ยินดีต้อนรับครับ

ขอแนะนำให้ทุกท่าน สมัครสมาชิก เพื่อป้องกันการแอบอ้างชื่อครับ

Mark Mafia

20แม่พันธุ์แล้วครับขอบคุณจากใจ
  • ครบ 20 แม่พันธุ์แล้วครับ

ผมVespapink Red Bullies Camp ขอขอบคุณในความไว้วางใจ ที่พวกพี่ๆทั้งหลาย ได้มอบความไว้วางใจ ให้วุ่นวือ20 แม่พันธุ์ คือคำตอบ ของความไว้วางใจ
    ผมและวุ่นวือ มี ทุกวันนี้ได้ เพราะ พวกท่านมีส่วนช่วย ขอบคุณจากใจครับ

ผมยังเชื่อคำพูดนี้อยู่ว่า พิทบูล มันเป็นหมาต้องคำสาป เลี้ยงดี มันจะให้คุณอนันต์กับเจ้าของ ทุกวันนี้ มันทำเงินให้ผมเกือบ500,000 (ห้าแสนบาท) เฉพาะค่าผสมนะ แต่กลับกัน ใครเลี้ยงมันไม่ดี ทำกับมันไม่ดี บาปนั้น คืนสนองแน่นอนครับimage
    ไฟล์แนบ
    943446_554647841253927_2083573389_n.jpg 55K
  • อันนี้แค่ความคิดส่วนตัวนะครับ ผมกลัวว่าอีกหน่อยจะมีหมาล้นตลาดครับ แล้วคนจะคิดเลี้ยงเพื่อการพาณิชย์เพิ่มมากขึ้น เพราะเห็นว่า ซื้อหมาดีๆแถมทำเงินได้เยอะขนาดนี้ ยังดีที่ไม่ใช่พิทบูล ถ้าเป็นพิทบูลนีาถึงมือคนที่ไม่เข้าใจคงลำบากแน่ครับ ถ้าความคิดเห็นไม่ถูกใจต้องขอภัยด้วยครับความคิดเห็นส่วนตัวจริงๆครับ
  • นอกจากผลงานของตัววุ่นวือมันเองแล้ว พี่ว่าอัทธยาศัยของเจ้าของหมาก็เป็นส่วนสำคัญ ที่ทำให้เจ้าวุ่นวือเอง
    มีคิวผสมไม่เคยขาดด้วยนะครับว่าน ^_^
  • @Kanoon ผมไม่ได้เลี้ยงเชิงพานิชครับ อีกอย่าง ผมจะคัดเลือกแม่หมาด้วยตัวเอง ที่บอกมานี่ เพราะว่า
    ผมแค่อยากให้เห็นว่า หมาพวกนี้ ถ้าคุณเลี้ยงมันดี มันจะตอบแทนคุณอย่างงาม อีกอย่างถ้าหมาจะล้นตลาด ผมไม่กลัวครับ เพราะ ลูกวุ่นวือ ขายแพง และเน้นคุณภาพครับ เพราะตอนนี้ มันคือบูลลี่ ไม่ใช่พิทบูลแล้วครับ กว่าหมาตัวนี้ จะทำได้ขนาดนี้ มันผ่านร้อน ผ่านหนาวมาไม่รู้เท่าไหร่ กว่าจะทำได้ขนาดนี้
    และที่คนมาผสม กับวุ่นวือเพราะ มันมีจุดขายในตัวของมันเองครับ
    ขอบคุณสำหรับคอมเม้นนะครับ

@AB8 พี่ตั้ม ขอบคุณมากครับ
  • เป็นงัยบ้างคุณว่านเรื่องข่าวตำรวจค้นรถ พอดีผมใด้ข่าวจากเพจ bigbike
  • ไปไกลแล้ว..วุ่นวือ
  • ผมว่าถ้า หนึ่ง NEWLINE มาเห็นกระทู้นึ้คง อยากจะเขกกระโหลกตัวเองแย่

