ยินดีต้อนรับครับ

ขอแนะนำให้ทุกท่าน สมัครสมาชิก เพื่อป้องกันการแอบอ้างชื่อครับ

Mark Mafia

Are you Ready for the Big Show?
  • image
    image

สวัสดีครับพี่น้องสิงห์นักลาก ไม่ทราบว่าเตรียมตัวกันไปถึงไหนแล้วครับ
    กับการแข่งขันลากน้ำหนักสนามแรกของปี 17 มีนาคม 2556 ที่ เชียงใหม่ครับ
  • image
    image
    กรามล๊อคเริ่ม เคาะสนิมเมื่อวานเป็นวันแรก
  • image
    image

กล้ามเนื้อหายไปเกือบหมด หลังจากการหยุดพักยาวช่วงปีใหม่
  • ผมมีความสามารถฝึกหมาได้เท่านี้เองครับ

คิดว่ายังคงไม่พร้อมจะไปแข่งกับใครได้ ติชมได้ไม่ว่ากัน
  • สำหรับบรรดามือใหม่ อีกไม่นานเราจะมี มินิคอนเทสต์ให้เล่นเพื่อสั่งสมประสบการณ์ก่อนการเทิร์นโปรครับ
    อาจจะเดือนละครั้ง ทุกวันเสาร์ที่สองของเดือน ตอนนี้รอน้องๆยังเติร์กเขาพร้อมก่อน คงจัดให้ทึ่ศูนย์ฝึกดีวันครับ

image

อันนี้จะเป็นเหรียญรางวัลสำหรับมอบให้กับมือใหม่ครับ
    ไฟล์แนบ
    Medal.jpg 42K
  • จากคลิป มันน่าจะเป็นการสร้างความแข็งแกร่ง มากกว่าการฝึกเพื่อการลงแข่งลากน้ำหนักครับ
    การแข่งลาก ระยะทางลากแค่ 15 ฟุต เท่านั้น แต่จะเน้นทำน้ำหนักได้สูงๆ เราไม่ได้แข่งลากทนหรือลากไกลครับ

ขออภัยหากพุดอะไรไปแล้วไม่ตรงกับใจครับ
  • image
    I'll come back !!

image
    See you in Chiang Mai

image
    Remember my name "The herricane DUKE" 55555
    ไฟล์แนบ
    Duke3.jpg 63K
    Duke1.jpg 54K
    Duke2.jpg 77K
  • ขอบคุณครับพี่มาร์ค ตอนนี้กำลังสร้างความแข็งเเกร่งไปก่อนครับ เพราะตอนนี้ลากยางหนัก11กิโล รอกล้ามเนื้อแข็งแกร่งกว่านี้จะได้เพิ่มน้ำหนักยางขึ้น

ตอนนี้อยากจะสอบถามพี่มาร์คว่า พวกกรามล็อก เดอะดุ๊ก และ บีเจ สามารถลากล้อยางได้หนักสูงสุดเป็นกี่เปอร์เซ็นต์ของน้ำหนักตัวครับ ไม่เอาลากกับรถรางนะครับ เพื่อจะได้เอามาตั้งเป็นเป้าหมายของการฝึกครับ

และถามเพิ่มอีกสักหน่อย
    ถ้าในการแข่ง เราสามารถว่าวัตถุ ที่ปลายรางลากได้หรือไม่
    แล้วเราใส่ชุดให้หมาเพิ่มจากชุดลากได้หรือไม่ ขอบคุณครับ
  • การออกกำลังสร้างความแข็งแกร่ง ไม่มีมาตรฐานว่าจะต้องใช้น้ำหนักเท่าไร เราต้องดูความเหมาะสมให้แก่หมาเราเองครับ

การลากไม่อนุญาติให้มีสิ่งใด ที่หมิ่นเหม่หรือเข้าข่ายการใช้ของล่อให้หมาลาก เราอนุญาติให้ใช้เฉพาะคำสั่งครับ

ชุดลาก ออกแบบกันเองได้ตามสะดวก หากคำถึงถึงปลอดภัยแก่ตัวสุนัข ไม่ผิดกติกาครับ

image
    ไฟล์แนบ
    IMG_0413rs.jpg 108K
  • ไม่ได้หล่อขั้นเทพ...เหมือนกรามล็อค แต่...หนูสวย เซ็กซี่ เร้าใจ แน่นอนค่ัะ ป๋า :-D
    เสือสาว จากัวส์ แห่ง Power Pit...Sexy Girl R.B.S. ขอจับคู่หน่อยนะครับ :-D image
    ไฟล์แนบ
    sexy.jpg 256K
  • ตอนนี้อยากจะสอบถามพี่มาร์คว่า พวกกรามล็อก เดอะดุ๊ก และ บีเจ สามารถลากล้อยางได้หนักสูงสุดเป็นกี่เปอร์เซ็นต์ของน้ำหนักตัวครับ ไม่เอาลากกับรถรางนะครับ เพื่อจะได้เอามาตั้งเป็นเป้าหมายของการฝึกครับ

ที่ถามแบบนี้ เพราะไม่มีรถรางลากเลยไม่รู็ว่าถ้าลากรถรางจะได้น้ำหนักเท่าไหร่ จึงไม่สามารถเอาไปเทียบกับสถิติเก่าได้ และผมเชื่อว่าพวกกรามล็อก เดอะดุ๊ก และ บีเจ เป็นนักลากระดับต้นของวงการ ดังนั้นจึงสามารถเอามาเป็นเกณฑ์ที่ดีได้ ถ้าการฝึกทำได้ดีกว่า พวกกรามล็อก เดอะดุ๊ก และ บีเจ ก็จะมีโอกาสสูงที่จะชนะในการแข่ง

• ฟิตขนาด
    image
    :065: :065: :065:
    ไฟล์แนบ
    c1.jpg 105K
  • ปอม จากัวร์นี่ของใครหน้ามันสวยมาก

ท่านวี บอกไม่ได้จริงๆครับ ถ้าจะลากหนักๆ ผมจะลากด้วยรถหรือบนรางเท่านั้นครับ
  • เอ่อ...เสือสาว จากัวร์ ของพี่สู้ POWER PIT อ่ะครับ แต่ตัวนี้ชื่อ SEXY GIRL R.B.S. เด็กปั้นตัวใหม่ เตรียมตัวลงสนามรุ่นเดียวกับ จากัวร์ครับ พี่มาร์ค :-D image
    ไฟล์แนบ
    sexy2.jpg 234K
  • สมรภูมิร้อนระอุตั้งแต่ต้นปีครับ 55
  • ออกกติกามาได้แล้วครับพี่ จะได้ซ้อมตากกฏเลย
  • กติกาก็เหมือนสนามใหญ่ทุกประการครับ เพียงแต่เปิดโอกาสให้เฉพาะ มือใหม่ที่ยังไม่เคยได้แชมป์รายการไหนมาก่อน
  • ตั้งใจจะใช้สนามรางแต่ลากบนดิน วางรางบนสนามเดิม เนื่องจากรถคันเก่าพังไปเรียบร้อยแล้ว 55
  • แอบมาดูกรามล็อคซ้อม ดีใจได้เจอคุณปอม กับน้องเซ็กซี่ด้วย สวัสดีปีใหม่ครับ :-D

อย่างนี้ต้องฝากพี่มาร์คเป็นโปรโมเตอร์ ซะแว้วว

จากัวส์ & เซ็กซี่เกริล์ =D> :-bd

ช่วงนี้ ที่บ้านวุ่นเลย ตัวเมีย 3 ตัว ฮีทมาพร้อมกัน เพิ่งใกล้หมด
    วันนี้เลยพาจากัวส์ ไปเดินลากเบาๆ อัพมาให้ชม ข่มขวัญกันบ้างครับคุณปอม 555 :-)) :X

แล้วพบกัน เชียงใหม่ 17มีนา 2556 คร๊าบ:033:

image

image

มีแวว อาจโดนเปลี่ยน แฮนเลอร์ครับ ฝนกับคุณแม่ ฟิต ฟิต ฟิต ฮ่า :p
    ไฟล์แนบ
    guar.jpg 97K
    jaguar.jpg 89K
  • เห็นแล้วปลื้มจริงๆ
  • หมายถึงงานใหญ่ครับ ไม่ใช่สนามเล็ก อย่างสโลบ การข้าม การแก้ตัว
  • สนามใหญ่ สโลปไม่เกินห้าเซน เริ่มที่กี่โลก็ได้ เพิ่มน้ำหนักครั้งละร้อย แต่ข้ามกี่ครั้งก็ได้ แต่ให้แก้ตัวได้เพียงครั้งเดียว เนื่องจากเรามีเวลาจำกัดครับ
  • เหมือนเดิน เห็นพี่พูดๆว่าจะปรับลงเหลือ 3 เซน นึกว่าจะปรับเลย
  • สงสัยจะเป็นความลับ กลัวคู่แข่งรู้ อิอิ
  • สนามดินคงต้อง 5 เซนต์ แต่สนามพรมอาจจะ 3 เซนต์ เพราะอยากให้หมาเล็กๆได้เกิดบ้าง พิตบูลจะได้คงความหลากหลายต่อไป หากการจัดกิจกรรมเอาใจแต่หมาใหญ่ พิตบูลแท้ๆคงสูญพันธ์ครับ