ยินดีต้อนรับครับ

ขอแนะนำให้ทุกท่าน สมัครสมาชิก เพื่อป้องกันการแอบอ้างชื่อครับ

Mark Mafia

kn1 บอกลาแบบนี้ไม่ดี
  • สงสัย จริงจริง เรื่องแค่นิดเดียว แค่นี้เองหร๋อ ที่ทำให้ ไม่เข้ามาที่ บอร์ดนี้อีกแล้ว
    ผมว่า หลายๆ คนคงสงสัย
    มาอยู่ที่นี่ ตั้งแต่ 30 เม.ย. 52
    วันนี้ ไปซะแล้ว

ที่มาของปัญหา
    http://pitbullzone.com/community/comments.php?DiscussionID=6283&page=1
    CommentAuthorprasit
    ผมว่าหลายๆ กระทู้ เข้า ผิด วัตถุประสงค์ของเวบนะ ครับ
    ถ้าสนใจจริงๆน่า จะนัดไปคุยกันเป็นการส่วนตัวนะครับ
    เวบนี้ คนรักพิทบูล นะครับ ผมว่ามีกระทู้ ไม่เกี่ยวกับ พิทเยอะเลย ในช่วงนี้
    เดี๋ยวผมประกาศหา หาคู่บ้างนะครับ หึ หึ หึ

CommentAuthorkn1
    ไม่อยากรู้ก็ไม่เป็นอะไร ผมให้ความรู้ไม่เอาก็ไม่ว่าอะไร จากนี้ต่อไปผมก็คงไม่มาโพสอะไรให้เห็นในนี้อีก

เสียดาย กับ การกล้าแสดงออก
    15หัวข้อพูดคุย
    254 แสดงความคิดเห็น
    124 ที่เข้าชม
    เข้ามาคุยมากกว่าเข้ามาชมเสียอีก ยังไม่นับที่ไม่ได้ล็อคอิน เข้ามาอีกบาน
    และตอนนี้ คุณ kn1 ลบกระทู้ตัวเองออก และที่แสดงความเห็นออก หมดเลย........?

ไม่รู้ใคร ติดต่อ หรือโทรคุยได้บ้าง
    ช่วยตามกันหน่อย ครับ
    ไม่ได้รู้จักผมเป็นการส่วนตัว แต่งง มากๆ หรือมีอะไรแอบแฝง รึเป่า

สังคมพิทบลูโซน ผมว่ายังต้องการคนแบบนี้อีก ใครเห็นด้วยบ้างเนี่ย..?
  • 1 vote return pls. kn1
  • ทำไมหรือครับ เว็บหมาต้องคุยแต่เรื่องหมาหรือ???? ผมว่าไม่จำเป็นครับ

สังคมพิทบูล ก็คือสังคมๆหนึ่ง ที่เป็นแหล่งรวมของคนจากหลากหลายอาชีพ
    แต่เรามีสิ่งหนึ่งที่เหมือนกันคือชอบพิทบูล เรามาเจอกันก็เพราะพิทบูล
    เราเป็นเพื่อนกันเพราะหมา แต่เราก็ไม่จำเป็นต้องคุยกันเฉพาะแต่เรื่องหมานี่หว่า

ความหลากหลาย ช่วยให้เราเห็นโลกที่กว้างขึ้น จะได้ไม่เป็นกบอยู่ในกะลา
    อย่าให้ใครเขาดูถูกว่า คนพิทบูล ใจคับแคบ และไม่สนใจความเป็นไปของโลกภายนอก
    เราคุยกันได้ทุกเรื่อง หากเรื่องนั้นมันสร้างสรรค์ และเป็นประโยชน์

แต่สิ่งหนึ่งที่สำคัญ ในการเล่นบอร์ดนี้ ก็คือ ควรจะมีภูมิคุ้มกันทางอารมณ์บ้าง
    คนอ่อนไหว ใจปลาซิว เราไม่แนะนำให้เล่นบอร์ดนี้ครับ

