ยินดีต้อนรับครับ

ขอแนะนำให้ทุกท่าน สมัครสมาชิก เพื่อป้องกันการแอบอ้างชื่อครับ

Mark Mafia

ตาบอดจากโรคหัด
  • ใครเคยมีสุนัขอาการแบบข้างต้นมั่งครับ มีวิธีรักษารึเปล่า :-(
  • หมาตัวไหนครับ
  • โรคหัด และพยาธิเม็ดเลือด ถ้ารู้เท่าไม่ถึงอาการเริ่มแรกของโรค 2โรคนี้ปล่อยเอาไว้นานก็อาจจะทำให้ตาบอดได้ครับ ตอนนี้คงต้องหาหมอวิธีเดียวครับ รักษาเองไม่ได้แล้วครับผม
  • หมาแดงครับพลัง @popparang
    ผมยื้อสุดๆเลยครับพี่คิม จนทุกอย่างดีขึ้น แต่ตอนนี้กำลังจะเสียตา2ข้าง มีที่ไหนรับผ่ามั่งครับ @superkim
  • โรงพยาบาลสัตว์แหละครับ^^
  • ไปมา3วันแรกครับพี่ นี่เอากลับมาอยู่ที่บ้านแล้วครับ ดีขึ้นเยอะเลยพี่ อยุ่รพ.หมอแค่รักษาตามอาการ ผมว่ามันโคตรจะโกงความตายเลยนะ มันเป็นโรคลำไส้ด้วย เป็น2อย่าง ตอนนี้ดีขึ้นมากเป็นลำดับครับ
  • ขอให้หายไวๆนะครับ เป็นกำลังใจครับผม กินอาหาร + อาหารเสริม กินยาตามหมอสั่งเดี๋ยวก็หายแล้วครับ โรคในพิทบลูการรักษาทำได้ข่อนข้างยากและลำบากเสียเงินและเวลาเยอะครับ การป้องกันจะง่ายกว่ามาก เสียเงินและเวลาน้อยกว่าครับ ฝากเอาไว้นะครับ โปรแกรมวัคซีนมีผลต่อลูกหมาอย่างมาก และก็ความรู้เบื้องต้นเกี่ยวกับอาการของโรคต่างๆทั้งหลายเกี่ยวกับสุนัขนะครับ ถ้าเราพร้อม รู้ก่อน รักษาในระยะแรกๆ มีโอกาสที่จะไม่เสียดวงตา และไม่เสียเวลาและเงินทองมากนะครับ ฝากเอาไว้ด้วยนะครับนิดนึง
  • ครับ ขอบคุณครับ :-D
  • เอาใจช่วยครับ ขอให้หายไวๆ :063:
  • ขอบคุณครับ @bigfour