ยินดีต้อนรับครับ

ขอแนะนำให้ทุกท่าน สมัครสมาชิก เพื่อป้องกันการแอบอ้างชื่อครับ

Mark Mafia

หมาบินไม่ได้
  • วันนี้จะส่งน้องหมาแต่สายการบินบอกไม่รับPITBULL ไม่ใช่หมารึงัย? แล้วจาส่งยังไงกันครับนี้ ถนนก็ถูกปิดแห๋ม
    ไฟล์แนบ
    ramm47.jpg 68K
    ramm39.jpg 63K
    ramm29.jpg 61K
  • ยังไม่พอขากลับเจอตำรวจขู่จะจับอีก ใครมีความรู้เรื่องขอกฎหมายช่วยบอกที แต่ยังไงก็จะเลี้ยงหมาแดงครับ เย้
  • งงอ่ะครับทำไมถึงส่งไม่ได้ ส่งออกหรือว่าส่งภายในประเทศล่ะครับ แล้วตำรวจยังมาขู่ว่าจะจับอีกหรอเนี่ย(เวรกำ)ตำรวจที่ไหนครับ อ้าวใครมีความรู้เรื่อง:022:
  • เล่ารายละเอียดหน่อย ครับคุณพี่
  • งง ครับจะมาจับอะไรครับ-*- ขอรายละเอียดทีครับ งง
  • สรุปเลี้ยงต่อใช่ม่ะครับ หุหุ
  • ขอรายละเอียดครับ.......ตำรวจมั่วๆอย่างนี้ต้องเจอ.........นิติ.....รามมมมมมมมมมมมมมม
  • :028::028:ตำรวรบอกว่ามันเป็นหมาต้องห้ามเลี้ยงต้องมีใบอนุญาติผมก็ยังงงไม่หาย:028::028:
  • :019:ส่งจากไหนไปไหนครับ ลองติดต่อพวกเอเย่นที่รับส่งของทางเครื่องบินดูนะครับ ที่หาดใหญ่ผมเคยใช้วิธีนี้
  • อย่าบอกกับสายการบินว่ามันเป็น Pitbull ก็จบ ให้คนอื่นหน้าใหม่ไปส่งให้บอกว่าเป็นพันธ์อื่นแทน.............

ช่วงนี้กระแสมันยังแรงอยู่
  • ผมเพิ่งจะรับมาอีก 1 ตัวส่งมาทางเครื่องบินเหมือนกันไม่เห็นมีปัญหาเลย :o067:
  • ให้คนใหม่ไปส่ง แล้วบอกว่ามันคือพันธ์อื่น เป็นอเมริกันสแตฟฟอร์ดไชร์เทอเรียร์ก็ได้ สแตฟเขาไม่ห้ามเลี้ยงนิ อิอิ
  • :016: อ้างถึง..............ตำรวรบอกว่ามันเป็นหมาต้องห้ามเลี้ยงต้องมีใบอนุญาติผมก็ยังงงไม่หาย................:016:

ตำรวจ แม.........ง มั่วๆๆ:064::064::064:
  • ผมจูงไปศาลากลางลำพูน ตอนมีม้อบเสื้อแดง
    ผมปล่อยให้มันวิ่งเล่น มันก็วิ่งเข้าไปหาตำรวจ
    ไม่เห็นมีใครบอกเรื่องห้ามเลี้ยงซักนาย

สงสัยตำรวจเชียงใหม่คงเครียดกับม้อบเสื้อแดง
    แต่จับใครไม่ได้ เลยมาลงกับหมาแดงมั้งครับพี่สมพงษ์
  • เลี้ยงพิทบูลไม่ผิดกฏหมายครับ

บอกให้คุณตำรวจไปจับพวกทำผิดกฏหมายจริงๆดีกว่าไหมครับ
    จับแมร่งทั้งแดงทั้งเหลืองนั้นละ พวกเฮี้ยนี่กัดกันเพื่อตัวเองจนประเทศบรรลัย

กล้าๆหน่อย ช่วยทำกฏหมายให้ศักดิสิทธิ์ก็ดีครับ
  • สงสัยม้นจะจับใครไม่ได้เลยมั่วๆๆหาเรื่องมั่งป๋า
  • น่าผิดหวังกับตำรวจที่ชอบรังแกประชน หากมีแบบนี้เยอะๆ ตำรวจดีๆก็เลยโดนเหมาเข่งไปด้วย :003:

ก็โชคดีที่ไปเจอคุณสมพงษ์ หากเจอผมคงโดนด่ากระจายไปแล้ว พักนี้ยิ่ง หงุดหงิด ของขึ้นง่ายด้วย :030:
  • แต่น่าเสียดายนะครับ ลูกหมาตัวนี้สวยมาก ก็ยินดีกับเจ้าของคนใหม่ด้วยครับ