ยินดีต้อนรับครับ

ขอแนะนำให้ทุกท่าน สมัครสมาชิก เพื่อป้องกันการแอบอ้างชื่อครับ

Mark Mafia

• ทักษิณ = โจโฉ เก่ง ฉลาดทั้งบุ้และบุ๋น แต่หลงอำนาจ เผด็จการ คติ "ทรยศคนทั้งโลก แต่ไม่ยอมให้ใครทรยศ"

ชวน = เล่าปี่ บริหารบ้านเมืองได้ แต่ไม่เก่งมาก มีภาพพจน์ที่ดี สามารถครองใจคนได้

สมัคร = อ้วนเสี้ยว เคยครองความยิ่งใหญ่ในแคว้นหนึ่งแต่บริหารบ้านเมืองไม่เป็น เจ้ายศเจ้าอย่าง ไม่ฟังผู้อื่น สุดท้ายก๊กตัวเองก็ล่ม

เนวิน = ลิโป้ นายทหารที่เก่งมาก รบไม่เคยแพ้ใคร แต่เป็นคนไม่ซื่อสัตย์ มักทรยศเจ้านาย เตียวหุยเคยด่าว่า "อ้ายลูกสามพ่อ"

อภิสิทธิ์ = ซุนกวน ด้วยวัยวุฒิที่ยังน้อย แต่ได้เป็นถึงเจ้าครองก๊กหนึ่ง แต่ศักยภาพตัวเองไม่เก่งนัก ต้องอาศัยขุนนางและแม่ทัพ(จิวยี่)
    ในการบริหารงาน

ณัฐวุฒิ-จตุพร-จักรภพ-วีระ-พร้อมพงษ์(แกนนำปนช) = ขันทีทั้งสิบ ที่ต้องการเป็นใหญ่โดยอาศัยเจ้านายเป็นที่พึ่ง โดยไม่สนใจความเดือดร้อนของบ้านเมือง

เฉลิม = ม้าเจ็ก รบเก่งพอตัว แต่มักเจรจาอวดเก่งเกินจริง ใช้ทำงานใหญ่ไม่ได้ สุดท้ายโดนขงเบ้ง สั่งตัดหัว เพราะปฎิบัติหน้าที่ล้มเหลว

สุเทพ = จิวยี่ เพราะเป็นผู้อยู่เบื้องหน้าและเบื้องหลังซุนกวน เป็นนักรบและนักเจรจาที่ดี แต่ถ้าเพื่อนายแล้ว ยอมทำได้ทุกอย่างแม้ทรยศพันธมิตร

สนธิ(ลิ้ม)(แกนนำพันธมิตร) = โจรโพกผ้าเหลือง เพื่อตนเองและต่อต้านขุนนางที่โกงกินและข่มเหงฮ่องเต้(สมัยนั้น) ได้ออกปล้มสะดมชาวบ้าน ทำให้บ้านเมืองเกิดกลียุค

