ยินดีต้อนรับครับ

ขอแนะนำให้ทุกท่าน สมัครสมาชิก เพื่อป้องกันการแอบอ้างชื่อครับ

Mark Mafia

""ผมไม่ชอบหมาแดง""
  • ......เรื่องนี้ผ่านมา 5 ปีแล้วครับ ผมได้ซื้อหมาแดงตัวหนึ่งจากพี่ โจ ท่าจำไม่ผิดน่าจะใช้ชื่อ คอกว่า ฮาร์ดโซน ท่าผิดก็ขออภัยครับ เป็นหมาแดงที่สวยมากครับ สีทองทั้งตัว และที่สำคัญมันเป็นหมาคอกสุดท้ายก่อนที่คอกจะถูกปิดตัวลง มันเป็นหมาที่เป็นมิตรกับคนแต่กับสุนัขด้วยกันแล้วมันพร้อมจะทำลาย สมัยมันเล็กๆผมได้แต่คิดว่าเมื่อไหร่มันจะดุซะที แต่พอมันเริ่มได้7เดือนโอ้ว ดั่งใจคิดครับมันจิ๊ดทุกครั้งที่เจอหมาเจ้าถิ่นที่ตัวใหญ่กว่า มันไม่เคยถอยไม่เคยร้อง ตามันจะเป็นสีแดงทุกครั้ง จนผมดูแลมันอายุได้ 10 เดือนก็ต้องไปทำงาน ที่กทม คุณเชื่อมั้ยครับว่าหมาเนี่ยมันตรอมใจ ผมจ้างคนมาให้อาหารมันทุกวัน มันกลับไม่ยอมกินครับ ทั้งที่เป็นของที่มันชอบ ผมกลับมาอีกทีมันผอมจอนแทบเดินไม่ไหว มันเห็นหน้าผมมันลุกขึ้นแบบโซเซ ผมถึงกับน้ำตาซึม ผมคิดว่ามันไม่น่ารอด ขนาดที่ว่ามันลุกขึ้นมากินไม่ไหว แต่อีกไม่นานผมได้กลับมาอยู่บ้าน มันเริ่มกินและฟื้นกลับมาปกติได้ครับ แล้ววันหนึ่งเหตุการที่ไม่คิดก็มาถึงครับผมต้องออกไปรับแฟนกลับบ้านอยู่ไม่ไกลบ้านมาก ปกติผมจะล่ามมันไว้ก่อนออกจากบ้าน แต่วันนั้นเป็นความ สัพเพร่าของผมเองที่ลืมล่ามมันไว้แถมยังปิดประตูรั้วไม่สนิด ตอนผมขี่รถมอไซค์กลับมา ภาพที่ได้เห็นตรงปากซอยบ้านผมซึ่งเป็นทาวเฮ้า มันคือหมาของผมครับมันนั่งมองผม ตัวเต็มไปด้วยเลือดทีแรกผมขี่ผ่านไปโดยที่ไม่กล้าจอดเพื่อมองมันครับ ทำใจไม่ได้จริงๆ ผมให้แฟนผมเดินไปดูก่อนแฟนผมเดินกลับมาทำเสียงสั่นๆบอกว่า" หมาถูกฟันทั้งตัวเลย"

........ ใจผมตกวูบไปเลยครับ สักพักพอตั้งหลักได้ผมจึงเดินไปดู ภาพที่เห็นคือแผลโดนมีดฟันทั้งตัว ไขว้ไปไขว้มาเป็นรูปกากบาตร ทั่งตัวและหัวหนังปริออกจากกันเป็นรูปตัว X แต่ที่ทำร้ายจิตรใจผมที่สุดคือขามันขาดครับ ถึงตอนนี้ผมหมดแล้วทุกอย่างครับ ชีวิตเหมือนไม่อยากเดินไปต่อ พอถามเหตุการคือหมาผมหลุดไปกัดกับหมาเค้า หมาไทยที่ตัวไม่เล็กไปกว่ากันครับ คนที่เห็นเค้าเล่าให้ฟังว่า เค้าฟันหมาผมจนมันนอนนิ่งอยู่กับพื้นเท่านั้นไม่พอครับ พอมันนอนนิ่งเค้าใช้มีดฟันที่ขามันอีกที จนขามันขาดครับ ทีแรกผมคิดว่ามันจะตายเลยเพราะมันเริ่มนอนลงไปกับพื่น แต่สักพักมันลุกขึ้นครับแล้วก็นอนลงไปอีกผมจึงรีบไปโรงบาลครับ หมอที่แรกไม่รับครับเพราะมันสาหัสเกินไป วินาทีนั้นผมเลยถามหมอครับ ว่าหมอครับมียาอะไรที่ทำให้มันตายอยางไม่ทรมาณครับ ผมทนเห็นมันในสภาพแบบนี้ไม่ไหว หมอบอกว่าหมอทำให้ไม่ได้ ผมเลยบอกกับหมอแบบน้ำตานองหน้าว่าผมสงสารมันครับ หมอเลยแนะนำให้ไปที่มหิดล แต่ผมไปช้าเกินครับเค้าปิดแล้ว ถึงตอนนี้หมาของผม มันยังสู้ครับ มันยังพยามจะลุก ผมจึงพาไปโรงบาล สัตว์อ้อมน้อย เค้าตกลงรักษาให้ครับโกนขนมันทั่งตัว แล้วเย็บ เย็บไปร้อยกว่าเข็มครับ แล้วหมอบอกว่าให้กลับไปก่อนมีอะไรจะโทรไป ผมกลับมาถึงบ้านได้ซัก5ชั่วโมง หมอก็โทรมาครับว่ามันไม่รอดแล้ว พรุ่งนี้ให้มารับศพ......

.........ถึงตอนนั้นผมก็รู้อยู่แล้วครับว่ามันไม่มีโอกาสรอด ได้แต่ทำใจเพื่อไปเอาศพมันกลับมาฝังครับ มันเศร้าจนเกินบรรยายครับ ภาพที่มันนั่งเลือดท่วมตัวแล้วมองผม กับแววตาที่มันมองผมขี่มอเตอร์ไซค์ผ่านเป็นครั่งสุดท้าย ยังติดตาจนถึงทุกวันนี้ และไม่มีวันจะลืม ที่กล่าวมาทั้งหมดนี้เพียงที่จะบอกว่า"""หมาแดงเอ๋ยเจ้าดีเสียเหลือเกิน """

____________จงหลับให้สบายเถิด ""เชมเฟอร์ ลูกรัก..""_____________
  • ไงต่ออ่ะครับ ผมติดตามอยุ่ระครับ
  • เสียใจด้วยครับ เป็นผมคงทำใจไม่ได้แน่ๆ คงมีคนขาขาดมั่ง
  • แม่งเอ๊ยยยยยยยยยยยย!!

ขอโทษนะคับที่ไม่สุภาพแต่...

สุดจะทน!!
  • อ่านแล้วเศร้าครับกลัวเหมือนกันที่หมาของตัวเองจะออกไปกัดคนอื่นแบบนั้น

แต่ถ้าทำกันถึงขนาดนี้คงเอาคนที่ฟันตายตามกันไปครับ
  • สุด ยอด หมาครับ

ทำอะไรไม่ถูกเหมือนกัน
  • เสียใจด้วยครับ
    T__T
  • :062::062::062::062:เป็นผมผมจะให้คนที่ทำหมาผมได้ตายแบบหมาผมครับ ศาล และ สังคงคงรับฟังเหตุผลครับ และที่สำคัญ กฏ หมายไทยมันอ่อนครับ .... ไม่อยากพูดมากเดี๋ยวมีคนเขม่นและผมอาจติดคุก เพราะผมใช้ชื่อผม โพสครับ

และผมไม่ได้พูดเล่นครับ ผมจะฆ่ามันครับ คนที่ทำกับหมาผมแบบนี้ หรือสิ่งที่ผมรัก แบบนี้

จะไม่มีคำว่าปราณี ผมจะฆ่าอย่างเลือดเย็น มีสติในการฆ่า และจะไม่ใช้ปืน เพราะมันจะตายสบายไปครับ ฆ่าแล้วไม่หนีครับ จะมอบตัวด้วย

ถ้าเจอแบบนี้ ปีศาจในตัวผมคงจะจุติละครับ

ผมแค้นแทนครับ

การมีชีวิตอยู่ต่อไป...เป็นเรื่องที่น่าอภิรมณ์...อย่างยิ่ง!!!
    เพราะว่าชีวิตนั้นสั้นเกินไป...ที่จะมาขลุกอยู่กับ...เห่ยๆๆๆ
  • ซึ้งครับถ้าเป็นหมาผมๆก็คงต้องทำอย่างนี้ ไอ้คนทำก็ใจโหดเกิน ขนาดมันนอนอยู่กับที่แล้วยัง ซ้ำอีก ไอ้คนทำมันก็ไม่ต่างจากสัตว์

เสียใจด้วยครับT_T
  • สุดตรีนเตี่ย เลยครับ:063:
  • luktavada
    ซึ้งครับถ้าเป็นหมาผมๆก็คงต้องทำอย่างนี้

---ทำแบบผมเหรอครับ หรือทำแบบไหนครับ หรือทำแบบ เจ้าของกระทู้ ครับ

ถ้าทำแบบผมนี่คงพร้อมที่จะเจอปัญหามากมายใช่มั้ยครับ
    ผมมันโรคจิตนะครับถ้าใครมาทำให้ผม เดือดดดด!!!!!
  • ก็ลองมาฟันหมาผมดิ ลองดูดิ.... สัตว์กะหมา เก่งแต่กับหมา
    อ่านจบน้ำตาร่วงเลยครับ คิดซะว่ามันทำบุญมาน้อย หรือเป็นกรรมเก่าครับผม
    เวรย่อมระงับด้วยการไม่จองเวรครับ สูดลมหายใจเข้าลึก ๆ แผ่เมตตาให้มันไปครับ :022:
  • อ่านแล้วเศร้าคับ:m009:ผมเสียใจด้วยคับขอให้ไอ้คนที่ทำ
    รับกรรมนั้นด้วยคับและผมขอให้คุณ HOOKER เจอสมาชิกใหม่
    แทนที่ เชมเฟอร์ นะคับ
  • มันคือสายเลือดของนักสู้ครับ
    ภูมิใจด้วยครับที่ได้เป็นเจ้าของมันนะครับ
    ขอบคุณที่ทำให้รักpitbullมากกว่าเดิมอีกครับ
  • ขอเเสดงความเสียใจ อย่างสุดซึ้งครับ
  • เนียละหมา รักเจ้าของ สุดยอดซึ้งๆๆ
  • ขอแสดงความเสียใจอย่างสุดซึ้ง ขอสาปแช่งคนที่ทำร้ายหมาคุณให้มันต้องทรมานก่อนตายหนักกว่าหมาคุณ 1000 เท่า ณัฐ อุบลฯ
  • พี่น้องพิทบูลทั้งหลายครับ พี่น้องเห้นยังครับ นี่แหละครับพี่น้องที่เค้าเรียกันว่า "อเมริกันพิทบูล"
    อึด ทน และรักเจ้านายดุจชีวิต จงให้เกียรติชื่อเค้าครับพี่น้อง "เชมเฟอร์" อเมริกันพิทบูลที่เป็น
    ตัวอย่างที่ดีได้อีกตัวครับ จงไปดี ครับพี่น้องครับ ( น้าผี )
  • อ่านจบนำตาซึมเลยโหดร้ายมากผมคิดว่าเวลาผมลงโทษหมาตัวเองยังสงสารมันทีหลังขอให้หลับสบายนะ
  • เสียใจด้วยนะคะ แค้นแทนนนนนน- -* เป็นกำลังใจค่ะ ไม่แน่นะค่ะ เชมเฟอร์อาจจะกลับมาเกิดให้คุณเลี้ยงใหม่ก็ได้ เพราะสิ่งที่คุณเล่ามา ดูมันจะรักคุณไม่น้อยกว่าที่คุณรักมันเลยค่ะ เอาใจช่วยค่ะ
  • น่าสงสารมันจังเลย

อ่านแล้วรู้สึกเศร้ากับเรื่องที่เกิดขึ้นอย่างมาก

ถ้าเกิดกับหมาเราก้อคงทำใจไม่ได้แน่นอน
  • เสียใจด้วยครับกับความสูญเสียที่เกิดขึ้น

รับรองว่าไอ้คนที่มันทำร้ายหมาได้ขนาดนั้น

มันคงมีชีวิตต่อไปที่เลวร้ายมากยิ่งกว่าที่มันทำไว้แน่นอนครับ
  • ขออนุญาติแสดงว่าคิดเห็นและยกตัวอย่าง ไม่ว่าจะเลี้ยงสุนัขพันธุ์ไหนก็ตาม "เจ้าของ ประมาท ไม่ได้" ทุกคนรู้ แต่ชอบลืม
    เพื่อนสนิทคนนึงบ้านอยู่ริมถนนเลี้ยงชิวาวา ให้หมาเดินริมฟุตบาทเล่นเป็นประจำ เคยเตือนว่าระวังนะ มันจะกระโดดไปที่ถนนนะ
    เพื่อนบอก หมามันออกเดินเล่นริมฟุตบาททุกวัน หมามันรู้ มีวันนึงอยู่ดีๆมันกระโดด ลงไปกลางถนน รถชนตาย ใครผิด!? ---เจ้าของ ประมาท ไม่ได้
    เราไม่สามารถวัดใจกับมันได้เลยค่ะ

เพื่อนอีกคนเลี้ยงตระกูลเล็กๆหลายพันธุ์ ข้างบ้านของเพื่อนเลี้ยงพิตบูล เจ้าพิตบูล ชอบกระโดดขึ้นมาที่วางของไหว้ศาลพระภูมิค่อนข้างสูง และมันก็มองตรงรูๆที่รั้ว
    ว่าหมาเล็กๆบ้านนี่เห่าเล่นอะไร เคยถามพ่อเพื่อนว่า ถ้าพิตบูลมันกระโดดมากัดเจ้าหมาเล็กๆของพ่อ พ่อจะทำไง พ่อตอบว่า มันเข้ามาได้ แต่มันออกไม่ได้นิ
    ถ้ามันกัดหมาพ่อตาย มันก็ต้องตาย(แกมีปืนเพราะเป็นตำรวจอ่ะค่ะ) สรุปหมาใคร ใครก็รัก เลยแนะนำเพื่อนให้ไปคุยกับข้างบ้านเถอะหุ้นกันทำรั้วสูงขึ้นหน่อย ศาลพระภูมิคงย้ายไม่ได้ สรุปเจ้าของพิตบูลเข้าทำรั้วให้เอง ตอนนี้ทำรั้วสูงขึ้น เจ้าพิตบูลก็ยังมาแอบมองตรงรูว่าหมาเล็กเล่นไรกัน ก็ได้แค่มอง เราทำก่อนที่เรื่องมันจะเกิด สบายใจทั้ง 2 บ้าน เป็นเพื่อนบ้านกันได้ต่อไป---เจ้าของ ประมาท ไม่ได้

เขียนตัวอย่างทั้งหมดนี่อยากให้เจ้าหมาทุกคนของระมัดระวังอ่ะค่ะ ไม่ว่าพันธุ์ไหน ขอย้ำว่า---เจ้าของ ประมาท ไม่ได้
    ทั้งคนทั้งหมา จะได้อยู่ร่วมกันอย่างมีความสุข "ทุกคน ทุกตัว ,มีแ่ค่หนึ่งชีวิตเท่ากันหมด ชีวิตใคร ใครก็รัก"
    คนรักหมา ^_^
  • :016:เป็นผมคงอยู่เฉยไม่ได้หรอกครับ..รับไม่ได้
    ..เพราะไม่รู้เลยว่ามันผิดอะไรมากมายขนาดนั้น...
    ..ถึงต้องเหี้ยมโหดได้เพียงนี้..
    ..มันต้องคืนสนอง..
  • เสียใจด้วยครับ เข้าใจความรู้สึกเลย มันเป็นหมาที่ดีมากเลยน่ะครับ หมาแดงหมาเลือดนักสู้
  • เสียใจด้วยครับ เศร้าแทนเลยครับ
  • เสียใจด้วยครับหมาคุณคือ สุดยอดหมาแล้วครับ ผมซึ้งน้ำใจหมาจริงครับ และขอประนามคนที่ทำร้ายมันครับ
  • เอ่อ...เศร้าครับ..

แต่ คน ที่ฟันท่านนั้น ตอนนี้เค้าเป็นยังง้ยบ้างครับ
  • เศร้าจัง เสียใจด้วย
    ขอร่วมสาปแช่งคนที่เก่งแต่กับหมา (เลวมาก)
    หมาแดงรักเจ้าของมาก นี่ล่ะหมาแดง _ _*
  • เสียใจด้วยนะครับ
    ไฟล์แนบ
    gh.jpg 105K
  • เสียใจด้วยครับ แต่มันทำเกินไปมีฟันซ้ำด้วยโคตรโหดเลยไม่รู้ใจมันทำด้วยอะไร
    เข้าใจครับว่าหมาใคร ใครก็รักแต่มันโหตไปอย่างวงี้ต้องเรียกมาถามว่ามันคิดอะไร
    ของมัน ถึงทำได้ขนาดนี้
  • ไอ้คนที่ฟันมันยังอยู่ไหมครับ สักวันมันต้องตายทรมาณ
    ยิ่งกว่าหมา เสียใจด้วยครับ บาปกรรมมีจริง
  • เสี่ยใจด้วยครับพี ผมเข้าใจความรู้สึกดีครับ มันก็เหมือนลูกเราคนนึง เพี่ยงแค่มันแสดงความรู้สึกแทนคำพูด
  • สาเหตุการตายคือ 1.มันคือ พิทบูล สู้ไม่ถอย เจ้าของหมาที่ถูกกัด ก็คงรักหมาของเค้าเหมือนๆกับทุกท่าน คาดว่าคงพยายามแยก แต่หากไม่มีประสบการณ์แยกพิทบูล แยกไม่ได้อยู่แล้วแถมยังเป็นอันตรายต่อผู้แยก เพราะอย่าลืม เขาไม่ใช่เจ้าของพิทบูล หากปล่อยไว้หมาของเค้าต้องตายแน่ๆ ผมคิดว่า ณ เวลานั้น ทางเลือกคือ " ทำลายหนึ่งชีวิต เพื่อรักษาหนึ่งชีวิต " 2.หมามันตายเพราะ "เจ้าของ" ประมาท และขาดความรับผิดชอบครับ คุณลองคิดดูนะครับ หากหมาคุณที่หลุดออกไป ไม่ได้ไปกัดหมาแต่ไปกัดเด็ก ผู้หญิง หรือคนแก่ ผลที่ตามมาจะเป็นอย่างไร (ต้องมองในมุมกลับบ้างนะครับ เสียใจก็ส่วนเสียใจ ความรับผิดชอบก็ส่วนความรับผิดชอบ คนละส่วนกันครับ) ปล หากสุนัขตัวต่อไปของคุณคือ พิทบูล คุณต้องดูแลเอาใจใส่ ระมัดระวัง และรับผิดชอบมากกว่านี้ครับ.........จาก คนเลี้ยงหมา เมืองเพชรบูรณ์
  • ขอแสดงความเสียใจด้วยครับ
  • เห็นด้วยกับผีตัวบนครับ
    แต่ก็เสียใจกับเจ้าของหมาด้วยครับ
  • ของผมตอนกัดกับหมาข้างบ้าน เจ้าของหมาเค้าจะเอามีดมาฟันมันเหมือนกัน
    แต่ผมเอาตัวเองบังไว้ เรื่องของเรื่องก็คือมันกัดไม่ยอมปล่อยนี่ละครับ
    ตอนนี้ผมไม่ได้อยู่ที่บ้านก็กลัวเหมือนกันครับ กลัวเกิดเหตุการณ์เหมือนคุณ
  • เสียใจด้วยนะคะ...ทำเกินไปจิงๆเล๊ยยยยเป็นคุณจะทำได้มั้ยคะ
    เอามีดฟันหมา..แค่คิดความเป็นมนุษย์ก้อไม่มีเหลือแล้ว:024:
    สู้ๆนะคะ:062:
  • ตัวตัวกับหมาดีกว่า....ใช้มีดเอาเปรียบกันชัดๆ...

เสียใจด้วยคับกับพิทบลูดีหนึ่งตัว....แต่ก็ฝากเพื่อนๆ ทุกคนดูเอาไว้เป็นสิ่งเตือนใจแล้วกันคับ...

...ความประมาทไม่ปราณีใครอยู่แล้ว....
  • :016:เป็นผมนับแผลแล้วจัดการมันคูณ 2 จะได้จำไปจนตายว่าหมามันมีเจ้าของน่ะ
  • เศร้า ครับ
  • :006:เศร้า
  • บีบหัวใจผมซะเหลือเกิน
  • อย่างนี้ต้องอุ้มใส่รถตู้ไปเที่ยวซักสองวันครับ:020:
  • เล่นทำเอาผมอึ้งไปเหมือนกัน อาจจะเป็นสตว์นรกมัง...ที่ทำมัน คนเค้าไม่ทำกับหมาอย่างงี๊หรอกครับ อืม...เสียใจด้วย จากใจจริงครับ
  • ขอถามหน่อยครับ ทำไมตั้งหัวข้อกะทู้ว่า ผมไม่ชอบหมาแดงครับ
  • โยนยาเบื่อให้หมามันแดกไปเลยครับ มันทำหมาเรา เราก็ทำหมามัน
  • ตอบน้าผี
    ผมทายว่า ความรักความผูกพันที่เจ้าของกระทู้มีให้กับพิทบูลของเขา มันมากเกินกว่าที่จะยอมรับในสิ่งที่เกิดขึ้นได้
    สำหรับผม......รักมากก็แค้นมากครับ
  • เสียใจด้วยกับเหตุการณ์ที่เกิดขึ้น เรารู้คุณก็ไม่อยากให้เกิด
    แต่เมื่อเกิดมาแล้วก็ขอให้เป็นอุทาหรณ์ และขอให้ความรักของคุณที่มีต่อหมาคงอยู่ตลอดไป
    หมาของคุณใจสู้มาก
    ว่าแต่......ผีข้างบน อยู่ส่วนไหนของเพชรบูรณ์หรอ