ยินดีต้อนรับครับ

ขอแนะนำให้ทุกท่าน สมัครสมาชิก เพื่อป้องกันการแอบอ้างชื่อครับ

Mark Mafia

คนขายบอกสายโชว์
  • พอเริ่มโตผมว่ามันเหมือนสายกัดขึ้นทุกวันทุกวันนะ
    ไฟล์แนบ
    เดป.jpg 13K
  • ใครรู้ช่วยแนะนำหน่อยครับ (มือใหม่)
    เมื่อคืนมันเมา
    ไฟล์แนบ
    เมา.jpg 11K
  • คล้ายกัดแต่ก็ไม่เหมือนกัด รักมันมากๆมันคือพิทบูลผู้ให้แม้ชีวิต
  • :m102: น่ารักดีครับ... กิน Leo เหมือนผมเลย
  • ผมว่าไม่ใช่ทั้งสายกัดและสายโชว์เลย มันเหมือนแม่หมาที่เป็นพิทโดนหมาไทยเล่นซะ หน้าตารูปร่างเลยออกมาเป็นแบบนี้ ผมเคยเจอขายที่สวนจัตุจักรด้วยตัวละ 1,500 บาท เองงะ แต่คุณไม่ต้องเสียใจหรอกครับในเมื่อเค้ามีบุญมาอยู่กับคุณแล้วก็เลี้ยงเขาไปเถอะครับสงสารหมา
  • ผมขอแนะเพิ่มเติมคุณเจ้าของหมาอย่าลืมกลับไปด่าไอ้คนขายหมาด้วยนะครับ อย่าปล่อยให้มันลอยนวล(ไอ้พวกเหี้ยหลอกขายคนไปวันๆ)
  • ผมว่ามันเป็นสายโชวืคับเพราะว่าที่บ้านผมก็มี
    แต่ของผมมันใหญ่กว่าไม่ต้องเสียใจคับสั้กวันเดียวมัน
    ก็โต แล้วตอนนี้มันกี่เดือนแล้วคับ แล้วอยู่ จ ไรคับ
  • เห็นพ่อแม่มันป่าวครับถ้าพ่อแม่มันเป็นพิทมันก็คือพิทบูลมันยังเล็กอยู่เลยให้มันกินอิ่มออกกำลังกายสมำเสมอ7-8เดือนก็รู้แล้วไม่ต้องสนว่าสายโชว์หรือสายกัด
  • สายกัดนี่ไม่ใช่แน่ครับ ฟันธง
  • ต้องรอให้มันโตกว่านี้อีกนิดครับ
    แต่มันก็น่ารักดีนะ:063:
  • :o001: พูดถึงสวนจตุจักร แล้วอยากเตะปากแม่มจริงๆ ไอ้เฮียคนขายพิทบูล เอาลุกพิทมาวางขาย แล้วโชว์พ่อแม่หมาให้ดู แม่7 นี่มันรูป ... ที่ลงรูปในเวป pittbullzone แล้วลูกมันก็ไม่ใช่คอกนี้ด้วย โมเมสุดๆ แต่ไม่รู้จะทำยังไงกับมันดี พวกสันดานพวกนี้
  • สำหรับผม

พิทบูล ก็คือ พิทบูล ไม่มีสายครับ มีแต่วัตถุประสงค์ทางการใช้งาน ว่าเลี้ยงไว้ทำอะไร เช่น เลี้ยงเพื่อโชว์ เลี้ยงไว้เป็นเพื่อน หรือแม้แต่เลี้ยงไว้เพื่อเกมส์

คนที่บอกว่าหมาตัวเองเป็นสายโชว์ แต่ไม่เคยมีผลการประกวดจะเรียกหมาตัวเองว่าสายโชว์ได้อย่างไร
    ส่วนคนที่บอกว่าหมาตัวเองเป็นสายกัด แต่ไม่เคยแม้แต่จะเดินเฉียดสังเวียนแม้แต่ครั้งเดียว จะเรียกว่าเป็นสายกัดได้อย่างไร

ฉะนั้น อย่าไปซีเรียสเลยว่าหมาเราสายอะไร เมื่อเราได้ตัดสินใจรับเขาเข้ามาเป็นสมาชิกในครอบครัวแล้ว
    หน้าที่ของเราก็คือ ดูแลให้ความรักตามอัตภาพ และอย่าทอดทิ้งเขาก็มีความสุขแล้ว

สรุปพิทบูลก็คือพิทบูลครับ ไม่มีสายครับ :005::005::005:
  • พี่มาร์คคอนเฟร์มแล้วสบายใจได้ครับ:006::006::006::006:
  • ของผมตอนเล็กๆครับ
    ไฟล์แนบ
    หมาน้อย.jpg 93K
  • ปัจจุบันครับ
    ไฟล์แนบ
    PIC_0877.jpg 67K
  • :o001: ถูกๆๆๆๆต้องนะ คร๊าบบบป๋ามาร์ค