ยินดีต้อนรับครับ

ขอแนะนำให้ทุกท่าน สมัครสมาชิก เพื่อป้องกันการแอบอ้างชื่อครับ

Mark Mafia

ใครว่า บูลลี่ ลากน้ำหนักไม่ได้ !!
  • เลี้ยงหมามาก็หลายพันธุ์ รักหมามาก็หลายตัว
    ตั้งแต่เริ่มได้ จากัวส์ มาดูแล จนถึงวันนี้ ไม่เคยคิดจะมีหมาหรือเลี้ยงพันธุ์ใดๆตอไป อีกเลย

เพราะจากัวส์ คือสุดยอดในดวงใจ

น้ำตาที่เสียไปทุกครั้ง
    มันมาจากความสุข ความปลาบปลื้ม ซาบซึ้งในความรัก ความมุ่งมั่น ที่จากัวส์ มีให้ รักๆๆๆๆๆๆ

JAGUAR " Am not a dog I am ....JAGUAR "

image
    image
    image
    image

จากัวส์ บูลลี่แวมไพร์ส
    ใครมี รูป มีคลิป ฝนขอหน่อยนะค่ะ อยากเก็บไว้เป็นที่ระลึกเยอะๆ

ภาพไม่ได้ถ่ายเอง มีน้อยจังเลย ขอบคุณล่วงหน้าเลยค๊ะ [-O< :m89:
    ไฟล์แนบ
    Copy of IMG_1526.JPG 211K
    Copy of IMG_1523.JPG 178K
    Copy of IMG_1573.JPG 224K
    Copy of IMG_1572.JPG 214K
  • :063: :063:
    จากัวส์ หัวจิตหัวใจไม่ต้องบอกเลย
  • เก่งมากสาวน้อย

ดังนั้น โปรด อย่าเพิ่งพูดว่า หมาแนวบูลลี่ทำกิจกรรมไม่ได้ ถ้ายังไม่เคยลอง งานนี้ จากัวร์ กับ ฮะเก๋า มันแสดงให้เห็นแล้วว่า ทำได้หรือไม่ได้ มันอยู่ใจเจ้าของเพียงอย่างเดียว 55
  • พี่ฝนคับ มีรูป ฮะเก๋า บ้างไมคับ ใครขอบ้างนะคับขอบคุณคับ
  • 2ตัวนี้สุดยอดจริงๆ :063: จากั้วส์ปรี๊ดแตกกกกก เหมือนรถTamiya ยกขึ้นรางเปิดสวิท จี๊ดๆๆๆๆ 5555
  • ขอบคุณพีมาร์ค ที่ปักหมุดให้เลย ^:)^

โจครับจัดไป ใจจริงกะว่าอยากเปิดกระทู้ " เลิกพูดได้แล้วว่าบูลลี่ทำไม่ได้ " อีกหนึ่ง

เพื่อรวมภาพเหล่า ขุนพล " บูลลี่ " ในงานลาก แต่ในเมื่อกระทู้นี้ ปักหมุด จัดให้รวมกันเลยนะ

สุดๆทั้งนั้นเลย ทั้งเจ้าของ ทั้งบูลลี่ทุกตัว
    เริ่มของโจก่อนเลย "ฮะเก๋า กับเวลาเตรียมตัวแค่ ไม่ถึงเดือน" :063: 1100 ไม่ธรรมดา แต่มันคือ "ฮะเก๋า"

image
    image
    image

ยังมี วินเซน ( ก้อง ) มอนเตอร์ (พี่ปธ หนุ่ม) และ อื่นที่จะตามมาอีก เดี๋ยวจัดเต็ม :m01: :m01: :m01:
    ไฟล์แนบ
    Copy of IMG_1587.JPG 204K
    IMG_1485.JPG 223K
    Copy of IMG_1588.JPG 209K
  • จัดหนักๆเลยน้องสาว คนจะได้เลิกโทษหมา แล้วหันมาพิจารณาตนเองบ้าง 555
  • ภาพสวยๆหลายรูป ในงานนี้ จากกล้องพี่
    ต้องยกเครดิต ให้ น้องจอม พิตบูลโซนนนท์ ผู้ช่วยคนเก่งครับ

