ยินดีต้อนรับครับ

ขอแนะนำให้ทุกท่าน สมัครสมาชิก เพื่อป้องกันการแอบอ้างชื่อครับ

Mark Mafia

รบกวนหน่อยคัฟ
  • พิทบูลน้อย2เดือน มีตุ่มขึ้นที่บริเวณช่วงรักแร้อ่ะคัฟเหมือนจะมีน้ำเหลืองออกมาด้วยต้องทำไงคั
    เอายาม่วงทาได้ไหมคัฟ [-O<
  • TT
    ไฟล์แนบ
    1398830272294.jpg 153K
    1398830276052.jpg 142K
  • มันเป็นอาการแพ้ปกติทั่วไปครับของลูกสุนัขครับ
    ยิ่งช่วงนี้อากาศร้อนชื้น ติดเชื้อแบคทีเรียง่าย แมลงวัน แมลงหวี่ตอมตามแผล
    หากไม่สบายใจควรไปพบแพทย์ ค่าใช้จ่ายอาจสูง
    หากรักษาตามอาการ เข้าร้านขายยาซื้อครีมฆ่าเชื้อบอกเขาตามอาการ
    มีรูปภาพยิ่งดีครับส่วนชื่อตัวยาผมจำไม่ได้ครับ หมั่นรักษาแผลให้สะอาด
    หากเป็นแค่จุดเดียวอย่าไปกังวลมากครับเด่วก็หาย หากเป็นหลายจุดควรนำไปพบแพทย์
    เป็นข้อแนะนำจากประสบการณ์ส่วนตัวครับ