ยินดีต้อนรับครับ

ขอแนะนำให้ทุกท่าน สมัครสมาชิก เพื่อป้องกันการแอบอ้างชื่อครับ

Mark Mafia

น้องหมาเป็นตุ่มขนร่วงทำไงดีคะ
  • น้องหมาที่บ้านอายุ1เดือน8วัน ตอนทีแรกเอามาก็ปกติดีค่ะไม่เป็นไรแต่อยู่ๆก็เป็นตุ่มและตกสะเก็ดขนร่วง
    ในระยะเพียงไม่กี่วันที่เป็นก็ลามเต็มตัวเลยค่ะตอนนี้ขนร่วงบางมากๆจากขนหนาๆไม่รู้จะทำไงค่ะคัยทราบชวยแนะนำทีนะคะ...
  • ไปหาหมอเลยค่ะน้อง อันอื่นน้องลองเลื่อนอ่านกระทู้อื่นๆ ที่คล้ายกันแล้วเอาไปประยุกต์ใช้ดูนะคะ ขอให้น้องหมาหายเร็วนะคะ ว่าแต่อายุน้องหมายังน้อยอยู่นะ ทำไมรีบรับมาเร็วจัง
  • ขอบคุณค่ะ...
  • เป็นโรคผิวหนังครับ มันจะเป็นปุ่มแดงๆก่อนแล้วจะตกสะเก็ดขนก้จะหลุดขนจะเหลือบางๆ สุนัขพันธุ์นี้เป็นง่ายมากน้องหมาของผมก็ยังเป็นอยู่ครับ ลองไปหาหมอดูครับ หายาทาบำรุงผิวหนังก็ได้คับ ยังไงก็ขอให้น้องหมาหายไวๆนะคับ ;-)
  • ระวังเรื่องยุงด้วยนะครับ
  • ขอบคุณค่ะ... คุณFamBrembo +คุณbaretm82
  • ขอบคุณค่ะ... คุณFamBrembo +คุณbaretm82
  • หลังอาบน้ำลองใช้กำมะถันผงโรยตัวคับ ลองใช้ดูแล้วคับหายคับ