ยินดีต้อนรับครับ

ขอแนะนำให้ทุกท่าน สมัครสมาชิก เพื่อป้องกันการแอบอ้างชื่อครับ

Mark Mafia

พิทบูลบ้านนายดาบ 4 ตัวขย้ำสาวใหญ่
  • http://news.sanook.com/1640897/สยอง-พิทบูลบ้านนายดาบ-4-ตัวรุมขย้ำสาวใหญ่เกือบตาย/

ตามข่าวเลยนะครับ รายละเอียดบอกว่าบ้านเจ้าของหมาอยู่ต่างระดับกับผู้เสียหาย อธิบายให้เห็นภาพก็คือบ้านเจ้าของหมาถมพื้นให้สูงขึ้น ทำให้รั้วกั้นมันเตี้ยลงและหมากระโดดมากัดคนข้างบ้านได้ง่ายๆ อยากเลี้ยงหมาโหดลงทุนอีกนิดทำรั้วให้ดีๆหน่อยครับ

อ่านข่าวแล้วผมเซ็ง และสงสารเหยื่อมากเลยครับ
  • โดนแต่เช้าเลยวันนี้ เหนื่อย
  • เหอๆ ผมคงโดนชะตาเดียวกับพี่มาร์ค กลับไปบ้านสงสัยผมคงได้ตอบคำถามบ้านข้างๆเยอะแน่เลย

แต่ในข่าวอีกฉบับบอกว่า เจ้าของล้มหัวฟาดรักษาตัวอยู่ รพ. แล้วเค้าไปสันนิษฐานกันว่าอาจจะหิว และเครียด
    จึงก่อเหตุดังกล่าว

## แต่ผมนึกแปลกใจระหว่างรักษาตัวจะไม่มีใครมาดูแลให้แกเลยหรือ
  • สังคมคงโทษหมาตามเคย
  • ผมก็โดนวันนี้แม่โทรมาจากต่างจังหวัดเมื่อเย็นบอกอย่าให้หลานไปเล่นกับหมามากนะ ได้ยินข่าวแล้วกลัว ทั้งๆที่ลูกสาวผมวัยสามขวบกว่าๆเล่นกับเจ้าพิทบูลทุกวันหลังเลิกเรียน งานนี้เจอบ่นไปอีก
  • ผมสมาชิกใหม่ครับ ที่บ้านผมก็ระแวงเหมือนกัน แต่ก็ขึ้นอยู่กับการเลี้ยงดูอะครับ
  • ผมว่าอย่าไปใส่ใจข่าวตามกระแสเลยคับ เวลาเกิดเรื่องสังคมภายนอกส่วนใหญ่มันก็คงไม่พ้นมาโทษที่สุนัขพันธุ์พิทบูลผิดทุกที เป็นหมาอันตราย เราก็มีหน้าที่อธิบายให้คนรอบข้างเข้าใจว่า เรื่องที่เกิดขึ้นมันคืออะไร ผิดที่ใคร และเราก็มีหน้าทีต้องดูแลสุนัขของเราให้ดีเพื่อไม่ให้ประวัติศาสตร์มาซ้ำรอยที่เราเป็นรายต่อไปคับ
  • :-@ เฮ้อออ หมาผิดเสมอ
    ทำไมนะทำไม? พวกโลกสวย เยอะจัง โทษแต่หมา ไม่โทษคนเลี้ยงแม้แต่นิด กรรม
  • เขาโทษคนนั่นละครับ แต่ก็ต้องพูดถึงหมาว่าเป็นพันธ์อะไร
    สังคมมันไม่ดีตั้งแต่คนคิด breed หมาขายแล้วเพราะมันเป็นสินค้าที่ต้องควบคุมโดยการให้ความรัก ไม่ว่าจากเราหรือคนรอบข้าง พิตบูลหาซื้อง่ายมาก
    ตามเว็บทั่วไป ตามสวนจตุจักร ความรับผิดชอบหมานั้นต้องรับผิดชอบจนมันตายหรือถ้าเราตายต้องมีผู้รับผิดชอบต่อ เวลานานพอสมควร้

นายดาบเลี้ยงพิทบูลรู้จักพิทบูล แต่ผู้หญิงที่ถูกกัดเขาคงไม่รู้จักหรอกครับว่าหมาอะไร อันตรายขนาดใหน ในขณะเดินผ่าน
    ในเว็บนี้ก็มีผู้ที่ไม่รับผิดชอบเยอะมาก เพราะคิดว่าเลี้ยงแล้วเท่ห์ ซึ่งคนในสังคมไม่ได้มองเช่นนั้นเลย

• คุณ ozasuma ให้ความเห็นได้โดนใจมากครับ

ล่าสุดก็มาอีกแล้ว

http://hilight.kapook.com/view/106100

ไม่รู้เหตุการณ์ตอนกัดมันเป็นอย่างไร แต่คนทั่วไปก็คงจะได้ได้ใส่ใจกับสาเหตุเท่าไหร่ น้ำหนักของเรื่องมันก็คือ หมากัดคน แล้วหมาที่กัดเสือกเป็นพิตบลู สลัด!!! ขอสบถดังๆ นี่ถ้าไม่มีชาวพม่ามาเป็นฮีโร่มาช่วยป้าคนนี้ ป่านนี้เราคงเห็นข่าวพิตบลูกัดคนตายไปแล้ว น่าสงสารเหยื่อ และชาวพม่าที่มาช่วยเหลือเสี่ยงตัวเองเข้าไปช่วย ไม่รู้ว่ากรณีนี้จะมีการชดใช้ยังไง

ผมว่าบ้านเราน่าจะออกกฎหมายไปว่าผู้ใดที่เป็นเจ้าของหมาแล้วหมาที่เลี้ยงไปกัดเค้าโดยเหตุอันหละหลวมละเลยจากเจ้าของเนี่ย เจ้าของต้องโดนปรับตามกฏหมายเทียบคดีอาญา จ่ายค่าสินไหมค่ารักษาพยาบาลคนเจ็บ หมาตัวนั้นต้องโดนฉีดยาหลับไปเลย เอากันอย่างนี้เลยไหมครับถึงจะสังวรตัวเองว่าควรจะเลี้ยงหมายังไง
  • พิทบูลตัวเดียว โจรก็กลัวแระนี่ 4ตัว จะเลี้ยงไว้แกงแดกเลยมั่ง ไอ้พวกไม่รับผิดชอบเอ้ย น่าจะโดนหมาของมันเองกัดให้เกือบปางตายสักที มันจะได้รู้สึก ไอ้สันขวานเอ้ย มันน่าจริงๆ เดียว คสช. ออกกฎทำลายพิทบูลนะ จะเอาขี้ไปขวางบ้านแม่ ง เลย
    ไม่รู้ว่าอีก5ปีข้างหน้ากฎนี้จะมาก่อนรึป่าว ถ้ามาคงไม่ได้เลี้ยงเพราะที่บ้านยังมีอยู่บูลเทอเรียอยู่เลย คิดแล้วเศร้าแทนหมา เกลียดไอ้พวกขยะจริงๆ เดือดร้อนชาวบ้านไปหมด ไอ้แก่