ยินดีต้อนรับครับ

ขอแนะนำให้ทุกท่าน สมัครสมาชิก เพื่อป้องกันการแอบอ้างชื่อครับ

Mark Mafia

เขาคือใครครับ
  • พี่ๆครับ ghost นี่เขาเป็นใครครับ ทำไมชอบป่วนกระทู้คนอื่นจังเลยคับ
    พูดดีมั่ง ไม่ดีมั่ง แสดงว่ามีมากกว่า 1 คน หรอครับ ขอถามหน่อยนะครับ
  • ghost คือบุคคลที่ไม่มี ตัวตนในเว็ป นี้ หรือไม่ได้เป็นสมาชิกในเว็ปนี้นะ คับจะมาในรูป ผี มีทั้งดีไม่ดีบ้าง ผีดี ผีเลว นะคับ แต่ถ้า มาในรูปที่สมัคร สมาชิกจะมี User ที่เราใช่เรียก แท่นตัวเรานะคับ ghost เนี้ยส่วนใหญ่เป็นบุคคลที่ไม่ชอบเอ่ยตัวเปิดเผยให้รู้ว่าเป็นใครนะคับ ถ้ายังไง คุณก็ทำถูกแล้วที่ เป้นสมาชิกแล้วมี User เป็นตัวตน :o001:
  • ghost คือ พวกที่ทำตัวแบบเกรียนๆๆ หรือเรียกอีกอย่างได้ว่า พวกปากเหม็นอมยา ปากหมาอมตีน ไอพวกghost คือ พวก วัวไทยแลน เพราะว่าการศึกษาไม่ได้ทำให้พวกมันดีขึ้นเลยครับ ยิ่งโตขึ้น ก็เหมือนยิ่งเกรียนขึ้น ghost ดีก็มีนะครับแต่ส่วนน้อยมาก
    *สุดท้ายนี้ถ้าพูดไรผิดไปหรือแรงไป ก็ขอ อภัยไว้ ณ ที่นี้ด้วย*
  • อ๋อ เข้าใจแล้วครับ ขอบคุณพวกพี่ๆมากเลยนะคับที่ช่วยไขข้อข้องใจ
    และขอขอบคุณพื้นที่ pitbullzone ทีให้โอกาสได้แสดงความคิดเห็น
    เยี่ยมมากมายคับ พี่มาร์ค
  • ถามเหมือน ผมตอนที่ผมกำลัง มา เล่นบอทนี้เลย 55555555+

เพราะผมโดน โกส ด่าบ่อย

ตอนนั้นผมก้โพสถาม ว่า โกส คือใคร

สรุป โกส เข้ามาด่า เต็มเลย หุหุ

เชื่อดิ เด๋วก้มีผีปาก หมา มาด่า 55+
  • :m104:
    Ghost เป็นได้ทั้งคนที่เป็นสมาชิกและไม่เป็นสมาชิกของบอร์ดนี้(สมาชิกและผู้ใหญ่บางคนในบอร์ดนี้ ก็เคยเป็น Ghost รวมถึงผมด้วย)
    มีทั้งผู้ประสงค์ดี คอยติชมหมาคนอื่นในทางที่ถูกต้องตามความเป็นจริง และประสงค์ร้าย คอยติชมมั่วๆ ยุงยง ไส่ร้ายผู้อื่น ขี้อิจฉา ฯลฯ
    (Ghost อาจไม่รู้จริงเสมอไป ฟังหูไว้หูนะครับสังคมเราจะเป็นคนตัดสินเอง) แต่พวก Ghost ก็เป็นสีสันของบอร์นี้นะครับ
    :m103:
  • Ghost ก็คือพวกมึงนี้แหละ
  • ลองเข้าไปอ่านดูดิ่ Ghost เพียบ โห มัน ฮา
    http://pitbullzone.com/community/comments.php?DiscussionID=5042&page=2
  • บอรด์นั้น มันสุดๆ ผมก็ไม่ชอบหรอกครับ เเต่อดไม่ได้จริงๆ
    คุณNicky เล่นด่าซะ เเบบว่าโชว์ความเขลาออกมาเต็มๆเลย ซึ่งมีรายละเอียดไรมากมายลองไปอ่านดูนะครับ
    ผมไม่ชอบ ให้เกรียนอย่างงี้มาอยู่ในบอรด์ พวกผี ก็โต้ซะถูกหมด คนอย่างงี้ ไม่ไหวครับ

ใครเป็น Ghost ในนั้นมั่งครับนั่น
  • Ghost ที่ด่าพี่ Nicky อ่ะ ผมเอง (หมายถึงที่ลงท้ายชื่อว่า Tony อ่ะนะ)

ถ้าพี่ ๆ หลาย ๆ คนอ่านเม้นย้อนหลังจะเห็นได้ว่าไอ Nicky เนี่ย ใช้คำด่าที่สื่อการศึกษาของเขาเองนะ

เป็นคนที่ชอบใช้คำด่าเชิงดูถูก มีตัวอย่างด้วยนะ ไปหาอ่านเอาจากคนที่เอาลิ๊งค์มาโพสนะ (อ่านย้อนหลังเอานะคับ)

แล้วลามมาเล่นบุพการีทั้งที่ตัวเองไม่ชอบ (แต่เสือกทำซะเอง) ผมไม่ชอบคนที่ดีแต่พิมพ์แบบไร้ความคิดและความรับผิดชอบ

ผมถามมากกว่า 2 ครั้งแล้วว่า พี่ Nicky กล้าทำกล้ารับรึป่าว (แบบที่ด่าคนในเว็บว่า ใจตุ๊ดบ้าง , แม่เป็นกระหรี่บ้าง และ อื่น ๆ)

พี่เค้าไม่เคยตอบผมซักครั้งเลยนะ (ไปอ่านดูได้เลย)

ก้อแล้วแต่ความคิดของทุกท่านนะครับ

From Tony
  • ข้าก็หนึ่งในนั้นที่ด่า ไอ้ Nicky บัดนี้ได้สิงสถิตอยู่ ณ บอร์ดแห่งนี้แล้ว 55555555555555555

ผี สากทองคำ
  • ถึง ไอ้ผีปัญญาอ่อน Tony กับ ผี สากทองคำ เออพวกมึงบ้าไปแล้วรึเปล่าถึงขนาดเอาลิ้งค์มาโพสในนี้ต่อ เเล้วยังมาด่ากูต่อในนี้อีก หลักฐานก็มี ที่พวกมึงด่าพ่อแม่กูก่อน กูไม่เคยด่าใครก่อนเเน่นอน แล้วกูก็คุยเรื่องการเมืองเเบบสร้างสรร โดยการเสนอให้ยุบสภาเพื่อเล่นตามกติกาของประชาธิปไตย เเล้วพวกมึงก็มาด่าอย่างไม่มีเหตุผลเลย มาด่าว่าเสื้อเเดงโง่บ้าง การศึกษาต่ำบ้าง รับเงินบ้าง กูก็อธิบายดีๆ ว่ากูก็เชียร์เสื้อเเดง เเล้วกูก็กำลังเรียน ป เอก แต่กูก็ไม่ได้ดูถูกใครว่าโง่กว่ากู โดยวัดจากการศึกษา การเรียนเอกคือการเรียนเพื่อรู้ในเรื่องเฉพาะ อย่างลึกๆ เพราะฉนั้น ไม่ได้หมายความว่าคนที่เรียนเอก จะรอบรู้ไปทุกเรื่อง กูคุยในเวปเพื่อเเลกเปลี่ยน ขอย้ำเเบบสร้างสรร กูไม่เคยอวดรู้ กูถือว่าการเเลกเปลี่ยนเป็นประโยชน์อย่างที่สุด (ถ้าต่างฝ่ายต่างเปิดใจยอมรับความจริง) เเล้วกูก็มั่นใจว่าคนในเวปนี้ส่วนใหญ่มีความคิดดีๆ อย่างที่เห็นกันอยู่ในกระทู้ต่างๆ ตอนเรกที่กูเข้าไปเเสดงความคิด กูก็นึกไม่ถึงว่าจะมีผีใจตุ๊ดอย่างพวกมึงมาแสดงความคิดเเบบไม่มีเหตุผล เเล้วไอ้ ผี TU 51 ยังสะเออะมาท้ากูเปิดกระทู้ใหม่เพื่อโต้กับมันเรื่องการเมือง เเล้วยังมาถากถาง แทนที่จะคุยอย่างคนปรกติเค้าคุยกัน กูบอกเเล้วความคิดเห็นเเตกต่างเเต่ไม่จำเป็นต้องทะเลาะกัน เเล้วกระทู้นั้นเค้าคุยกันเรื่องการเมืองอยู่พอดี กูก็เลยคุยด้วย ก็เเค่นั้น เเต่กระทู้นี้เค้าไม่ได้คุยเรื่องนั้นเลย เเล้วมึงยังจะมาโพสทำพ่อมึงเหรอ กูจะบอกให้ที่กูด่าพวกมึงใจตุ๊ดเพราะว่า มึงมาด่าพ่อเเม่กูเเล้วยังด่านอกเรื่องจากเรื่องที่คุยกัน พอกูด่ากลับ เสือก โกรธ เเล้วมาด่าพ่อเเม่กูไม่หยุด กูก็บอกเเล้วว่าถ้าเเน่จริงก็นัดเจอมา กูกำลังจะกลับเมืองไทย เเล้วพวกมึงกล้าเปิดหน้าพูดกับกูเเบบลูกผู้ชายมั้ย กล้าเจอมั้ย พวกมึงก็เก่งเเต่เห่าในนี้ กูขอย้ำ ถ้าเเน่จริงนัดเจอมาเลย กูไปเเน่ ลงเบอร์โทรศัพท์มาเลยก็ได้ อย่าลืมนะไอ้โทนี่ หลักฐานก็มีนะที่กูโดนด่าพ่อด่าแม่ก่อน ในกระทู้นั้น ถ้าอยู่ต่อหน้า กูสาบานได้กูกระโดดต่อยพวกมึงทันทีเเน่นอน

เเล้วอีกอย่างกูก็ไม่เคยวิจารณ์นอกเรื่องเหมือนพวกมึงที่เข้ามาด่าอย่างไม่มีเหตุผล เอาหละไหนๆคุยมาถึงนี่กูขอเปิดใจว่าทำไมกูไม่เชื่อไอ้สนธิ ลิ้ม ข้อเเรก คนปรกติเหี้ยไรจะเล่นโกเต็ก ข้อสอง คนเหี้ยไรจะห่มขาวด่าชาวบ้าน หลักฐานมันก็ไม่มี ไอ้คนที่เชื่อมัน ก็บ้าเเล้ว เพราะฉนั้น กูก็เลยไม่อยากเถียงกับใครก็ตามถ้าอยากจะเชื่อมัน เเล้วกูก็ไม่อยากไปเปลี่ยนความคิดใคร

เอาเป็นว่าถ้าพวกมึงเเมนจริง ไม่ตุ๊ดอย่างที่กูว่า ก็นัดมา ไม่งั้นก็ทำตัวเเมนๆ ก็เเล้วกัน ต่างคนต่างอยู่ มึงเลือกเอาละกัน จะอยู่อย่างเเมนหรืออย่างตุ๊ด ไอ้สาดดดดดดดดดดดดด!!!
  • กูลืมไปข้อความข้างบนฝากถึงไอ้เหี้ยใจตุ๊ด Gangsta ด้วยนะ 55555555555555555555
  • นิคกี้ใจเย็นไอ้น้อง พวกนี้ส่วนใหญ่เป็นพวกเสื้อเหลืองว่ะ
    มันก้อเหมือนผู้นำของมันนั่นแหละ ไอ้สนธิ ไอ้ลอง ไอ้ใสน่ะ
    แมร่งมองเห็นแต่ความผิดคนอื่น ดูที่พวกมันทำดิ ปิดถนน ปิดทางโรงเรียน ปิดสนามบิน มันไม่สำนึกเลยว่ามันผิดกัน
    พอเสื้อแดงออกมาบ้างแม่งด่ากันใหญ่เลย ฟายย
    ที่พูดนี่ไม่ใช่เสื้อแดงไม่ผิดนะ ใครทำประชาชนทั่วไปเดือดร้อนแมร่งเหี้ยท้างน้านนน
  • ขอบคุณครับ พี่ผี ผมก็ว่าเสื้อเเดงทำไม่ถูกครับ แต่พวก ไอ้ Gansta, Tony, ผี สากทองคำ มันเล่นด่าพ่อเเม่ผมอย่างเดียวเเล้วครับ
  • เกียจเสื้อแดงวะ.....แล้วไอ้พระที่ตีรถนายกหรือที่มาประท้วงด้วย(มันไม่ใช่กิจของสงฆ์เลย)
  • เอาใจช้วย Nickyครับ
  • You started first nicky. Watch your mouth

you refer to my parent first (I don't know somone might started but not me , Try to separate it asshole)

And you look down everyone (I read all of your comment).

