ยินดีต้อนรับครับ

ขอแนะนำให้ทุกท่าน สมัครสมาชิก เพื่อป้องกันการแอบอ้างชื่อครับ

Mark Mafia

Pitbullzone กิจกรรม เพื่อสังคมครั้งที่ 1/2556
  • image

จากที่เคยพูดเอาไว้ตั้งแต่ปลายปีที่แล้วว่า อยากจะเชิญชวนสมาชิกมาร่วมกันทำกิจกรรมเพื่อสังคม ตอนนี้ก็ได้มาแล้ว โดยการช่วยประสานงานของอาจารย์กบ ผมเห็นว่าไม่ไกลมาก ที่สำคัญของที่เรานำไปบริจาคหากมีเหลือเขาก็จะกระจายไปตามศูนย์ที่เป็นสาขาอื่นๆให้ด้วยครับ

สถานที่ ที่เราจะไปร่วมทำบุญบริจาคสิ่งของ โรงเรียนบ้านเด็กรามอินทรา ในวันอาทิตย์ที่ 27 มกราคม 2556
    เราจะรับบริจาคทั้งเงินและสิ่งของ ใครสะดวกเป็นเงินสดส่งมา เราก็จะนำไปสมทบซื้อเป็นของแล้วนำไปมอบ โดยสิ่งที่ทางโรงเรียนต้องการ ก็มีดังต่อไปนี้
    1. สบู่เหลว (เด็ก)
    2. โลชั่น
    3. ผงซักฟอก
    4. ผ้าปูที่นอนเตียงเดี่ยว
    5. ผ้าเช็ดตัว(ต้องการมาก)
    6. คัตเตอร์บัตร
    7. แพมเพิส ไซร์ xxl
    ส่วนขนม นม ของเล่น ถ้าใครมีหรืออยากบริจาคก็ได้เช่นกันครับ

ตอนนี้เรามีเงินกองทุนจากการประมูลอ่างน้ำของคุณมุ้ยอยู่ประมาณ 14,000 บาท ซึ่งโอนเข้าบัญชีกองทุน พิตบูลโซน (ABC) มาตั้งแต่ปีที่แล้ว ผมจึงขอตั้งเป็นงบก้อนแรกไว้ก่อนที่ 15,000 บาทก่อน ส่วนใครจะบริจาคอะไรเพิ่มก็แล้วแต่ตามศรัทธาครับ ถ้าได้เยอะก็จะใช้เงินกองทุนเพียง 15,000 บาท แต่ถ้าได้ไม่พอก็จะเอาเงินกองทุนสมทบเข้าไป เพื่อการจัดซื้อของบริจาคในครั้งนี้

จึงเรียนมาเพื่อเชิญชวนทุกท่านเข้าร่วมกิจกรรมในครั้งนี้ครับ

ดูรายละเอียดเพิ่มเติ่มที่ http://www.cfbt.or.th/bangkok/frontpage
    ไฟล์แนบ
    เด็กพิการ.jpg 36K
  • โรงเรียนบ้านเด็กรามอินทรา
    สังกัดมูลนิธิธรรมิกชนเพื่อคนตาบอดในประเทศไทย ในพระบรมราชูปถัมภ์ สาขากรุงเทพฯ
    เปิดดำเนินการมาตั้งแต่ปี พ.ศ. 2529 และได้เปลี่ยนเป็นโรงเรียนบ้านเด็กรามอินทรา เมื่อวันที่ 16 พฤษภาคม พ.ศ. 2552 ได้รับพระกรุณาจาก
    พระเจ้าวรวงศ์เธอ พระองค์เจ้าศรีรัศมิ์ พระวรชายาในสมเด็จพระบรมโอรสาธิราชฯ
    สยามมกุฎราชกุมาร เสด็จเป็นองค์ประธานในพิธีเปิด เมื่อวันที่ 2 มิถุนายน พ.ศ. 2552 สถานที่แห่งนี้เป็นสถานที่ศึกษาสำหรับเด็กตาบอดพิการซ้ำซ้อน แห่งที่ 2 ของมูลนิธิธรรมิกชนเพื่อคนตาบอดในประเทศไทย ในพระบรมราชูปถัมภ์