กรูไม่น่าหาเรื่องพี่มาร์ค เลือกผิดข้างแท้ๆ 5555+ ขายได้เงินอยู่ดี ๆ

เห็นอีกฝ่ายท่าทางจะเกิดกว่า เพราะเห็นบิ๊ก ๆ ไปเยอะ เลยหาเรื่องทะเลาะกับพี่มาร์ค

แยกฝั่ง 55+ (เพื่อจะได้ไปอย่างไม่น่าเกลียด :032: )

ไป ๆ มา ๆ อีกฝั่งไปไม่รอดจะกลับมาก็กลับไม่ได้ แถมมีคอกหมาคุณภาพ

เพิ่มขึ้นเพียบ สงสัยตอนนี้แทบจะอกแตกตาย :013:
  • ท่านว่าน ได้อ่านกระทู้นี้ พี่ก็ขอแสดงความยินดีด้วยครับ :063:
  • ไอ้คอกอัปปรีย์นั่น วันนี้มันจบไปนานแล้วครับ 55
    เกิดเป็นคนแต่เสือกทำตัวเป็นเห็บเกาะหมาแดก
    ลงทุนทำคอกเสียใหญ่โต ตั้งใจเปิดโรงงานปั๊มเอารวยเลย
    แต่นิสัยมันเหี้ย กร่างจัด วันนี้เลยไม่มีใครคบ ลูกค้าก็หายหมด ฮิ้วๆๆๆๆ :064:
  • topguns ไม่มีรัยมากครับ ยอดแชร์เกือบหมื่น กดไลค์ เกือบสองหมื่น ผมไม่ผิด เลยไม่ยอมตำรวจครับ
    PitBullLive ขอบคุณครับ พี่โต
    bingo ขอบคุณครับ
    JapanPitBull X_X

ป๋า ขอบคุณครับ ป๋ามาแบบนี้ เดี๋ยวเค้าก็หาว่าป๋าหนุนหลังผมอีกหรอก5555 :m86:

พิทบูล ใครเลี้ยงมันดี มันจะตอบแทนคุณอย่างงาม เหมือนที่ผมเป็น
    แต่ใครที่ทำเหี้ยๆกับมัน จุดจบไม่ดีแน่นอนครับ
  • รอดูชะตากรรมของไอ้เห็บหมานิวควายนะครับ กรรมมันมีจริงและกำลังจะสนองมันเร็วๆนี้
  • ด้วยความเคารพครับ พี่มาร์ค ผมมองว่า เฮียหนึ่งเขาไม่ใช่คนโง่ครับ

กร่างจริง แต่ถ้าสังเกตแรก ๆ เขาไม่เคยกร่างกับพี่มาร์คเลย

เพราะเขาก็รุ้ว่าเขาต้องอาศัยเว๊บพี่มาร์ค ปั้มหมาขายอีกนาน ^ ^

ผมเห็นเขาเริ่มมีอาการตั้งแต่พี่มาร์ดเริ่มมีปัญหากับขาบิ๊ก ๆ และมาชัดเจนสุด

ตอนที่มีปัญหากับพี่ใหญ่สุดที่แยกออกไป ตอนนั้นเขาคงจะคิดแล้วล่ะครับ

ว่าตอนนั้นพี่มาร์คจบแล้ว บรรดาพี่บิ๊กถอยไปรวมกับขาใหญ่ หลังจากตีลังกาคิดอยู่หลายรอบ

ว่ากรูควรไปเกาะใครดีว้า เสี่ยงอยู่กับพี่มาร์คต่อไป หรือไปอยู่กับขาใหญ่สร้างเว๊บใหม่ดีหว่า

เอาวะ ไปโน่นดีกว่า ขาบิ๊ก ๆ เพียบ แต่จู่ ๆ จะออกไปเลยก็ทุเรศ ตายห่า เกาะเขามานาน

ถ้าเผ่นไปเว๊บใหม่ แบบชิว ๆ ก็โดนด่าว่าเนรคุณแน่เลย ก็เลยเล่นมุข

ออกลูกประมาณ หาเรื่อง แบบไร้สาระ

(คล้าย ๆ กรณี ไอ้ช้างซ่า ที่อยากดัง หาเรื่องพี่มาร์ดแบบปัญญาอ่อน)

เพื่อทะเลาะกับพี่มาร์ค จะได้ถอยไปแบบ เออ...กรูทะเลาะกับพี่มาร์คนะ เลยออกมา

ไม่ใช่ ว่ากรูเนรคุณ 55555+ (เนียนเทพ)