ปัญหามีไว้แก้ ไม่ใช่หนี :065:
  • :o028: 555+ คนเล่นบอร์ดนี้ต้องมีระบบป้องกัน อารมณ์ด้วย ดพส หรือแบบ สุ่มสี่สุ่ม 5 อาจโดนหลอนใด้
  • คนบางคน ความรู้ดี เรียนสูง แทนที่จะมาช่วยกันสร้างสังคมของเราให้แข็งแกร่ง กลับมาทำตัวเองให้เป็นปัญหา ผมก็จนปัญญา
    โลกไซเบอร์ จะไปหวังอะไรจากมันมาก เราอยากเห็นสังคมเราเป็นอย่างไร เราต้องลงมือสร้างเอง ไม่ใช่รอให้คนอื่นมาสร้างให้

ผมคงพูดได้แค่นี้ละครับ
  • เห็นด้วยครับคนดีๆเก็บไว้ครับ
  • จะหนีไปไหนกันละครับพี่น้องครับ ความรู้คู่ชาวพิทบูลอยู่แว้ววว
    รู้อะไร มีประโยชน์ มีสาระ แงะกันมาให้คนที่ไม่รู้ได้รู้ และลับสมอง
    ครับพี่น้องครับ อย่างนี้สิครับที่จะได้ชื่อว่าเป็น "พี่น้องชาวพิทบูล"
    กันคร้าบบบบ (จ. น้าผี)
  • คุณ kn1กลับมาเล่นใหม่เถอะแล้วก็มาให้แกร่งกว่าเดิมนะ.คุณ ประสิทธิ์ เค้า ก็เสนอความคิดเห็นเท่านั้น. คุณ kn1 อย่าเพิ่งถอยดิ ของแบบนี้เครียกันได้ น่า
  • ต่างคนต่างจิตต่างใจแต่ข้อให้รักและเข้าใจกันก็พอ:o001:
  • สมัยนี้ทำดี ไม่ได้ดี มีเยอะ
    ดีอย่างเดียวไม่พอ ต้องอดทนด้วย
  • อ้า.....วไม่อยู่แล้วหรอ.....งง..ตามไม่ทัน
    .......อิอิ.....................
  • เขาไม่ด่าใคร ไม่ตอบโต้ ไปคุยกับคนที่อยากรู้ข้างนอกก็ดีแล้วนี้ คนไทยจะตายหรือรอด จะทันโลกหรือไม่ มันก็ไม่เกียวกับเขา อย่าไปวุ้นวายเขาเลย แค้นี้ประเทศไทยในสายตาต่างซาติก็แย้พอแล้ว
  • เขาคงไม่อยากตiอบโต้ใครจิ่งๆ เลยเลือกที่จะไปที่อืน หรือ อาจเพราะไม่อยากวุ้นวายกับใครจิ่งๆแหละ มาหาเพือนกับมีคนไรด่าแบบไรสาระ
  • ผมต้องการ kn1 กลับมา กำๆๆๆ เวบพิทบูลก็มีเรื่องอื่นได้ ผมว่ามันดีออกมันซ้ำซากจำเจ เซงแทนพี่ kn1 เค้าจริงๆเลย
  • แล้ว ch@ng_z@ ละคับต้องการไหม:032::032::032::021::021::021:
  • ลองคิดนิดนึงครับเขาไม่ได้เป็นคนไทย ไม่จำเป็นแม่แต่จะสนใจเรา แต่เขากับสนใจหวงใยเราเอาสิงที่นาซาปิดบังไว้มาบอก เอาสิงที่จะเกีดมาพิสูจน์ให้เห็น เอาทางหนีที่ไร้มาบอกจะได้รู้ตัวไม่มัวหลงในความสุขทางโลก(ผมขอมาอ่านหมดแล้วถึงรู้ว่าเขาจะเขียนอะไรต่อไป) แต่ตรงกันข้าม เราไม่เคยให้อะไรเขายังคอยแต่จะก็กวน แล้วสังคมพิทบูลมันจะดีขึ้นในสายตาของคนทัวไปได้ไง
  • :m101:
    ความดี มักจะอยู่คู่กับ เสียสละ + อดทน ครับ
    จะให้ทุกคนชอบ หรือ เห็นด้วยกับเรา คงเป็นไปไม่ได้ครับ.
    เวปนี้ มีตั้งแต่ ไม้จิ้มฟัน ยัน เรือรบ
    มีไว้ฝึกจิตใจเรา ให้เข้มแข็ง ทนต่อ คำเหน็บของเหล่าผีๆ คำชมของเหล่าสมาชิก
    มันมาแล้วก้อผ่านไป ก้อปล่อยให้มันผ่านไป
    อย่าเอามันกลับไปด้วยครับ เชื่อผม
    ยังงัยๆ เราก้อคือ เรา อยู่วันยังค่ำ...
    ไม่ใช่ พ่อ ไม่ใช่ แม่ เราซะหน่อย กลัวอะไร...!!!...:m107:
  • พวกมรึงนี่อะไรกันนักหนาว๊ะ เรื่องแค่เนี๊ย...วุ๊ยยย มันจะเล่นบอร์ดหรือไม่เล่นบอร์ดก็เรื่องของมัน พวกมรึงยิ่งยกย่องมัน มันยิ่งเล่นตัว พวกมรึงสังเกตุแล้วอ่านดีๆ มันก็ยังเข้ามาเล่นอยู่นั่นแหละคิดไรมากว๊ะ...วุ๊ยยย แมร่งไร้สาระฉิบผาย
  • ผมรู้แล้วเขาจะไปตั้งเซิร์ฟเวอร์ใหม่ให้ปัญญาชนใช่คุยกันไม่มีคำด่าไม่มีการก็กวนคุยได้ทุกเรื่องขายของได้ทุกชนิด และมีบอร์ดพิเศษสำหลับพิทบูลคู่กับคนเลี้ยงปลา กระทู้ไหนไม่ดีเว็บมาสเตอรจะลบทิ้งทันที ตอนนี้กำลังเดีนเรื่องอยู่เพราะเขามีแผนจะทำเว็บของเขาอยู่แล้ว
  • อ้าว ไปใหนซะล่ะ kn 1 แล้วไอ้ฮวงจุ้ยอะไรนี่จะจบไม้เนี่ย น้ำท่วมตรงใหนบ้างยังไม่รู้เลย ตายๆๆๆๆๆ ... สังคมนี้เป็นประชาธิปไตยออกความเห็นได้อย่างเสรี ถูกใจบ้าง ไม่ถูกใจบ้าง เป็นธรรมดา ก็ต้อง รับให้ได้ ที่นี่ประเทศไทย 5555 ฝรั่งน้อยใจแล้วนะ 55555............................มาให้ไวคอยฟังเรื่อง ฮวงจุ้ยต่อ
  • คุณอยากรู้เรื่องฮวงจุ้ยทำไมไม่คลิ๊กไปกูเกิ้ลหละครับ จะเอาตำราไหนหละมีให้เลือกบานเลย ที่เขาเอามาโพสเขาก็ดึงมาจากเว๊ปในกูเกิ้ลละครับ
  • เอาเถอะ เอาเถอะ....เราควรจะเครารพการตัดสินใจของเค้า...เค้าจะทำอะไรเค้าคงคิดอย่างดีที่สุดของเค้าแล้วหละ

ผมเชื่ออย่างนั้นคับ....เพราะดูแล้วคุณ kn1 คงไม่ใช้คนที่ไร้สาระทำอะไรไม่คิด..หรือคิดอะไรง่ายๆ หลอกคับ...

เค้าจะกลับมาหรือจะไปก็ให้เค้าเป็นคนเลือกอ่ะดีแล้ว....แต่ก็เสียดายนิดหน่อยน่ะ....เฮ๊อ!!!.........
  • เอาๆ เอากันเข้าไปคนนะดีได้แต่อย่าเด่นงั้นโดนกัด
  • ผมคิดว่า ทุกคนมีสิทธิ์ ออกความคิดเห็น ได้ แม้จะไม่เหมือนกันทั้งความคิดและความเห็น
    ที่ผมเคย บอกไว้ แตกต่างแต่ไม่แตกแยก กัน
    ความเห็นของผมก็เป็นหนึ่งในความเห็น เท่านั้น อย่างที่ผมเคยบอก ผิดถูกก็เป็นได้ ถ้าคุณkn1 เห็นที่คุณทำถูกคุณก็ทำไปซิครับ ไม่เห็น จะต้องน้อยใจอะไรเลย คุณจะเห็นว่าช่วงนี้มีกระทู้ทั้งดูพระ และอีกมากที่ไม่เกี่ยวกับหมาเลย เค้าก็ไม่น้อยใจอะไร
    ุเมื่อคุณมาร์คเจ้าของเวบ เค้าก็ออกมารับรองแล้วว่า คุณสามารถทำได้ คุณก็เสนอได้ นี่ครับ
    ความเห็นผมก็คือความเห็น ไม่ใช่ บรรทัดฐานอะไร และไม่ใช่เรื่องสำคัญ ใครๆก็คิดไม่ ตรงกันได้ บางครั้งพี่หรือน้องเราอยู่ ด้วยกันมาตลอด ยังมีความเห็นไม่เหมือนกันเลย คุณควรใจกว้างรับฟังความเห็นที่แตกต่างด้วยครับ และ ต้องหนักแน่น พอ ด้วย
    มีIQต้องมี EQด้วยนะครับ
    ต่อจากนี้ก็คงขึ้นกับ ตัวคุณเอง ว่าจะตัดสินใจอย่างไร แต่ถ้าผมเป็นคุณ ผมจะเสนอต่อไปครับ
  • แล้วไอ้ประสิทธิ์ มันเป็นเหี้ยอะไร ไปเสือกว่าอะไรเค้าล่ะ
  • สาเหตุมาจากมึงคนเดียวเลย ไอ้ประสิทธิ์
    พอเค้าไปแล้วทีนี้มึงทำมาพูดท่านั้น ท่านี้ มึงนั่นแหละสมควรไป
    มึงมีสิทธิ์อะไรมาห้ามคนอื่นเค้าโพสเรื่องที่ไม่เกี่ยวกับหมา
    เจ้าของเวปเค้ายังบอกเลย ว่าบอร์ดนี้เสรี ไม่ปิดกั้น ให้เราเลือกเสพเอาเอง ขนาด GM มาขายอาหารเค้ายังไม่ว่าเลย

นี่คุณ kn1 เค้าเอาสาระมาให้ มึงไปว่าเค้า
    แต่คนอื่นหลาย ๆ คน รวมทั้งกู อยากได้ความรู้จากเค้า

พิจารณาตัวเองเถอะมึง
  • เอาแล้วไง...งานเข้าแล้วพี่ประสิทธิ์....
  • คำขอโทษ น่าจะมี ด้วยนะ ไอ้คุณประสิทธ ในข้อหา พูดจา ถากถาง เสียดสี ดูหมิ่นความคิด

