ยินดีต้อนรับครับ

ขอแนะนำให้ทุกท่าน สมัครสมาชิก เพื่อป้องกันการแอบอ้างชื่อครับ

Mark Mafia

• ซื้อสายกัดมาเลี้ยง อายุ 1 เดือน 20 วัน
    ครวดูแลยังไงมั่งครับ ในเรื่องสุขภาพนะครับ
  • อยู่บ้านใหม่ให้คุ้นเคยก่อนสัก2-3วันแล้วนำไปให้หมอทำวัคซีนและถ่ายพยาธิ
    หมอที่ดีจะต้อง ตรวจร่างกายทั่วไปก่อน เช่น วัดไข้ ฟังปอด ดูเหงือก ก่อนทำวัคซีน
  • แต่สังเกตดูแล้ว ที่ซื้อมามันเหมือนจะเป็นโรคผิวหนัง ครวทำไงครับ
  • ยังงัยก็น่าจะพาไปหาหมอก่อนนะครับ ตรวจร่างกาย ทำวัคซีน กันดีกว่าแก้..
  • เพิ่มเติมจากท่านข้างบน
    ระวังอย่าให้ยุงกัด และยังไม่ควรพาออกนอกบ้าน
    และยังไม่ให้เล่นกับหมาแปลกหน้าตัวอื่น
    ก่อนฉีดวัคซีนเข็มที่สองนะครับ
  • เป็นผิวหนังลองเบตาดีนทาดูก่อน