แต่ตอนนี้คงคิดได้แล้ว กรูตัดสินใจพลาดที่สุดในชีวิตล่ะ

ตรงกับเพลง "กลับตัวก็ไม่ได้ให้เดินต่อไปก็ไป ม่ายยยยยถึง"

• ความแตกต่างระหว่าง คนเลี้ยงหมา กับ คนหมาเลี้ยง
    คนเลี้ยงหมา จะคิดอะไรแบบคน แต่คนหมาเลี้ยง จะคิดอะไรหมาๆ 55

ไอ้ขี้เรื้อนนิวควาย มาใหม่ๆก็เจี๋ยมเจี้ยม อ่อนน้อมถ่อมตน เคยมาหวัดดีและทักผมที่งานนครปฐม ผมก็งงไอ้นี่มันใครว่ะ ตอนนั้นมันยังไม่ดัง พี่ไม่รู้จัก ตอนนี้มันเที่ยวประกาศว่ามันไม่แคร์สื่อเลี้ยงแบบขำๆ พักหลังๆเริ่มมีชื่อในวงการก็เริ่มกร่าง จากที่บอกขำๆเริ่มซีเรียสเพราะเงินมันไม่เข้าใครออกใคร พอขายหมาได้ราคาชักเริ่มโลภ อยากเป็นขาใหญ่ อยู่ดีๆมันมาด่าพี่เฉยเลย คงกะสร้างชื่อทางลัดคนจะได้จำมันแม่นๆ แต่ตอนหลังรู้ว่าพลาดก็โทรมาเคลียร์ พี่ก็อภัย ก็คิดว่าจะจบ พอมีโอกาสได้เป็นแกนนำก๊วนบูลลี่ แมร่งก็เพิ่มดีกรีความกร่างสุดๆอีกรอบ ขนาดขาใหญ่หลายคนยังโดนไอ้นี่หักเหลี่ยมกลางงาน แต่ตอนจะโดนฟ้องแมร่งหมดสภาพยิ่งกว่าหมา ตาลีตาเหลือกรีบโทรมาขอจบ บอกให้ทำอะไรก็ทำ นึกแล้วยังขำกลิ้ง แต่ท้ายสุดก็ไม่จบ เพราะคนจิตใจมันไม่ดี ถ้ามีโอกาสมันแว้งกัดได้ตลอด สันดานเหี้ยยิ่งกว่างูเห่า .........

งูเห่า ถึงจะพิษร้าย เลี้ยงไม่เชื่อง แต่มันก็ไม่เคยทำร้ายใครก่อน ถ้าใครไม่ไปทำอะไรมัน มันก็ไม่ไปทำร้ายใคร มันก็อยู่ในที่ของมัน แต่ไอ้จัญไรนี่ มันกัดไม่เลือก กัดแม้แต่คนที่เคยสนับสนุนมันมา ดังนั้น ครั้งนี้มันคงจบด้วยตัวมันเองแล้ว เตรียมลบชื่อมันออกจากวงการหมานี้ได้เลย 55
  • ว่านพี่ขอยืมกระทู้ ระบายความในใจหน่อยนะท่าน ขี้เกียจเปิดกระทู้ใหม่ 55

