ยินดีต้อนรับครับ

ขอแนะนำให้ทุกท่าน สมัครสมาชิก เพื่อป้องกันการแอบอ้างชื่อครับ

Mark Mafia

แปลนคอกในฝันของแต่ละคน
  • อยากรู้ว่าของ ทุกๆคนเป็นยังไงครับ ของผมก็ประมาณนี้ แต่ว่าก็ไม่ได้อยากจะเลี้ยงเยอะ หรือ ว่าให้อยู่ในคอกขนาดนี้นะครับ

แต่ว่าถ้ามีเงินและมีความจำเป็นก็คงจะทำประมาณนี้ ของผมเป็นแบบนี้ แล้วของ พี่ๆ ท่านอื่นๆเป็นไงบ้างครับ คนที่ไม่อยาก

เลี้ยงในคอก ก็ ลองเสนอแบบก็ได้นะครับ เพราะผมก็ไม่ได้อยากเลี้ยงปล่อยคอกเหมือนกัน เพียงแต่เห็นของเมืองนอกแล้ว

มันดูเป็นมาตรฐานดี ก็เลยคิดว่า ถ้าในแบบของผมมันน่าจะเป็นอย่างนี้นะ ลองดูครับ
    ไฟล์แนบ
    DogHouse.jpg 74K
  • คือ ตัวหนังสือ อาจไม่ชัดเจน แต่ถ้าโหลดไปดูในเครื่อง รับรองว่า ชัดแจ๋ว แน่ๆ ครับ:o013: คอนเซ็ปของหยกก็คืือ:o058:

มีที่กว้างขวาง มีร่มไม้ โปร่งสบาย:o010: มีนํ้าเพื่อ กิจกรรม:o056: แ ละลักษณะของที่อยู่ก็ กันยุง กันฝน ได้ด้วย:o038: ส่วน

เรื่องลมก็คงจะลดแรงปะทะไ ด้จากมุ้งลวดกันยุงนั่นเอง:o001: อันนี้คอกสำหรับ 4 ตัว มีพื้นที่วิ่งเล่นน่าจะกว้างพอนะ:o044:

มีทางเข้าออก 2 ทางเพื่อความสะดวก:o003: ทั้งการทำความสะอาด และการเข้าถึงด้วย:o059: ส่วนแถบกัน ก็จะมีการป้องกัน:o057:

จอมขุดไม่ให้สามารถขุดไปถึงกันได้ด้วย:o061: ถ้ามีอย่างนี้ คงจะ เพอร์เฟ็ค :o048::o064::o063: เหอๆๆ
  • เสร็จเมื่อไหร่ เดี๋ยวไปเยี่ยม
    ฟาร์ม "หยก" บ้าง ละกัน
  • ในฝันนะ...
    ไฟล์แนบ
    kim.01.jpg 97K
    kim Icecream_Shop.jpg 115K
  • หยกไหนๆๆก้เขียน แปลนเสร็จแล้ว
    ก็...เอามาสร้างต่อให้พี่เลยนะ
    พอดีบ้านขาด..คอกนะ...55555
  • :o010:เข้าท่าดีคับหยกเป็นไงสบายดีนะน้อง
  • สระว่ายน้ำส่วนตัว เลยเหรอ สงสัย คอก ศิษย์น้อง ค่าน้ำคงบาน ฮ่า ๆ ๆ

แต่โอเคนะ ถ้ามีแบบนี้ ขอเปลี่ยนจาก หญ้า เป็นเทก้อนหิน สักครึ่งนึง ให้หมาเดินเล่น เห็นเค้าว่า ดีต่ออุ้งเท้ามัน
  • สวยครับหยกจะให้ดีต้องมีที่ไว้ตั้งวงเหล้า
    ในคอกด้วยนะครับจะได้ไว้ก้งเวลานั่งดูน้องหมา
    ท่าจะเพลินดีพิลึก"ดื่มสุราเคล้าpitbull"55555++++

:o027::o027::o027::o027::o027::o027::o027:
  • พี่จุ๊ฟ โครงการนี้รอมีเงินเก็บซัก 3 ล้านแล้วจะเริ่มนะพี่ โฮ่ๆๆๆ:o005:

พี่อ๊อด แน่ใจนะว่าบ้านหมาในฝันแม่จ้าววว:o026: อย่างนี้คงจะหลายเงินหน่อย แต่ไม่เป็นไร ออเดอร์่ต่างประทเศเข้ามาเยอะ เดี๋ยวพี่ก็ได้ละ คริคริ:o003:

พี่เอ พี่มั่นใจหรอว่า นํ้าหวาน มันจะไม่พังคอก :o019:เหมือนมันพังบ้านอ่ะพี่ 5555+:o028:

พี่แม้ก สบายดีครับพี่แม้ก ช่วงนี้อากาศหนาวๆร้อนๆ:o029: แต่ยังแข็งแรงอยู่ :o055:

ศิษย์พี่โก๋โอ๊ค ไม่เป็นไรพี่ถ้าสร้างแถวคลอง6 นี่คลองเพียบเดี๋ยวปั๊มนํ้าจากคลองเ ข้ามาเลย:o033: เหอๆๆ:o023: เทก้อนหินอีกครึ่งเทได้เลยพี่ แบบมันเปลี่ยนได้ อิอิ:o049:

พี่จุน ถ้าต้องมีที่ตั้งวงเนี่ย ต้องจัดใหม่ทำศูนย์กลางเหมือนของ พี่จุน:o010: เอาตรงริมๆนํ้าเลยน่าจะดีนะพี่ เหล้ามันร้อน เวลานั้นจะได้แช่นํ้าได้เลย:o030: แหมแต่ว่า

ดื่มสุรา เคล้าpitbull เนี่ย มันจะดีเร้ออ:o064: เดี๋ยว เจ๊ ค้อนเอานะพี่ :o043: 5555+:o028:
  • เรื่องงานรวมพลว่ายังไงน้องหยก ไม่เห็นลงกันเลย หรือว่างดซะแล้ว
    เฮอ จะเอาจริงไม่ได้สักที
  • จะรวมพลอีกวันไหนบอกนะหยกจะไปแก้ตัวครั้งที่แล้วอยู่ได้ไม่นาน
    คราวนี้เอาแบบยาวๆเลยนะถึงบ้านพี่จะไกลแต่ใจพี่ใกล้นิดเดียวคลอง6นะ
    วันนั้นยังไปถึงเป็นคนแรกเลยขับรถไปชั่วโมงอยู่ที่งานไม่ถึงครึ่งชั่วโมงเซ็งเป็ด
    ไฟล์แนบ
    2009_03040008.jpg 57K
    2009_03040003.jpg 71K
  • ได้ครับ พี่จุน วันนั้นมาคนแรกเชียว :m002: เราก็นึกว่า Volvo คันงามของใคร :m019: แหมที่แท้ ของพี่จุนนี่เอง

มาไวเคลมไว :m010: อย่างกะ ประกันภัย เหอๆๆ:m045: ขอบคุณพี่จุนมากครับ คราวหน้าจะแจ้งแต่เนิ่นๆ:m102:
  • :o001: 555+ของผมไม่ขนาดนั้นหรอกครับ เลี้ยงแค่นี้ก็อ้วกแล้วไม่กล้าเปิดฟาร์มหรอกครับ ขอหมาดีๆสวยๆมาเลี้ยงก็ สบายดีแล้วครับ