ยินดีต้อนรับครับ

ขอแนะนำให้ทุกท่าน สมัครสมาชิก เพื่อป้องกันการแอบอ้างชื่อครับ

Mark Mafia

การใช้งานบนมือถือ
  • กระทู้นี้สำหรับท่านที่ยังมีปัญหาการใช้งาน เวปพิทโซนบนโทรศัพท์ว่า ทำไมโพสรูปไม่ได้ และ หัวข้อด้านซ้ายมือหายไปไหน
    วันนี้จะมาบอกกัน รู้ไว้ใช่ว่า ... อ่อ...แนะนำให้ใช้ google chrome น่ะจ๊ะ

image0

เข้ามาแล้วก้จะได้หน้าตาแบบนี้ เหมือนกับที่เราเล่นใน คอมทุกอย่าง

image

แต่ พอเข้า community แล้ว เอ๊ะ ทำไมหน้าตามันเปลี่ยนไป !!!

image

พอมาถึงตรงนี้แหล่ะครับ จุดเสียวเลย....
    สำหรับท่านที่ใช้โทรศัพท์ ที่เป้นระบบปฏิบัติการ android ให้กดปุ่มล่างซ้าย มองหาคำว่า ขอไซด์รุ่นสำหรับ desktop เท่านี้ ท่านก็จะได้หน้าตาของเวปพิทโซนแบบเดิมคืนมา

image
    แล้วจากนี้ ท่านก้เข้าเล่น ได้ตามปรกติจะโพสอะไรก้ได้ตามสะดวกเลยครับ

ปล.ไฟล์ที่แนบต้องมีขนาดไม่เกิน 300kนะจ่ะ

เดี๋ยวจะหาว่าไม่จรง ตอนนี้ผมก้ใช้โทรศัพท์นี่ล่ะ จิ้มๆ กดๆ โพสๆ ฮ่าๆๆ

imageimage />
    ไฟล์แนบ
    Screenshot_2013-07-30-14-02-25.png 265K
    Screenshot_2013-07-30-14-03-16-1.png 173K
    Screenshot_2013-07-30-14-03-43.png 291K
    Screenshot_2013-07-30-14-08-03-1-1.jpg 280K
    Screenshot_2013-07-30-14-13-50.png 284K
    Screenshot_2013-07-30-14-16-26.png 190K
  • ขอให้มีความสุขกับโลก แห่ง social network

รูปภาพใหญ่ มากกกกก 5555+

ปล.หวังว่าปัญหาการเล่นบนมือถือคงหมดไปปปปปป ฮิ้วววว ทำงานต่อละ ฮ๊าฟฟฟฟฟ
  • อ่อ สำหรับ ios ผมไม่รู้นครบ ว่าต้องทำยังไง คงจะหลักการเดียวกัน แต่ผมไม่รู้ว่า มันมีปุ่มตรงไหนกดยังไง เพราะผม จน ไม่เคยใช้ iphone ฟิ้ววววววววว
  • ขอบคุณมากครับทั่น :063:
  • ด้วยความยินดีครับผม
  • เอ่อ นานๆ ที ก็มาสาระกะเค้าเป็นนะเนี่ย ^^ อิมิน ^^
  • IOS ก็ใช้ได้ครับ
    image
    image
    image
    image

โดย google chrome
    ไฟล์แนบ
    image.jpg 222K
    image.jpg 248K
    image.jpg 173K
    image.jpg 145K
  • ดีเลยครับ จะได้รูปแห่งความประทับใจชมกันเยอะ :063:
  • Iosทำไงผาหาไม่เจอ
  • ได้ แล้ว
  • image
    ไฟล์แนบ
    image.jpg 182K
  • มันคือก้าวเล็กๆของมวลมนุษยชาติ
  • มันทำไงครับพี่ผมก็หาไม่เจอครับ ios
  • เล่นด้วยกูกิ้ล โครม ครับ
  • ได้แล้วครับพี่ ขอบคุณนะครับ ^:)^
  • ลองใช้ iOS เวลาแทรกภาพแล้วส่งใช้เวลานานมากไม่ไปซะที ใช้3G
  • ก็ลดขนาดภาพให้มันเล็กๆซิครับ ภาพยิ่งใหญ่มันก็ยิ่งช้า
  • เล็กแล้วครับ 84 k ใช้google chrome หรือต้องเล่นwifi
  • สัญญานจากมือถือ บางครั้งต้องทำใจครับ 3G ไทยแลนด์ อะไรก็เกิดขึ้นได้ กร๊ากกๆๆๆๆ
  • ใช่ครับป๋า ไอ้3Gที่โฆษณาว่าไวหลอกลวงผู้บริโภคทุกค่าย มันอยู่ที่เเพคเกจเราซื้อ ตัวอย่างแพคเกจ 2G อินเตอร์เนตลิมิเต็ดเล่นsocial network ก็ไวใช้ได้แต่พอเราเล่นหมดไม่เกินหนึ่งอาทิตย์มันจะลดความเร็วให้เราเหลือ64kbps.ช้ามากกว่าจะโหลดได้หมุนติ้วๆอยู่นั้นแหละยิ่งวีดีโอไม่ต้องพูดถึงดูไม่ได้เลย ถ้าจะใช้3Gต้องซื้อเพ่ิมอีกจิ๊กละ150บาท ใช้wifiดีสุดตอนนี้