ยินดีต้อนรับครับ

ขอแนะนำให้ทุกท่าน สมัครสมาชิก เพื่อป้องกันการแอบอ้างชื่อครับ

Mark Mafia

ขอคำปรึกษาคับ
  • ผมอ่ะ อยากเลี้ยงพิทบูลมากเลย ศึกษามาตั้งแต่อยู่ป.6จนตอนนี้ผมอยู่ม.3แล้ว ผมพยายามอธิบายเรื่องข่าวพิทบูลกัดคนตามคลิปข่าวที่พี่มาร์คไปออก แต่พ่อแม่ก้อไม่เข้าใจ ผมควรจะทำยังไงดีคับ
  • พ่อแม่เค้าเป็นห่วงครับไม่มีอะไรมาก ถ้าดึงดันจะเลี้ยงให้ได้มีปัญหากับที่บ้านที่นี้จะลำบาก อยู่ ม.3 เองยังมีเวลาเตรียมความพร้อมในการเลี้ยงอีกเยอะครับ...ไม่ต้องรีบผมว่านะ
  • พ่อแม่คงห่วงแหละ รอสักม.5-6 ใ้ด
  • *ให้ดึงหมาให้ได้ซะก่อน เลี้ยงหมาไม่ยากหรอก เราเด็กเกินไปกำลังยังไม่ถึงหมา
  • ขอบคุณทุกคำปรึกษาคับ
  • พิทบูลก้เป็นความฝันวัยเด็กของผม ตอนผม ม5 ผมนั่งรถทัวมาจากจังหวัดระนองเพื่อมาหาหมาพันธุ์พิทบูลที่กรุงเทพไม่เคยรุ้ว่าพิทบูลเค้าหาซื้อได้ที่ไหนรุ้อย่างเดียวว่าจตุจักมีหมาหลายสายพันธุ์ขายผมเดินรอบจตุจักประมาน3รอบกว่าจะเจอพิทบูลเรดโน้ตสีช็อค ซึ้งตอนนั้นความรุ้ในการเลี้ยงสายพันนี้ไม่มีเลยผมเลี้ยงด้วยความรักล้วนๆ จนตอนนี้ผมมีพิทบูล2ตัวแล้วและยังคงส่องเฟสพิทบูลและเวปพิทบูลโซนทุกวันเพื่อหาความรุ้ใหม่ๆใจผมมันรักในสายพันนี้ให้ผมดูยังไงศึกษายังไงผมก็ไม่เบื่อ น้องต้องรอเวลาและโอกาสสักวันเมื่อทุกอย่างมันพร้อมแล้วน้องจะโคตรมีความสุขที่ได้เลี้ยงหมาปีศาจจอมพลัง 5555
  • น้องอยู่แถวไหน ถ้าอยู่ใกล้มาเล่นกับหมาพี่ได้เลย
    ลองมาสัมผัส พูดคุยก่อนก้ได้ หรือ เสาร์ อาทิตย์ไปดูที่ d-1 ก่อนก้ได้
    แต่อย่าเพิ่งเลี้ยงเลย ให้ทำงาน หรือพร้อมจริงๆก่อน
    พันธุ์นี้ เลี้ยงแบบหมาอื่นไม่ได้ หมายถึงผู้เลี้ยงที่ดีนะ

ขอบคุณครับ
    ปล พี่อยู่ บางโฉลง สมุทรปราการ
  • พี่saritsak1 ขอบคุณคับ
    พี่akarakeera ขอบคุณคับ 555 ผมอยู่สระบุรีคับ