ยินดีต้อนรับครับ

ขอแนะนำให้ทุกท่าน สมัครสมาชิก เพื่อป้องกันการแอบอ้างชื่อครับ

Mark Mafia

• American Pitbull กำลังจะโดน แบน ในอีกไม่ช้าใน อเมริกา และบางรัฐเริ่มจะออกมาตรการนี้แล้ว
    American Bullies เปลี่ยนชื่อสายพันธุ์เพื่อให้อยู่รอด(มิได้มีเหตุผลอื่นอย่างที่หลายคนเข้าใจ)
    ไฟล์แนบ
    remysilent2.jpg 72K
    savage01.jpg 69K
    20080625084054_damn3.jpg 52K
    467_honeyXkurupt3.jpg 29K
  • อ้าว .... พี่ไทย รีบไปนำเข้ามา
  • เพิ่มเติมในเรื่องของ pedigree ครับ

ส่วนใหญ่ BULLY จะจดทะเบียนเป็นอเมริกันพิทบูล หรือขึ้นกับสมาคม UKC. ครับ

ทำให้ตอนนี้ ได้มีการเปลี่ยนชื่อ เหมือนเมื่อสมัยก่อนที่ พิทบูล เปลี่ยนเป็น อเมริกัน stffordshire terrier เพื่อให้เห็นว่า มันถูกบรีดเพื่อจุดประสงค์อื่ๆ ไม่ใช่เพื่อการกัดสนัข

จาก AMERICANPITBULL ------> จดทะเบียนเป็น American staff fordshire terrier หรือ American bully ล่าสุดจดทะเบียน --------> American bully

ขอบคุณครับ

GOF BB .
  • ไม่จิงนะครับ ... ผมลองไปถามพี่ชายผมี่อยู่ usa มาแล้ว

เค้าแค่จะทำให้มีระบบมาขึ้งครับแต่ยังส่งออกเช่นเดิม ....

อาจจะราคาถุกลงดัวยนะครับ

ข่าวของผมนี้แนนนอนครับ

พี่ชายของผมเป็นกะตัมเคื่องบินครับ ของการบินไทยครับ
  • พี่ Ghost ครับการนำสุนัขเข้ามาบ้านเราในการหาสุนัขทางอเมริกาเค้ามีเอเย่นจัดหาให้หรือครับและราคาแพงมากมั้ยครับ
  • เอาเถอะ เอาเถอะ....
  • หวัดดีครับ บิ๊ก ชิล บิ๊ก กอล์ฟ บายดีนะครับ.
  • อยู่ เมกา ตอนนี้ก็เฉยๆกับเรื่องนี้นิ เป็นบางที่มั้งครับ เเคลิฟอเนีย หรือที่อื่น มั้ง อันนี้ผมไ่รู้จริงๆนะ
  • หวัดดีครับพี่ tee_mustang รู้สึกดีทุกครั้งที่ได้เจอคน แก่ๆ เย้ย..!! เก่าๆ สบายดีนะครับพี่..??
    ไฟล์แนบ
    1117.jpg 36K
  • ครับ ท่าน บิ๊กชิล แก่ แต่ คราสสิค นะครับ 555 :013:
  • ส่งออก ก็ขึ้นอยู่กับประเทศครับ แต่บางรัฐก็แบนด์จริงๆ

BSL ถูกจัดตั้งขึ้นมาเพื่อทำลาย พิทบูล ไม่ว่ามันจะเป็นสุนัขที่ ฉลาดที่สุด นิสัยดีที่สุดของคุณก็ตาม จากการที่คนส่วนน้อย ที่ไม่มีความรับผิดชอบปล่อยปะละเลยสุนัขทำให้มีเรื่องเดือดร้อนแก่ผู้อื่น จึงทำให้คนคิดว่าสุนัขพันธุ์นี้นิสัยเป็นแบบนั้นทุกตัว แต่พวกเราทุกคนคนที่เลี้ยงจริงๆจะรู้ว่า หมาของเราเป็นสุนัขที่ดีและซื่อสัตย์ที่สุดที่เคยเลี้ยงมาถ้าดูแลอย่างถูกต้อง

บูลลี่ของเราเช่นกัน การเอาตัวรอดเพื่อสุนัขของเรา เราต้องเปลี่ยนชื่อมันจากอเมริกันพิทบูล เป็นอเมริกันบูลลี่ เพราะกฎของคนที่ไม่เคยแม้แต่เลี้ยงพิทบูลสักตัวเดียวหรือไม่เคยแม้แต่จะเห็นมันเลยในชีวิต

ครั้งนั้นผมจำได้ ได้มีการเดินขบวนประท้วงที่ verginia นำโดยเครือข่ายทั้งหมดทั่วโลกรวมถึงพวกเรากลุ่ม BUFFALO BONE ได้มี e-mail ขอความช่วยเหลื่อ ขอรูปถ่ายพิทบูล และ เด็ก ผู้หญิงเพื่อโชว์ว่ามันไม่ได้เป็นสุนัขที่ดุร้ายอย่างที่เป็นข่าว ถ้ายังจำได้ผมยังเคยมาขอรูปจากบอร์ดแห่งนี้ สมัยยังเป็นบอร์ดเก่า

DAVE WILSON ประกาศขอความช่วยเหลือจากทั่วประเทศเมื่อ สองถึงสามปีก่อน ให้เอาสุนัขตัวที่ friendly สุดของทุกคนออกมา แต่หลังจากนั้น ........ มันก็ยังไม่จบและยืดยาวมาเรื่อยๆ จนตอนนี้เราจึงต้องมาเปี่ลยนชื่อสุนัขของพวกเราจาก AMERICAN PITBULL เป็น AMERICAN BULLY ในปัจจุบัน .......

บางคนบอกว่าสุนัขตัวเองคือ พิทบูล บางคนบอกว่า สุนัขตัวเอง เป็น staff บางคน ด่าสุนัขของคนอื่นว่า บูลลี่ ...........

พวกผมไม่แคร์หรอกว่า มันจะชื่ออะไร แต่สิ่งที่สำคัญที่ สุดคือ เราได้รักษา และ ปกป้อง สุนัขสายพันธุ์ที่เรารักมากที่สุด จากการโดนฆ่าโดนทำลาย เพื่อตอบแทนสิ่งที่มันคอยรับใช้พวกเราเฝ้าบ้าน ทำงาน และเป็นสัตว์เลี้ยงที่ซื่อสัตย์ของเราเสมอมา

เคารพทุกท่าน

GOF BUFFALO BONE

BSL ....ลองอ่านดูครับ

Description : Breed specific legislation or BSL is a order that is in place is some places in the world that all pit bulls or supposed dangerous dogs must be taken away from their owners and be euthanized. No matter how friendly the dog is they are torn away from their owners and euthanized. It does not allow the supposed dangerous dogs in that area or they will be taken away and euthanized. BSL also targets any dogs that are have even a little part of the breed in them and those dogs are also euthanized. Even if the dog is not mixed with the dog if the dog looks like he/she is and the owner does not have papers to prove they are not a supposed 'dangerous dog' they will seize the dog. BSL or as many like to call it bull shit legislation which fits very well. They are taking away dogs from responsible owners and not paying attention to the abusive and neglectful owners that are the problem. While doing all this they are not stopping the real problem such as dog fighters. Austrailia - Restricts the importation of the Pit Bull Terrier, American pit bull terrier, Japanese Tosa, Dogo Argentio, and the Brazilion Mastiff. -There is a stronger ban in Sydney that restricts the sale, acquisition, breeding or giving away of any of the aformentioned breeds. Britain - Restrictions on or prohibitation of ownership of American Pit bull terriers. - The dangerous dog act legislatively drafted legislatively drafted prohibitions for certain types of dogs; most notably pit-bull type dogs Canada - Restrictions on the ownership and a prohibitation on the breeding of pit bull type dogs (Staffordshire Bull terriers, American Staffordshire bull terriers, American pit bull terriers or any dogs similar in appearance) in Ontario. Germany -Legislation banning the import of Pitbull Terriers, Bull Terriers, American Staffordshire Terriers, and Staffordshire Bull Terriers Israel - legislation against the breeding of AmStaff, Bull Terrier, dogo argentino, Tosa, Staffordshire Bull Terrier, Pit Bull Terrier, fila brasileiro, and Rottweiler USA - Restrictions on or the prohibition of ownership of American pit bull terriers in some municipalities. - Restrictions on the availability of homeowners insurance for owners of many breeds, including American pit bull terriers, Rottweilers, Dobermanns, and Akitas in some areas. disclaimer- I do not own the song or any of the lyrics to the song, nor do I own any of the pictures. please
  • ถึงพี่มาร์ค

วันนั้นที่พี่มาร์ค เอาสุนัขไปออกช่อง 3 ผมคิดว่าทำถูกที่สุดแล้ว เพราะเค้าต้องการเห็นสุนัข friendly เราก็ ต้องเอาสุนัขที่ friendly ไปออก ผมไม่ถือว่าเป็นการสร้างภาพ แต่อย่างใด

เหมือนกับ การส่งคนไปทำงาน ... เราต้องเลือกคนให้ถูกกับงาน และพิทบูลของเราก็ได้เปรียบกว่าพันธุ์อื่นเพราะ ว่า มัน มี หลาย style และครั้งนี้ก็เช่นกัน

เราต้องเอาตัวที่ friendly ออกทีวี เมื่อเค้าอยากเห็นว่ามัน friendly จริงๆ

ส่วนวันที่สนามดีวันที่ออกทีวีเช่นกัน เค้าอยากเห็นความสามารถของพิท เราก็เอาตัวที่มีความสามารถไปออก ปีน ต้น ไม่ ลาก น้ำหนัก เพราะเค้าอยากดูความสามารถ เราก็จัดให้ ได้

ถามว่า สร้างภาพมั้ย ???????

ผมคิดว่า ไม่ได้สร้าง เพราะ พิทบูลมันมีหลากหลาย style วันนั้นถ้าเอาสุนัขที่ก้าวร้าวไปออกทีวี ก็คง โดนกันถ้วนหน้า เหมื่อส่งคนเก่งภาษาไทย ไปสอบเลข ก็คงไม่ได้

ถามว่าผู้เลี้ยงจะเข้าใจผิดว่ามัน friendly ทุกตัวมั้ย ?????

นั่นเป็นการบ้านของ ผู้เลี้ยงต้องศึกษาก่อนว่าจะเลี้ยงแบบไหน ชอบแบบไหน วัตถุประสงค์ของเราคืออะไร ??? อันนี้คือการบ้านของคนที่กำลังหาสุนัขมาเลี้ยง เอง ....

ถามว่า แล้วทำไมมันถึงไปกัดคนได้ มันเป็นพันธุ์เดียวกันรึเปล่า ?????

ตอบว่าใช่ พิทบูลเหมือนกัน ........... แต่ ปัจจัยหลายๆอย่าง เช่นการ การ บรีด สายเลือด คนเลี้ยง การเลี้ยงดู มัน อาจจะไม่ดี .... ถ้าเป็นแบบนี้ ........เป็นพันธุ์ไหนก็กัดทั้งนั้นแหละครับ

เคารพทุกๆท่าน

• พี่ ตี๋ ผมบายดี ครับ

ตอนนี้อยู่หาดใหญ่

จะจัด meeting เล็กๆ จะโทรไปชวนนะ พี่

GOF BB .
  • http://video.mixze.com/s/Stop-BSL__i-k-nnUJVqA.html

เกี่ยวกับ BSL เข้าไปดู clip ครับ

GOF BB.
  • สวัสดีครับทุกท่าน

ท่านก๊อฟและท่านบิว สบายดีนะท่าน หายหัวไปไหนกันนานเลย
    เรื่องออกรายการทีวี คนที่ด่าผมมันโคตรควายเลยนะจะบอกให้ :030:

การที่ผมไปออกรายการทีวี โดยนำคูมาร่า ที่เป็นบูลลี่ไปออกรายการ แทนที่จะเป็นบีเจ เรดโน๊สหมาเทพตัวดัง
    บีเจ ถึงหน้าตาจะดูโหด น่ากลัว แต่แมร่งนิ่ง ยิ่งกว่าคูมาร่าเสียอีก
    แถมความสามารถก็รอบตัวกว่า ทั้งลากน้ำหนัก เชื่อฟังคำสั่ง ฯลฯ

มันด่า เพราะความอิจฉา ไม่ได้ด่าเพราะมีเหตุผล หรือเป็นห่วงวงการหรอกพี่น้อง
    คนพวกนี้ความมันริษยามันซึมเข้ากระแสเลือด เราดีอย่างไรมันก็มองไม่เห็น ฉะนั้นอย่าไปสนใจพวกมันเลย
    ถ้ามันเห็น บีเจ วันงานบูลลี่โชว์ มันจะยิ่งอกแตกตาย ฮ่าๆๆๆ

หมาพวกมันเอาน้ำหนักรวมกันสามตัวยังแพ้ บีเจ เลย ฮา............................. :030:
  • บางคนบอกว่าสุนัขตัวเองคือ พิทบูล บางคนบอกว่า สุนัขตัวเอง เป็น staff บางคน ด่าสุนัขของคนอื่นว่า บูลลี่ ...........

พวกผมไม่แคร์หรอกว่า มันจะชื่ออะไร แต่สิ่งที่สำคัญที่ สุดคือ เราได้รักษา และ ปกป้อง สุนัขสายพันธุ์ที่เรารักมากที่สุด จากการโดนฆ่าโดนทำลาย เพื่อตอบแทนสิ่งที่มันคอยรับใช้พวกเราเฝ้าบ้าน ทำงาน และเป็นสัตว์เลี้ยงที่ซื่อสัตย์ของเราเสมอมา

เคารพทุกท่าน

ถามว่า แล้วทำไมมันถึงไปกัดคนได้ มันเป็นพันธุ์เดียวกันรึเปล่า ?????

ตอบว่าใช่ พิทบูลเหมือนกัน ........... แต่ ปัจจัยหลายๆอย่าง เช่นการ การ บรีด สายเลือด คนเลี้ยง การเลี้ยงดู มัน อาจจะไม่ดี .... ถ้าเป็นแบบนี้ ........เป็นพันธุ์ไหนก็กัดทั้งนั้นแหละครับ

เคารพทุกๆท่าน

มันด่า เพราะความอิจฉา ไม่ได้ด่าเพราะมีเหตุผล หรือเป็นห่วงวงการหรอกพี่น้อง

คนพวกนี้ความมันริษยามันซึมเข้ากระแสเลือด เราดีอย่างไรมันก็มองไม่เห็น ฉะนั้นอย่าไปสนใจพวกมันเลย
    ถ้ามันเห็น บีเจ วันงานบูลลี่โชว์ มันจะยิ่งอกแตกตาย ฮ่าๆๆๆ

หมาพวกมันเอาน้ำหนักรวมกันสามตัวยังแพ้ บีเจ เลย ฮา.............................

ถูกต้อง และมีเหตุผลที่สุดครับ เห็นด้วยครับ
    ไฟล์แนบ
    215412_3934642.gif 48K
    a174435[1] (2).gif 16K
  • ป๋ามาร์คครับ ถ้าเอาไอ้ทองลากได้เท่าไหร่ คูณ3 แข่งกับบีเจ ผมสู้ครับ 555.....

พูดเล่น (แต่เอาจริงครับ ฮา..... )
    ไฟล์แนบ
    untitled132.JPG 30K
  • ลากสู้ไม่ได้อะ....
    แต่ถ้าแข่งกินล่ะก็ สู้ตายเลย
    ไฟล์แนบ
    PIC_2463reee.jpg 83K