ยินดีต้อนรับครับ

ขอแนะนำให้ทุกท่าน สมัครสมาชิก เพื่อป้องกันการแอบอ้างชื่อครับ

Mark Mafia

กติกา แข่งลาก ปรับปรุงเพิ่มเติม
  • เพื่อความสบายใจของทุกฝ่าย ผมขอปรับปรุงกติกาการแข่งลากสักเล็กน้อยนะครับ

กติกาส่วนมากโดยรวม ยึดตามของเดิมที่แข่งไปล่าสุด ให้ลงลากสูงสุดได้ 4 ครั้งไม่มีการซ่อม
    แต่จะขอแก้ไขตรงการปล่อยตัว เพื่อจะได้ไม่มีใครได้เปรียบใครเสียเปรียบ ดังนี้ครับ

1. ไม่อนุญาติให้มีการวอร์มบนราง เมื่อนำสุนัขขึ้นรางให้นำไปที่จุดปล่อยตัวเท่านั้น
    2. หากยังไม่พร้อม หรือยังจัดท่าไม่เสร็จ อย่าเพิ่งปล่อยมือจากตัวหมา
    3. กรรมการจะเริ่มจับเวลาทันที เมื่อแฮนด์ปล่อยมือจากตัวหมา
    4. เรามีเวลาทั้งหมด หลังจากแฮนด์เล่อร์ปล่อยมือจากตัวหมารวมทั้งหมด 60 วินาที
    5. แฮนด์ต้องสั่งหมาให้ลากไปยังจุดสิ้นสุดภายในเวลา 60 วินาที จึงจะถือว่าลากผ่านครับ

สนามที่ผ่านมา บางคนบ่นว่าคู่แข่งวอร์มบนรางใช้เวลานานเกิน บางคนก็บ่นว่าแฮนด์เล่อร์บางท่านใช้เวลาจัดท่านานเกินไป บางคนก็บ่นว่าแฮนด์เล่อร์บางท่านรอจนหมาเริ่มลากถึงจะส่งสัญญานให้กรรมการกดเวลา ผมเลยตัดปัญหา ก็หวังว่า จบงาน จะไม่มีใครคาใจในผลการแพ้ชนะอีกนะครับ :-D
  • รับทราบครับ
  • คับอีสานทีมรับทราบเช่นกัน จะแจ้งทุกคนด้วยคับ
  • รับทราบครับ