ยินดีต้อนรับครับ

ขอแนะนำให้ทุกท่าน สมัครสมาชิก เพื่อป้องกันการแอบอ้างชื่อครับ

Mark Mafia

วันนี้คัยติดทหารมั่งคับ
  • ตอนแรกก็ตั้งใจจะสมัครคับไปที่ปัตตานีแต่แม่แกไม่ให้ไปแกบอกพ่อมืงเป็นทหารมากี่ปีพ่อมืงยังไม่รอดเลย
    แล้วมืงจะไปให้โจรยิงเล่นหรืออออออ
    ไม่ต้องสมัครจับไปเลย
    โอ้แม่เจ้าเหมือนมันจะแกล้งผม
    จับกันร้อยกว่าคนเอา28คนจับจนเหลือ2คนสุดท้ายผมกะใครก็ไม่รู้
    แม้เจ้าชีวิตผมเหมือนการ์ตูนเล่น5บาท
    ใบดำมีเป็นร้อยกูเสือกไม่ได้
    พอเหลือ2ใบสุดท้าย
    แดงกะดำ
    ผมจับก่อนดั๊นนนนนมาตกที่ผม
    "ท.ร1ผลัด1จังหวัดทหารเรือชลบุรี"คำนี้กูจะจำไปจนตาย
    คัยโดนมั่งมาโพสกันหน่อยยยยยยยยยยย
  • ไม่รู้ว่าจะต้องบอกว่าดีใจด้วย หรือเสียใจด้วย
    แต่เป็นกำลังใจให้ครับน้อง
    ทหารเรือไม่ค่อยโหดเท่าไหร่ สู้ๆ :006:
  • อืม น่ะ เข้าใจความรู้สึกครับ

วันที่ 7 ผมจะมาบอกนะครับ ว่าผมติดไหม

เพราะวันที่ 7 ถึงคิวผมหยิบแระ หลังจากหนีมานาน 55+

หากติด ท.ร1 เราคงจะได้เจอกันน่ะ 5555
  • น้องเวสป้าพิงค์ครับ...สำหรับการทำเพื่อชาติแล้ว...ไม่มีคำว่าเสียใจหรอกครับ เราน่าจะดีใจนะครับสำหรับการรับใช้ชาติ เกิดมาครั้งหนึงในชีวิต เราควรทำอะไรให้แผ่นดิน ตอบแทนชาติซักครั้ง พี่ๆกลุ่มพิทบูลระยองขอเป็นกำลังใจให้น้อง มีความสุขในการรับใช้ชาตินะครับ สู้ ๆ แล้วเจอกันตอนมีตติ้งของระยองครั้งหน้านะครับ
  • เพื่อนผม ไปภาคใต้เลยครับอึ้งๆ กลัวเพื่อนตาย แต่มัน จะปลดแล้วครับ
  • จับไปปี่ก่อนครับ- -* รับ เกินครึ่ง ทั้งอำเภอ มีคนสมัคร เเค่3คน- -*

ผมใส่เสื้อเเดงจะจับครับ หุหุ ได้ใบดำ อิอิ

ตะกูลผมไม่เคยมีใครเป้นทหารคับ ----- เพราะมีพิธีเเก้เคร็ด ประจำตระกูล ---ง่ายๆๆ

ไม่รู้เหมือนกันนะครับ เขาว่าตะกูลไหนไม่เคยเป็นทหาร +ตำรวจ ก็จะจับไม่โดน

ตระกูลไหนมียาท เป็นตำรวจ ทหาร พ่อเป็น++ ส่วนมากเห็นจะโดนครับ

มะรุเกี่ยวป่าว 55555555+

+++เเต่ที่เเน่ๆ เคร็ด ตะกุลผมเจ็ง จริงครับ อิอิ
  • สู้ๆ พี่น้อง
    ไว้พักจากฝึกก็ออกจากกรม มาเที่ยวบ้านผมดูหมาได้ครับ สู้ สู้:006:
    ไฟล์แนบ
    GetAttachment3.jpg 59K
  • ไอ้น้องเอ๊งจำพี่ได้ไหมพี่แว่นดำที่มากับตายอดน่ะ ที่เอ๊งมานั่งโต๊ะพี่น่ะซัดเบียรืฟรีไปหลายป่องเลยนะ พอดดีหลานพี่ที่ไปวันนั้นใส่เสื้อยืดลายทหาร โดนเหมือนกัน ทบ ผลัด1 ชลบุรี วันที่ 1พค นี้ไปแล้ว
    มันจำเอ็งได้ดี เดี๋ยวไปเจอกันที่นั่นนะ เออเป็นเพื่อนกันพอดี
    มันก็พอๆกับเอ็งไปกัน 8 คนมีมันโดนคนเดียว มันบอกไปหได้ทุกที่ ยกเว้นใต้ 5555
    ไฟล์แนบ
    20090323211639_DSC_0127_resize.jpg 49K
  • งั้นก็ดีดิพี่มานภ
    เจอคนรู้จักจะได้มีเพื่อน
    ขอบคุนทุกท่านคับ
  • สิ่งที่จะได้มามันคุ้มค่า ไม่ได้เสียเวลาเปล่าๆแน่นอน
    หลังจากที่ปลดออกมาแล้ว คุณจะเปลี่ยนไปในทาง
    ที่ดีขึ้น ไม่ว่าจะเป็นเรื่องการมีวินัย ตรงต่อเวลา ความอดทนต่อ
    แรงกดดัน สิ่งเหล่านี้จะทำให้โอกาสที่จะประสพความสำเร็จในชีวิตมีมาก
    กว่าคนที่ไม่เคยเป็นทหาร
    ใหม่ๆอาจจะรู้สึกแย่มากๆ มีความกดันมากไม่เป็นตัวของตัวเอง
    ต้องอยู่ในระเบียบตลอดเวลา ขอให้คิดอยู่อย่างเดียวว่า
    คนอื่นเขาอยู่ได้เราก็ต้องอยู่ได้ ถ้าจะหนีก็ขอเป็นคนสุดท้าย

ผมรุ่นพี่ ทบ.1/35 ไม่มีปริญญาแต่เงินเดือนผมเท่ากับนายกครับ

น้องโชคดีแล้วครับ
  • ได้ใบดำครับ

แต่ถามไรหน่อย

เคยไปบนไว้อะ เมื่อหลายปี บนไว้ว่าถ้าไม่ติดจะให้หัวหมา (เอ้ยยยหัวหมู)

แต่ปีที่บนดันผ่อนผัน (ไม่ได้จับ) อย่างงี้ต้องแก้บนปะ

แล้วปีต่อมาไปจับโยไม่บน ได้ใบดำ อย่างงี้ต้องแก้บนปะ
  • 5555555555 ลองไปถามเจ้าดูสิ่ ฮาจิงๆ