image
    image
    image

:m01: :m01: :m01:
    ไฟล์แนบ
    IMG_1288.JPG 166K
    IMG_1306.JPG 219K
    IMG_1322.JPG 148K
  • ขุนพลสุดยอดบลูลี่"นี่แหละบลูลี่ที่เทพที่สุด"ในตอนนี้ :063: =D> :063:
  • :063: =D> :063: :017: :063: =D> :063:
  • :063: :063: :063: สุดยอดเลยจากัวส์ :063: :063: :063:
  • สุดยอดจริงๆค่ะพี่... :006: :006: :006:
  • สุดยอดไปเลยยยย :063: :063: =D> =D>
    ท่าจากััวส์ตอนลากบ้าดีจิงๆ. สวยงาม
  • =D> :063: สุดยอดมากๆเลย
  • ภาพสวย เก่งๆกันทุกๆตัวเลย
  • สุดยอดมากครับ :063: :063: :063:
  • Pitbullzone 8:41AM Permalink
    ขอบคุณ พี่มาร์คมากๆค่ะ
    ที่สนับสนุน จากัวส์ บูลลี่แวมไพร์สสาวมาโดยตลอด
    ฝนก็อยากทำให้ รู้ว่าบูลลี่ไม่ได้ มีแค่เลี้ยงไว้ดูเล่น จากัวส์ ต้องเป็นหนึ่งในตำนาน " บูลลี่ สายลากค่ะ "

Haleluya 8:35AM Permalink ขอบคุณค่ะ

kong26 9:17AM Permalink วินเซน คือหนึ่งในแรงบันดาลใจ จากัวส์ นะคุณก้อง

ขอบคุณ จอม พิตบูลโซนนนท์ มากๆนะ สำหรับภาพสวยๆของจากัวส์

Gio_ 9:51AM Permalink ขอบคุณค่ะ

Baleng88 10:14AM Permalink ขอบคุณค่ะ จากัวส์รอพี่บารอนอยู่นะค่ะ

image
    image
    image
    image
    image
    ไฟล์แนบ
    Copy of IMG_1284.JPG 201K
    Copy of IMG_1027.JPG 141K
    Copy (2) of IMG_1207.JPG 208K
    Copy (2) of IMG_2098.JPG 206K
    Copy of IMG_1576.JPG 208K
    Copy of IMG_1577.JPG 212K
  • วินเซ็นสู้ไม่ได้แล้วน้ำหนักตัวน้อยกว่าจากั้วส์ลากเท่ากัน แต่ครั้งหน้า หึๆๆๆๆๆ จะจับบูลลี่ต่างทีมให้หมดทุกตัวเลย555555 โม้ไว้ก่อน
  • lusasha77 10:27AM Permalink ขอบคุณมากๆค่ะ
    aod_aod 10:38AM Permalink ขอบคุณมากๆค่ะ
    engin_pit 10:40AM Permalink ขอบคุณนะ จอม
    saguya1 10:42AM Permalink ขอบคุณมากๆค่ะ

รางวัลความสำเร็จ ของ จากัวส รักๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆ ที่สุดเลย

image
    image
    image
    image
    image
    image
    image

รูปสุดท้าย ขอเกาะกระแส ลูกรักหน่อยนะ :o027: :o027: :o027:

image
    ไฟล์แนบ
    IMG_1675.JPG 202K
    IMG_1727.JPG 215K
    Copy of IMG_1730.JPG 203K
    IMG_2197.JPG 152K
    IMG_2204.JPG 143K
    IMG_2201.JPG 183K
    IMG_2202.JPG 187K
    Copy of IMG_1035.JPG 137K
  • จากัวส์ ขวัญใจมหาชนแล้วพี่ฝน คนเชียร์ล้นหลาม
    แฮนด์เลอร์ ลีลาไม่เบาครับรอบสุดท้าย
    เมืองทองเรียกเองเลยพี่ฝน :o003:
  • เจ้าของก้อสวย หมาก้อเก่ง สู้ต่อไปครับ
  • ผมขอท้าชิงคับ จากัวส์ ต้องเจอกับเจ้าชีต้าของผมคับ ผมขอท้าชิงคับคุณฝน คิคิคิ ขำๆนะ
  • เดินเข้าสนามมาพร้อมกับเสียงเห่าที่เป็นเอกลักษณ์ และการลงรางที่เป็นเอกลักษณ์ไม่มีใครเหมือน อยู่ข้างๆรางยังยืนยิ้มในความน่ารักของจากัวตลอดๆเลยครับ เปรียบเหมือนเรือยาวพออุ้มปล่อยลงน้ำ ก็พุ่งอย่างเดียว
  • @ fontip ขอเป็นอีกหนึ่งกำลังใจให้ครับ คำว่า PITBULL มันทำอะไรได้มากกว่าที่เราคิด นี่แหละเสน่ห์ของมัน =D> =D> =D> :063:
    @ rattapon03 ถ้ายืดเยื้อสงสัยเสร็จแน่ดูเรี่ยวแรงมันดีจัง เจ้านายมันคงเป็นลมก่อน ขำๆครับ :m86: :063: :063:
  • สุดยอดคับเห็นแล้วทึ่งคับ เอาบารมีเป็นพวกด้วยแล้วกันนะคับหุ่นใกล้เคย
  • เยี่ยมครับ เห็นภาพตอนลากแล้วมันส์ดี เจ๋ง :m56:
  • เก่งมากคับ งานแข่งครั้งหน้าเขาจะเก่งกว่านี้อีกคับ บูลลี่จี้ดๆ(หายาก)อีกตัวที่ไม่ธรรมดาฮ่าๆๆๆ
    เอ.............หรือว่า...มันเก่งเพราะว่า...พ่อมันมีแม่สวยเนี่ยฮ่าๆๆๆ(เกี่ยวกันมั้ยเนี่ย)
  • เอามาฝาก...จากัวส์ จ้า...

imageimage
    ไฟล์แนบ
    IMG_9964.jpg 137K
    IMG_9965.jpg 138K
  • จากั้วส์ เก่งมากๆครับคุณสู้,คุณฝน

ตั้งแต่ครั้งแรกที่เห็นน้องจากั้วส์ ผมไม่คิดเลยว่าเธอจะเก่งได้ขนาดนี้ เพราะเธอ..........( เว้นใว้ให้คุณสู้เติม )

คงเป็นเพราะความรักความทุ่มเทจากเจ้านายทั้งคุณสู้,คุณฝนและคุณแม่ ( อาจทั้งบ้านก็เป็นได้ )

อะไรก็เป็นไปได้ครับแค่เราลงมือปฏิบัติด้วยตัวเองครับ น้องจากั้วส์ได้พิสูจน์ให้เราได้เป็นที่ประจักษ์แก่สายตาแล้ว

ขอชื่นชมจากหัวใจรักในสิงห์นักลากครับ :063: =D> :039:
  • ขอชมว่า "จากัวส์" บูลลีเก่ง เจ้าของสวย คนช่วยอุ้มหมาก็น้ำใจดี อย่างนี้ลงตัวครับ สู้ๆๆๆสนามสองต้องกระหึ่มกว่านี้แน่ครับน้องฝน
  • แง่ะ...เล็ก เอาใหม่ๆ
    image

image
    ไฟล์แนบ
    IMG_99644.jpg 259K
    IMG_99655.jpg 257K
  • :063: :063: :063: =D> =D> =D>
  • ขอบคุณท่านlusasha77 รูปม่อนเตอร์ สวยมากๆครับ ถ้ามีอีกรบกวนนะครับจัดมาเรื่อยๆครับ :-D

ปล.ฝากถึงคุณสู้นะครับ " ข้างบนมันอากาศดี แต่ยิ่งสูงก็ยิ่งหนาว " นะครับ อิ อิ ต้องรักษาตำแหน่งให้ใว้ดีเด้อ ;-)
  • คือความจริง บุ๋ม โพสต์ผิดรูปอ่ะ ห้าห้า...แต่ นะ ฝากให้พี่หนุ่มเลย ห้าห้า

...เดี๋ยวหารูปจากัวส์ก่อน...เดี๋ยวน้อยใจ ^:)^
  • สุด ยอด ใครว่าบูลลี่ทำไม่ได้. นี่ท้าชนแล้วววว 5555
  • สุด ยอด ใครว่าบูลลี่ทำไม่ได้. นี่ท้าชนแล้วววว 5555
  • วินเซน กับ จากัวร์ เป็นไอดอลเลย ครับ ผมจะให้หนูน้อยของผมได้ซักครึ่งของไอดอลทั้งสองตัวจะพอไหวมั้ย ครับเนี่ย ขอแสดงความคคาราวะ จากใจจริงเลย ครับผม ^:)^ ^:)^ ^:)^ image
    ไฟล์แนบ
    อังกอร์.jpg 8K
  • ยินดีด้วยครับ จริงๆแล้วแรงขับมันเยอะตั้งแต่มันเริ่มเดินได้แล้ว ซ่าสุดๆเลย
  • image
    image
    image

