ยินดีต้อนรับครับ

ขอแนะนำให้ทุกท่าน สมัครสมาชิก เพื่อป้องกันการแอบอ้างชื่อครับ

Mark Mafia

ลูกหมาแยกนมประมาณกี่เดือนครับ !!!
  • ขอบคุณครับ สำหรับคำตอบ ถ้าแยกไวจะมีผลเสียไหมครับ แยกได้ประมาณกี่วันครับ ?
  • 45 วันมั้ง รออีกทู้ต่อไป
  • ประมาณสองเดือนอะ..
  • ไม่ถูกไม่ถูกโดยหลักการสากนนั้นคือลูกหมาจะต้องอยู่กับแม่3เดือนเต็มครับหลังจากนั้นมันจะอยู่ด้วยตัวมันเองได้ แต่จิงๆแล้วมันอาจออกนมเองก่อนครับ
  • ผมว่า รอจนให้มัน อย่านมเอง จะดีที่สุดครับ และถ้าแยกออกไว นั้นผมว่ามีผลเสียแน่ เพราะจะทำให้ลูกสุนัขได้รับคุณค่าจากนํ้านมแม่ไม่พอกับวัย