ยินดีต้อนรับครับ

ขอแนะนำให้ทุกท่าน สมัครสมาชิก เพื่อป้องกันการแอบอ้างชื่อครับ

Mark Mafia

พิทบูลพัทยาแสนรู้
  • พบสุนัขพิทบูลพัทยาแสนรู้ ชอบปอกมะพร้าว!
    ไฟล์แนบ
    Image.jpg 20K
  • เจ้าสุนัขพันธุ์อเมริกันพิตบูลในเมืองพัทยา แสนรู้ชอบปอกมะพร้าวเป็นชีวิตจิตใจ

ผู้สื่อข่าวรายงานว่าที่ไร่ ?บุญนากร? ตั้งอยู่เลขที่ 208/1 ม.3 ต.นาจอมเทียน อ.สัตหีบ จ.ชลบุรี ใช้สุนัขปลอกมะพร้าว โดยเป็นเจ้าสุนัขพันธุ์อเมริกัน พิตบูล ชื่อ ?เจ้าศรีทอง? อายุ 3 ปี 6 เดือน ถือว่าเป็นสุนัขตัวแรกของไร่ก็ว่าได้ที่มีความสามารถพิเศษสามารถปอกมะพร้าวได้จนเกลี้ยง

นายธิปไตย บุญนากร อายุ 43 ปี เจ้าของไร่เปิดเผยว่า ?เจ้าศรีทอง? เป็นสุนัขเกิดจากพ่อแม่พันธุ์อเมริกัน พิตบูล พอเริ่มจำความได้ก็เห็น เจ้าศรีทองจะมีนิสัยชอบกัดเป็นชีวิตจิตใจ โดยเฉพาะมะพร้าว ถ้าหากเห็นเจ้าของเดินถือมาเป็นต้องกระดิกหางวิ่งตาม

นอกจากนี้ ถ้าเห็นว่าเจ้าของโยนอะไรลงน้ำต้องลงไปคาบขึ้นมา หรือถ้าเห็นเจ้าของถือปืนถือปืน เจ้าศรีทองจะวิ่งนำหน้าด้วยรู้ว่าเจ้าของจะออกไปล่าสัตว์ เจ้าศรีทองถือว่าเป็นสุนัขแสนรู้ เพราะสามารถแยกแยะได้ว่าคนไหนมาดีคนไหนมาร้าย ถ้ามาดีก็ต้อนรับขับสู้ แต่ถ้ามาร้ายก็จะแสดงอาการไม่พอใจออกมาให้เห็น

***แล้วตอนนี้เด็กๆที่บ้าน ทำไรน่ารักๆแบบนี้มั่งไม๊ค่ะ แหะๆ จะได้คลายเครียดจากการกระทบกระทั่งกันบ้าง
    มาคุยกันเรื่องพิทดีกว่าโน๊ะ ๆ ๆ ๆ
  • นอน น่ารักอย่างเดียวอ่ะ เจ๊
  • ป๊าดดดดติ นึกว่าหมาของโมว์:026:
  • แสนรู้จิงด้วยขอรับ:012:
  • ไอจอร์ชก้ปอกได้นะมะพร้าวอ่ะพี่ปุ๊.. เดววันไหนถ่ายมาให้ดู ฮิ้ววว...