ภรรยาพี่เขาถามพี่ว่า เห็นมีผู้หญิงคนหนึ่งทำไมถึงชอบด่าเราจัง เห็นมานานแล้วเขามีส่วนเกี่ยวข้องตรงไหนหรือ พี่ก็บอกถ้าให้เดาก็มีอยู่ 2-3 คัว คนแรกคือ อีแก่ดอกทองขาประจำ กับ อีกระหรี่ดอกทองกับแกล้มในวงเหล้า อีตัวแรกรู้ๆกันอยู่แล้วไม่น่าแปลกใจ แต่ที่เขาสงสัยคืออีกคน ว่ามันเกี่ยวตรงไหน พี่ก็เลยบอกว่าอีนี่มันชอบออกตัวแรง เพราะอยากได้รับการยอมรับ ถ้าใครด่าเรามันจะรีบผสมโรงทันที อย่าไปให้ราคามันก็แค่กระหรี่วงเหล้าคนหนึ่งอย่าไปสนใจแม่งเลย 55
  • ตามสบายเลยคับป๋า
  • คนแรกอะ เดาถูก คนที่เหลือไม่รู้จิงๆ 55555
  • แรงจริงๆ ครับอาจารย์ช่วงนี้ สงสัยไปกินดีเสือหมา :o034:
  • พี่พยายามอยู่เฉยๆ เพราะเห็นมันเป็นน้อง เห็นมันเป็นผู้หญิง จึงไม่อยากจะโต้ตอบ แต่ทุกครั้งที่มีใครด่าพี่ อีดอกทองดำนี่ ไม่รู้เป็นเหี้ยอะไร ขนาดไม่มีมีส่วนได้เสียสักนิด แม่งผสมโรงทุกครั้งก็ไม่รู้เป็นเหี้ยอะไรหนักหนา สงสัยคนในวงนั้นเขาเอามันกันครบทุกคนแล้วเหลือแต่พี่มั้งที่ไม่ยอมเอามันเสียที มันถึงจ้องด่าแต่กู อีสัด

สังเกตุดูเองเลยมีคนเดียว ถ้าใครด่าพี่แล้วอีนี่ไม่เสือกแทบไม่มี อย่าให้กูหมดความอดทนนะมึง เมื่อก่อนมันมีผัวเด็กกว่า เลิกๆเอาๆกันอยู่สองสามรอบ เลียบๆเคียงๆถามดูเดี๋ยวก็รู้ครับ
  • ถ้ายังไม่หยุดเห่า รอบหน้ากูจัดหนัก
  • ทุกวันนี้มันก็ทำตัวเหมือนกระหรี่เข้าไปทุกวันแล้ว ยังเสือกมีหน้ามาว่าคนอื่นอีก
    รอให้วันไหนมึงทำตัวดี มีผัวเป็นตัวเป็นตน เลิกมั่วแล้วค่อยมาด่ากูนะ สาดดดดดดดด

มันชอบว่าผมเลวยันเล็บ แต่กูว่ามึงแรดเข้ากระแสเลือดแล้ว กร๊ากกกๆๆๆๆๆ
  • บางคนเรายิ่งยอม แม่งยิ่งได้ใจ แทนที่จะเห็นความดี แม่งเสือกยิ่งลามปาม อย่าให้ใครเอามาพูดให้กูได้ยินอีกนะ กูจัดหนักมึงแน่
  • ด่าได้เจ็บและฮามาก :-))
  • พี่มาร์คลืมกลากเกลื้อนประจำเวบอีกคนนะ คันทีไรมันก็มา เจ้าแม่ขาก๊อบ สก๊อยหนวดเฟิ้มอ่ะ
  • ใครหว่า อินบอกซ์มาให้หน่อย เป็นสกอย แถมมีหนวด มันตัวเหี้ยชัดๆ ฮา .....
  • อ๋อ เข้าใจแล้ว แก่ในร่างเด็กชิมิ ถ้าเป็นคนนี้ไม่แปลกใจเพราะ ถกเถียงกันเป็นประจำ จะมีแวะเวียนก็ไม่น่าแปลกใจ
    แต่ที่สงสัยคือ อีดอกทองดำคนนี้ ไม่รู้แม่งเป็นเหี้ยอะไร ใครด่าพี่มันรีบผสมโรงตลอด แถมออกตัวแรงด้วย พี่ก็เลยสงสัย 55

