ยินดีต้อนรับครับ

ขอแนะนำให้ทุกท่าน สมัครสมาชิก เพื่อป้องกันการแอบอ้างชื่อครับ

Mark Mafia

ขอท่านจอมยุทธทุกคนบอกหน่อยคับ
  • :024:อเมริกันพิทบูลกินอะไรแล้วจะบึกคับ:029: จะผสมหรือจะอะไรก็โปรดบอกวิชากับน้องๆ
    รุ่นหลังหน่อยคับ:011: จะรับฟังทุกความคิดเห็นของทุกท่านคับ:065:
  • ก็ กินโครงไก่สด ให้อาหาร เม็ดบ้าง ถ่ายพยาด เดือนละ1 ถึง2 ครั้ง
    แต่ก็ต้องดูที่ สาย พันธุ์ ของลูกหมาที่เลี้ยงด้วยอะคับ
    ผมก็ไม่ได้เก่งนะแต่ที่ ให้กินที่บ้านก็แบบนี้อ่า คับ ก็ลองเอาไปให้กินดูอ่า
  • :o030:ขอบคุณคับที่บอกวิชาคับจะรอเพื่อนๆพี่ๆในนี้ตอบอีกนะคับเพื่อมีท่านใดขี่กระบี่บินมาตอบอีก:o010:
  • ดครไก่สดสับเป็นชิ้นเล็กๆ คับ....ผสมอาหารเม็ดพอสมควร....

เรื่องนี้ผมเคยถามมาแล้วในทู้เก่าๆ เค้าแนะนำกันเยอะเลยคับ ที่บ้านให้กินทุกมื้อเลยคับ...

แต่ต้องเสียเวลาและตังเยอะหน่อย....โลนึงก็ 25-30 บาทแล้วคับ 1 โลมีอยู่ 1-2 โครงคับ กินกันมื้อละ 1 โครง/หมา 1 ตัว

ถ้ากลัวพยาด ก็โครงไก่ cp คับแน่นอน....เป็นอาหารที่คุณหมอก็แนะนำผมมาด้วย

แต่ห้ามโดยเด็ดขาดคือ...ไข่ดิบคับกับของหวานจัด...รายระเอียดถามหมอคับ...

แต่มันก็ขึ้นอยู่กับสายพันธ์และโครงสร้างของหมานะคับ...และที่สำคัญคือการออกกำลังกายคับต้องสม่ำเสมอ...
  • อาหหารที่มีโปรตีนสูงจะช่วยให้การเจริญเติบโตของลูกสุนัขได้ดี และแคลเซี่ยมก็ต้องมีฟอสฟอรัสด้วยเพื่อที่ร่างกายจะได้นำแคลเซี่ยมไปใช้ได้อย่างมีประสิทธิภาพ

ส่วนเรื่องหนาไม่หนานั้น เรื่องสายพันธุ์ น่าจะช่วยได้มากกว่านะครับ
  • ซื้อตับนะโลละ 60 บาท ต้มน้ำ สัก 30 นาที แล้วผสมกับ f1 แค่นี้พอแล้ว เอาพอประมาณนะ อย่าเยอะ
  • ให้กินนมด้วยจะดี
  • อาหารเม็ดดีๆสักถุง ที่เราสะดวกที่จะซื้อ แล้วเลี้ยงอย่างมีความสุขครับ

ส่วนความบึก พันธุกรรม และการออกกำลังอย่างเหมาะสมครับ:063:
  • เอฟ-1 +เนื้อวัว+นมเปรี้ยว+น้ำมันปลา สูตรนี้สร้างกล้ามเนื้อสุดยอดครับ ให้กินดีแล้ว ให้ออกกำลังน้อยๆครับบึกแน่ เมื่อก่อนผมเอาหมาติดโซ่ 5 กิโล แล้วให้กินแบบนี้ เข้าใจว่ามันจะได้กล้าม ปรากฏว่าได้กล้ามจริงๆแต่เป็นกล้ามแบบ บึกๆเหมือนนักกล้ามตัวโตๆ พอดีเล่นสายกัดมันเลยไม่โอ แต่ถ้าทำบึกๆสวยๆผมว่าโอแน่ จะลองดูก็ได้นะครับ บึกแน่ แค่ 1-2 สัปดาห์
  • ตับ ถ้ากินมาก ๆ ติดต่อกันนาน ๆ ไม่ดีนะครับ
  • ตอนแรกผมก็ให้โครงไก่ดิบสับผสมอาหารเม็ด แต่มันกินน้อยคับไม่รู้ทำไมสงใสไม่ชอบ ผมกเลยลองเปลี่ยนเอาเนื้อไก่บดมาต้ม แล้วก็ ไข่ต้ม ผสมอาหารเม็ดกินดีเลยคับ แต่ผมจะเน้นอาหารเม็ดมากกว่าพวกของสด กลัวมันติดนิสัยพอเราไม่มีเวลาทำให้ กลัวมันจะไม่กินอาหารเม็ด
  • อาหารเม็ดดีสุดละครับ
    ไม่เสี่ยงเป็นพยาธิ และโรคลำไส้ ด้วย นะจ๊ะ
  • :020:ขอบพระคุณมากๆคับพี่ๆน้องๆที่ให้วิชามารของแต่ละคน
    ให้ผม และน้องๆรุ่นหลังได้รับความรู้ขอบคุณอีกทีคับ- -*:022:
  • หมาผมก็ให้กินโครงไก่+f1+นม กินดีมากครับ แต่ตะกะมากเกินไปครับ ไปเเย่งตัวอื่นเขากินอีก ตอนแรกตัวบึกครับ ตอนนี้เข้ารพครับผอมเห็นกระดูกเลยครับ เพราะความตะกะ
  • :006:ราคาถูก + ง่ายสุดสำหรับผม ไข่ต้ม ครับ ผสมกะอาหารเม็ด หรือให้กินเพียวๆ ก็ได้ครับ ...
  • น้ำมันปลาหรือน้ำมันตับปลาคับสูตรคุณหน้าสนใจคับ
    ขอบพระคุณทุกท่านที่ให้วิชานะคับผม