมว่าไม่เท่าไร แต่ถ้าขายไปแล้ว เราไม่รู้ว่าลูกหมาเราจะอยู่อย่างไร คนที่ซื้อไปเค้าจะมีความเข้าใจในสุนัขสายพันธุ์นี้รึเปล่าและที่สำคัญคนที่ซื้อไปมีความรับผิดชอบมากน้อยแค่ไหนเรื่องเนี๊ยดิ ผมเป็นห่วงจุดนี้มากกว่าครับท่าน
  • คุณกาก้าวันๆคิดจะหาแดกกับหมาอย่างเดี่ยวเลยเหรอคับ

ลูกหมาชุดใหม่โครตเทพของคุณพร้อมขายหรือยัง ผมรออยู่นะ :o016:
  • ผมอยากเห็นคนขายโชว์ใบ ตามที่รณรงค์ครับ
  • ผมว่าการขายควรจะมีรูปพ่อ แม่ ราคา และที่สำคัญใบเพดฯABC เพียงใบเดียวพอ

เรามาทำใบ ABCให้กับสุนัขพิทบูลทุกตัวดีกว่า จะได้รู้สายประวัติชัดเจน เมื่อเอามาลงขายในเว็บนี้ คนก็จะมีความน่าเชื่อถือ เพราะสมาคม ABCเป็นของเจ้าของบอร์ดของเราเอง มีปัญหาอะไรในการซื้อขายก็ให้พี่มาร์คจัดการได้
  • ผมคงไปจัดการใครไม่ได้หรอกครับ อย่าหางานให้อีกเลย ก็แค่ไม่มีใบเพดลงขายในนี้ไม่ได้เท่านั้น :001:

ทุกคนมีอิสระที่จะพิจารณาว่าอะไรเหมาะสมอะไรไม่เหมาะสม การซื้อของผ่านเน็ตมันมีความเสี่ยง ดังนั้นพิจารณากันให้ถ้วนถี่ก่อนจะจ่ายเงินให้ใคร เว็บบอร์ดแห่งนี้ อย่างเก่งทำหน้าที่ได้เพียง เป็นพื้นที่ประชาสัมพันธ์ ให้ข้อมูล และบอกเล่าความจริงได้เท่านั้น แต่จะลงไปติดตามทวงถามความยุติธรรมเอามาคืนให้ใครก็คงไม่ไหวครับ ^:)^
  • คุณ.กิ๊บ...เรื่องใบเพดฯเค้าไม่จำกัด
    อีกอย่างเห็นใจอาจารย์เถอะคับแค่นี้แก่ก็เหนื่อยจะตายอยู่แล้วเรามาช่วยกันในนี้ดีกว่าเรื่องรายละเอียดการขายคับ ^:)^
  • กระทู้นี้ผมว่าดีต่อผู้ขายและผู้ซื้อนะครับจะได้เข้าใจและเคารพกฏกติกาของบอร์ดที่กำหนด
    เค้าแสดงความคิดเห็นกันแต่wowwowกัดเค้าไปเรื่อยติเค้าไปเรื่อยวันๆไม่คิดทำไรประเทศชาติมีคนแบบwowwowนี่แหละถึงได้ไม่เจริญล้าหลังกว่าประเทศอื่นๆ
    ที่ข่าวออกว่าสุนัขพันธุ์พิทบูลดุผมว่าwowwowดุกว่าพิทบูลเยอะนะครับ
    สรุปคุณwowwowเป็นพันธุ์อะไรครับถ้าคุณมีลูกผมขอลูกคุณสักตัวนะครับจะเอามาเฝ้าบ้าน
    ขอโทษพี่มาร์คและสมาชิกทุกคนนะครับที่ต้องพูดแรงๆแต่ถ้ามีคนแบบนี้ที่คอยติคอยกัดคนอื่นอยู่ในบอร์ดผมว่าอนาคตมีสมาชิกลดลงแน่นอนครับ
  • ผมแค่อยากให้ใครลงขายแบบมีใบลูกพร้อมเป็นตัวอย่างครับ
  • กฎทำใบก่อนลงขายใช่ปะ รับหมาพร้อมใบ
  • ถ้าเป็นแบบนั้นได้ก็จะเยี่ยมยอดเลยครับ รับลูกหมากลับบ้านพร้อมใบเพดดีกรี ต่อไปคงไม่ต้องมีการตามทวงถามใบกันอีกเหมือนที่ผ่านๆมาครับ :063:
  • กฏเยอะจังไม่มาเล่นนาน แต่ก็ทำตามได้ครับเพราะผมคนวื้อครับไม่เดือดร้อน