ฝ่ายทักษิณ คือ วุยก็ก

ฝ่าย ปชป คือ ง่อก็ก

ฝ่าย พธม คือ จ็กก็ก

แต่ทุกฝ่ายมักจะอ้าง ราชสำนัก
    ไฟล์แนบ
    20090402134032_av-1.gif 19K
  • อ่านแล้วคิดดูดีๆนะครับ-----สัมหรับแฟนๆทั้ง 2ก้วน ใหญ่ (ยังใงผมก็เด็ก ผีแดง เสื้อแดง หมาแดงครับ)
  • พี่ครับเดี๋ยวก็คงมารบกันในกระทู้นี้แน่นอนเลยครับ ผมไม่เข้าก๊กไหนเลยทำไงดีครับพี่
  • ผมก็ไม่เข้าก๊กไหนครับ
    เหตุผลเพราะ
    เกลียดทั้ง2ก๊กเลยครับ
    ไอพวกทำประเทศเดือดร้อนอะคับ
    พวกไม่ค่อยมีสมองแก่จะตายห่าอยู่แล้วยังมีอุดมการบ้าบอคอแตก
    ไม่เคยสนว่าประชาชนเดือดร้อนกันยังงัยแม่งประท้วงอย่างเดียว
  • ผมก็ไม่ฝักใฝ่ฝ่ายใดครับ ผมมือที่ 3 555
  • ผมมีพ่ออยู่หัวเพียงองค์เดียวในดวงใจครับ
    จะแดงจะเหลืองผมไม่สนทั้งนั้นครับจงจำไว้ว่าประเทศที่
    ทุกคนทั้งแดงและเหลืองยืนอยู่กว่าจะเป็นได้อย่างทุกวันนี้วีรชนผู้กล้าเสียเลือดเสียเนื้อไปเท่าไร
    อย่าได้แบ่งพักแบ่งพวกให้คนเขาหลอกใช้ไปวันๆเลยทำให้ประเทศมีแต่ความเสียหายครับผมรักประเทศไทย
    เพราะผมคือคนไทยครับ
  • งั้นผมขอเป็นมือที่มองไม่เห็นได้ปะ เหอๆๆๆ กำลังโดนอยู่เลยช่วงนี้
  • เอาการเมืองมาแบบนี้เด๋วกระทู้ร้อนแระ 55+

:m116::m106:
  • CommentAuthorjun_kingdompit CommentTime17 นาทีก่อน
    ผมมีพ่ออยู่หัวเพียงองค์เดียวในดวงใจครับ
    จะแดงจะเหลืองผมไม่สนทั้งนั้นครับจงจำไว้ว่าประเทศที่
    ทุกคนทั้งแดงและเหลืองยืนอยู่กว่าจะเป็นได้อย่างทุกวันนี้วีรชนผู้กล้าเสียเลือดเสียเนื้อไปเท่าไร
    อย่าได้แบ่งพักแบ่งพวกให้คนเขาหลอกใช้ไปวันๆเลยทำให้ประเทศมีแต่ความเสียหายครับผมรักประเทศไทย
    เพราะผมคือคนไทยครับ

นี่คับคือตัวอย่างที่ดี
    เห็นด้วยคับ
  • เฮ้ย...เมิงยังไม่ตื่นอีกหรือว๊ะพ่อเมิงนี่เเมร่งเฮรี้ยสุดยอดหว่ะ โดนกษิตไปดอกเดียวพ่นไม่ออกเลย...5555555555555
  • แจ๋วว่ะ โต้ง
    กระทู้ล่อเป้า

อันนี้ให้ Jo.........
    ไฟล์แนบ
    03292.jpg 28K
  • เปรียบสุเทพเป็นจิวยี่เลยเหรอ เว่อร์ไปมั๊ง
    ผมว่าน่าจะเป็นตั๋งโต๊ะจะเหมาะกว่านะ555
  • คติผม การเมืองเหมือนเค๊กก้อนโต นักการเมืองเหมือนเด็กๆ แบ่งกันเป็นกลุ่มที่จะจ้องมารุมกินเค๊กก้อนโต (แดก)

ไม่ว่าใครมาเป็นรัฐบาลก็ แดกทั้งนั้น

เราก็เป็นประชาชนเปรียบเสมือน คนทำเค๊กก้อนโต ทำมาเท่าไหร่ก็แดก กันไม่พอ...........................
  • 2_WHEEL ผมชอบคำพูดของท่าน ไม่ว่ารัฐบาลไหนๆก็กินกันทั้งนั้นขึ้นอยู่กับว่ากินมากกินน้อยก็เท่านั้นเอง
    ใครกินมากก็โดนออกนอกประเทศไป ใครกินน้อยก็ยังมีโอกาศกินต่อไป
    เห้อ เหลืองจบ แดงมา แดงจบ เหลืองมา ก็เป็นอยู่เท่าเนี้ย
    หนักใจน๊ะ
    พี่จุ๊ฟสบายดีไหมครับพี่ อยากให้พี่พาไปอาบน้ำอุ่นๆตอนกลางคืนจัง อิอิ
  • 555

ฮาดีคับครับได้ข้อคิด...สามก๊กจิงๆยังพอมีก๊กที่ดีบ้าง

แต่สุดท้ายตายหมด ก๊กที่ไม่มีส่วนเกี่ยวข้องเอาพุงปลาไปกินในตอนจบ

ก๊กในไทยอ่านดูดีๆ มีดีไม่

เก่งแต่โกง ไม่โกงแต่ไม่เก่ง หมั่นใจไร้สติ บ้าพลังไม่รู้จักพอ มีอยู่แค่เนี๊ยะ

ผมเลือกเลี้ยงหมาดีกว่าคับ เจริญสมอง

ได้ทั้งกำลังและปัญญา 555

อย่าน้อยมันยังรู้จักรักบ้าน และเจ้าของ!!
  • คนเราคิดได้เหมือนหมามันบ้างก็ดีเน๊อะ

รักบ้าน และรักเจ้าของโดยไม่คิดทรยศหักหลัง

แค่นี้บ้านเราก็เจริญแล้วคับผมว่านะ 555

อายหมามันเน๊อะ!! 555
  • ก็มีเเต่เล่นพักเล่นพวกกันหมดเเหละ

อยากเป้นใหญ่เป็นโต อยากได้สัมปธานกันหมด

อยากให้ธุรกิจตัวเองมีคนเชื่อถือ

ใครเเมร่งออกหน้าออกตาประท้วงให้ สมัยหน้าเเมร่งก็ได้เป็น รัฐมณตรีกระทรวง

..............เเต่โกงเเบบไหนอ่ะมันน่าเกรียจกว่ากันอันนี้ ก็น่าสน

...............พวกปากอย่างใจอย่าง...............ดีเเต่ปาก................เเต่ ..โกงทีล่ะนิด....เเล้ว บริหารประเทศไม่เป้นนั่นสิ น่ากลัว

ไปกูเงิน มาเป้นหนี้..................พวกมีประกันสังคมก็ได้ไป.............เเล้วอาชีพอิสระล่ะ ................หนี้เเดกกะบาน ฟรีๆ

......หาตังไม่เป็น..............เลยกู้.................กู้เเล้ว..............เก็บภาษี โหด.......

อย่าลืมนะครับ ตอนนี้ ลูกเด็กเล็กเเดง เกิดมา มี หนี้ติดกระ บานไป หมด ....
  • แล้วไอ้ใจ ก๊กไหนว่ะ

ที่มันคิดล้มล้างสถาบัน
  • :o001: 555+ ผมเป็นแฟน 3 ก๊ก สะด้วยว่าอะไรใหมถ้าจะเอาข้อความไปแปะที่เวปผม 555+
    :o001: ที่จริงถ้าเราไม่เลือกฝ่ายก็ไม่มีสิทธิ์ไปวิจารย์การเมือง เพราะเราคือหมูที่เค้าเลี้ยง ให้อะไรก็กินๆเข้าไป ถ้าจะฆ่าก็ก้มหน้ายอมรับไป
    :o001: และที่สำคัญ pittbull zone แห่งนี้มีเสื้อเหลือง และ แดง ปะปนกันไป คนมีธุรกิจใหญ่ๆพวกโรงสีเจ้าสัวก็ต่อต้าน ทักษิณ พวก พนักงานลูกจ้าง otop ชาวไร่ ชาวนา ก็ชอบทักษิณ
    :o001: ส่วนผมเอง ก็มีแต่มีในใจ มันเลี่ยงไม่ใด้ เพราะผมไม่ใช่หมู เค้าต่อสู้กันจนชนะ แล้วมาด่าเค้าไม่ดี ด่าใด้ไม่เต็มปากหรอกครับ