ผมก็(เรด)บูลลี่เหมือนกันนะฮับ อิอิ
  • สนามนี้พ่ายยับ ยอมรับโดยไม่มีข้อแม้

image
    image
    image

มิถุนา ขอล้างตาอีกสักครั้ง แข่งในบ้านมันต้องดีกว่าเก่า อิอิ :-D
  • เจ็บกว่าเก่า รับรองimage
    ไฟล์แนบ
    do-อุดร.jpg 199K
  • งานเมืองทองจะปะทะกับใครดีเล่นรุ่นใหญ่ดีมั้ยน้อ อิอิ :o028:
  • พี่มาร์คง่ะ เปลี่ยนชื่อกระทู้ซะเดี๋ยวคนหมั่นไส้จากัวส์กันหมด :p

กระทู้เดิม ฝน ตั้งว่าชื่อ "อยากร้องไห้ จากัวส์ ลูกรัก "
    เพราะ อยากร้องไห้ ที่ไม่ค่อยมีรูปจากัวส์ลากเลย คลิปก็ไม่มี
    ถ่ายมาแต่ของเพื่อนๆเยอะมากๆ ของตัวเองลงไปส่งจากัวส์ลาก ไม่มีใครถ่ายให้เลย
    เลยอยากขอ เพื่อนๆ ที่ไปในงานค่ะ อยากเก็บไว้เป็นที่ระลึกเยอะๆ ขอบคุณล่วงหน้านะค่ะ :* :* :X

lusasha77 มีนาคม 18 Permalink
    ขอบคุณน้องบุ๋มล่วงหน้านะแต่อยากเห็นรูปจากัวส์จากน้องบุ๋มไวๆจังแอบน้อยใจแล้วด้วย

aod_aod มีนาคม 18 Permalink ขอบคุณค่ะ จากัวส์ แวมไพร์ส เลยมีคาแรกเตอร์แบบนี้

Ao_vodga มีนาคม 18 Permalink ขอบคุณค่ะ

saguya1 มีนาคม 18 Permalink ขอบคุณค่ะ

ter911 มีนาคม 18 Permalink ขอบคุณค่ะ

Hades มีนาคม 18 Permalink จากัวส์ ขวัญใจมหาชนแล้วพี่ฝน

ขอบคุณ คุณเอก มากๆๆๆๆ ชอบจัง " จากัวส์ขวัญใจมหาชน " มีค่ากว่ารางวัล ใดๆเลยนะเนี่ย ชื่นใจแทนกัวส์

Aoe มีนาคม 18 Permalink ขอบคุณค่ะ " เจ้าของก้อสวย หมาก้อเก่ง สู้ต่อไปครับ "

เป็นคนพูดเรื่องจริงนะเนี่ย อิอิ :-)) :-)) :-))

rattapon03 ขอบคุณค่ะ

• Haleluya มีนาคม 18 Permalink
    ขอบคุณค่ะ บรรยายได้เห็นภาพเลย
    ถึงอยากได้คลิปง่ะ ถ้าใครได้เห็น จากัวส์ ลากนะจะเห็นถึงความมุ่งมั่นจาก สายตา น้องกัวส์ ชัดๆ :X

ZEEZAA มีนาคม 18 Permalink ขอบคุณค่ะ

gsx750 มีนาคม 18 Permalink ขอบคุณค่ะ รอชมรูปบารมีนะ กล้องฝนเพียบเลย บารมีสุดยอด :m01:

bigfour มีนาคม 18 Permalink ขอบคุณค่ะ จาก บูลลี่แวมไพร์ส

thai_mk มีนาคม 18 Permalink 555 :-))

ขอบคุณพี่ทัย จากัวส์ มาได้ขนาดนี้
    ส่วนหนึ่งเพราะคาถาและนวมชุดลากจาก พ่อมด วงการพิตบูลอย่างพี่ทัย :m01: :m01: :m01:

num_mk มีนาคม 18 Permalink

อีกคนที่ต้องขอบคุณจากใจก็ คือพี่หนุ่มนี่แหละค่ะ
    เทคนิค วิธีการฝึกที่ ใช้ ใจสื่อใจ ทฤฏี ถ่ายทอดความรักจากเจ้าของสู่นักกีฬา ขอบคุณมากค่ะ :o027:

jetdoud มีนาคม 18 Permalink

ขอบคุณ คุณอาทูลมากๆค่ะ ความจริงเป็นสิ่งไม่ตาย อิอิ ที่ว่าเจ้าของสวย 5555 :* :">

superkim มีนาคม 18 Permalink ขอบคุณค่ะ

Mofy มีนาคม 18 Permalink ขอบคุณค่ะ

elninofirst มีนาคม 18 Permalink ขอบคุณ มากๆ แทนจากัวส์ค่ะ สู้ สู้นะ :062: :033:

avirut มีนาคม 18 Permalink ขอบคุณค่ะ
  • สุดยอดจริงๆ จากัวส์ หัวจิตหัวใจช่างมุ่งมั่นเหลือเกิน
    ปีนี้ขอทำ MoOdy ตัวเดียวก่อน แต่ปีหน้าเจอกันครับ
    กับ Kelper บูลลี่ที่ขาเสียตั้งแต่เล็กๆ ของด๊อกฟันพาร์ค

image
    ไฟล์แนบ
    IMG_0056.jpg 119K
  • dogfunpark 8:23AM Permalink ขอบคุณค่ะ

ทุกวันนี้ทุกคนในบ้านหลงรัก จากัวส์ กันหมดแล้วก็เพราะ หัวจิตหัวใจ ความมุ่งมั่นของ กัวส์ นี่แหละค่ะ :X

ขอนอกเรื่องนิดส์นึง ระหว่างรอภาพและคลิป ขอจากัวส์จากเพื่อนๆ

ฝนเองไมคยคิดว่าจากัวส์จะเป็นบูลลี่ที่ลากน้ำหนักได้
    แต่ฝนอยากทำหมาลากหลังไปดูงานเอดะมอลล์ เลยไปรับชีตาร์หมาแดงมากะฝึกเอง

ในขณะที่พี่สู้ อยากทำบูลลี่ลาก แต่พอได้นำมาฝึกร่วมกัน
    เป็นเรื่องบังเอิญที่ จากัวส์ ชีตาร์ เกิดวันเดือนปีเดียวกัน นำมาฝึกออกกำลังกายพร้อมกันตั้งแต่อายุ 2เดือน

image

แต่ด้วยขอ้จำกัด ของบูลลี่ เสียเปรียบ หมาแดงในหลายๆเรื่อง ทั้งสรีระ และระบบหายใจ
    แต่เห็นความมุ่งมั่นตั้งใจ ของจากัวส์ ที่อยากทำอะไรๆ ให้เจ้าของรัก อยากแข่งขันเอาชนะใจคนในบ้าน

อะไรที่หมาแดงอย่างชีตาร์ทำได้ จากัวส์ต้องอยากทำให้เหนือกว่าแม้ ร่างกายไม่ไหว
    ทำให้ฝน กับแม่ เห็นความมุ่งมั่น และตั้งใจจริงจากสายตา กัวส์ จึงตัดสินใจ อยากดูแล จากัวส์เองเพราะ....

การฝึก บูลลี่ต้องใช้ความพยายาม มากกว่าหมาแดงหลายท่า

ต้องพาฝึก ดูแลกันเอง เริ่มต้น แบบผิดๆถูก
    แต่ ต้องยอมรับฟังขัอมูลจากผู้รู้ทุกๆท่านในที่นี่นำมาปรับเปลี่ยนใหมาะสมกับจากัวส์

เพราะ การฝืนฝึกแบบผิด เอาความสะใจเจ้าของ ไม่ต่างอะไรกับการทรมาน หมาตัวเอง

เริ่มต้น ฝึกออกกำลังกาย ตั้งแต่ 2เดือน วิ่งและว่ายน้ำ ก่อนจะฝึกลาก ตอนอายุ4เดือน

แบบลองผิดลองถูก เอามันส์ เอาสะใจ เจ้าของเวลา จากัวส์ทำได้แค่นั้นเอง

image
    image
    image
    image
    image
    image

ฝากไว้ นะค่ะ การฝึกแบบผิดๆ ไม่ศึกษาไม่เรียน จาก แหล่งต่าง
    อาศัย แค่ความอยาก ความสะใจ ความต้องการของเจ้าของ มันไม่ต่างจากการเอาหมาเราไป " ทรมาน " ค่ะ
    ไฟล์แนบ
    267438.jpg 87K
    IMG_7364.JPG 214K
    IMG_7325.JPG 209K
    IMG_7311.JPG 197K
    IMG_7314.JPG 227K
    IMG_7390.JPG 172K
    IMG_7392.JPG 154K
  • จากั้วส์ยิ้มมมมมมม น่ารัก

สงสัยพลังจี๊ดมาจากตรงใส่กระโปรงซ้อมลาก สนามเมืองทองต้องเอามาใส่ลากด้วยนะอย่าลืม แฟนคลับเพียบแน่ :013:
  • :063: เยี่ยมมาก สาวน้อยบูลลี่ใจพิตบูล ฮิ้วๆๆๆๆ
  • :063: :063: :063: :063: :063:
  • แม่เจ้า...จากัวร์ใส่กระโปรง น่ารักมากกกกกกกกกกก :m93: