ยินดีต้อนรับครับ

ขอแนะนำให้ทุกท่าน สมัครสมาชิก เพื่อป้องกันการแอบอ้างชื่อครับ

Mark Mafia

กระแสส่งผลกระทบ
  • พอมีกระแส พิตบูลกัดคนออกมา หลายๆกระทู้ออกมาขายหมาโตกันใหญ่ เห้อ เหนื่อยใจจริงๆ

(ไม่ได้พาดพิงใครๆทั้งสิ้น เพียงแค่ไม่อยากให้เหตุการณ์แบบนี้เกิดขึ้น)

แต่ผมก็มองว่าเป็นการดีที่จะยกให้คนในนี้ ยังดีกว่าเอาไปทิ้งขว้างตามถนน

:m019::m006::m007::m008:
    ไฟล์แนบ
    562.jpg 111K
    93.jpg 44K
    553.jpg 84K
    121.jpg 104K
    212.jpg 63K
  • ผมว่าเป็นการดีสะอีกจะได้เหลือแค่คนที่มีความพร้อมจะเลี้ยง เพราะคนที่เลี้ยงเป็นแฟร์ชั้นสุดท้ายก็ทำให้เกิดปันหากลับผู้ที่เลี้ยงดีๆ เห้อพอพูดเรืองนี้แล้วก็เซง ก่อนจะเลี้ยงไม่รู้จักศึกษา พอข่าวมีมาก็อ้างไปต่างๆนาๆไม่ได้ว่ากะทบใครแค่ความรู้สึกสวนตัวขอระบายหน่อยเหอะครับโมโหวะ คติ ผม แค่หมายังทำให้ดีไม่ได้แล้วลูกผมจะเลี้ยงให้เป็นคนดีได้หรอ
  • :024:เหนื่อยด้วยคนครับ...กำลังหาบ้านให้หมาเพื่อนอายุ 1 ปี จะโดนทิ้ง เหมือนกัน:024:
  • เลี้ยงลูกกับหมา ไม่เหมือนกันหรอก
  • บอกมาครับเพื่อช่วยกันหาได้ครับ
  • ดีครับจะได้เหลือแต่คนที่เลี้ยงด้วยรักและรับผิดชอบต่อสังคมจริงๆ เรื่องพิทบูลทำร้ายคนจะได้น้อยลง พวกที่เลี้ยงแต่ไม่มีเวลาให้เหมือนกัน เลิกเลี้ยงเถอะ สงสารหมาเหมือนติดคุกมีแต่ความเครียด
  • ผมว่าเป็นการดีนะครับ จะได้เหลือแต่คนที่อยากเลี้ยงเพราะชื่นชอบในสายพันธ์จริงๆ :006::006::006:

ใครที่คิดจะบรีดพิทบูล ต้องคิดหนักๆหน่อยนะครับ ขายไม่ออกแน่ๆช่วงนี้ :001::001::001:

ขอเตือนพวกที่คิดเลี้ยงตามเขา หรือพวกเลี้ยงตามแฟชั่น พิทบูล ไม่ใช่หมาที่คิดจะเลี้ยงเล่นๆตามกระแส
    ผมเตือนแล้ว หากไม่เชื่อจะมาว่ากันตอนหลังไม่ได้นะครับ :065::065::065:
  • อิๆ งานเข้า ใครจะ ปั้ม ขายเตรียมตัวให้ดี เก็บไว้ดูการเจริญเติบโตที่บ้าน แน่
  • ลายเสือ หัวขาวคล้ายกันเลย ของผมตัวเมียคับ ชื่อ ฮาร์ทตี้ 1 ปีแล้วคับ สู้เค้าเพื่อสิ่งที่เรารักและรักเรากันเถอะคับ:062::062::062:
    ไฟล์แนบ
    Hearties2.jpg 13K
  • มันอยู่ที่ความหนักแน่นของเจ้าของมากกว่า หมาของเราเราก็รู้อยู่แล้วว่ามันจะเป็นยังไง

เชื่อแต่ข่าว สื่อเดี๋ยวนี้ก็ถนัดในการตีข่าว ใส่หัวข่าวให้เว่อร์ไปก่อน แล้วพอไปอ่านข้างใน

มันคนละเรื่อง บางฉบับ ก็ข่าวเดียวกัน แต่เหตุการณ์ต่างกัน ไม่รู้จะเชื่อที่ไหนดี ผมว่าถ้า

เจ้าของหนักแน่น ก็ไม่เห็นจะต้องไปทำตามเค้า หรือ เชื่ออะไรขนาดนั้นเลย แย่จริงๆ

ช่วงนี้ม่ได้เข้าบอร์ดเพราะว่า เพิ่งว่างจากสอบ และการผ่อนผันทหาร เหอๆ
  • ตอนนี้ข่าวจริงคับ ตายจิงด้วย อย่าทำเป็นเล่น ใครที่มีปัญหาอย่าเอาไปปล่อยนะคับ ขืนเอาไปปล่อยรับรองได้มีเรื่องแน่ เลี้ยงไม่ได้ก็มาหาคนช่วยเลี้ยงในนี้น่าจะเป็นทางออกทางนึงครับสำหรับตอนนี้ คนที่คิดจะเลี้ยงใหม่กรุณาตึกตรองดูให้ดีด้วย ไม่ใช่เรื่องเงินอย่างเดียวนะครับ ต้องมีเวลาดูแลเค้าด้วย ไม่ใช่ขังกรงหรือล่ามโซ่กันทั้งวัน แบบนี้อย่าเลี้ยงดีกว่า
  • มนุษย์เป็นผู้กำหนดเองว่าจะเลี้ยงเค้า....ให้เป็นเช่นไร
    ไม่ได้ดั่งใจก็จะกำจัดสิ่งนั้นเสีย....ไม่เคยคิดจะหันกลับมามองตัวเองบ้างเลย
    เค้าเลือกเกิดไม่ได้ที่ต้องเกิดมาเป็น....พิทบูล