ยินดีต้อนรับครับ

ขอแนะนำให้ทุกท่าน สมัครสมาชิก เพื่อป้องกันการแอบอ้างชื่อครับ

Mark Mafia

คุณหลุดพ้นรึยัง
  • หลายๆคนเคยปวดหัวกะหมาไม่กินข้าวหาวิธีสารพัด
    จนบางทีรู้สึกว่าจะเป็นความทุกข์ซะมากกว่าสุขในการเลี้ยงหมา
    ปัจจุบันผมเหมือนถึงบางอ้อชีวิตเป็นสุขขึ้นมาก
    หลังจากได้ความรู้จากพี่ๆหลายท่านแค่ประโยคสั้นๆแต่ได้ใจความคลอบคลุม
    เลี้ยงอย่างมีความสุข
    ปัจจุบันอาหารที่ให้สุนัขกินก็เต็มที่....กินบ้างไม่กินบ้างก็ลดหลั่นกันไป....สังเกตุว่าเค้ามีความสุขเป็นใช้ได้
    ไม่ใช้การยึดติดว่าบูลลี่ต้องอัดกลัวไม่ใหญ่ไม่หนาคิดแบบนี้ทีไรเซงเป็ดทุกทีวะ(ก็มันดันไม่แดกอย่างที่ลงทุนไป)55555:013:
    ยังไงก็หวังว่าจะมีคนเห็นด้วยนะครับใครที่ยังไม่หลุดลองดูนะครับ...........เลี้ยงอย่างมีความสุข:013:

คุณละหลุดพ้นเหมือนผมรึยัง:020:
    ไฟล์แนบ
    fordog1.jpg 64K
  • ของผม ถ้าเหลือจากมันกิน คือ อาหารไม่กรอบแล้ว ก็เอามาให้ ไอ้พวก ชาวแก๊ง หน้าบ้านกินกัน

ดีหน่อยมันซอยตัน มียามดีๆ แล้วมันก็ไม่กัดหมาผมด้วยนะ มันก็รู้บุญคุณเราดี เรารักมัน มันก็รักเรา
  • ผมก็ทำเหมือนคุณหยกเลยครับ เวลาให้อาหารมา มารอหน้าประตูบ้านเต็ม รู้เวลาเลยทีเดียว
  • ตั้งกระทู้ชะผมตกใจหมดเลย เหตุเพราะว่า คำว่าหลุดพ้นนั้นใช้กับผู้ที่เข้าถึง พุทะ (ตรัสรู้) Enlightenment เท่านั้น เพราะพุทะคือความอว่าง อว่างจากความเป็นสัตว์ ตัวตน บุกคน เราเขา ไร้ดี ไร้เลว ไร้สุข ไร้ทุก
    ดั่ง พระพุทะเจ้า และพระอรหันตาขีนาสข
    เหตุเพราะแม้กระแต่ เทวะ Angle นางฟ้า Fairly หรือ พระพรหม God เป็นผู้ที่พล้อมไปด้วยทิพสมบัดมีความสุขทังกลายและใจลดหลันกัน แต่ก็ยังเข้าไม่ถึงความเป็นพุทะเลย ดั่งนั้นคำที่พี่ควลใช้คือคำว่า คุณปลอยว่างได้หรือยัง ผมว่าคำนี้หน้าจะเหมาะสมกว่านะ ขอบคุณที่ให้แสดงความคิดเห็น kn1
  • แต่สิงที่พี่ทำนั้นขออนุโมทนาด้วย สาทุ ผมเป็นพุทครับเดียวจะสงสัยkn1
  • หลุด มาแล้วคับ

เมื่อก่อนเฝ้ามากมาย อัดให้ 3 มื้อๆๆๆ พอไม่กินเราก็หนักใจ เรียก ได้ว่า เห่อคับ หากลองคิดดูมันก็สุนัขน่ะคับ แค่ 1มื้อมันก็อยู่ได้

เดี๋ยวนี้ ให้ตามนี้คับ นัยหนึ่งคิดว่าไ่ม่หมด กินเหลือช่างมัน ท่าเหลือให้หมาหน้าบ้าน(ไอซุชิ)

เช้ากินข้าว

กลางวันอาหารเม็ดเทไว้ให้กินเล่นๆ เหลือให้ซูชิ (ไอตัวปากใหญ่ๆ)

เย็นกินข้าว

สังเกตุ : อาหารเม็ดจะไม่หมดบางครั้ง เพราะมันชอบอาหารสดมากกว่า

ปัจจุบันแข็งแรงดี ขี้กระจายยยยยยย
    ไฟล์แนบ
    13042009002.JPG 36K
  • ถ้าวันนี้ไม่กิน พรุ่งนี้มึงก็ไม่ต้องกิน พออีกวันกินไม่เหลือ ไม่กินอีกก็จะให้มันอดอีก วันสองวันมันไม่ผอมหรอก โมโห!!!!
  • สาธุ...คับ

ขอให้ทำดีกันต่อไป...
  • ผมก้อคิดเหมือนกันว่า

ไม่ว่ามันจะเป็นพิทบลูสายอะไร(กัด,โชว์,บลูลี่)

ถามว่าตัวเองจะเอาไปประกวดมั้ย

เอาไปแข่งขันกับใครมั้ย

หากว่า"ไม่"

อย่าไปฝืนมันเลย

ผมรูจักบางคนอยากให้หมาตัวเองใหญ่ หนา ตัน

แตพ่อแม่เป็นสายGAFFแต่เจ้าตัวดันอยากให้เป็นบลูลี่

ก้อเลยให้หมากินโครงไก่สดสับละเอียด

หมาไม่ยอมกิน ก้อจังไร ให้อดอาหาร2วัน

ผมขอล่ะครับ

สงสารมัน

มันชอบไม่ชอบ อยู๋ที่ตัวมัน

มันชอบกินมันก้อมีความสุข

คุณดูมันก็มีความสุข

ขอให้ทุกคนรักมันกันนะครับ

:005: