ยินดีต้อนรับครับ

ขอแนะนำให้ทุกท่าน สมัครสมาชิก เพื่อป้องกันการแอบอ้างชื่อครับ

Mark Mafia

ฝากคลิบนี้ ให้อีสานทีม !!

• Do you know, the new Duke ?

หลังจาก เดอะ เฮอร์ริเคน ดุ๊ก ได้เข้าคอร์สรักษาอาการ หูตึง ดื้อตาใส เรียกไม่มา พาเสียเบียร์มาหลายสนาม วันนี้ทีมงานดีวันโดยน้องตี๊ยังเติร์ก ก็ประสบความสำเร็จ สามารถกำจัดอาการกวนซ่งติงของเดอะดุ๊ก สิงห์สนามซ้อม ให้ทุเลาลงได้เป็นอย่างมาก แต่สิ่งที่เป็นผลข้างเคียงที่ได้รับกลับมาจากการเข้าโปรแกรมนี้ คือ พละกำลังอันมหาศาล เพียงก้าวเท้าเบาๆ รถลากก็แทบจะพุ่งทะยานไปข้างหน้า เหมือนเดินตัวเปล่า

ดังนั้นงานเมืองทอง อย่าประมาทอดีตหมาหูตึงตัวนี้ 55
  • แข็งมากๆเลยไอดุ๊ก ถ้าเดิน ฉุดไม่อยู่จริงๆ
  • 13.64 the new duke!!
  • เลิกยืนโชว์หล่อแล้วเก่งจริงๆๆๆ
  • ต่อไปก็เป็นการไล่บดขยี้บรรดาคู่ต่อสู้ ให้ศิโรราบ ฮ่าๆๆ
  • น่ากลัวครับ ท่าทางอนาคต แม็กเวท สะเทือนแน่ๆเลยครับ ทั้งบูรตัสทั้งเดอะดุ๊ก ตาย ตาย ตาย ชัวส์

เพราะอีสานทีมเข้าวิน 555
  • ลำพังแค่บรูตัสตัวเดียวก็เคี้ยวยากกกกแล้ว 555
    ได้ไอ้หูตึงมาเสริมทัพอีกตัว หินขึ้นเป็นสองเท่า
    สงสัยถ้วยแมกซ์เวท ผูกปีอยุ่กรุงเทพฯยาวแน่ๆ :-D

จูเนี่ยร์ กับ เรด บิ๊ก ก็ไม่ธรรมดาเหมือนกัน ถ้าไม่ตะคริวขึ้นพร้อมๆกัน ตอนลงลากที่ 2.5 ตัน คงมันกว่านี้
  • คู่ชิงเมืองทองนี้คงมันส์หยด
  • ผมถือว่าเป็นการส่ง " สัณญาณ " ที่ดีสำหรับแวดวงนักกีฬาหมาลากนะครับพี่มาร์ค เพราะถ้วยยิ่งได้มายาก

แสดงว่าถ้วยใบนั้นมันมี " เสน่ห์ " และตรึงตราใว้ซึ่ง " มนต์ขลัง " ในตัวเองครับ

อนึ่งการก้าวขึ้นบันใดหลายต่อหลายขั้นและสามารถทำได้สำเร็จนั้น มันชั่งงดงามและหอมหวานยิ่งนัก :063:

• ภาพเหตการณ์ ขณะเรดบิ๊ก ของทีมพิตบูลนนท์ ลงทำการการลากที่น้ำหนัก 2,500 กิโลกรัม เกือบจะเข้าเส้นชัยอยู่แล้ว แต่เกิดอาการตะคริวขึ้นที่เท้าหลัง

แต่หลังจาก ปฐมพยาบาลและตรวจเช็คแล้ว อาการปลอดภัย ไม่มีอะไรน่าเป็นห่วงครับ
  • น่าเสียดายแทนเจ้า เรดบิ๊ก มากๆครับ แต่ก็ดีใจที่อาการบาดเจ็บหายใวดีครับ