เค้าก็คน คุณก็คน น่าคิดได้บ้าง ถ้ามีคนทำยังงี้กับคุณจะคิดอย่างไง......ว่ะ

คนต่างชาติเค้าจะคิดอย่างไง
  • ผมท้วงติงธรรมดา ไม่ได้ว่าใครถูกผิด เลยนะ คุณกลับไปดูได้นะ
    เป็นธรรมดา ที่คนเราคิดไม่เหมือนกันได้ ไม่ควรมีอภิสิทธิ์ชนในโลกไซเบอร์ แม้กระทั่งท่านนายกอภิสิทธิ์ท่านยังรับฟังความเห็นคนอื่นเลย
    ผมสงสัยว่าทำไมบางคน ต้องแคร์ความรู้สึกต่างชาติเกินไป บทเรียนที่ต่างชาติทำกับเรา ไม่ว่าเรื่อง IMF หรือเสียดินแดนให้ อาณานิคมต่างชาติคุณจำได้ไหม คุณเป็นคนไทยหรือเปล่า เค้าแคร์ความรู้สึกคุณหรือเปล่า
    ผมมีโอกาสได้สัมผัสกับชาวต่างชาติทุกวัน โดยส่วนลึก มีการเหยียด ผิวนะครับโดยเฉพาะชาติตะวันตก สิ่งนี้มีมานาน คุณรู้ไหม คุณลองดูหนังเรื่อย Australia ดูก็ได้
    คุณถามว่าถ้าผมเป็นเค้า จะทำอย่างไร ผมจะแจ้งเมล์ ให้กับคนที่สนใจ ติดต่อกันโดยตรงเลย ส่งเมล์คุยกันเลยสะดวกทั้งคนรับและคนส่ง
    วันใดที่คุณ ตอบหรือตั้งกระทู้ คุณ ต้องยอมรับความแตกต่างทางความคิด เพราะ ถ้าคุณไม่ต้องการ ความเห็นกลับ หรือวุฒิภาวะทางอารมณ์ที่หนักแน่นพอ ผมว่า คุณควร เป็นผู้เข้าชมเฉยๆไม่ต้องแสดงความคิดเห็น หรือ นั่งดูโทรทัศน์ที่บ้านก็ได้ เพราะมันโต้ตอบอะไรคุณไม่ได้
    ถ้าเค้าคิดว่าคุณเป็นเพื่อน ถ้าเรื่องไม่ถูกใจเค้าแค่นี้แล้วหนีคุณไป คุณเลิกคบเค้าได้เลย เพราะเค้าไม่อยู่กับคุณหรอกเวลามีปัญหา
    เค้าไปเพราะเค้าอยากไป เค้ายังแก้ปัญหาทางอารมณ์ของเค้าเองยังไม่ได้เลย
  • วันหลังถ้าไม่สร้างสรรก็ไม่พูดเสียดีกว่าเขาคงไม่ว่าคุณเป็นใบ้หลอก
    หัดเป็นคนใจกว้างบ้างรับฟังสิ่งที่คนอื่นพูดบ้างนะ
    ถ้าคุณไม่สนใจก็มองข้ามไปมีคนเขาสนใจหลายคนนะ
  • ได้ใจจริง ๆ มึง ผิดแล้วยังไม่รู้จักผิด
    แก้ตัวข้าง ๆ คู ๆ
    ขอโทษเค้าซักคำเป็นมั้ย
    เรื่องเสียดินดง ดินแดน อะไรน่ะ มันเป็นเรื่องของอดีต การล่าอาณานิคม สู้เค้าไม่ได้ก็ต้องแบ่งให้เค้าไปบ้าง
    ดีกว่าเสียทั้งประเทศ นี่แหละสิ่งที่ถูกต้อง
    ถ้าเค้ายึดทั้งประเทศ วันนี้ประเทศไทยจะเป็นยังไง สาด
    กูว่าดีด้วยซ้ำ ประเทศยิ่ง กว้างใหญ่ ยิ่งปกครองยาก บริหารยาก
    ถ้าเงินไม่ถึง มันก็จะมีกลุ่มคนที่ยากจน มาก ทุกวันนี้ขนาดมีอยู่แค่นี้ 3 จังหวัดชายแดนใต้ แม่งยังจะแยกออกเลย
    เค้าเอาสิ่งดี ๆ มาให้ เอาความรู้มาบอก ไม่แคร์เค้า แล้วยังจะไปด่าเค้าแบบมึงรึไง
    ถ้าต่างชาติเข้ามาว่า มาด่า เอาสิ่งไม่ดีเข้ามาสิ กูก็ไม่ยอมเหมือนกัน
    เหยียดผง เหยียดผิว มันก็เรื่องของเค้า หนังเรื่องอะไรของมึงนะ นั่นมันก็แค่หนัง เป็นเรื่องจริง 20 % ได้มั้ง นอกนั้นแม่งปรุงแต่งให้น่าดูทั้งนั้

แต่ตอนนี้ กูเหยีดมึงแล้วแหละ ใครเห็นด้วย ขอเสียงหน่อยค้าบ

Kn1 กลับมา ๆ ๆ ๆ ๆ
  • ไอ่เหี้ย พวกมึงอะไรกันนักหนาว๊ะ มันจะเล่นหรือไม่เล่นก็เรื่องของมัน กะอีแค่ฝรั่งใจปลาซิว แล้วไม่รู้ว่ามันเป็นฝรั่งหรือป่าว...แม่งเจี๊ยป้าบ่อสื่อ...ไร้สาระเจงๆ
  • ที่คุณประสิทพูดมาเหมือนจะมีเหตุผลแต่ไม่เกี่ยวกันเลยมันเหมือนออกทะเลไปคนละทิศคนละทาง เพราะเรื่องที่้เกิดขึ้นก็เพราะคุณประสิทแหละคับ

คุณไม่ได้ขัดคอแบบธรรมดาคุณเล่นไม่เคารพความคิดและการกระทำของเขาอะ มีการให้ไปนัดคุยส่วนตัว

พอคนว่าเข้าหน่อยก็มาเออ ออ ห่อ หมก มาเนียนว่าเขาอีกว่าเป็นคนไม่หนักแน่น

จิงๆแล้วมันไม่หนักอะไรเลยแค่ขอโทดเขาสักคำ:012:

ปล.ไมไ่ด้เข้าข้างใครแต่ใครๆอ่านก็รู้ว่ามันเป็นยังไง:062: