ยินดีต้อนรับครับ

ขอแนะนำให้ทุกท่าน สมัครสมาชิก เพื่อป้องกันการแอบอ้างชื่อครับ

Mark Mafia

ทำไงดีครับ....
  • :002::002::002:พิตบูลผมอายุ2เดือนครับพึ่งจะเอามาเลี้ยงไม่ค่อยกินอาหารครับf1ก็แล้ว ตับก็แล้ว ไก่ก็แล้ว แต่ไม่ค่อยกินรบกวนผู้รู้ด้วยนะครับเห็นหมาไม่กินคนก็หนักใจครับ
    ขอบคุณล่วงหน้านะครับ:063::063:
  • ให้ อาหาร บ่อยไป หรือเปล่าครับ บางทีให้หลายครั้งมันจะกินน้อยนะครับ ถ้าไม่งั้นก็ต้องสังเกตุอาการ

ว่าซึมหรือเปล่า ถ่ายเหลวไหม อาเจียนไหม ถ้ามีอาการเหล่านี้ แนะนำให้ไปหาหมอแล้วบอกอาการ

ให้หมอฟังด้วยนะครับ
  • ถามเจ้าของเดิมก่อนครับ ว่ามันเคยกินอะไรมาก่อน
    แล้วค่อยๆเปลี่ยนอาหารของเรา จากสัดส่วนน้อยไปมาก
    ให้อาหารเป็นเวลาด้วยครับ อย่าใจอ่อน ให้มันนึกอยากจะกินก็กิน ต่อไปมันจะเป็นหมาเอาแต่ใจครับ
  • ต้องใจแข็งล่ะครับ ตามใจมากนิสัยจะเสียนะครับ ไม่กินยกออก มันหิวก็ต้องกินไม่ยอมอดตายหลอกครับ ลองทำดู ครับ
    ไฟล์แนบ
    ชีโร่ สุดหล่อ2.jpg 30K