งานหน้าเอาใหม่ครับ คุณเจมส์และเรดบิ๊ก เยี่ยมแล้วครับ :063:
  • ขอบคุณครับพี่หนุ่ม ได้สูตรเด็ดเคล็ดลับจากพี่หนุ่มมา มันเลยดีขึ้นครับ
  • ยิ้มแก้มแทบแตกครับ เจมส์

แต่อย่างไรแล้วความดีความชอบทั้งหมดก็ขอให้ตกอยู่กับ สิงห์นักลาก ผู้มีใจรัก ทุกท่านแล้วกันครับ

เพราะหากท่านไม่ได้ลงมือปฏิบัติด้วยตัวของท่านเองแล้ว คงไม่สามารถสัมผัสได้ถึง " อรรถรสของมิตรภาพ " ครับ

• จูเนี่ยร์ ของคุณยุทธ ก็เป็นอีกตัวที่น่าจับตามอง แต่เกิดอาการเดียวกันกับเจ้าบิ๊กที่ 2 ตันครึ่ง น่าเสียดายครับ
  • จูเนียร์ อาการเจ็บขากำเริบอีกแล้ว เข้าใจคุณยุทธเลยครับ เสียดายมากๆครับ ยังไงพักให้หายอาการเจ็บในเร็ววันนะครับ

ขอส่งกำลังใจไปช่วยนะครับ จูเนียร์ กะท่านยุทธ สู้ สู้ ครับ เยี่ยมครับ :063:
  • กระดุ๊ก กระดิ๊ก น่ากลัวมากกกกกครับ แมกเวทสนามข้างหน้า ไม่เก่งจริง ไม่ได้ง่ายๆๆ แต่อย่าลืม อีสานทีมเสือสุ่มเยอะน่ะครับ :m30:

• ชอบตรงรางทีมนนท์ ตรงขวามือ เป็นสวิทช์อะไรหรอครับ เท่ดี มีนาฬิกา ดิจิตรอลด้วย เก๋ๆๆดีครับ :063:

พี่หนุ่ม เราได้ " เดอะ ยาว " กลับมาแล้ว ช่วยทัพ อีสานทีมอีกแรง จะได้ลดภาระบักยักษ์ลงบ้าง พี่น้องออกศึกด้วยกันแล้วทีนี้ :-)) :-)) image
    ไฟล์แนบ
    321286.jpg 103K
  • New Herricane duke at new record 2.64 tons

เดอะ เฮอร์ริเคน ดุ๊กกับสถิติใหม่ 2,650 กิโลกรัม ด้วยเวลา 16.83 วินาที บนรางความลาดชัน 3 เซนติเมตร ในการแข่งนอกรอบที่งาม มีทติ้งกลุ่ม พิตบูลโซน นนทบุรี 11 พค 56
  • image
    นาฬิกาจับเวลาระบบดิจิตอล พร้อมชุดควบคุม นาฬิกาจะหยุดทันทีที่สุนัขลากผ่านเส้น finish

image
    ก้าวล้ำนำสมัยกับ ชุดอุปกรณ์ หยุดนาฬิกาอัตโนมัติ ที่เราจะนำมาใช้ในการแข่งสนามเมืองทอง
    ไฟล์แนบ
    Clock1.jpg 88K
    Clock2.jpg 100K
  • O K ............... จัดยาวเลยนะครับ ท่านน้องเบนซ์ อิ อิ HERO HERO ............เอาแค่ 43.5 กก. พอนะน้อง

หรือหากอัดเต็มที่ได้มากกว่านี้ก็ดูให้เหมาะครับ 46 , 47 อะไร ประมาณ นั้น ครับ

ส่วนตัวชอบหุ่นเจ้านิไม่แพ้เจ้ายักษ์ครับ น่าชื่นใจครับทัพนักกีฬา รุ่นใหญ่ :063: :-D :062:
  • ยอดเยี่ยมครับสำหรับอุปกรณ์ล้ำนำสมัยจากทีม พิทฯนนท์ สุดยอดครับ

ขอบคุณล่วงหน้าครับ พี่มาร์ค และ ทีมพิทบลูโซนนนท์ ฯ เยี่ยม :063:
  • ว่าอย่างไรประธานหนุ่ม ไม่ทราบว่า อีสานทีม ได้เห็นนิวดุ๊ก แล้วรู้สึกหนาวสั่นกันบ้างหรือเปล่า 555
    image
    ตอนแรกมีเสียกเรียกร้องที่ 3 ตัน แต่พี่ขอค้าน เพราะถ้าเกิดลากผ่านขึ้นมา งานเมืองทองอาจจะกร่อย ต้องลงแข่งคนเดียว เพราะคนอื่นถอนตัว กร๊ากกๆๆๆ :p
    ไฟล์แนบ
    2650.jpg 92K
  • หนาวมาก...........ครับพี่ แต่เรื่อง สั่น สั่น นิ คงเป็น สั่น สู้ นะครับ

เพราะสายข่าวรายงานว่า เดอะดุ๊ก มันเก่้ง เฉพาะในสนามซ้อมเท่านั้น ครับ เอิ๊ก เอิ๊ก เอิ๊ก

หรือหากจะเก่งในสนามจริงก็ยังไม่มีอาการสั่นกลัวอยู่ดีครับ

เพราะ ISAN TEAM เกิดมาลาก.....ยังไงก็ต้องลาก ครับ

ปล. ตอนนี้ นั่งสั่น เพราะอยากให้ถึงงานเมืองทองเร็วๆครับ จริงมั้ย ยักษ์ , บรองโก้ , ฮีโร่ , โกโก้ แถม พลอย :-D
  • พี่มาร์ค ขู่กันตลอดดดดดดดดด !!!!!! :m87: :o071:
  • พี่หนุ่ม ฮีโร่ มันเปลื่ยนชื่อแล้วครับพี่ ชื่อเดิมมันอาภัพ พวกชื่อโร่ๆ เนี้ย อิอิอิ "เดอะ ยาว " ครับ ฮีโร่ยาวก็ได้ เอิ๊กๆๆ ขำๆน่ะพี่ จุบุๆ ว่างๆจะไปซ้อมด้วย เตรียมเบียร์คอยน้องหน่อย สิซื้อไก่ไปย่างกิน แซ๊บ แซบ :m43:
  • โอเค.....ครับ..................จุบุ จุบุ
  • รางลื่นดีมาก วันงานเตรียมไว้เลยพี่ ซัก4.5ตัน อีสานจะไปขนถ้วยกลับให้หมด ฮา
  • อาร์มโดนไปตะกี้ ยังจะซ่าอีกเหรอ
  • ขอบคุณทีม นนท์ ทุกท่านที่จัด งานครั้งนี้ครับ ก่อนอื่นขอชื่นชมที่ทำด้วยหัวใจรักและศรัทธาในพิตบลู
    1. การแก้ปัญหาน้ำหนักโหลด ของรถเมื่อน้ำหนักมากขึ้นโดยการ เพิ่มล้อแถวกลางและความยาวของเพาเดินล้อเส้นเดียว เพื่อลดปัญหาการสะดุดขณะลาก
    2.นาฬิการจับเวลา ไฮเทคมาก
    3.อาหาร และเครื่องดื่ม เต็มที่มาก
    สุดท้ายขอบคุณ พี่มาร์ค พิตบลูนนท์ที่น่ารักและเป็นกันเองทุกท่านอีกครั้ง พิตบลูปราจีน พี่น้องพิตบลูโซน

ส่วนขาขวาอาการ จูเนี่ย แค่ตะคริวกินครับ ขาที่เจ็บก่อนหน้าเป็นขาซ้ายครับพี่หนุ่ม วันนี้อาการปรกติดีแล้วครับ

ฝากให้รุ่น รุ่น 37-40 kg เช่นกันครับ

• เดอะ เฮอร์ริเคน ดุ๊ก CHEVY STYLE ขนานแท้ น่ากลัวมาก

image
    ไฟล์แนบ
    CHAINSdigginhardwith8020lbsfirstsho.jpg 94K
  • ฝากให้ไลแค่น ..
    ไม่ง่ายแน่ .. ขวากหนามชิ้นใหญ่ ที่ชื่อ ซุปเปอร์ โจ และ ฮะเก๋า รออยู่ รอเชือด น้องอุ้มเอ๋ย :* :-D

image
    image
    image
    image
    image
    ไฟล์แนบ
    IMG_4624.JPG 168K
    IMG_4504.JPG 188K
    IMG_4505.JPG 194K
    IMG_4673.JPG 130K
    IMG_4667.JPG 168K
  • image
    image
    image
    image

ภาพ นักกีฬาหน้าใหม่ มือพระกาฬ อีกเพียบ ขอติดไว้ก่อนนะครับ :033: :o027:

ทั้งบูลลี่ เรดโนส และ มือเก๋าที่พัฒนาการเยี่ยมยอด ฟุด ฟุด...
    คู่แข่งจาก อีสาน ทีม หากไม่พร้อมจริง กลับบ้านมือเปล่า นะครับ บ่องตอง :p
    ไฟล์แนบ
    IMG_4657.JPG 124K
    IMG_4546.JPG 198K
    IMG_4545.JPG 204K
    IMG_4662.JPG 163K
  • ถ้าเป็นบูลลี่ พิกัดเดียวกับ ฮะเก๋า ผมว่าคงหาตัวปราบมันยาก ขนาดหมาแดงที่ว่าแน่ๆยังกระจุยครับ :063:
  • สุดยอดครับ B.I.S. เป็นบูลลี่ ซะด้วย โห................. ฮะเก๋า นี่ มัน ไม่ ทำ มะ ดา นะ เนี้ย น้องโจ

พี่ว่างานเมืองทองเปลี่ยนจากจับเบียร์มาเป็นเลี้ยงเบียร์เลยดีกว่าครับ เยี่ยม มากๆ ครับ สมแล้วกับความมุมานะ

=D> :063:

รุ่น 37-40 กก. รับทราบครับท่านยุทธ ดีใจด้วยครับที่อาการบาดเจ็บหายแล้วครับ

B.I.S. นอกจาก ไลแค่น แล้วยังคงต้องฝ่าด่านอรหันอีกหลายด่านครับ เช่น ใบหยก , บิ๊กกั๊ฟ , สวัสดี , โอเอ๋ , ล่าสุด โกโก้ ครับ

• พี่มาค์รก็พูดเกินไป อิอิ
    ท่านประธานหนุ่ม คับ งานเมืองทองเหนื่อยหน่อยนะคับ
  • ฟิตมากเก๋าๆ :063:
  • อยากเล่นด้วยจังเล่นคับ
  • เอาขุนพล บูลลี่ และ แฟนซี แนวลากหน้าใหม่ๆและหน้าเก่า ที่ฟอร์มดีวันดีคืน

มาข่มอีสาน ทีม ไว้ก่อน หากประมาท
    งานเมืองทองมี หวังสิ้นลายมหาอำนาจนักลากและต้องกลับบ้าน มือเปล่าเป็นแน่แท้ บ่องตง :p เอิ๊กๆ

ตัวแรก น้อง " บารอน " หน้าใหม่เวทีลากของจริง
    แต่แชมป์ประกวด หลาย รางวัล มาแล้ว จากฟอร์ม เสือเฒ่า มอนเตอร์ตายแน่ๆ พี่ปธหนุ่ม

image
    image
    image

รถเมล์ ของ มะยมทีม ตัวดังในอดีตกำลังจะกลับมาทวงบัลลังค์แน่นอน

image
    image

ดูฟอร์ม วินเซน ศิลปินพญายม มาดใหม่ไว้เลย งานนี้ พร้อม จับบูลลี่อีสานทุกตัวฮ่าฮ่า

image
    image

หรือไม่ ! พี่อาทูลศรี และเจ็ทโด้ อาจต้องเสียน้ำตาให้ บูลลี่xxl แห่ง วังน้ำเย็น เดอะสต็อป น้องโจ้

