ยินดีต้อนรับครับ

ขอแนะนำให้ทุกท่าน สมัครสมาชิก เพื่อป้องกันการแอบอ้างชื่อครับ

Mark Mafia

ถามครับ (บูลลี่)
  • อยากทราบว่าบูลลี่เวลากัดจะมีอาการกรามล็อค และดุกับหมาตัวอื่นเหมือนพิตบูลเทอเรียรึเปล่าครับ
  • ลองหาผ้าให้กัดดูสิครับ แล้วยื้อกับเขาดูน่าจะได้คำตอบครับ
  • ถามต่อคับ แล้ว บูลลี่ กับ. พิทบูลเทอเรีย ต่างกันตรงไหน
  • เอาผ้าให้กัดก็ดึงขู่ปกติครับ / น่าจะต่างกันที่รูปร่างกับนิสัยบางอย่างครับ
  • ผมเลี้ยงไว้ไม่เคยปล่อยให้กัดกะใครเลย เคยแต่เอาผ้าให้เขากัดแล้วยกสูงๆให้ตัวลอยขึ้นเขาก็กัดคาไม่ปล่อยอ่ะนะครับ
  • กรามล็อคเป็นยังไงเหรอครับ? มันกัดไม่ยอมปล่อย หรือปล่อยไม่ได้ :o034:
  • น่าจะกัดแล้วปล่อยไม่ได้นะครับ (อันนี้ไม่แน่ใจเหมือนกัน) ขอบคุณทุกความคิดเห็นครับยังไงคงต้องถือไม้ตอนพาเดินด้วยเพื่อเป็นการป้องกันไว้ก่อนกลัวจะไปกัดหมาแมวตัวอื่นเข้า