You might need some more responsible for yourself.

Nicky
    เอาเป็นว่าถ้าพวกมึงเเมนจริง ไม่ตุ๊ดอย่างที่กูว่า ก็นัดมา ไม่งั้นก็ทำตัวเเมนๆ ก็เเล้วกัน ต่างคนต่างอยู่ มึงเลือกเอาละกัน จะอยู่อย่างเเมนหรืออย่างตุ๊ด ไอ้สาดดดดดดดดดดดดด!!!

- Did you see ? you look down me again.You son of a bitches 555 !!
    Watch you mouth before you try to say. Please !!! Don't be idiot ^^

******* If you still don't stop and you still act like a dick , Let's meet up in thailand (From now on I'll just look from here , I will not give you any comment so.....I will know who is lying.)

From Tony
  • Hey son of a bitch Tony, I don't get your fucking English wa, again, I have never insulted but I don't know why you keep saying this. You are just really motherfucker! So, if you don't dare to see me, just shut the fuck up!!
  • CommentAuthor Nicky
    Hey son of a bitch Tony, I don't get your fucking English wa, again, I have never insulted but I don't know why you keep saying this. You are just really motherfucker! So, if you don't dare to see me, just shut the fuck up!!

******ก้อเพราะอย่างเนี้ยแหละ เรื่องมันถึงไม่จบ ทำตัวเสนียดแบบนี้หละสมควรที่จะถูกคนอื่นด่าพ่อล้อแม่ ก้อเพราะทำตัวแบบนี้แหละ
    คนอย่างมึงอ่ะ ก้อกล้าพิมพ์ท้าแต่ในเน็ตอ่ะแหละ เพราะมึงรู้อยุแก่ใจว่ามันเป็นไปได้ยากมากที่จะตัว ๆ แบบลูกผู้ชาย มึงอ่ะ ใจตุ๊ด หน้าเหี้ยหางแดง

สุภาพกับผมหน่อยก้อไม่ว่านะ ผมว่าจะจบและ แต่ Nicky ยังไม่เลิกนะ (เห็น ๆ กันอยู่)

ให้เกียรติตัวเองบ้างก้อดีนะ ถ้าจะท้าใครเนี่ยรับผิดชอบคำพูดตัวเองด้วยนะคับ

อ้อ ก่อนจะออกปากท้าผมอ่ะนะ ไปเคลียร์กับคนอื่น ๆ ที่พี่ออกปากท้าด้วยนะ (ผมเคยเปิดอ่านเล่นน่ะ พี่ท้าต่อยเขาไปทั่วแหละ อิอิ)

เก่งมาจากไหนวะ พูดจาสถุนปากไม่มีหูรูด แล้วยังหาว่าผมไม่กล้าอีก (หรือไม่จิง ? สำรวจตัวเองก่อนตอบด้วย)

*************พี่ในฐานะที่เราไม่รุจักกันนะ ตอบมาให้เคลียร์ ผมมีสองทางที่คิดว่าน่าจะดีที่สุดของผม(Tony) กับพี่ (Nicky)

1. เลิกพาดพิงถึงผมและผมก้อเลิกพาดพิงถึงพี่ (ต่างคนต่างไป......เบื่อและ ^^)******ผมหยุดด่า ถ้าพี่เลิก คนอื่นผมไม่แน่ใจ แต่ผมรับผิดชอบคำพูดตัวเอง เลิกคือเลิก

2.ด่ากันต่อและไปนัดเจอกันที่ไทยยกพวกไปเคลียร์กัน (ถ้าคิดว่าทางแรกไม่ดีอ่ะนะ) ******นัดมาเลยถ้าจะเอาจริง ๆพร้อมอยู่แล้ว เกริ่นเพื่อนๆให้เตรียมตัวและ รออย่างเดียว

From Tony
  • กูได้ตลอดหวะ กูไม่ชอบเรียกใครมารุมกินโต้ะ คนจริงลุยได้ทุกที่ มึงนัดมาเลย เอาให้เเน่นะมึง