จากพลังของผู้มีจิตศรัทธา ตลอดระยะเวลากว่า 2 ทศวรรษที่ผ่านมา
    บ้านเด็กตาบอดผู้พิการซ้ำซ้อนได้เป็นศูนย์รวมแห่งความเมตตาอาทรของบุคคลและคณะบุคคลต่างๆ ที่ได้ร่วมใจเสียสละเพื่อประโยชน์ของเด็กตาบอดพิการซ้ำซ้อน

ที่มาของบ้านเด็กตาบอดผู้พิการซ้ำซ้อน รามอินทราแห่งนี้ เกิดมาจากพลัง
    ของสังคมที่มีต่อผู้พิการทางสายตา ในปี พ.ศ. 2528 มีเยาวชนตาบอดจำนวน 40 คน จากโรงเรียนการศึกษาคนตาบอดขอนแก่น ได้อาสาเดินทางไกลการกุศล "ยังไม่สิ้นซึ่งความหวัง" ขอนแก่น – กรุงเทพฯ ระหว่างวันที่ 24 ตุลาคม ถึง วันที่ 3 พฤศจิกายน พ.ศ. 2528 เป็นเวลากว่า 10 วัน ผลจากความวิริยะอุตสาหะของเยาวชนตาบอดในครั้งนั้นทำให้ได้รับการสนับสนุนจากผู้มีจิตศรัทธาทั้งชาวไทย
    และต่างประเทศได้สละทุนทรัพย์ประมาณ 3 ล้านบาท

อ้างอิงจาก
    http://www.cfbt.or.th/bangkok/history
    image
    ไฟล์แนบ
    bandakram11.jpg 184K
  • ร่วมด้วยช่วยกันครับพี่มาร์ค
  • ขอบคุณครับท่านตุ้ย :063:

กิจกรรมนี้มันเป็นกิจกรรมเพื่อสังคม กิจกรรมแรกของปี จึงอยากเชิญชวนพวกเรามาร่วมทำบุญด้วยกันครับ
    ถ้าไม่อย่างนั้นก็จะมีแต่กิจกรรมเพื่อความบันเทิงเพียงอย่างเดียว ตอนนี้อยากทราบจำนวนคนที่อยากจะไปร่วมครับ
    อยากถามความเห็นเพิ่มเติ่มว่า ช่วงเช้าเราไปมอบของให้เด็กและช่วงบ่ายอยากเป็นโปรแกรมเที่ยวไม่ทราบว่าสนใจกันหรือเปล่า อาจจะไปทานอาหารร่วมกัน แวะเที่ยวตามรายทาง เช่นไปพัทยา แวะเที่ยวตามวัดต่างๆ เช่นวิหารเซียน วัดสังวราราม วัดเขาชีจันน์ แล้วไปทานอาหารทะเลที่บางสะเหร่ ถ้าใครสนใจก็อยากขอความเห็นครับ
  • อีกหนึ่งกิจกรรมที่อยากทำมากๆคือ การบริจาคเลือดให้แก่โรงพยาบาลสัตว์จุฬาฯ ครับ

ตอนที่ผมไปบรรยายให้นักศึกษาสัตวแพทย์ที่มหาวิทยาลัยเชียงใหม่ ได้เจอกับอาจารย์จากจุฬาท่านหนึ่ง ท่านมีโครงการออกมารับบริการบริจาคโลหิตให้ถึงที่ ถ้ามีจำนวนสุนัขมากพอ ผมเห็นว่าเป็นโครงการที่ดีน่าสนใจ เพราะโรงบาลเกษตรจะให้แต่เราขนหมาไป แต่ที่นี่เขามาหาถึงที่ และหมาพวกเราก็แข็งแรง น่าจะช่วยเหลือคนอื่นๆได้ ถ้ามีคนสนใจผมก็จะจัดให้ครับ และอาจจะถือโอกาสฝังไมโครชิพกันอีกสักครั้ง

ประโยชน์ของการนำหมามาบริจาคโลหิตก็จะได้ตรวจสุขภาพไปในตัวครับ
  • บริจาคด้วยสองตัวครับ :013:
  • พรุ่งนี้ ประชุมใหญ่ มีหลายวาระ 55

งานแข่งมินิลีก งานเชียงใหม่ กิจกรรมบริจาคเลือด ฝังไมโครชิพ บริจาคของให้เด็กพิการ งานตรึม ไหวกันไหม ฮิ้วๆๆๆ
  • เพิ่งหายไข้แต่พรุ่งนี้ติดเหล้ามาดื่มขวดนะพี่ 555แก้สางไข้
  • เหล้าขาวหรือ ? 55
    ฮันเดรด หมดหรือยังตอนนี้
  • ไม่รู้ครับแต่วันนั้นเล่นสเมอร์นอฟหมดขวดเลย5555
  • คืนนั้นพี่ก็ยอมรับว่าเมาโคตร สนุกมาก คงทิ้งช่วงไปนาน ตื่นมาอีกวัน กินพารา ไป 4 เม็ด เช้าสอง เที่ยงอีกสอง ปวดหัวมาก สงสัยเบียร์ปลอม 55
  • ผมยินดี บริจาคเลือดอีกหนึ่งตัวด้วย
  • ขอร่วมบริจาคด้วยครับ ทำบุญกันไว้นะครับ
    เพราะุกวันนี้เรากินของเก่ทอยู่นะครับ

ขอร่วมซะ 1,500.- บาทครับ
  • ส่นเรื่องการบริจาคเลือดสุนัข ขออนุญาตเอาเป็นว่าถ้าสะดวกไปก็จะไปร่วมด้วยนะครับ
  • เราจะไปมอบของกันวันที่ 27 มกราคมครับ ใครว่างเรียนเชิญนะครับ อยากให้ไปเห็นกับตาว่าน้องๆน่าสงสารแค่ไหน

ส่วนการบริจาคเลือด คงเป็นกิจกรรมต่อไป ตอนนี้อยากรู้จำนวนสุนัขก่อน กลัวหน้าแหกแบบตอนฝังชิพครับ :p
  • สนับสนุนด้วย 1,000 บาท ครับ พี่มาร์ค

รบกวนขอเลขที่บัญชีด้วยครับ ขอบคุณครับ :)
  • ร่วมด้วย 500 ครับพี่ สาธุ (เกิดชาตหน้าเจ็ทดโ้ขอหน้าตามขี้เหล่กว่านี้หน่้อยละกันครับ)จะดูเลขบัญชีกบ ปธ.หนุ่มครับ
  • เรียนท่านที่จะร่วมทำบุญทุกท่าน

ท่านสามารถโอนเงินบริจาคเข้าบัญชี นายณัชพล สุพัฒนะ
    ธนาคารกรุงเทพ สาขาถนนสุนทรโกษา เลขที่ 218-0-50862-0

บัญชีนี้ เป็นหมายเลขบัญชีเดียวกับ ชมรม มิตรภาพพิตบูลครับ
    เหตุที่ใช้บัญชีเดียวกัน เงินขาดเงินเกินจะได้ตรวจสอบได้ง่ายครับ ทุกบาททุกสตางค์จะอยู่ในบัญชีนี้บัญชีเดียว
    เงินเข้าเท่าไร ก็จะนำมาลงให้ทราบเป็นระยะ เงินโอนหรือ ถอนออกไปเท่าไร ก็จะนำมาลงให้ทราบเช่นกัน

ส่วนยอดซื้อของบริจาคเท่าไร มีคนสมทบเท่าไร ใช้เงินจากชมรมเท่าไร ผมจะสรุปให้ทราบอีกครั้งนะครับ

ขอบคุณผู้มีจิตศรัทธาทุกท่านครับ ^:)^
  • รับทราบครับพี่มาร์ค โอนเงินแล้วจะโพสบอกนะครับ ขอบคุณครับ
  • ใครโอนแล้ว ส่งข้อความบอกที่ 089 4999 888 ก็จะเป็นพระคุณมาก จะได้แยกง่ายว่าเงินบริจาคกับเงินค่าทำใบเพด ขอบคุณครับ
  • รับทราบครับผม ส่งข้อความบอก
  • ตามนั้นครับ
  • ว.2ว.8 ครับ
  • ไปถึงที่นั้นกี่โมงคับ
  • เดี๋ยวจะสรุปกันอีกครั้งครับ แต่ดูท่าแล้วคนคงให้ความสนใจน้อย อาจจะไปมอบตอนเช้า แล้วบ่ายก็จะพาคณะไปทานอาหารร่วมกันก่อนแยกย้ายกลับบ้านครับ :-D
  • นานๆทีมีโอกาศได้เข้ามา ช่วงนี้ทำงานเวลาว่างไม่ค่อยจะมีเลยป๋า งั้นขอร่วมทำบุญด้วยคนคะ 500บาท เดี๋ยวไม่เกินวันเสาร์นี้ จะโอนเงินเข้าไปให้นะคะ สาธุ สาธ
  • คนสนใจไม่น้อยหรอกค่ะพี่มาร์คพลังเงียบเยอะเรื่องดีๆทำบุญร่วมกันถ้าจังหวะเวลาตรงกันจากัวส์ขอไปด้วยนะค่ะ
    เมื่อวานช่วงเที่ยงโอนเงินร่วมบุญไป2000บาทส่งข้อความไปแล้วฝนทิพย์น้องจากัวส์และครอบครัวค่ะ :013:
  • ขอบคุณมากน้องสาว ขอให้สวยวันสวยคืน เป็นหมื่นๆปีจร้า 55
  • :063: :063: :063: :063: :063: :063: :063: :063: :063: :063: :063:
    กดไลค์ให้พี่มาร์คล้านทีถูกใจๆคำให้พร......สาธุเอิ๊กเอิ๊ก :013: :013: :013:
  • :063: เห็นด้วยกดไลค์
    :033: ถูกใจกดเลิฟ
    :064: ไม่เห็นด้วยก็ยังมี

บอร์ดเราเจ๋งกว่า 555
  • พี่มาร์ค (เ๋็็ก็บอาการๆๆๆ) ที่ผมไม่อวยพรให้หล่อน้อยลงกว่านี้หน่อยเลย :016: :-)) :063:
  • พวกผมขอร่วมบริจาคด้วย5,000บาทนะครับ
    โอนไปเมื่อเวลา13:02 วันที่17/01/13 จาก K.Bank

