ยินดีต้อนรับครับ

ขอแนะนำให้ทุกท่าน สมัครสมาชิก เพื่อป้องกันการแอบอ้างชื่อครับ

Mark Mafia

ทำไมต้องหมาแดงแดง..???
  • อยากฟังเหตุผลของแต่ละท่าน ครับ ว่าทำไม ต้อง ครอบครอง หมาแดง ไว้ คู่กาย
    ใครไม่มีหมาแดงแดง อย่าว่ากันเน๋อ

ใครกำลังอยากมี หรือ คิดว่าต้องมี ให้ได้ชาตินี้ ว่ากันมาเลย เพื่อน พี่ น้อง ครับ ได้แลกเปลี่ยน ความรู้กัน

ของผม
    1.มองหน้าหมาแดงแดง ทีไร ไม่ว่าตัวไหน มันมีเสน่ห์อย่างหนึ่ง ที่บ่อบอกเป็นเอกลักษณ์ ของมันจิงจิง มองไม่เบื่อเลย
    2.เคยเลี้ยงหมาไทย หลังอาน สีเปลือกมะขาม เลยอยากได้พิทบลูสีแดงแดง
    3.เพราะไอ้ไทเกอร์ คุณมาร์ค นี่แหละ ตัวดี กระตุ้น ต่อมยาก ที่ควบคุมอารมณ์ ยาก
    4.หมาแดงแดง เวลาดูที่ตัวแล้ว เห็นโครงสร้างกล้ามเนื้อ พริ้วไปตามขน สวย ชัดเจน
    5.มองดูแล้วสะอาดตา จมูก ปาก หนวด ผิวหนัง เล็บ อุ้งเท้า ดูกลมกลืน
    6. หมาแดงแดง มันเปรี้ยวจี๊ด สุดๆ ตามคำเล่าลือ แต่แฝงไว้ด้วย ความนิ่ง สงบ และพละกำลัง
    7.ข้อนี้ไม่รู้คิดไปเองรึเปล่า หมาแดงแดงของผม มันไม่เคย ปล่อยให้ผมอยู่นอกสายตามันเลย เฝ้าตลอดตอนที่อยู่ด้วยกัน

สรุป ไม่ผิดหวังเลยที่ได้ครอบครอง หมาแดงแดง
    ไฟล์แนบ
    S5000418.JPG 27K
    S5000389.JPG 43K
  • หมาแดงทำให้อุ่นใจ
  • ผมเลี้ยงบูลลี่ครับ ไม่ได้เลี้ยงหมาแดง แต่ใจก้อชอบ แต่ว่าไม่สามารถเลี้ยงหลายตัวได้ ในความรู้สึกผมนะ หมาแดงสีสวย ตัวสูงใหญ่ดี แต่ในความเป็นพิท ผมว่าสีอะไรก้อเหมือนกัน เหมือนคำกล่าวของใครไม่รู้ที่ผมเคยได้ยินที่ว่า " แมวสีอะไรก้อได้ ขอให้จับหนูได้เป็นพอ " อิอิ
  • ไม่ว่าสีอะไรก็ pitbull เหมือนกันคับ....รักเหมือนกันหมดคับ...
    ผมเองมีหมาดำคับ...
  • ช่วยเปรียบเทียบ ระหว่าง หมาแดง กับ สายรัชเซีย หน่อยครับ (เน้นกล้ามเนื้อและกิจกรรม)
  • ของหยก เนี่ย

1.สีมันดูสวย สะอาด กลมกลืนกับความสกปรกได้ดีทีเดียว(อันนี้เพิ่งค้นพบหลังจากเลี้ยง ฮ่าๆๆ)

2.มันเป็นจมูกแดง เพราะชอบจมูกแดงมาตั้งแต่แรก ไม่รู้ทำไมแต่มันดูเท่ห์ดีครับ

3.มันตามไม่ห่างเหมือนที่พี่จุ๊ฟบอกเลย ขนาดไปอาบนํ้ามันยังนั่งเฝ้าหน้าห้องเลย

4.มันชอบเล่นกับผม ไม่ว่าจะให้มันเล่นอะไรมันก็เล่นหมด ไม่เหนื่อยเลย

สรุป พิตจะสีไหนก็ได้ขอให้มันรักเจ้าของก็พอ แต่ว่าผมชอบหมาแดงมากกว่าสายอื่น หุหุุหุ
    ไฟล์แนบ
    DSCF0886-n2.jpg 124K
  • แดงดีสีไม่ตก
  • จะถูกจะแพงแดงๆไว้ก่อน
    ไฟล์แนบ
    STA643633.JPG 59K
  • สาเหตุที่ต้องครอบครอง หมาแดง ไว้ คู่กาย
    เพราะนิสัยสัตว์เลี้ยง บ่งบอกนิสัยของเจ้าของครับ
    -สัญชาตญาณของความเป็นผู้นำ มีอำนาจ
    -รับไม่ได้กับความพ่ายแพ้ ยอมตายดีกว่ายอมแพ้ ฆ่าได้หยามไม่ได้
    -ไม่ชอบอยู่นิ่ง หยุดอยู่กับที่
    -แสวงหาความตื่นเต้นให้กับชีวิต
    -ชอบแข่งขัน ความท้าทาย กิจกรรมต่างๆ สู้ไม่ถอย
    -ซื่อสัตย์ รักเจ้านาย ทุ่มเทแรงกายแรงใจ ไม่ปฏิเสธคำสั่ง ประเภท "ดีครับผม เหมาะสมครับนาย สบายครับท่าน"
    -ทำมากกว่าพูด = กัดมากกว่าเห่า

สุดยอดหมา ย่อมคู่กับ สุดยอดคน ครับ:006:
  • ขอด้วยคับ เรียกสัตธาหมาแดง
    ไฟล์แนบ
    vatakorn-1240413506-124-121-135-234.jpg 57K
  • เลี้ยงหมาแดง เมียไม่ด่า ฮ่าๆๆ

ผมว่ามันเป็น สุดยอดแห่งความคลาสสิคครับ
  • สำหรับผมน่ะ >> เคยเลี้ยงหมาพันธ์อื่นมา พอได้มาลองเลี้ยงพิทบลู(บูลลี่) ก็ไม่เปลี่ยนใจคิดชอบพันธ์อื่นเลย
    แต่พอเจอหมาแดงก็เหมือนกัน ลืมไปเลยบูลลี่ มองแต่หมาแดงอย่างเดียว อาจจะเพราะว่าเวลามองไปแล้วมันดูโหดซะใจดีมั้งครับ
    ทั้งความใหญ่ กล้ามเป็นมัดๆๆ ยิ่งมองตาเเล้วขาสั่นครับ ผมว่ามันเป็นอะไรที่เป็นของแท้ สุดยอดแห่งความเป็นพิทบลูจิงๆๆครับ
    ไฟล์แนบ
    c773222.jpg 63K
  • ผมคิดเหมือนข้อ...ของคุณน่ะ
    5.มองดูแล้วสะอาดตา จมูก ปาก หนวด ผิวหนัง เล็บ อุ้งเท้า ดูกลมกลืน
    6. หมาแดงแดง มันเปรี้ยวจี๊ด สุดๆ ตามคำเล่าลือ แต่แฝงไว้ด้วย ความนิ่ง สงบ และพละกำลัง
    7.ข้อนี้ไม่รู้คิดไปเองรึเปล่า หมาแดงแดงของผม มันไม่เคย ปล่อยให้ผมอยู่นอกสายตามันเลย เฝ้าตลอดตอนที่อยู่ด้วยกัน
    ไฟล์แนบ
    318.jpg 63K
  • หมาแดงของผม ไอ้ไทเกอร์ ทำตัวน่ารำคาญมาก มันไม่เคยปล่อยให้ผมอยู่คนเดียวเลย ไม่รู้จะเฝ้าอะไรนักหนา ไม่ว่าจะขึ้นชั้นบน ลงข้างล่าง นั่งห้องทำงานห้องรับแขก มันก็จะไปเสนอหน้าตลอด
  • ไล่มัน มันก็งอนด้วย
  • เป็นหมาที่เหมือนมีแบตเตอร์รี่่สำรองอยู่ตลอดคับ...

ไม่รู้นะ....สีและในตาของมันมีเสน่ย์มากคับ.....
    ไฟล์แนบ
    Jackkula77778880224.jpg 111K
    Jackkula7770004540183.jpg 97K
    Jackkula77708785204.jpg 97K
    Jackkula777017.jpg 119K
    4545334.jpg 123K
  • เพราะมันมีทุกอย่างที่พิทควรจะมี:o010:
    ไฟล์แนบ
    01762.jpg 14K
  • เห็นด้วยเลยค่ะ...ที่มันขี้งอน
    ว่าก็ไม่ได้..ดุก็ก็ม่ได้
    งอลลลล ตุ๊บป่อง
    ต้องเรียกหมาโอ๋
    หน้าหมาเอ้ยยยย !!!!1
  • จะสูงใหญ่ หนาล่ำ หรือต่ำเตี้ย ถ้าเป็นหมาแดง ๆ หากคุณได้สัมผัสกับความเฉลียวฉลาด ซื่อสัตย์ ความมุ่งมั่น ความทรงพลังและแรงขับอันไม่มีวันหมดของมันแล้ว ก็ยากที่จะลืม มันคือ หมาแดง :o060:
    ไฟล์แนบ
    1.11.jpg 79K
  • มันหล่อและ เซ็กส์จัดครับ
    ไฟล์แนบ
    รูปภาพ483.jpg 28K
    รูปภาพ484.jpg 33K
  • นี่ผีแดงคับ แมนยู
    ไฟล์แนบ
    a358432.jpg 57K
    a3586522.jpg 74K
    a358435.jpg 63K
  • มันมีสเน่ห์ครับ
    ไฟล์แนบ
    IMG_0098.jpg 101K
  • nathan หมาสวยมากครับมีเบอร์ติดต่อไหมครับสนใจผสมไหม
  • ผมชอบแดงเพราะชอบแมนยู
  • หมาทอง
    ไฟล์แนบ
    sa.jpg 107K
  • เห็นด้วยครับ:063::063:
    ไฟล์แนบ
    Photo-0027.jpg 67K
  • คุณnathanครับ แมนยูนี่ลูกใครครับ ทำไมมันคุ้นจริงๆเลยครับ ช่วยโทรบอกหน่อยนะคับ 086-3450031
    ไฟล์แนบ
    วันแม่ปี50 095.jpg 64K
  • แต่ละตัวสวยๆ กันทั้งนั้นเลยอะ...
  • หมาแดงของคุณ hartdog00 กล้ามเนื้อโคตรสวยสุดยอดมากครับ ชอบๆ
  • หมาแดงแซงทุกโค้ง
  • หมาแดงขี้งอนด้วยครับ เสน่ห์มันเลย
    ไฟล์แนบ
    138.jpg 61K
  • หมาแดงหรือหมาอะไรขอไห้รักมันมากๆก็พอ
  • ทำไมกล๋วยเจ๋งทำกะแม่บูลทูลยังงี้อ่ะ นอกใจเค้าหรอ