ยินดีต้อนรับครับ

ขอแนะนำให้ทุกท่าน สมัครสมาชิก เพื่อป้องกันการแอบอ้างชื่อครับ

Mark Mafia

• แผ่นไรท์
    the dog fighter 4 แผ่น + 2 ชุด ที่เห็นปก (มี 3 แผ่น) = 400 บาท รวมส่ง
    ไฟล์แนบ
    CIMG9840.JPG 44K
  • http://www.fwdder.com/topic/43505
  • http://www.youtube.com/watch?v=ZLnCVsa0O5c&feature=related
  • http://www.youtube.com/watch?v=oToMcnUmvFE&feature=related
  • :002:กำของหมาน้าครับ
    ที่มีเจ้าของแบบนี้
    รักมันบ้างไหมครับ
    ผมเห็นแล้ว..... เซ็งครับ
    ไม่ชอบเลย:016:
  • สั่งยังไง เก็บเงินปลายทาง( พ.ก.ง.)ได้ไหม
  • สวัสดีครับ พี่ ประสิทธิ์(น่าจะอาวุโสกว่าผม) ผมตามความคิดเห็นจากหลายเวปอยากพูดคุย แลกเปลี่ยนความรู้บ้างครับ ขอเมล์ได้ป่ะครับ .
    ป.ล.ใช่พี่ที่เป็น...อยู่ ขอนแก่น ป่ะครับ.
  • ผมเพิ่งเริ่มศึกษาไม่นาน ก็เก็บข้อมูลไป วิเคราะห์ไป ตามเรื่องถูกบ้างผิดบ้าง ศึกษาก่อนเลี้ยง เพราะสิ่งใดก็ตาม ถ้าทำก่อนที่จะคิดหรือศึกษาอย่างดีมาก่อนปัญหาจะตามมาเยอะ เราต้องมาแก้ปัญหาแบบวัวล้อมคอกไปเรื่อยๆ การทำงานทุกอย่างไม่ยาก แต่ยากที่สุดคือการแก้ปัญหา ผมว่าทุกคนสามารถศึกษาได้ ก็ใช้ สุ จิ ปุ ลิ นั่นแหละ น้องก็จะค่อยๆ มีความรู้ได้โดยไม่รู้ตัว
    สำหรับความรู้ของพี่ก็คงพอๆกับเด็กอนุบาลเอง ก็ดีใจที่มีน้องเพิ่มอีกคน ก็ติดตามกันในเวบดีแล้วครับ น้องมีอะไรก็เผยแพร่ในเวบได้พี่ก็ได้ความรู้ด้วย แบบ brainstrom เป็นการยกระดับวงการด้วย ดีไหมครับ
    ความเห็นพี่คือ ใครไม่พร้อมอย่าเพิ่งเลี้ยง เพราะพิทเป็นหมาเลี้ยงยาก ควบคุมยาก มันมีสัญชาตญาณสูง ถ้าเราเอามันไม่อยู่มันจะสร้างปัญหาให้กับเรา จากประสบการณ์ คนเลี้ยงหมา เป็นเรื่องของหมากับคน(เลี้ยง) แต่เวลาหมากัดคนหรือสร้างปัญหา กลายเป็นเรื่องระหว่างคนกับคน เพราะหมามันเป็นสัตว์ มันแก้ปัญหาไม่ได้หรอกมีแต่เจ้าของมัน รับไปเต็มๆ
    พี่คิดว่า หลายๆคนที่เข้าเวบ ส่วนใหญ่ต้องการมีเพื่อนทั้งนั้น ไม่ว่าคนที่มี ผลประโยชน์หรือไม่ก็ตาม แต่บ่อยครั้ง มีปัญหากัน เราไม่พูดถึงถูกผิด เพราะหลายๆคนเราไม่เคยแม้แต่จะเห็นหน้า หรือได้ยินเสียงกัน เราเข้ามาเพื่อเพื่อนใช่ไหม เราเข้ามาเพื่อพบคนที่ชอบเหมือนกัน เราเป็นคนรักหมาเรามาคุยกันเรื่องของหมา กลับกลายเป็นเรื่องของคนมาทะเลาะกัน แล้วเรามาทะเลาะกันให้อายหมาทำไม
    กัน
    สรุป มิตรภาพสำคัญกว่าหมานะครับ
  • รับทราบครับผมเยี่ยมครับ.ตกลงพี่ ชอบ สาย jeepหรือครับ วงในเข้ายากมากพี่ของเด็จๆเลยไม่ค่อยหลุดเหลือมา แต่ที่เห็นมานะก็ของน้องpa2ballอ่ะครับ เจ๋งมากให้เลือกพร้อมๆกันด้วยครับ แต่ผมไม่รู้จักเค้าเป็นการส่วนตัวนะครับ(อยากรู้จักมาก)
    ไฟล์แนบ
    untitled 6mnt.jpg 51K
  • ธรรมดาครับ พวกเค้า เล่น doggameกัน เค้าก็กลัว สายเลือดดีๆเค้าหลุดไปโคจรพบกัน จะกินกันไม่ลง เราคนนอกวงการเค้า เรามีความรู้ดีๆ แบ่งปันกันเราไม่หวงหรอกครับ เพราะความรู้ยิ่งให้ยิ่งดี ยิ่งคิดยิ่งแตกฉานครับ
    สายเลือดjeepเป็นหมาในตำนาน มีเกียรติประวัติให้ลูกเก่งด้วย แต่ปัจจุบัน รุ่นหลานๆจะเป็นยังไงบ้างก็ไม่รู้ ต้องถามพวกสายเกมส์ดูครับ
  • แหม่คุยกับพี่ชักมันส์ขอเรียกพี่นะครับ(ผม35)แต่ถ้าพี่อาวุโสมากกว่านั้นจะให้เรียกอาก็ได้นะครับ.แล้วพี่ว่าในบ้านเราตอนนี้นักรบในสังกัดของท่านใดค่ายใดที่อยู่อันดับต้นๆและมีความจริงใจกับมือใหม่(เอาเท่าที่พี่ทราบและสะดวกที่จะพูดถึงก็ได้ครับ) ขอบคุนครับ.
  • jeep มันเสียชีวิตไปน่าจะประมาณ 30 กว่าปีแล้วครับ สายเลือดนี้มันน่าจะเจือจางแล้วครับ ส่วนที่ให้ลูกชนะก็คิดเป็น% น้อยมากครับ เพราะ jeep ได้ถูกผสมกับแม่สุนัขเยอะมากๆครับ อาจจะเป็นร้อยหรือเป็นพันแม่ทั้งชีวิตของเขา เมื่อคิดเป็น% ในการให้ลูกชนะก็น่าจะ 0.00xxx-0.000xxx % เลยครับ
  • เรียกพี่ แหละน้องกำลังพอดี เพราะพี่อีก18 ปีก็60แล้ว ถ้าเรียกอา พี่รับไม่ได้ หึ หึ
    สำหรับ คำถามน้องพี่ไม่มีคำตอบเพราะไม่ทราบ แต่ที่คุณผีตอบมา ถูกต้องแล้วครับ เพราะ ใครๆก็อยากได้สายเลือดjeep เพราะมันเป็นสายเลือดหนึ่งในตำนาน นานๆๆๆๆๆๆๆ มากแล้วนะ
    ถ้าถามค่ายเมืองไทย ต้อง เข้าไปดูเวบเค้าโดยตรง มีหลายเวบ แต่ความจริงใจนั้นคงตอบไม่ได้ พี่ไม่เคยไปติดต่อกับเค้า
    ถ้าถาม คอก สายกัด พี่ชอบ hardmouth kennel ของคุณสมิง เพราะ เค้าตอบคำถามตรงและเป็นกลางดี คนไหนเช่นผู้หญิงไม่ควรเลี้ยงเค้าก็ตอบตรงดี เพราะผู้หญิง ส่วนใหญ่รักหมามากเกินไป ตามใจหมาจน บางทีหมาเสียนิสัย เสียหมาไปเยอะ หลักการเลี้ยงหมา คือเราต้องคุมมันได้ เพราะหมามันเป็นสัตว์ ถูกผิดมันไม่รู้หรอก(ขนาดบางทีพ่อแ่ม่หมามันยังผสมลูกตัวเองเลย) มันยอมให้เราในฐานะ จ่าฝูง มันมีสัญชาตญาณสัตว์ป่าในตัวอยู่แล้ว บางครั้งมันท้าทายเราโดยที่เราไม่รู้ตัว เพราะเราไม่รู้พฤติกรรมของมัน สุดท้าย มันเป็นจ่าฝูงแทนเรา ไม่รู้ใครเป็นนายใคร น้องลองศึกษาหนังสือ พฤติกรรมสุนัขดู มีขายหลายเล่ม บางเล่มคนแต่งเป็น ถึงดอกเตอร์ ทางพฤติกรรมสัตว์โดยเฉพาะ
    รู้หมารู้เรา รบร้อยครั้งชนะร้อยครั้ง แล้วเราจะเป็นจ่าฝูงที่มันให้การยอมรับตลอดไป มันจะเป็นลูกน้องที่ซื่อสัตย์กับเราตลอดไปเหมือนกัน
    อีกอย่างคอกคุณก่อน breedหมา เค้าเทสต์ ความเกมส์เพื่อคัดเลือกสายพันธุ์ก่อนbreed ซึ่งตรงตามมาตราฐานสายกัดเลยล่ะ
    พี่พูดตรงๆ พี่ไม่มีผลประโยชน์ใดๆกับคุณ สมิงนะ พี่ อยู่ภาค อีสาน คอกเค้าอยู่ ค่อนทางภาคใต้ นู่นแหนะ พี่กับคุณสมิงยังไม่เคยโทรศัพท์คุยกันเลย มีแต่ติดต่อกันทางเวบเท่านั้น พี่ชอบเพราะเค้าตอบคำถามตรงดี ให้คำแนะนำที่มีประโยชน์ดี
    ถ้าพูดถึงสายเลือดตอนนี้ ก็สายเจ้า mayday ของ คอกsouthern kennel เห็นเค้า ลงในเวบสายกัด มาแรงจริงๆ
    สายกัดส่วนใหญ่เค้ามีเดิมพันกันทุกแมตช์ พี่ไม่สะดวกไปยุ่งกับเค้า เพราะไม่ชอบการพนัน ขนาด ตจว หวยใต้ดิน หวยหุ้น วันละหลายรอบ ขายกันเพียบ พี่ยังไม่ซื้อเลย เพราะใจไม่ชอบการพนัน แต่ ถ้าจะเลี้ยงหมาก็ต้องสายเลือดดีแบบ3in1 แต่หายากจริง กะว่าจะ เลี้ยงไว้เป็นเพื่อนไม่ได้เอาไปกัดกับใคร สงสารมัน
    ถ้าน้องต้องการคำตอบเรื่องค่ายไหนก็ให้ฟังหูไว้หูนา ถ้าแบบจริงใจด้วย เอางี้น้อง ลองตั้งกระทู้ใหม่ ในเวบนี่ ก็ได็ เพราะเป็นเวบใหญ่คนเข้าเยอะ คนเห็นมาก หรือเข้าไปตั้งกระทู้ใหม่ขอคำแนะนำในเวบสายกัดดูก็ได้ หาใน กูเกิ้ล ดูครับ เดี๋ยวพวกเค้าสายกัดผ่านมา เค้าก็มาตอบเองละครับ
    ราตรีสวัสดิ์ครับ