[-O< [-O< [-O<
  • โห หมัดหนักจริงๆท่านตุ้ย ขอบคุณมากๆครับ

เดี๋ยวอาทิตย์หน้าจะไปซื้อของที่แมคโคร แล้วถ่ายรูปมาลงให้ชมนะครับ
    ถ้าใครไปร่วมมอบก็ยินดี จะได้นัดหมายเวลากัน
  • สวัสดียามเช้า. รีบมาเตือนว่าวันอาทิตย์นี้แล้วนะครับ.
  • วันนี้ตอนวันนี้ตอนบ่ายเปี้ยวโอนไปเรียบร้อยแล้วคะ จพนวน500บาท น้อยไปหน่อยแต่ทำด้วยใจนะคะ
  • หลังจากห่างบอร์ดไปสี่วันเต็มๆๆ ต้องไปทำหน้าที่พี่ชาย ให้น้องชายที่ จว.ตาก ต้องขับรถบนภูเขาเกือบตลอดเส้นระยะทาง 590 กม. ใช้เวลาเดินทางเ้ก้าชั่วโมงนิดๆๆ ด้วยวัยอันชราภาพ
    -กลับมาติดตามความเคลื่อนไหว เพื่อให้ทันข่าวสารต่างๆๆ รวมทั้งต้องตั้งหลักตั้งรับ จากทีมยังเตอก และทีมเจ้าถิ่น เอ้ มาผิดห้องป่าวเ่รา ห้องนี้ เขาร่วมทำบุญ ทำกุศลนี่น่า งั่้นก็ว่าเรื่องการกุศลเลยนะครับพี่มาร์ค จาก..เจ็ทโด้ (เฒ่าอันตราย) ถึง กราม.....และหูตึง..ทราบ...จากแบงค์กรุงเทพสาขาบิ๊กซีอุดร - แบงค์กรุงเทพสาขาถนนสุนทรโกษา วันนี้ 22-01-13 จิตศรัธามหาศาล แต่ปัจจัยอันน้อยนิด ร่วมงานการกุศลกับพี่นะครับ ด้วยจำนวนเงินขาด 10,000. บาท อยูอีก 9,500. บาท ขอโมทนาสาธุ ส่วนบุญส่วนกุึศลที่เกิดจากการศรัธาตรงนี้ให้กับ เพื่อน พี่ น้อง ทั้งหลายที่หลงใหลในพิตบูล และพิตบูลโซน ด้วยกันทุึกถ้วนหน้านะครับ สาธุ...สาธุ...สาธุ..image
    ไฟล์แนบ
    2508.jpg 192K
  • อยู่ตราดไปร่วมกิจกรรมด้วยไม่ได้ งั้นหนุ่ยขอร่วมทำบุญด้วย 500 บาท โอนไปเมื่อเวลา 17:37 น.ค่ะ
  • ขอบคุณครับ
  • ร่วมด้วย 500 บาท ครับ โอนเมื่อ 11.14 น.
  • ขอบคุณทุกท่านที่ร่วมกันบริจาคนะครับ

แต่เรียนให้ทราบว่า ขอเลื่อนการไปมอบของเป็นเสาร์หน้าครับ เนื่องจากสมาชิกหายท่านติดภารกิจไม่สามารถมาได้ครับ ^:)^
  • เป็นการดีไม่ใช่น้อย :) ช่วงนี้ยุ่งขิงมากกกก
    วันนี้จะรีบโอนเข้าไปให้นะครับ ขออภัยเป็น
    อย่างสูง โอนแล้วจะ SMS แจ้งครับ

• เหมือนกันเลยท่านมุ ช่วงนี้งานเข้า ทั้งลงระบบคอมใหม่ใหม่ ทั้งรับพนักงานเพิ่มต้นเดือนหน้าได้เลขาฯคนใหม่มา งานน่าจะเบาขึ้น ฮ่าๆๆ
  • ถ้าได้เป็นกลางเดือนก็ดีนะพี่ เผื่อยกพลไปร่วมทำบุญกันครับ :X
  • ครับงั้นเอาที่ทุกคนสะดวกก้ได้ครับ
  • พี่มาร์ค ผมโอนให้แล้วนะครับ เืมื่อเช้าตอนราวๆ แปดโมงกว่าๆ
    ยอดโอน 1500 บาทครับ
  • ขอบคุณมากครับท่าน :063:

จะพยายามไปบริจาคในวันที่ 2 นี้นะครับ
  • เสาร์ที่ 2 ไปประมูลป้ายทะเบียนอ่ะ
  • ไม่เป็นไรครับ กะว่ารีบไปมอบของแล้วก็จะรีบกลับ เขาบอกว่าอยู่นานไม่ดี เดี๋ยวจะห้ามใจร้องไห้ไม่ได้
    เด็กๆน่าสงสารมากครับ นอกจากตาบอดแล้ว ยังพิการด้านอี่นๆด้วย เขาจึงเรียกศูนย์เด็กพิการซ้ำซ้อนครับ
  • ผมจะออกเดินทางจากออฟฟิต 9.00 น. ประมาณไม่เกิน 10.00 น ก็น่าจะถึง
    เราคงมอบกันเสร็จก่อนเที่ยง จากนั้นก็จะไปทานอาหารร่วมกันที่แพปลาหนองจอก
    ใครว่างเรียนเชิญครับ :-D
  • พี่มาร์คครับ ขอร่วมด้วย ช่วยกันผม 1,000 บาทครับ ๆไม่ทราบจะทันรึเปล่า เดี๋ยวจะไปรีบๆโอนให้นะครับ :-D