ยินดีต้อนรับครับ

ขอแนะนำให้ทุกท่าน สมัครสมาชิก เพื่อป้องกันการแอบอ้างชื่อครับ

Mark Mafia

• หมาผม อายุ 6 เดือน เป็นพิบูล บูลี่ มันมีอาการหารตกตลาดเวลาไม่ร่าเริงและซึม ไม่อยากทำกิจกรรมอะไรเลย เป็นได้ประมาณ 3-4 อาทิตย์แล้ว เวลาผมจะจับหรือทำอะไรชอบ ขู่ ผม แนะนำหน่อยครับขอบคุณครับ
  • น้องเขาป่วยหรือป่าวครับ พาไปหาหมอหรือยังครับ
  • คิดดีๆครับ หมาไปเจอเหตุการอะไรมารึป่าว ตอนเราไม่อยู่บ้าน
    หรือว่าเราเลี้ยงมันผิดวิธีหรอป่าว

ทางแก้ไข ต้องทำให้เขาไว้ใจเรา ให้ใจเขาเยอะๆ ดูเเลให้ดีๆ ค่อยๆสัมผัสค่อยๆทะนุถนอมไป จากไกลเป็นใกล้ จากไกล้เป็นสัมผัส จากสัมผัสเป็นคลุกคลี

ไม่รู้พอเข้าใจรึป่าว ผมคงบอกสั้นๆเเค่นี้ ของเเบบนี้ต้องใช้เวลาปรับไปเรื่อยๆ ครับ ที่สำคัญต้องหาวิธีให้ได้จนสำเร็จ เพราะถ้าปล่อยไป เดี๋ยวจะเป็นอาการที่ติดตัว เป็นหมาวิตกจริต เป็นหมาหวงตัว หมาระเเวงไปซะก่อน
  • ระวังเป็น พิสสุนักบ้า นะครับ ผมว่า รีบพาไปหาหมอเลยดีกว่าครับ
    (ถึงจะฉีดวัคซีนแล้ว ก่ออาจเป็นได้นะครับ ) เพราะ วัคซีนแค่กันเท่านั้นนะครับ

ขอให้หาย ไวไวนะครับ