ยินดีต้อนรับครับ

ขอแนะนำให้ทุกท่าน สมัครสมาชิก เพื่อป้องกันการแอบอ้างชื่อครับ

Mark Mafia

ถามผู้รู้หน่อยคับ
  • เจ้าแฟนต้า อยู่ดีๆ ก็ไม่กินข้าว ตัวร้อน ซึม ไม่มีแรง มีขี้ตาและน้ำตาไหล เป็นมา 3 วัน แล้ว ในเบื้องต้นผมพาไปหาหมอและได้ฉีดยาลดไข้ ,ยาฆ่าเชื้อ รวม 2 เข็ม กลับมากินยาตามที่หมอบอก แต่อาการก็ยังไม่ดีขึ้น ท่านใดเคยเจอปัญหาแบบนี้รบกวนแชร์เพื่อเป็นความรู้หน่อยนะคับ ขอบคุณคับ
  • ตรวจเลือดป่าวคับ ที่เคยเป็นคือพยาธิในเม็ดเลือดคับ
  • ไปหาหมอครับ
  • แล้วระบบการหายใจละคับ
  • หายใจปกติคับ สงสัยจะต้องไปตรวจเลือดตามคำแนะนำของุณ Seskee คับ เพื่อให้ทราบแน่ชัดว่าหมาเป็นอะไร มีความคืบหน้าจะ update ให้ทราบนะคับ (ผมคิดว่าแฟนต้าเป็น พยาธิในเม็ดเลือด,ไข้หัด หรือป่าวยังไม่แน่ใจ แค่สงสัย? )
  • ขอบคุณทุกท่านมากๆ นะคับ
  • พยาธิเม็ดเลือด ไข้ติดต่อ 3-5 วัน ดูใต้ท้องมีตุ่มหรือเป้นจ้ำเลือดแดงๆ เหงือกซีด(ถ้าอาการหนัก) อายุหมาเท่าไหร่แล้วครับ? ถ้ายังไม่ได้ขวบน่ากลัว เกินขวบพอสู้ไหว ยังขออย่าให้เป็น ....จากประสบการณ์จริง
  • แฟนต้าหายป่วยแล้วคับ กลับมาแข็งแรงและกินอาหารเก่งเหมือนเดิม (โครตดีใจเลย ตอนไม่สบายน่ากลัวมากซึม,ไม่เล่น,ไม่กิน,ไม่มีแรง) ผลเจาะเลือดไม่ได้เป็นพยาธิในเม็ดเลือดตามที่ผมสงสัย สรุปอาการหมอบอกเหมือนเป็นไข้หวัดคับ
  • image
    เวลาหมาไม่สบาย หรือเป็นอะไร ฝากเพื่อนๆ คอยสังเกตุดูอาการเขาให้ดีๆ ด้วยนะคับ หมามันพูดหรือบอกเราไม่ได้ สงสารเขาคับ
    ไฟล์แนบ
    2013-07-31_214938.jpg 122K
  • ดีใจด้วยครับ...พิทบูลน่าห่วงตอนป่วยเนี้ยแหละ มันเเข็งแรงไม่ค่อยแสดงอาการ
  • เห็นด้วยกับ คุณ laydaopeth อย่างมาก