เเล้วมึงก็ยังมาด่าว่ากูใจตุ๊ด หางเเดงนี่นะ เเม่งผู้ดีจริงๆนะภาษามึง

เเล้วไอ้ที่มึงบอกว่ากูพาดพิงหรือด่าคนไปทั่วนี่มึงมันมั่วเเล้วนะ อย่ามั่วขอร้อง กูด่าเเต่มึง กับไอ้ปัญญาอ่อน Gangsta เเล้วก็ไอ้ผี สากทองคำ กับไอ้ ผีTu 51, กูด่าคนมั่วยังไงไหนบอกหน่อยดิ ก็พวกมึงมาด่าพ่อเเม่กูก่อนนี่หว่า ไม่เห็นจะทำตัวให้กูต้องพูดจาดีด้วยเลย

ขอย้ำ นัดมาเลย กูไปเเน่
  • Nicky เพ็ดย่อ แอ่น Nicky เม็ดแย่ ไม่ยอมจบนะมรึงไอ้ควายกระจอก

จากผี แพมเพิด
  • ลืม Sign Out ว่ะ 555555555555 เปิดตัวไปเลย
  • ปัญญาอ่อนจริงๆ หว่ะ ไอ้ Therock พ่อกับเเม่มึงเป็นสัตว์เหรอ ถึงมีลูกปัญญาอ่อนอย่างมึง ไอ้กระจอก
  • CommentAuthorNicky CommentTime21 ชั่วโมงก่อน
    กูได้ตลอดหวะ กูไม่ชอบเรียกใครมารุมกินโต้ะ คนจริงลุยได้ทุกที่ มึงนัดมาเลย เอาให้เเน่นะมึง

เเล้วมึงก็ยังมาด่าว่ากูใจตุ๊ด หางเเดงนี่นะ เเม่งผู้ดีจริงๆนะภาษามึง

เเล้วไอ้ที่มึงบอกว่ากูพาดพิงหรือด่าคนไปทั่วนี่มึงมันมั่วเเล้วนะ อย่ามั่วขอร้อง กูด่าเเต่มึง กับไอ้ปัญญาอ่อน Gangsta เเล้วก็ไอ้ผี สากทองคำ กับไอ้ ผีTu 51, กูด่าคนมั่วยังไงไหนบอกหน่อยดิ ก็พวกมึงมาด่าพ่อเเม่กูก่อนนี่หว่า ไม่เห็นจะทำตัวให้กูต้องพูดจาดีด้วยเลย

ขอย้ำ นัดมาเลย กูไปเเน่

************** มึงนัดมา กูไม่รู้ว่ามึงกลับไทยเมื่อไหร่ นัดสถานที่มาเลย วัน เวลา เอาให้แน่ ไม่มีเลื่อน

อ้อ เรื่องที่ใช้ภาษาไม่สุภาพอ่ะนะ ไม่ต้องคิดมาก ก้อคนที่กำลังท้าตีท้าต่อยกูอยู่เนี่ย ก้อไม่ใช้ภาษาที่เรียกว่าดีกว่ากูตรงไหน (ซึ่งกูคิดว่ามึงคงไม่ถือถ้ากูจะใช้ภาษาถ่อยกับคนสถุนอย่างมึง)

ส่วนเรื่องด่าพ่อแม่ก่อนอ่ะนะ บอกแล้วว่ากูไม่ได้เริ่ม กุไปอ่านย้อนหลังเม้นของกูเองแล้ว กูไม่ได้เริ่มเลย (แต่ตอนมึงด่าไอคนที่ชื่อ Gangsta อ่ะ มึงด่ารวมกูเข้าไปด้วยเอง ไอเวร)

มึงอาจไม่ได้ด่ามั่ว แต่มึงไม่ได้แยกด่าว่าคนเหล่านั้นแมร่งไม่รู้จักกันด้วยซ้ำ กูอ่ะนะ ไม่แม้กระทั่งรู้จักชื่อจิง ๆ ของบรรดาคนที่เค้าด่ามึงด้วยซ้ำ แต่มึงอ่ะ เสือกคิดว่าพวกที่รุมด่า

มึงเค้าเป็นเพื่อนรู้จักกัน(เท่าที่กูพยายามเข้าใจความหมายเม้นของมึงอ่ะนะ) เลยด่าพ่อแม่เลยทีเดียวรวบกูเข้าไปด้วย แล้วมาหาว่ากูเริ่มก่อน สาดด

ถึงคนอื่น ๆ ที่อ่านอยู่นะ ถ้าไม่เชื่อก้อไปเปิดลิ๊งค์ดูได้เลย http://pitbullzone.com/community/comments.php?DiscussionID=5042&page=2

เม้นที่ลงชื่อไว้ว่าเราชื่อ Tony อ่ะ อันเกือบบนสุด นั่นคือเม้นครั้งแรกของผมเอง (อยู่ใต้วิดีโอ Batman อ่ะ อิอิ)

ไม่ได้ด่าพ่อแม่ใครทั้งสิ้น ไม่ได้ท้าตีท้าต่อยแบบคนกากเดนด้วย โอววว เยสส ^^

From Tony
  • โถ่เอ้ย ผมนึกว่าคุณ NIcky จะจบซะเเล้ว เเล้วผมไปด่า พ่อเเม่คุณตอนไหนหว่า เนี่ย
    อย่ามารวมหมู่ ตัวเหี้ย หางเเดงอย่างคุณ ทำไรได้หะ กระโดดต่อย ไอ้ Tony 555+ มาสิ เเล้วมึงจะรู้สึกว่าเป็น ป.เอก ดีๆ ไม่เอา อยากมาเป็นขยะก็เชิญนะ
    ผมว่า ผมเเละพวกผีๆ เลิกว่าคุณไป นานละ เขาก็อโหสิไปเเล้ว ยังจะมาโชว์ความเขลา เหมือนเด็กประถมก็เชิญครับ ไม่มีใครว่า เขารู้ท่าเเท้ของคุณ หมดเเล้ว
    คนเรียน ป.เอก เขาไม่ใช้ภาษาอังกิดมาด่าพ่อเเม่คนอื่น เเบบ คุณคงคิดว่า ผมไม่รู้ว่ามันเเปลว่าอะไร ภาษาอังกิด เรียนง่ายๆครับ เกลื่อนกลาด
    ไม่ต้องโชว์ เรื่องท้าตี ถ้าต่อย เเสดงถึงความโง่ เเล้วครับ พอได้เเล้ว คนจริง ใครบอกถ้าต่อย ไม่ใช่คนจริงหรอกงั้น
    กู คน นนท์ ไม่หมูนะครับ (ขอโทษ กับคำหยาบคายด้วย)
  • เกิดอะไรขึ้นกันครับพี่น้อง

ขอโทษนะครับที่หลงผ่านมาในสงครามกลางเว็บ

จายเย็นๆกันนะครับพี่น้อง ทำไมห้องนี้ร้อนระอุอย่างนี้ ผมขอเจือกสักหน่อยก่อนไปต่อ
    ผมว่า ทุกคนเห็นต่างได้นะครับแต่อย่าใช้ความรุนแรงกันเลยนะครับ

พี่ๆทุกท่านมีการศึกษาดีมาก มีโอกาสได้ไปอยู่ต่างประเทศด้วยครับ ถือว่าเป็นพวกมีโอกาสทางการศึกษามากกว่าคนส่วนใหญ่ของประเทศ จึงควรใช้การมีโอกาสดีมากมายของพี่ๆในการซึมซับแนวคิดที่เป็นประชาธิปไตยแบบยอมรับในการเคารพความคิดคนอืนอย่างบางประเทศในเมืองนอกที่พวกพี่ไปเรียนมาใช้บ้างก็ดีนะครับ

เกิดประเทศเดียวกัน ถือสัญชาติไทยด้วยกันแล้ว อย่าได้ทะเลาะกันจนเอาเป็นเอาตายเลยครับ อย่าปล่อยให้เพื่อนบ้านแถบนี้ดูถูกเราได้
    จายเย็นๆนะขอรับ

จะให้เป็นนักเรียนนอกประเทศไหนก็ตาม ดอคฯ โพส ดอคฯ หรือไม่ก็ควรร่วมมือร่วมจายช่วยกันสร้างความสามัคคีกันเถอะครับ

อันนี้ก็เป็นแค่ความคิดของคนที่ไม่ได้มีโอกาสเรียนสูงอย่างผมนะครับที่อยากเห็นคนไทยเรียนดีๆ เรียนสูงๆ อย่างพวกพี่ๆกลับมาช่วยพัฒนาประเทศให้ก้าวหน้าทัดเทียมต่างประเทศ แท้ที่จริงแล้วคนไทยเองก็เก่งไม่น้อยหน้าชาติไหนเลย

สิ่งหนึ่งที่เราขาดมาหลายศตวรรษแล้วก็คือ ความสามัคคี นะครับ

เอาเป็นว่าผมก็แค่ออกความเห็นของผมนะคับ คงไม่ถือโทษโกรธกัน
    ทุกคนมีความต่างครับ และควรเคารพในความต่างของทุกคน ประชาชนมีสิทธิและเสรีภาพเท่ากัน แต่ต้องอยู่ในขอบเขตของความพอดีคับ และต้องมีศีลธรรมด้วยครับ

โอเคครับ สวัสดีนะคับประชาชนชาวไทยทุกท่าน
  • ขอบคุณ คุณOmo นะครับ ผมก็นึกถึงสิ่งนั้นตลอด เเต่ว่าคนมันพูดจา หาเรื่อง ผมรู้ พวกเขามีบุญได้ไปเรียนเมืองนอก เเต่ทำตัว เเบบนี้ มันไม่สมกับ
    คำว่า นักเรียนนอกเลย เรียน ป.เอก เเล้วนะครับ ความรู้ ขนาดไหนเเล้ว ทำตัว อย่างกับ ป.ประถมเอก
    อยู่ดีๆ ดีเเล้ว อย่ามาเป็นขยะที่ จมบนกองเลือดเลย
  • ถึงคุณ Omo คับ

ขอบคุณที่นำสาระดี ๆ มาสู่ความคิดของผมนะคับ เป็นคำพูดของคนที่มีการศึกษาจิง ๆ ผมเชื่อว่าคนเราอ่ะนะ ไม่ได้ถูกแบ่งแยกความมีระดับคุณภาพของตนเองด้วยแค่การศึกษาแน่นอน

ผมเชื่อความคิดนั้นมาโดยตลอด และสิ่งหนึ่งที่ผมค่อนข้างจริงจังนั่นคือ ความซื่อสัตย์ เพราะคนเรานั้นถ้าจะมีชีวิตแบบคนมีเกียรติน่านับถือ ต้องรู้จักรับผิดชอบกับทุกคำพูดของตัวเอง

ผมยอมรับว่ามันผิดบ้างที่ผมจะไม่ได้มีโอกาสสุภาพได้ทุกเวลา ขึ้นอยู่กับว่าคนที่ผมสนทนาอยู่นั้นใช้ภาษาระดับไหน ถึงผมหยาบบ้างแต่ผมก้อยังเป็นคนที่เรียกได้ว่ากล้าทำ กล้ารับ

ลิ๊งค์มี ดูได้เลยว่าใครด่าพ่อแม่ใครก่อน ใครท้าตีท้าต่อยก่อน Nicky เพียงแค่คิดว่าบรรดาคนที่รุมด่าเค้านั้นเป็นเพื่อนรู้จักกัน เลยด่าพ่อแม่ผมรวมไปด้วยเลย ซึ่งผมรับไม่ได้นะกับคนที่ไม่รู้จักระวังปากของตัวเองและไม่รับผิดชอบแม้กระทั่งคำพูดของตนเอง

ผมเรียนอยู่ ม.4 ที่อเมริกา อายุน้อยกว่าพอสมควรนะ แต่อย่างน้อยสิ่งนึงที่มีคือ คิดก่อนทำ ไม่เหมือนคนที่จ้องแต่จะท้าตีท้าต่อยเมื่อเถียงไม่ขึ้น อิอิอิอิ

ถ้าอ่านกระทู้เรื่องการเมือง อาจมีหัวข้ออื่นที่ผมได้มีโอกาสอ่านเม้นของคุณ Nicky ด่าพ่อล้อแม่,ท้าตีท้าต่อยกับคนอื่น ๆ ด้วยนะ (จิง ๆ ไปหาดูได้เลย)

สุดท้ายขอขอบคุณที่ให้คำแนะนำและช่วยชี้ทางแก้ไขที่เรียกว่า ดีที่สุด นะคับ ผมเชื่อว่าคุณ Omo อ่ะนะ
    ถึงการศึกษาอาจไม่เป็นที่หนึ่งในสายตาใครหรือแม้กระทั่งในสายตาของคุณเอง แต่ผมเชื่อมั่นว่า คุณจะสามารถเป็นคนที่อยู่ร่วมในสังคมและมีชีวิตที่ดีในันข้างหน้านะคับ

From Tony
  • Where is nicky ?

Damn !! Nicky is gay!!!!! 55555+

From Tony