ยินดีต้อนรับครับ

ขอแนะนำให้ทุกท่าน สมัครสมาชิก เพื่อป้องกันการแอบอ้างชื่อครับ

Mark Mafia

รถพลังสุนัข ในต่างประเทศครับ
  • รายละเอียดผมไม่แน่ใจนะครับ แต่ลองดูรูปแล้วกัน เผื่อ ๆ ว่าจะลองไปทำดูผมว่าทำไม่ยากหรอกครับ
    ไฟล์แนบ
    dsc_01321_fnh7.jpg 46K
  • แต่ผมว่าจะให้ดี น่าจะใส่เป็น 3 ล้อ โดยเอาล้อรถจักรยานเด็ก ที่เป็นล้อข้าง ๆ (แบบหัดขี่) มาใส่เพิ่ม เนื่องจากเวลารถเอียงจะได้ไม่ล้มหรือเอียงไปทับสุนัขนะครับ

หุ ๆ ถ้าเป็นพิทบูล มันจะวิ่งขนาดไหนว่าเนี่ยะ :032::032:
  • ถ้าเป็นพิต ตอนเจอหมาอื่นนี่ น่าลองมาก คืดดูดิว่าจะมันขนาดไหนครับ พี่ท่าน 555+
  • :o001: เยี่ยมเลย ผมเคยคิดว่าเวลาจูงพิท จะซื้อสกูตเตอร์ถีบ แล้วให้มันลากไป แต่มันชอบแวะฉี่ตามเสา พุ่มไม้ เลยยังไม่กล้าซื้อมาลองซักที ถ้าลองแล้วจะถ่ายมาให้ดูครับ
  • แหล่มเลย...
  • อยากลองทำเครื่องนี้ดู
  • เอาแค่สายจูง มามัดใส่เอวเราก็ได้ เวลานั่งจักรยาน หุหุหุ ผมนี่แหละทำ ฮ่าๆๆ
    ไฟล์แนบ
    21.jpg 79K
  • ผมมัดกะแฮนด์รถสภาพออกมาก็แบบนี้ -*-
    ไฟล์แนบ
    DSCF0028.JPG 58K
  • คุณหยกพูดถูกครับ เพราะพิทบูลแรงเยอะกว่าสุนัขปกติ แล้วถ้ามันเจอสนัขอื่นที่เร้าอารมณ์มาก ๆ จนพิทบูลเราต้องขอชิมซักคำแล้วล่ะก็ สงสัยรถจะพังแน่ ๆ ถ้าจะทำรถก็คำนึงถึงความแข็งแรงอีกหน่อยรวมถึงเบรคดี ๆ ด้วยนะครับ หุ ๆ ๆ
    ไฟล์แนบ
    trikefrontdg_sttq.jpg 41K
  • ตัวอย่างมีอยู่แล้วครับ รถพี่ Vigo ไง เหอๆๆ
  • อืมผมก็เคยเหนนะครับ รถที่มีหมาลากแบบนี้น่ะในคลิปอ่ะครับเป็นหมาพิทเราๆด้วย เขาให้มันลากแข่งกัน ดูแล้วมันดีว่างๆเราลองมาจัดการแข่งขันกันแบบนี้ตอนมิตติ๊งก๊ดีนะครับ คุณพี่ๆ
  • CommentAuthorVIGOCommentTime45 นาทีก่อน
    ผมมัดกะแฮนด์รถสภาพออกมาก็แบบนี้ -*-
    --- ครับถูกต้องงงครับพี่ ถ้ามัดกับรถเราจะบังคับยากมากครับ คุณพี่เคยลองมัดใส่เอวตัวเองไหมครับ ถ้าไม่ลองลองดูครับ มันคนละเรื่องกับมัด ใส่รถเลยนะครับ แล้วก็ลองหาสายมัดเอวที่เส้นใหญ่ๆด้วยนะครับเพื่อ ซับแรงที่หมาลาก ไม่เช่นนั้นหากเอาสายเล็กๆมารัดเอวจะต้องแทบอวกเลยครับ เวลามันดึง... ลองดูครับอยากให้มีเพื่อนมาแบ่งปันความมันส์ แบบผมครับ... เพื่อเป็นการสร้างภาพลักษณ์แก่ผู้คนที่พบเห็นด้วยครับ หุหุหุหุ
  • :o001: ท่าน aoddyUbon ลงรูปสาธิตให้ดูด้วยนะครับ
  • อ้อ ถ้าจะให้ดีหากหารถจัรยานที่มีขนาดเล็กๆด้ ยิ่งจะทำให้บังคับรถได้ดียิ่งขึ้นครับ...หากมีโอกาศได้หาคนมาถ่ายคลิปผมได้ผมก็จะหาทางเอามาลงเวบให้ดูครับ ... มีพี่คนนึง กล่าวว่า คนเลี้ยงพิทบูลได้คือ ยอดมนุษย์ แล้ว.... หุหุหุ อยากให้ช่วยกันสร้างภาพพจน์ให้แก่สายตาผู้คนที่พบเห็นนะครับ... เพราะที่ผมทำก็ได้ช่วยสร้างภาพในแง่ +ได้พอควรอยู่ ว่าหมา แข็งแรง พาคนออกกำลังกายได้ ประมาณนนี้นะครับ ขอบคุณที่อ่านน อิอิอิ บะบายยย
  • น่านไง คุณ **pitbullwaCommentTime5 นาทีก่อน**
    -- ว่าละจะพูดงี้ ฮาๆๆ ผมอยากลงใจจะขาดครับ แต่คนถ่ายคลิปนี่สิครับจะหาจากไหน... มันยากมากนะครับ แต่ก็จะพยายามต่อปายยยย
  • ขอบคุณท่านweaponseaboy ที่หารูปมาให้ดูครับ
    อยากเห็นคลิปท่านaoddyUbon ด้วยครับ
  • อาจจะเป็นกีฬาใหม่ของพวกเราพยายามค้นคว้ากันต่อไปครับพี่น้อง
  • น่าจะมีใครต่อรถออกมาขาย จะลองถอยมาวิ่งเล่นในหมู่บ้านดูสักคัน
  • มัดใส่เอว จะลองดูครับท่าน
    ถ้าพลาดล้มโดนมันลากไปกะพื้นแหง๋มๆ
    55555
  • ไม่ทราบว่าเขาคิดถึงเวลาเบรกไหมครับ
  • ผมว่า....มัดกับรถจะดีกว่าป่าวคับ ผมกลัวว่าถ้ามัดกับเอวมันจะไม่อันตรายหรือคับ........ถ้าหมาเปลี่ยนทางกระทันหันคนก็ไปกับหมา....แต่ถ้ามัดกับรถรถก็ไปกับหมา....ก็ยังดีที่ไม่ใช้คน....แต่ตัวเองมัดกับรถคับทำทุกวัน...ออกตัวหน้าหงายเลยคับ ใหม่ๆ ก็หยั่งว่าแหละคับ
    อดทนหน่อยทำบ่อยๆ ก็....มันส์ระเบิด!!..

แนะนำอีกอย่าง เรื่องเบรกอย่าไปห่วงมันมาก...เป็นไงเป็นกัน ผมเองเบรก 2 ตีนคับ รถไม่มีเบรก
    ทำบ่อยๆ ก็ปลอดภัยคับ...ลองเลย