ยินดีต้อนรับครับ

ขอแนะนำให้ทุกท่าน สมัครสมาชิก เพื่อป้องกันการแอบอ้างชื่อครับ

Mark Mafia

อาหารสุนัขพิทบูล F1กับGm turdo
  • สวัสดิ์ดีครับ พี่มาร์ค สอบถามเรื่อง อาหารสุนัขพันพิทบูล ระหว่างF1 กับ Gm turbo แตกต่างกันอย่างไร
    และให้คุณค่าทาง โภชนาการ มากน้อยแค่ไหน ครับ
  • ชอบยี่ห้อไหนใช้ยี่ห้อนั้นครับ ถามแบบนี้ถ้าพี่บอกว่า เอฟวันดีกว่าเยอะ ก็จะหาว่าพูดเองเออเอง เข้าข้างตัวเอง เรื่องคุณภาพมันต้องให้คนใช้เป็นคนตัดสิน ดังนั้นใช้ยี่ห้อไหนแล้วสบายใจก็ใช้ไปเถอะครับ แต่พี่มั่นใจว่าคุณภาพเอฟวัน ควรเอาไปเทียบกับอาหารของนอกจะดีกว่าครับ มั่นใจว่าสู้ได้สบายๆ แถมราคาถูกกว่ากันเกินครึ่ง
  • ขอบคุณครับ ที่แนะนำ ปกติ ตอนนี้ ผมก็ใช้ของ F1 นะครับ แต่วันเสาร์ที่ผ่านมา ผมจะลองไปถามราคา F1 ทหลายๆ ร้านครับ ว่า ร้านไหน ขายราคาถุกกว่าครับ แต่ร้านแรก F1 หมดครับ มีแต่ Gm turbo ครับ ผมก็เลยสงสัย ว่า ยี่ห้อไหน ดีกว่าครับ
    ขอบคุณพี่ มาร์ค มากครับ ที่แนะนำ
  • ช่วยบอกหน่อยได้ไหมครับไปที่ร้านไหนมาครับ

ตอนนี้มีลูกค้าบ่นมาเรื่อย เรื่องร้านชอบปล่อยของขาดแล้วเชียร์ขายยี่ห้ออื่นที่กำไรมากกว่า แต่พอจะเปิดร้านตัวแทนเพิ่มก็โวยวาย อยากขายคนเดียว ....
  • ครับพี่ มันชื่อ ร้านใต้น้ำครับ มันเป็นร้านขาย อุปกร ของสุนัขครับ เช่น แชมพู อาบน้ำ อาหารเสริม และ อาหารสุนัขครับพี่ ผมอ่ะจะเช็คราคา F1 ว่าร้านไหน ขายถุกกว่ากัน ปกติ พ่อผมซื้อมา กระสอบ 15 Kg มัน 900 ครับ
    แล้ว ไปร้าน นั้น พอดีมันไกล้บ้านครับ เลยเข้าไปถามราคา ครับ แล้วของมันหมดพอดีครับ มีแต่ ยี่ห้อ Gm turbo นี่แหละครับ :D
  • ร้านที่อยู่ใกล้ๆม.บูรฯทางเข้าบางแสนไปถามซื้อF1ถุงแดง ได้รับคำตอบว่าถ้าต้องการถุงแดงต้องสั่งล่วงหน้า ทุกวันนี้ต้องไปซื้อถุงแดงที่ศรีราชาทั้งๆที่อยู่ใกล้หนองมน :-D
  • แม่งเอ๊ยยยย อ่านแล้วหงุดหงิด ต้องรอคนสั่งก่อนถึงจะเอามาขาย
  • เมล็ดข้าวหลังพาราไดร์ F1 ก็หมดบ่อยนะครับ ผมซื้อสีม่วงที่นั่นประจำ เจอหมดมาสองเที่ยวแล้ว บอกต้องรอ แต่ร้านเจ้แกขายดีมากๆนะครับ ไม่ทราบว่าหมดเพราะขายดีหรือแกสั่งมาน้อย ร้านแกมีสองสาขาที่ใกล้ๆกันครับ อีกร้านอยู่อุดมสุข ผมวิ่งไปมาอยู่สองร้านนี่แหล่ะ
  • 555 พี่ มาร์คใจเย็นๆ ครับ พ่อผมซื้อมาให้แล้วครับ F1 ม่วง ครับ ร้านที่ผม ว่าอ่ะมันไกล้บ้านไงพี่มาร์ค เลย แวะไปสอบถามดูว่ามันมีขายหรือป่าว แต่ตอนนี้ซื้อมาแล้ว ครับ F1 ^^
  • พี่รับปากใคร ก็จะรักษาสัญญา แม้บางครั้งก็รู้ว่าเขาขายเพื่อกั๊กคนอื่น ไม่ได้จริงใจที่จะสนับสนุนเอฟวัน เขาเพียงแค่รักษาสิทธิการเป็นตัวแทน แต่การทำของขาดคนที่เดือดร้อนคือลูกค้า ดังนั้นร้านไหนชอบทำของขาดและมีลูกค้ามาฟ้องอีก ถ้ามีร้านในบริเวณใกล้เคียงขอเป็นตัวแทนแล้วเขาจะต้องเสียใจ ....

ของห่วย ถึงร้านเชียร์ให้ตายคนก็ไม่ซื้อ อย่างเก่งก็ลองแค่ทีเดียว แต่ไม่ซื้อซ้ำ หรือย้ายร้าน
    การเชียร์ขายยี่ห้อที่ให้ผลตอบแทนสูง แต่สินค้าคุณภาพห่วย ท้ายสุดร้านเขาเองก็จะเสียลูกค้า ...

ใครเจอคนทำธุรกิจแบบนี้อย่าไปสนับสนุนนะครับ
  • ผมลองทั้ง 2 ยี่ห้อดูแล้ว F1 ชนะเลิศ ถ่ายไม่เหม็นเป็นก้องเล็กไม่เหลว
  • ครับๆ ตอนนี้ผมก็ ใช้ F1 อยู่ครับ ส่วนประกอบทางโภชนาการ ดีกว่าเยอะ ครับ