ยินดีต้อนรับครับ

ขอแนะนำให้ทุกท่าน สมัครสมาชิก เพื่อป้องกันการแอบอ้างชื่อครับ

Mark Mafia

ไม่น่าจะเกิดจะพาไปเดินไหนได้เนีย
  • ผมย้ายเข้ามาอยู่ในตัวเมืองเชียงรายได้สามวัน ย้ายงานใหม่เลยเอาหมามาด้วย หมาผมเรดโนส 5 เดือน
    ย้ายมาสามวันแล้วยังไม่ได้พาหมาออกเดิน วันนี้ลองพาออกเดินดู ยืนอยู่หน้าบ้านคิดอยู่นาน จะไปช้ายไปขวาดี ทางช้ายหมาชาวบ้านเยอะมาเดินไปไม่ถึง5เมตร วิ่งเห่ากันทุกบ้าน กลัวจะเสียงดังชาวบ้าน ไปทางขวาดีกว่า เรื่องมันเกิดตรงนี้แหละครับ พอไปทางขวาตอนแรกก็ไปด้วยดี พอเดินไปสักแป๊ปได้ยินเสียงเห่าดังมาก ผมเลยหยุดมองเข้าไปในบ้าน ตายละหว่า บ้านนี้เลี้ยงบูลลี่ 2 ตัว ผมเลยหยุด พอดีเจ้าของบ้านเขาออกมา ถามผมว่าเรดโนสหรา ผมเลยบอกว่าใช่ครับ ยังเด็กอยู่5เดิน คุยกันอยู่สักแปบ ระหว่าคุยลูกชายเขาอายุประมาน 7 ขวบ ดันเปิดประตูรั้วจะออกมาดูหมาผม แต่ปิดประตูไม่ดี ทีนี้แหละครับ มันวิ่งเข้ามา2ตัวเลยบูลลี่ ตัวแรกผมเอาขากันไว้ได้แต่มาตัวที่สองมันงับหมาผมผมเลยดึงโช้หมาผมลอยทั้งตัว มันก็จะกระโดดงับผมอุ้มหมาผมได้ ยกขึ้นเลยหัวผมเลย มันก็จะกระโดดตาม เจ้าของเค้าเลยวิ่งออกมาจากบ้าน ด่าลูกเขาแล้วพาหมาเข้าบ้าน ผมก็เลยพาหมากลับ เลิกคุย หมดกันพาเดินไม่ได้เลยแถวนี้ คงต้องพานั่งรถไปเดินที่อื่น เชงๆ หมาผมไม่เป็นไรมา โดนเล็บนิดหน่อยโดนงับไม่เข้าขนหายนิดๆ แต่คงเสียขวัญ เยี่ยวแตกเลยimageimageimageimage
    ไฟล์แนบ
    IMG_8993.JPG 83K
    IMG_8994.JPG 78K
    IMG_8995.JPG 149K
  • โดนเมียด่าอีกพาไปเดินทำไมไม่ดูเจ็บเลยสงสารหมา ด่าผมอีกผิดเองที่พาหมาไปเดินผ่านหน้าบ้านเขา อิอิ :o002:
  • imageimage
    ไฟล์แนบ
    IMG_8984.JPG 151K
    IMG_8986.JPG 187K
  • ว่างๆ ช่วนผมไปเดินเลนก็ได้คับ ลูกชายผม กำลัง หาเพือนๆ อยู่ ขีเลน อายุ เกือบจะ สี เดือน แล้ว หู เพิง หายimage
    ไฟล์แนบ
    971283_10153140832705193_1144354169_n.jpg 25K
  • อยู่แถวไหนครับ
  • @ boyek พอมันเริ่มสตาร์ท มันก็จะไปหาแต่หมาที่เคยกัดมันอย่างเดียวเลยครับ ทำให้เราต้องเพิ่มความระมัดระวังขึ้นอีก ทั้งเขาทั้งเรา ไม่ควรผ่านบ้านนั้นอย่างยิ่ง

หมาหล่อครับ
  • ครับขอบคุณครับ
  • อยู่แถว มฟล คับ... ไม่อยู่แม่จันแล้วหรอคับ... วันหลังหาร้านนังกินเบียร์ ชิวๆ เอาหมาไปด้วยไหมคับ
  • มีหลายตัวเหมือนกันที่เชียงราย ดีเหมือนกันครับ หมาจะได้มีเพื่อน
  • จัดมิตติ้งไปเลยกะ