• หลายคน เคยพูดกับพี่ว่าจบ รวมถึงอีดอกทองนี่ก็ด้วย แต่พอใครด่าพี่ แม่งก็กลับเข้ามาอีก ก็ไม่รู้ จบภาษาโคตรพ่อโคตรแม่อะไรของมัน พี่จึงมั่นใจว่า การจะปิดปากอีนี่ได้ ต้องจัดให้มันสักดอก รับรองปิดปากสนิท เพราะสังเกตดู ใครเคยเป็นผัวมัน มันจะไปแตะ มีแต่คอยช่วยปกป้อง 55
  • :m86: ฮ่าาาาาาาาา
  • ขออภัยต่อทุกท่าน ปกติไม่เคยคิดจะหยาบคายกับผู้หญิง เพราะเราเองก็มีลูกสาว
    ดังนั้น คนที่ผมใช้คำหยาบด้วยแสดงว่ามันไม่ไหวแล้วจริงๆ ครับ ^:)^
  • ไม่ต้องอินบ๊อกมาถามนะครับว่าผมพูดถึงใคร ผมไม่ชอบประจานใคร แต่ผมเชื่อว่าถ้าเขาได้อ่านก็คงรู้ตัว และหยุดพฤติกรรม ต่างคนต่างอยู่ ไม่ชอบกูก็อย่าสะเออะมาวุ่นวายกับกูอีก ปัญหาทุกอย่างก็จะจบไปได้เอง แต่ถ้ารู้ตัวแล้วดิ้นพลาดจนชาวบ้านเขารู้ อันนี้ผมช่วยไม่ได้จริงๆครับ 55

เพราะหลายความขัดแย้งที่ผ่านมา กูด่ามึง มึงด่ากู มันก็จบไปนานแล้ว ดังนั้นไม่ควรเอาเหตุมาอ้างถึงอีก เพราะ จบคือจบ ไม่ใช่ จบแต่ปาก ถ้ามีโอกาสกูเริ่มใหม่แบบนี้ไม่เรียกว่าจบ เขาเรียกรอวันเอาคืน และถ้ามีประเด็นใหม่ๆ แต่ตัวเองไม่มีส่วนเกี่ยวข้องก็ไม่ควรเสือก คนสองคนเคลียร์กันเองเดี๋ยวก็จบ แต่ที่มันไม่จบก็เพราะขาเสือกนี่เอง อยากมีส่วนร่วม อยากสร้างชื่อในวงการ อยากได้รับการยอมรับ ส่งสัยแม่งติดใจ ตอนโดนรุมสวิง แยกกันให้ออกนะโว๊ย รุมด่ากับรุมอย่างว่ามันคนละความรู้สึก แสรดดดด 555

ไอ้ตัวผู้บางตัว ผมเห็นตามติดอีนี่เป็นแมลงวันตอมขี้ แต่ก็ไม่มีโอกาสได้แอ้มกับเขาสักที เพราะเจี้ยวยังไม่ถึงชั้น
    ตอนหลังทุ่มหมดหน้าตัก เปิดตัวออกมาช่วยถล่มผมหวังจะยกระดับชั้นตัวเองเป็นจู๋เทพ เพราะหลงหอยเน่าสีดำตัวเดียวแท้ๆ ทำคนเห็นผิดเป็นชอบ ขนาดผมเคยมีบุญคุณกับมัน ตอนมันล้มก็ไม่เคยซ้ำ แต่เพราะกิเลสครอบงำอยากชิมหอยดำ จนลืมนึกถึงผิดชอบชั่วดี ผมก็ไม่รู้ตอนนี้ได้ฟันกับเขาสักทีหรือยัง 555

อ่านผ่านๆนะครับ อย่าไปคิดตาม แค่อยากให้รุ้ว่า คนแบบนี้มันมีจริงๆ :003:
  • อยากจะบอกพี่มาร์คว่า น้องคนนี้รุ่นผมทันครับ มาพร้อม ๆ กับไอ้ช้างซ่า 555+

แต่ต่างตรงที่ไอ้ช้างซ่า โดนกระทืบจนเงียบไปแล้ว แต่น้องเขายังอยากดังอยู่

(ใครคงจะสงสัยว่าผมอะไรกับ ช้างซ่ามากมาย คือผมเข้าบอร์ดมารุ่นเดียวกับ เฮียช้างเขาพอดีอะ 555+)

มาได้แป๊บเดียวอยู่ ๆ พี่แกเปรี้ยวซะงั้น อย่างว่าคนอยากเกิด แต่เกิดในทางที่ผิด
  • พี่ไปขอนแก่นล่าสุด ได้เจอกัยช้าง และได้คุยกันเรียยร้อยแล้ว ทุกอย่างจบลงด้สยดีครัย ต่อไปช้างอาจจะเข้าร่วมกิจกรรมกับพวกเราครับ ข้อดีของช้างคือรักเพื่อน