ยินดีต้อนรับครับ

ขอแนะนำให้ทุกท่าน สมัครสมาชิก เพื่อป้องกันการแอบอ้างชื่อครับ

Mark Mafia

โตเร็วเกินไป มีผลเสียอย่างไร
  • ถ้าน้ำหนักขึ้นเกินสองกิโลต่อสัปดาห์ จะมีปัญหากับกระดูกหรือข้อต่อไหมครับ
    และถ้ามีปัญหาจะแก้ไขอย่างไรครับ
    ไฟล์แนบ
    PIC_2358re2.jpg 92K
  • เออไอนี้หมามันโตดีแล้วดีกว่าไม่โตน่ะไอหัวนิ่ม 5555+
  • เหรอ.......เพิ่งรู้นะเนี่ย
    ไอ้ผีหัวแข็ง
    ไฟล์แนบ
    555_classic2.gif 16K
  • มันโตไปอุ้มบ่แป้นะก้า อิอิ โตๆนี้แหละสะใจ
  • ลูกเต้าใครหว่าแหล่มเลย อย่าไปถือสาไอ้ผีหัวรวยมันเลย
  • หล่อดีนะครับ แต่ก็ไม่เห็นอ้วนนี้คับ
  • ตอบคุณwoot - เป็นหลานสโตน(พระราม3)กะเมย์เดย์(สูกสาวไทเกอร์)ครับ

มีคนเตือนว่า ถ้าโตเร็วเกินไป หัวกระดูกจะปิดเร็วกว่าปกติ ทำให้การเจริญเติบโตหยุดชะงักได้
    เปรียบเสมือนต้นไม้ที่ใส่ปุ๋ยเร่งให้ออกดอกออกผลเร็ว อายุจะสั้นกว่าปกติ
    หรือไม่ก็เหมือนคนตัวโตที่สูงใหญ่กว่าปกติ จะทำให้หัวใจทำงานหนักไม่สมดุลกับร่างกาย
    ร่างกายจะอ่อนแอ เชื่องช้า อายุสั้น

ใครพอจะมีประสบการณ์บ้างครับ สงสารหมามันครับ
    เพราะถ้าเลี้ยงผิดวิธี กลัวจะมาลำบากภายหลังครับ:001:
  • เนียนดีจังเลยครับ แฮะๆ
  • กี่โลแล้วครับ "red จูล่ง"ตัวใหญ่จังของผมยังไม่ไปไหนเลย
  • คุณ lerzchai ถ้าเลี้ยงตามปกติ คือให้อาหารในปริมาณที่เหมาะสมและออกกำลังกายสม่ำเสมอ ไม่น่าจะมีปัญหานะครับ ดูจากรูปแล้วก็ไม่อ้วนครับ กระดูกใหญ่มากสำหรับสุนัขอายุขนาดนี้ ที่มันใหญ่เร็วผมว่ามันมาจากพันธุกรรมครับ เพราะพ่อ แม่ และบรรพบุรุษของเขาสูงใหญ่ อย่ากังวลครับ ครอกนี้เป็นแบบนี้เกือบทุกตัว :063::063::013:
  • ภาพ จู่ล่ง ตอน 25 วัน และดูภาพพ่อแม่ ถ้ามันจะใหญ่ก็น่าจะเป็นเรื่องปกตินะครับ :015:
    ไฟล์แนบ
    julong.jpg 45K
    1 LION.jpg 82K
    1 REDPIG.jpg 57K
  • :063:ตอนนี้จูลงหนักเท่าไหร่ครับ:063:
  • ดูรูปแล้ว ไม่อ้วน ถือว่าปกติ นะครับ พ่อแม่โครงสร้างใหญ่ ลูกเลย ได้รับมาเต็มๆครับ อย่ากังวลไป
  • 23 กิโลครับ แต่วิ่งช้ากว่าหมาตัวอื่นๆในบ้านมากๆ
    ยิ่งเวลากระโดดลงเนิน มีตีลังกาม้วนหน้าลงมาอีก
    แบบว่ารับน้ำหนักตัวไม่ไหว
    ไฟล์แนบ
    PIC_2367 copy.jpg 95K
    PIC_2370ทิ้ง copy.jpg 89K
    PIC_2378 copy.jpg 106K
    PIC_2394 copy.jpg 59K
    PIC_2410 copy.jpg 88K
  • น่ารักจังเลย
  • เท่าที่เคยรู้มาเกี่ยวกับยาเร่งให้โตเป็นยาที่ไปกะตุ้นการสร้างเม็ดเลื่อดแดงทำให้สัตว์โตเร้วกว่าปกติ จะทำให้กระดูกเปราะ แต่การที่สุนัขของพี่โตเองโดยธรรมชาติ
    ไม่น่ามีปัณหาอะไรนะผมว่า มันไม่อ้วนจนเกินไปจากที่ดู
  • :013: ทำถาพถ่ายทอดเรื่องราว ได้น่ารักจริงๆครับ ....
  • หมาโตช้าก็ถาม โตเร็วก็ถาม มึงปัญญาอ่อนป่าวว่ะ

ถามโง้ๆเเบบนี้ ไปเลี้ยงตัวเองให้ฉลาดก่อนเถอะค่อยมาเลี้ยงหมา55+

ผีเเมงดา 55+
  • โตแต่ไม่อ้วนไม่น่ามีปัญหามั้งครับ
  • ผมว่าเจ้าจูล่งสัดส่วนกำลังดีนะครับ
    โตขึ้นมาคงสวยใหญ่น่าดู
    ส่วนเจ้าอันปังของผมติดไปทางสูง
    และอ้วนมากกว่าครับ
    ไฟล์แนบ
    aIMG_0137.jpg 118K
  • อันปังเอวพอๆกันกับจูล่งเลยครับ
    ถ้าอันปังโตมาเหมือนเฮลบอย รับรอง เจ้าจูล่งของผมเล็กไปเลยครับ
    แล้วตัวเมียครอกเดียวกันกับอันปัง มีตัวไหนสูงใหญ่บ้างไหมครับ
    ไฟล์แนบ
    PIC_2355 ก้ม.jpg 31K
  • ************สายเลือดเยี่ยม หมาสวยมากๆๆครับท่าน*****************
  • ผมว่าสมส่วนดีนะครับ
    :063::063::063: