ยินดีต้อนรับครับ

ขอแนะนำให้ทุกท่าน สมัครสมาชิก เพื่อป้องกันการแอบอ้างชื่อครับ

Mark Mafia

เลี้ยงหมายังไง.......
  • อยากรู้ครับว่าเลี้งน้องหมายังไงไม่ให้ข้อศอกด้าน เราต้องเลี้ยงแบบไหน และนอนกรงต้องใช้พื้นแบบใด ถามผู้รู้ช่วยตอบทีครับ
  • จิงๆทำได้แต่เป็นไปได้อยาก คือต้องเลี้ยงบนผ้าย่างกันลื้นครับและหามนอนบนพื้นปูน หามทำกิจกัมบนพื้นปูน โอ้ฟังพูดแล้วเช็งสำหลับพิทเป็นไปไม่ได้ครับ:014:
  • :o001:ได้ซิครับ มีคริม หรือโลชั้นขายทั้วไป ok เลยนะครับ จำยี้ห้อไม่ได้ แต่ของผมจะ3ปีแล้วข้อศอกยังไม่ด้านเลยครับ ผมไช้ตอนหมาอายุ1ปีอะครับ :o032:
  • อยู่บนดินเลยคับ.....เย็นด้วย....นุ่มด้วย....ฝนเล็บไปในตัวไม่ต้องคอยตัด....หมาชอบจัด

แต่เปื้อนหน่อย....คนก็ต้องขยันหน่อย

แต่ถ้าบ้านไม่มีดินก็....นึกไม่ออกเหมือนกัน
  • ส่วนมาก ข้อศอก มันจะโดนพื้นเฉพาะตอนนอกใช่ไหมครับ งั้นลองให้นอนที่ผ้านุ่มๆดิ ลูกสาวผมตัวนึงชอบนอนหมอนข้อศอกไม่ด้านเลย

ตัวนึงชอบนอนกระเบื้อง คืนไหน หนาวๆถึงมานอนที่นอนด้วยกัน ก็ยังไม่ด้านเหมือนกันครับ :m096::m096: