ยินดีต้อนรับครับ

ขอแนะนำให้ทุกท่าน สมัครสมาชิก เพื่อป้องกันการแอบอ้างชื่อครับ

Mark Mafia

อยากมีให้ MEETING จังเลยคับชาวภูเก็ต
  • อยากให้มีมากเลยคับเราจะได้รู้จักกับเพื่อนใหม่กันคับ
    เเล้วก็เอาลูกเอาหลานมาโชกันแล้วก็แกเปรี่ยนความรู้กันด้วย
    ก็คิดว่ามันหน้าจะสนุกดินะคับพี่ๆเพื่อนๆทุกคน:o068:
  • มีเมื่อไร อย่าลืมชวนกันด้วยเน้อ
  • ดีครับ จัดเลยท่าน Jozz ว่าแต่ที่ภูเก็ตคนเลี้ยงPitbull น้อยมากเลยส่วนมากที่เคยเห็นจะเป็นพวกกลุ่มโกเด้น

หรือไม่ผมว่าลองเข้าไปที่ http://www.phuketdog.com/ ลองถามหากลุ่มคนเลี้ยงpitbull ดู แต่ผมว่าแถบจะไม่มี

( ที่เคยผ่านตามา น่าจะมีพวกเลี้ยงสายกัดอยู่จำนวนหนึ่ง แต่ไม่ค่อยแสดงตัวตนเท่าไหร่ )

หรือไม่ผมว่าเราลองจัดกันเองลองโพสเชิญชวนหาเพื่อนๆ ดูนะครับครั้งแรกอาจจะมีคนน้อย แต่พอเราจัดกันหลายๆครั้ง

แบบว่าเดือนละครั้งผมว่าอีกไม่นานงานมันก็จะมีคนเยอะเองนะ

ถ้าจัดผมขอเสนอสถานที่
    1 หาดลายัน (คนน้อยฝรั่งน้อย สถานที่กว้างหาดทรายสวย )
    2 หาดในหาน ( คนน้อยฝรั่งน้อย แต่พื้นที่มีหญ้าเยอะไปหน่อย )

ลองดูครับ
  • :m008:นู๋อยู่ภูเก็ต...ไม่ค่อยมีใครเดินจูงพิทบูลให้เห็นเลยค่ะ

เรื่องสถานที่จัดงาน
    1.หาดลายัน อยู่ตรงไหนหว่า:m005::m044:
    2.หาดในหาน ห่างจากที่บ้านไกลโขเชียว
    ที่บ้านก็ติดหาดนะ แต่ไม่รู้จะรู้จักหาดนี้กันหรือป่าว :m014:

:m015:
  • หาดลายันอยู่เส้นหลังลากูน่า ที่สามารถทะลุไปหาดในทอนได้ครับ

หาดนี้ฝรั่งน้อย ชายหาดกว้างมาก มีเกาะขนาดเล็กที่สามารถพาเจ้าpit เดินข้ามน้ำทะเลไปที่เกาะได้

เป็นสถานที่ที่น่าทำกิจกรรมอีกหนึ่งหาดครับ
  • หวัดดีครับพี่น้องชาวภูเก็ต:013:ผม กาน ภูเก็ต เป็นสมาชิกเก่าแก่ของพิทบูลโซนมานานทั้งเปิดอ่านบอร์ดเฉยๆ และแสดงความคิดเห็นผมเปิดพิทบูลโซนแทบทุกวันตั้งแต่ปี 2547 จริงๆ แล้วภูเก็ตมีคนเลี้ยงพิทบูลเยอะมากๆ แต่ไม่มีการรวมตัวกันเมื่อก่อนกลุ่มพิทบูลในภูเก็ตจะมีการรวมตัวกันทุกวันเสาร์แรกของทุกเดือนแต่นานๆ ไปด้วยหน้าที่การงานที่รัดตัวและสภาพอากาศไม่เอื่ออำนวยเลยทำให้งานไม่ราบรื่น ผมเองเคยเป็นแม่งานจัดงานมิ้ตติ้งเล็กๆ ของชาวพิทบูลขึ้นมาใหม่ งานครั้งนั้นถือว่าประสบความสำเร็จพอสมควรมีหมามาประมาณ 20 ตัว ถ้าพี่น้องจะจัดงานมิ้ตติ้งผมแนะนำลานหน้า ร้านเลมอนกราส เยื้องร้านหนังสือ เซ้งโฮ้ มีสนามหญ้ากว้างขว้างที่จอดรถสะบายผมจะไปนัดเพื่อนๆ ในกลุ่มให้และกลุ่มภูเก็ตด็อก นี้เบอร์ผม 089-8743400
  • ผมอยู่แถวๆ สามกอง เพื่อนๆ ผมก็อยู่ในเมืองกันหมดไม่สะดวกไปนอกเมืองเพราะแต่ละคนไม่มีรถยนต์จนๆ ทั้งนั้น:001:
  • หวัดดีครับ ท่านkanphuket ถ้าจะจัดงาน Pit อีกครั้งรบกวนชวนด้วยนะครับ
    หรือประชาสัมพันธ์ไว้ใน PITBULLZONE ก็ดีนะครับเผื่อเพื่อนๆ แถวกระบี่ พังงา
    เขาอยากมาบ้าง

ถ้าจัดแถวหาดก็ดีเหมือนกันนะครับ ( โอกาสหน้า ) น้องหมาจะได้มีกิจกรรมอื่นๆ
    รวมทั้งเจ้าของ มันน่าสนุกดีครับ

เบอร์ติดต่อผม 081-401-7778 [POP]

หรือทางMail ITR_GROUP@yahoo.co.th
  • จัดกันเลยคับเราจะได้มานั้งคุยกันเกียวกับเรื่องหมาๆกัน
  • ใครจะไปงานมิ้ตติ้งของพิทบูลภูเก็ตบ้างยกมือขึ้น ?
  • อยากไปจัง ไม่หล่อไปได้นะ??? หวังว่าคุณการคงจำหมาดำตัวนี้ได้ เคยเจอกันที่เขาขาดเกือบสองปีที่แล้ว
    ไฟล์แนบ
    Hero.jpg 56K
  • ตอนนี้น้องหมายังเด็กอยู่เร้ย! ยังไม่ค่อยฟังคำสั่งเท่าไหร่ อายจัง
  • จัดเลยครับ ท่านkanphuket จะได้รวมคน Pit ในภูเก็ตให้เป็นกลุ่มก้อนใหม่อีกรอบครับ

ถ้าจัดอย่างไรลงประกาศไว้ใน pitbullzone ด้วยนะครับ

ขอบคุณมากมาย
  • http://www.phuketdog.com/webboard/index.php?topic=794.0 สถานที่วันเวลาตามลิ้งค์นี้เลยครับ วันอาทิตย์ที่ 22 กุมภาพันธ์ 2552 เวลา 17.00 น. ที่ลาน 72 พรรษา หน้าร้าน เลมอนกราส เยื้อง ๆ กับร้านหนังสือเส้งโฮ้