image
    image
    image
    ไฟล์แนบ
    IMG_4350.JPG 175K
    IMG_4374.JPG 215K
    IMG_4418.JPG 204K
    IMG_4349.JPG 203K
    IMG_4359.JPG 178K
    IMG_4415.JPG 191K
    IMG_4356.JPG 206K
    IMG_4395.JPG 213K
    IMG_4396.JPG 195K
    IMG_4435.JPG 201K
  • ขอบคุณพี่สู้สำหรับรูปสวยๆ ^:)^ ขอบคุณสนามนนท์ที่เปิดโอกาศให้ได้ซ้อมใหญ่ สนามเมืองทอง "บารอน" จะต้องพร้อมเต็มร้อยแน่นอน \m/
  • จัดโหดๆมาเลยครับจะได้สนุกจะได้รู้สึกว่ากำลังลุ้นหน่อย ฮ่าๆๆ :o028:
  • พี่อุ้มคับอย่าประมาทนะเดียวเจอของแข็งขอบอก :-))
    พิทนนไม่ธรรมดานะ ไล่แคนระวังจะเสียบันลังนะคับ
  • แฮๆ ผมเห็นจะมีถ้วยใหม่ต้องขยันซ้อมหมาแล้วล่ะครับ อิอิ :030:
  • ขอบคุณพี่สู้สำหรับรูปสวยๆคร้าบบบ ^:)^
  • ขอบคุณ เพื่อนๆพี่ๆน้องๆ ทุกคนเช่นกันครับที่ให้เกียรติมางานครั้งนี้ครับ :X :033: :039:

เอาไปดูครับ น้องอุ้ม ไม่เหงาแน่ๆ พิกัดนี้ มีผู้ท้าชิงสมศักดิ์ศรีอีกเพียบ

เริ่มด้วย เดอะกรามเทพ หนุ่มห้าวที่กำลังดีวันดีคืน

image
    image
    image
    image

ซุปตาร์ หน้ากล้องของจริงดู มาดซะก่อน
    ไฟล์แนบ
    IMG_4473.JPG 158K
    IMG_4312.JPG 186K
    IMG_4313.JPG 162K
    IMG_4388.JPG 176K
  • นี่เลย! เจ้า บ๊อบบี้ ตัวนี้อันตราย ไม่แพ้ " ฮะเก๋า " ในรุ่นนี้
    สำหรับ ไลแค่น แล้ว หาก ประมาท หรือ อ่อนซ้อม อาจกลับบ้านมือเปล่าได้ :p :033:

ดูหน้าโหดๆ ของแฮนเลอร์ทีมนี้ ก่อนแระกัลล์ :-D

image
    image
    image
    image
    image

เจ๋งไม่เจ๋ง คิดดู !
    ขนาดน้ำหนัก 2 ตัน กำลังจะเข้าเส้นชัย ยังหยุดเลียปาก ทีนึงก่อนได้เลย :o071:

พอไหวมั๊ย " ไลแค่น " ..... :019:
    ไฟล์แนบ
    IMG_4498.JPG 196K
    IMG_4484.JPG 201K
    IMG_4456.JPG 215K
    IMG_4438.JPG 206K
    IMG_4149.JPG 173K
  • โฮ้วววว พิกัดนี้ผมจะไปอยู่ปลายรุ่นเลยดีกว่าเพื่อความปลอด อิอิ
    ว่าจะลดลงมาสัก 28-29 สักหน่อย ^^ 8->
  • ในรุ่น28-32จะเหลือเพียงถ้วยสีเงินกับทองแดงแย่งกันเอานะครับส่วนสีทองผมเอาแล้วเด้อ อิอิ
    :m01:
  • โค่น ไลแค่นมันคือภารกิจที่สุดจะท้าทายครับ